Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 35522|Trả lời: 54
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2005] Futari wa Pretty Cure Max Heart/ふたりはプリキュア マックスハート [Vietsub Ep 14]

Đóng [Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 25-9-2011 21:38:24 | Xem tất
ngồi trans DX3 thấy cảnh này {:295:}
có ai thấy trong bức ảnh có gì đặc biệt ko nè {:294:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
iamqa_2512 + 3 Phát hiện lý thú :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 26-9-2011 18:24:30 | Xem tất
thông báo: sắp tới Sweet và tớ sẽ tung 1 anime ngắn do tớ trans {:286:}
mọi người thử đoán xem anime ngắn đó là gì nào?{:310:}
gợi ý: anime đó thuộc thể loại tớ yêu thích: mahou shoujo (magical girl){:313:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-9-2011 12:37:49 | Xem tất
hcp-doll-lolita gửi lúc 27-9-2011 10:12
Nếu tớ đoán ko lầm thì là Mahou Shoujo Madoka Magika đúng ko cậu còn nhắc luôn mahou  ...

Mahou Shoujo thì cũng có Nanoha vậy {:284:}
với lại Madoka cũng đã có nhiều nhóm làm rất hay rồi nên tớ ko ham hố đâu {:287:}
gợi ý hai nè: anime này gồm 4 ep và chỉ phát hành trên mạng thôi {:313:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 28-9-2011 12:45:46 | Xem tất
hcp-doll-lolita gửi lúc 27-9-2011 22:26
Hừm thế thì là Houkago no Pleiades
Cái này có 4 ep à, nhưng đúng là chưa ai làm sub
...

uhm, cậu đoán đúng rùi đó {:286:}
sắp tới Houkago no Pleiades sẽ có bản vietsub {:292:}
anime này rất có triển vọng, là phim của hãng xe Subaru hợp tác với hãng phim Gainax {:284:}
cái này chỉ có 4 ep ngắn chiếu thử trên web mà thôi {:263:}
hy vọng sắp tới sẽ có series hay movie cho anime này {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 6-10-2011 22:09:22 | Xem tất
giờ tớ chỉ đang mong ngóng xem làm cách nào mà từ Cure Muse đeo mặt nạ cao to thành Cure Muse nhỏ con với transform từ màu tím sang màu vàng thui {:301:}
mà trong preview ep 34 có cảnh Cure Muse đứng ra che chắn cho Mephisto {:304:}
tự hỏi có phải Cure Muse là con gái của Mephisto ko nhỉ {:303:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 8-10-2011 19:40:15 | Xem tất
hình ảnh preview ep 35, Muse đang nói, như vậy sẽ có cơ hội biết được đó là giọng của ai {:303:}

p/s: một số nhân vật phụ sẽ xuất hiện trong movie Suite {:290:}
Minor Land có Bộ Ba Minor thì Major Land cũng có Bộ Ba Major {:294:}
người tóc vàng có tên là Sharp
người tóc hồng tên là Flat
người tóc trắng tên là Natural
ngoài ra còn có thêm một cô bé tên là Suzu, nhìn khá giống Ellen/Seiren, ko biết có quan hệ gì với Ellen ko nhỉ? {:310:}

edit: theo như thường lệ thì các Pretty Cure sẽ diện quần áo mới trong movie {:295:}
và đây là quần áo của Hibiki, Kanade và Ellen trong movie nè {:291:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 10-10-2011 22:08:23 | Xem tất
Happy Birthday Nagisa nhé {:290:}{:290:}{:290:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
sweetflora + 3 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 16-10-2011 11:19:38 | Xem tất
trailer với thời lượng 30 giây của Suite Pretty Cure đã có với một số hình ảnh mới cho thấy được sự xuất hiện của Ako trong nhóm, transform của Cure Muse và 4 Pretty Cure sử dụng Suite Session Ensemble, ngoài ra còn có hình ảnh đầu tiên của Bộ Ba Major và Mephisto trở lại thành người tốt. Có lẽ trong movie Rhythm sẽ bị bắt và Melody sẽ power up để cứu Rhythm {:295:}

toei cũng đã update trên website Suite Pretty Cure về Cure Muse {:286:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 23-10-2011 08:41:50 | Xem tất
vậy đã rõ rùi, Aphrodite chính là con gái của Otokichi và là vợ của Mephisto, có nghĩa là mẹ của Ako, dây mơ rễ má nhìu wá

transform của Ako cũng có nhìu điểm đặc biệt, ko như Yuri khi transform thành Cure Moonlight thì sẽ bỏ cặp kính thì Ako vẫn đeo cặp kính khi transform, và transform lúc đầu vẽ Khóa Son màu tím nhưng sau lại transform toàn màu vàng, và transform của Ako khoe toàn những động tác dễ thương thôi

và ep 36 đã có opening movie trailer 1 của Suite Pretty Cure, tội nghiệp Ako quá, hết có cha bị kẻ xấu khống chế bây giờ lại đến mẹ bị kẻ xấu khống chế, và kẻ xấu lần này là Bộ Ba Major. Và lần đầu tiên trong các movie chính của Pretty Cure, Pretty Cure mặc bộ đồ ở series vào movie, ngay cả Ellen cũng mặc lại bộ đồ khi còn có Cat Form

có mấy bức ảnh thiết kế nhân vật trong movie, ta có thể thấy được Monster Form của Bộ Ba Major và Ako mặc áo công chúa

tuần sau, Happy Halloween nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-10-2011 17:17:17 | Xem tất
hcp-doll-lolita gửi lúc 23-10-2011 11:07
Công nhận cậu cập nhật thông tin nhanh thật, tớ cũng đã biết Ako là con của Aphrodit ...

tớ thấy trang phục Cure Muse chả có gì là rườm rà cả, nếu đem so sánh với trang phục của Cure Moonlight thì cái này thoải mái hơn nhiều
còn vụ tóc tai thì tại Hibiki, Kanade, Ellen thay đổi màu tóc khi transform còn Ako thì transform vẫn giữ nguyên màu tóc cũ nên Toei nghĩ ra vụ tóc ngắn thành tóc dài để còn có cái cho dân thường không nhận ra
điểm này tớ rất thích ở các series Pretty Cure chứ hồi đó xem Sailor Moon thấy trước và sau khi transform tớ chỉ thấy thay đổi mỗi trang phục chứ tóc tai vẫn y như cũ mà dân thường ko nhận ra thì rõ là vô lý
với lại đây đâu phải là lần đầu tiên có Pretty Cure tóc ngắn thành tóc dài; Itsuki, Love, Nozomi cũng tóc ngắn thành tóc dài đấy thôi
tớ ko thấy Suite có chỗ nào gọi là quái gở cả, nếu cậu nói quái gở thì nên chỉ ra điểm đó chứ đừng nói chung chung như vậy và lần sau khi nói xong ý nào thì cậu nên xuống dòng nhé chứ cậu để cả đoạn như vậy đọc khó hiểu quá
còn vụ sợ độc chiếm thread thì cậu khỏi lo, có gì mới thì cậu cứ post thoải mái. Nhưng nhớ khi post bài phải viết câu cú cho người khác dễ hiểu, chứ viết chỉ có 1 mình cậu hiểu thì sao người khác biết cậu đang nói về cái gì để trả lời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách