Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cuopbienmap
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Band] Kis-My- Ft2

[Lấy địa chỉ]
201#
Đăng lúc 24-1-2013 05:48:51 | Xem tất
Beat à ,
bộ kisumai vn facebook cho share link DL trực tiếp ep 1 vietsub của nobugano chef hả beat ?
Sis thì không coi sub việt, chỉ coi sub E thôi vì quen rùi mà , tiếng việt sis hơi bị lạc hậu á
nhưng cách đây vài hôm không biét hum nào nữa, sis đi hóng coi mí bạn việt nam có bàn tán drama này hong

tình cờ vào kisumai FB của em , sis click vào cái facebook link , nó ra cái linh DL tập 1 liền
Sis tá hỏa , delete đi , click lại vào đó 2, 3 lần nữa thì nó vẫn cho ra cái DL link trực tiếp

Tá hỏa ghia , sis nhảy ra liền , vì sis đâu có mún DL đâu, mún đọc cảm nghĩ của các bạn thui à

Em có thể coi lại cách chèn link , theo sis nghĩ đừng nên chèn trực tiếp như thế , vì nếu 1 người có 100 friends follow, người đó click vào like cái topic đó , thì có thể link DL trực tiếp sẽ hiện ra cho cả 100 người friends của người kia , mà họ không cần vào FB của mình đó em
FB's privacy hay gặp trục trặc kỹ thuật lắm á, nguy hiểm , nguy hiểm  TT
Sis thì không có FB account nên không vào đó nói chuyện trực tiếp với em đươc
nhật đang bắt tay với mỹ làm việc gắt gao về bản quyên` , sẽ có 1 ngày nào đó họ sẽ rớ tới FB hổng chừng?

các website ở VN thì quá sướng rùi, tung link tự do, đố cảnh sát mỹ rờ tới được vì đâu phải thuộc phạm vi của họ đâu mà rờ (:
Vài í nghĩ chia se? của sis ha !
Good day!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

202#
Đăng lúc 31-1-2013 19:16:11 | Xem tất
ui, sis busy roai`, dde^? vai`bu*a~ nu*a~ sis kim' hinh` BTS ngo^' ngo^' coi hen (:

In this drama, Tama is more mature, more serious, 0 nhi' nho^' nu*a~
toi^. nghip. , before he was a princess in the group, now he has to take care, cook for people ...hahhaha

ghet' ki' gi`thi` tro*i` trao ki' ddo' ma`

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

203#
Đăng lúc 9-2-2013 07:50:24 | Xem tất
Chúc mừng năm mới !{:181:}
Chúc Yui năm mới zui zẻ , mạnh khỏe, có tìn lì xì thật nhiều hen {:161:}
Học hành cũng tấn tới luôn hen {:145:}

Năm con rắn !!!!!!!!!!!

năm nay không bít họ có đốt pháo dữ không hen .

Chep.... OX sis nhắc, sis mới nhớ là tết đến rùi ...hì hì
Tính chạy đi mua bánh chưng bánh tét , mà bão tuyết quá chừng , chẳng đi đâu được .
cách đây mí hôm đường đông đá, sis xớn xa xớn sác không thấy vì nó trong veo hà, nên té dập cái xương .... đuôi rùi , ê ẩm mí ngày luôn í ...giờ vẫn còn đaau......hic hic ... Bi giờ đi đứng phai? cẩn thận hơn á

lên đây sis mới nhớ là hứa đi kím mí cái BTS á, mà sao sis lười quá à  ...khè khè ....

Thui qua tumbr mượn về cho em coi 1 cái nè

Đây nhá
Đạo diễn hô action, Tama điềm tĩnh cầm con lươn nhật lên

Vậy mà mới hô cắt xong ...là nó làm ra thế này này ... có giống công chúa bị nhát ma hông chứ (:
{:144:}

@tumblr

Mà Yui ơi, Tama nó hông có nấu cơm thiệt đâu, nhưng nó phải học theo 1 anh đầu bếp chính hiệu của nhà hàng King gì đấy , sắt rau cắt tôm cá làm giống như thiệt , ngày nào anh í cũng dạy nó làm í chứ, nên cũng cực chứ em .
Công nhận công chúa mà đi sắt rau cắt cá tôm ...khổ rùi ! (:

Tama nó chúa ghét và sợ những con gì có làn da nhớt nhơt' như là cá nè, lươn, ếch nè ...(:`

Tết vui vẻ ha!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

204#
Đăng lúc 17-2-2013 07:26:59 | Xem tất
Vậy có cầu ra quẻ gì không ?
Em cầu thôi hả , chứ không có lắc ra quẻ hả ?
Có bồ thì vui lắm , nhưng mà hơi bị mệt nha ..hị hị ... nhất gặp ông bồ bướng thì sẽ cãi nhau suốt ngày như vc. sis á ... úi giời ui, trước lúc cưới nhau á , chỉ bồ bịch thui nha , bon sis cãi nhau 2 ngày 1 bữa đến ba má 2 bên phải nhào vô can á ...ặc ặc ...
thiệt là xấu hổ ...nhưng cả 2 đều bướng quá mà .
Can nhìu lần quá , cả 2 bên ba má điều lắc đầu chịu thua cho cả 2 đứa là hâm dở , chiện có tí xíu mà cũng cãi tưng bừng ... {:180:}
Bây giờ ...già ....mệt .... hiểu chiện nhìu hơn , mỗi đứa nhường nhau 1 tí , bỏ qua cho nhau 1 tí, nên ít cãi nhau roài ..hì hì ....

Năm nay mà em có bồ thì dắt vào đây chơi nha {:173:}
Sửa máy xong vào Kismyft2 DL PV coi đi ,
Cả 3 bài trong single mới này đều hay hết em ui .
Công nhận linh cảm hóng new year của sis linh thiệt ^^
À DL lun các bài Taipi mới hát trong shounen club về coi lun cho sướng , còn tết mà đến mùng 10 mà , chưa đi học lại phải hong ?

Trong show củ hành, đúng là Tama đã có quăng 1 con cá xuống đất sau khi câu xong ...hahahahaha ... vì là làm show nên sau khi quăng cá xuống đắt , hắn đã ..........cắn răng ,dũng cảm lượm cá lên đem về chiên nấu để ăn ...
Chắc hắn thích câu cá với ba của hắn thui, hắn câu xong, để ba của hắn lượm và làm cá luôn ^^ Số sướng mà

Sis cái xương đuôi còn đau á em,   số là ngày 14 tây Valentine day , OX sis trong lúc chúc mừng thì bồng sis lên cao, chúc xong ổng dập sis xuống ghế 1 cái ...chẳng may lại dập xuống đúng cái chỗ xương đuôi,
nên sis bị đau lại roài ...sis la ox sis quá chừng...{:140:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

205#
Đăng lúc 3-3-2013 05:49:47 | Xem tất
Ui năm nay là năm con rắn mà, hình như ai cũng hạ hết em ơi .
Sis đọc tờ báo nào (cả việt lẫn trung lẫn mỹ ) cũng bảo năm nay sis sẽ bị xui , coi chừng ...rồi cẩn thận ...tùm lum hết
Các nhà tiên tri của trung quốc thì còn lo ngại năm con rắn là năm xui của cả thế giơi' lun mà
này nhé vụ oanh tạc lầu 5 góc và nhà chọc trời trung tâm chứng khoáng mỹ cũng xảy ra vào năm con rắn nha
Chiến tranh thế giới thứ 2 cũng xảy ra vào năm con rắn
Rùi ... vụ thảm sát hàng ngàn sinh viên TQ đòi tự do gì đó của chính quyền TQ cũng xảy ra vào năm con rắn nữa

Mà nếu có xin quẻ hạ hạ thì cũng đừng buồn quá em ạ , nó chỉ nhắc mình làm gì cũng phải cẩn thận hơn trong năm nay thui .{:93:} .

Em giống sis không thik 8 bằng ĐT  ...hà hà ... nhưng mà sao cái vận " không thik của nào trời trao của đó" nó vấn vào sis hoài em ạ .... OX lại thik 8 nổ trời bằng ĐT mới chít chứ . Toàn là ổng gọi và nhắn tin cho sis không hà, còn sis chỉ gọi khi rất cần thiết{:98:}

Khổ , phim Tama sis chỉ coi bì bõm tập có tập không vì nóng ruột thui em ạ .
Sis chỉ coi sơ sơ vài tập thui vì phải chờ OX coi chung .  Ổng luôn bảo chờ ổng coi chung , bọn sis coi được tới tập 3 rùi . Mà ông này bị nhiễm bịnh của dân mỹ, lười coi sub lắm em . Khi nào đầu óc thanh thản mới coi phim với sub.

Khổ ...

À nói tới cái lười của dân mỹ là sis lại mắc cười ...hahaha ... cháu sis lúc 4, 5 tuổi cũng nhiễm tánh lười rùi , ăn quít thì hỏi quít có hột không ?  không có hột thì ăn , còn có hột thì khỏi ăn ....  thiệt tình ... hên là lúc này người ta cho ra quít không hột ,  tụi nó ăn ào ào ...hà hà ...
Mà sis lại thik ăn quít có hột hơn nha , nó ngon hơn quít không hột rất nhìu (:

'
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

206#
Đăng lúc 18-4-2013 14:12:50 | Xem tất
yui_9x gửi lúc 17-4-2013 16:29
nhà mình sao vắng thế này nhỉ???
ssDeep ơi, ss đâu rùi, lâu quá ss ko nc với em
thông  ...

umm....dạo này sis lười đi hóng hớt chỉ loanh quanh LJ nên cũng chả biết gì nhiều em ơi
Mà Lj hoạt động cũng tàn tàn, ít fan bàn tán hẳn đi
Em vào FB mà Beat nói đó , cập nhật nhìu lắm
Mà em có quen bạn trai gì chưa ? (:
Tình hình thế nào rùi nói ra đi ........

Tình hình của sis là vừa mới đi thử ăn quán buffet mới mở , đoán là chủ tiệm là người nhật vì mấy món ăn của nhật cộng luôn các món sushi rất ngon, nhưng mấy món Tàu họ làm rất tệ ..hic hic ...
cộng chủ tiệm hơi bị keo kiệt quảng cáo thì nhìu nhưng vào ăn thì cua tôm chả có bao nhiu .....
Do quảng cáo nhìu nên dân chúng kéo vào ăn rất là đông , sis và OX phải ngồi đợi nửa tiếng mới có bàn trống cho ngồi ....
Sợ rùi .... không dám vào ăn nữa, trừ phi thèm sushi thì sẽ vào đó ăn thả cửa ...hehe

Em có tình hình gì nói ra đi, học hành thi cử ra sao rùi ha ??

À , Tama hắn viết là hắn lấy face wash để gội đầu ...hehe ... sis đang suy tới suy lui là chắc face wash dùng để rửa mặt mụn , đầu hắn đang có mụn , ngứa ngáy, nên hắn sẵn tiện hắn lấy cái đó để gội đầu {:180:}

Mới nhớ ra 1 chiện bùn cười kể em nghe ..hihi
Số là dân châu á mình rất thik cá tôm, seafood, mà bin mỹ thì seafood đắt đỏ hơn thịt rất nhìu , sis vào buffet là chỉ quất seafood không thôi , để dành bụng để quất cho nhìu mà ...hihi
hồi trước sis vào 1 cái buffet nhỏ nhỏ , chủ tiệm là người mỹ, chỉ có dân mỹ da trắng ăn thui, nhìn quanh quất chỉ có mình sis là người châu á ....hehe .... úi giời ui , vào đó sis chỉ nhắm cua, tôm, sò ốc mà quất ....haha ...ông chủ tiệm thấy sis quất seafood , mà không ngó ngàng gì đến các món thịt , ổng xót ruột mà (:
ổng liền phán 1 câu " cô nhỏ người mà sao cô ăn nhìu quá vậy ?"  làm sis nhớ hoài ....ha ha ...
Thế là trong suốt 1 năm, cứ nửa tháng hay 1 tháng là sis vào đó ăn 1 lần , đến ông chủ và con trai ông chủ tiệm quen đến chai mặt luôn  ...(:

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

207#
Đăng lúc 4-5-2013 19:50:10 | Xem tất
Trùi ...em cân nặng  bao nhiu kí mà bảo mập ?
ăn nhìu mới khỏe để mà học thi cử chớ
Mách nhỏ 1 cái tip để giảm cân nè : ăn trứng gà đó em , nếu mún giảm cân thì ăn cơm ít thui, thay vào đó ăn trứng gà luộc . Vừa đủ chất đạm, vitamin đủ thứ để có chất mà học nè nhe, vừa làm mình lâu đói bụng nữa, 1 ngày sis ăn 2, 3 trứng á . Có ngày ăn đến  4 trứng + 1 miếng bánh mì nhỏ hay 1 tô cơm nhỏ thui , sis chỉ ăn trứng với 1 ít muối tiu thui, không chiên vì chiên thì sẽ có dầu mỡ không giảm cân được
Giảm cân lẹ lám á , mà không bị mệt nữa .

Sis thì tại cái bao tử nó tiu hóa quá nhann, ăn nhìu hơn cả 2 anh em trai của sis nữa, hahaha ... vô nhà hàng ăn với 2 người đó mà kiu 1 tô phở loại lớn nhất + 1 tô mì nhỏ + 2 cái giò chóa quảy gì đó , cả hai anh em tá hỏa luôn ...ăn gì dữ vậy ...họ nói sis ăn bớt lại cho ốm bớt đi ....thằng em sis mà thấy sis vừa coi TV ban đêm vừa nhai đồ ăn vặt thì la sis hoài à ...nói đừng ăn nữa ...aaaaaaaaaa
Nói vậy chớ 2 anh em sis lấy tiu chẩn của người VN mà đo cho sis đó chớ . Chứ theo tiu chuẩn người mỹ thì sis không mập cũng không ốm ...vừa đủ roài .
Bên sis níu đi khám bác sĩ, thì họ luôn cân và đo chìu cao trước tiên , để coi mình có đủ cân khỏe mạnh không đó mà .
Họ sẽ lấy số cân nặng + chìu cao để tính ra số cân lý tưởng cho chìu cao của mỗi người , nếu dưới con số lý tưởng đó thì em sẽ thuộc vào loại thíu cân, trên số đó thì thuộc loại thừa dư cân, cần phải giảm mập .
Con số của sis là thuộc vào loại lý tưởng roài , không cần phải thim hay bớt  (:

Em sướng à nha, chắc thầy em thiên vị đó , gì chứ chỉ trả lời được vài câu là khỏi thi rùi, sao sướng quá vậy ?
hỏi 1 câu , thầy em già hay trẻ , đẹp zai hong ? {:180:}

7 đứa tụi nó giờ đi tua rùi , chắc hết mùa hè sẽ có DVD mà coi ,....hóng quá
Để sis đi tìm cái gì pot cho vui cửa vui nhà hen
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

208#
Đăng lúc 4-5-2013 20:34:17 | Xem tất
Cảnh concert tua của tụi nó nè, hình như ngày hôm qua là bắt đầu rùi, hóng fan accounts

@ twitter
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách