Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongminh.122
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nữ] Kang So Ra - 강소라 - Chào mừng tới Tiệm bánh So Ra!

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 27-4-2012 11:10:34 | Xem tất
Nói qua nói lại, vẫn nghĩ cần phải có một bài trả lời chính thức. Mình tuy không thể nói là đại diện cho cái nhà này, thỉnh thoảng đi vào nhưng chẳng hiểu sao lại hay có mặt "đúng lúc" như vậy.

Trước tiên thay mặt thread nhà Sora xin lỗi các bạn ELF, lời xin lỗi chân thành. Mặc dù bạn kia là người lần đầu tiên post bài vào thread này, nhưng đã nhận là fans Sora thì chúng tôi cũng đành cắn răng chịu trận vậy. Bạn ấy là người sai, sai hoàn toàn, chúng tôi không có gì để bào chữa, kêu oan cho bạn ấy cả, bản thân chúng tôi cũng chẳng thể chấp nhận được một fans quá khích như vậy, nhưng đã post bài ở đây thì chúng tôi cũng có một phần trách nhiệm nào đó. Thế nên, xin lỗi các bạn một lần nữa.

Thứ hai, vì sao fans Sora chỉ nhắc nhở edit bài đi mà không reply hẳn 1 bài như có bạn đã hỏi. Các bạn biết đấy, hình phạt nào cũng có cấp độ của nó. Ban đầu là nhắc nhở, khiển trách, sau là cảnh cáo, cuối cùng là phạt. Chắc các bạn cũng thấy rõ tôi đã nhắc nhở rồi mà bạn ấy vẫn cứ hồn nhiên ngây thơ chẳng biết mình đã làm điều gì quá đáng, và sau đó khi các bạn reply mà bạn ấy cũng vẫn không dừng lại mà vẫn cứ làm tới. Tôi luôn cho rằng trước những sự việc dạng này, đối với những người không hiểu chuyện, không biết điều thì tại sao phải đôi co bàn cãi nhiều với họ? Chỉ cần một hành động là báo mod, vậy là xong. Chúng tôi chẳng phải bố mẹ bạn ấy, đả thông tư tưởng cho bạn ấy được sao? Tôi reply bạn ấy, bạn ấy lại reply tôi, nhưng các bạn nghĩ bạn ấy có khá khẩm lên hơn được không? Dám chắc là không.

Thứ ba, về việc trong thread này có tư tưởng cố hữu mà bạn nhắc đến kia, tôi không dám đảm bảo là không có, nhưng tư tưởng là tư tưởng, còn chuyện biến tư tưởng thành hành động thế nào thì lại là một chuyện khác. Có thể trong đây có người mang tư tưởng đó, nhưng một khi tư tưởng không chỉ ở trong đầu nữa mà biến thành hành động quá khích (như bạn kia) thì có mộ điều là thread này không ai a dua, dung túng theo người đó. Chúng tôi chỉ muốn cùng nhau sống một cách đơn giản và yên ổn để yêu thích Sora mà thôi. Chúng tôi cũng không phải "tỏ ra" đáng thương hại, vì đích thực chúng tôi cũng là kẻ bị hại trong những lần có war này. Chỉ trách những bạn như bạn kia, có yêu thương nhưng lại yêu thương không đúng cách.

Thứ tư, là mình muốn nói riêng với các bạn mem của thread này. WGM đã kết thúc, mình cũng nhiều lần đề cập với chị Bonie và chị Suz là có nên bàn bạc với em phuongminh rằng trong thread này sẽ không nhắc đến WGM nữa hay không, vì war đều dính đến WGM hết. Nhưng chị Bonie nói trong nhà còn nhiều mem yêu TeukSo, bản thân em phuongminh cũng thế, do vậy "luật ko nhắc đến WGM" mà vốn trên baidu lẫn DC của Sora đã áp dụng từ lâu sẽ không được áp dụng trong thread này. Thế nhưng đến nước này thì mình muốn hỏi cả nhà xem có áp dụng nữa không? Thực sự mỗi lần xuất hiện một người như thế này khiến mình bị đả kích nhiều vô cùng, rất buồn nếu ai nghĩ mem nhà Sora thích dìm Teuk, đạp Teuk, coi Teuk không xứng đáng với Sora... nọ kia. Một con sâu làm rầu nồi canh, xong lần này không biết lại có lần nào nữa không nữa, sống trong nơm nớp thế này mệt mỏi quá. Việc một sáng đẹp trời đi vào thread, lại có ai nói xằng nói bừa, lại war, bao giờ mới chấm dứt đây???

Mình chia sẻ vậy thôi, các bạn ELF có nhận thấy được bao nhiêu thành ý trong đó không là quyền ở các bạn. Mình không đóng kịch, cũng không chống chế, bào chữa gì hơn được. Sai thì nhận là sai, nhưng chỉ muốn gửi 1 lời tới các bạn là thread này không bao giờ thích gây war cả.

Bình luận

Còn là ai thì ng đó sẽ biết. Và kết là h đến lúc nói END. Hy vọng k có lần thứ 3. Thân !  Đăng lúc 27-4-2012 01:33 PM
Và cũng nói thẳng luôn là tôi k chấp nhận đc 1 số rep here với ng gây war từ lần trc và lần này của 1 số ng là ng đã ở thread này lâu rồi.  Đăng lúc 27-4-2012 01:32 PM
Chúng tôi k yêu cầu các bạn k đc bàn về WGM, các bạn có quyền bình luận,có quyềnship,có quyền k, có thể nói họ k đẹp đôi nhưng đừng nói Xứng hay k Xứng ở đây   Đăng lúc 27-4-2012 01:29 PM
để chúng tôi k cần phải vô tránh việc bị nói là chúng tôi suốt ngày soi mói, mặc dù cái thread này vốn có nhiều ELF ra vào vì họ thích Sora nên chả cần soi cũng thấy   Đăng lúc 27-4-2012 01:27 PM
Đã cháy thành tro mới lo đổ nước thì k cứu vãn được j đâu. Nhưng dù sao cũng cảm ơn đã post bài này. Hãy quán triệt với nhau trc là các bạn hãy tự quản thread   Đăng lúc 27-4-2012 01:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 12-7-2012 18:37:20 | Xem tất
Hôm mùng 7.7 bạn Ra có tweet cái này

Theo như nội dung thì chúng ta sắp có bộ ảnh trên ELLE mới của Ra rồi Hình tượng mới không hiểu thế nào mà bạn lại nói "Rất thú vị" Hi vọng các bác photographer và stylist mần đẹp đẹp cho em nhà cháu vào 1 tí ạ, cổ cổ quái quái là hơi bị hãi =]]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 13-7-2012 10:20:59 | Xem tất
[FANCAM] Kang Sora at “Two Moons” Movie VIP Premiere

Kiểu đầu mang phong cách Merida của bạn Ra :)) Chắc là lồng tiếng cho Merida nên lây luôn style rồi 8-}
Nhà mình ai đi xem Brave chưa? Mình vẫn chưa có thời gian mà giờ có ra ngoài rạp lại muốn xem Intouchables, Brave xem chừng không phải gu, tuy chị Bonie đi xem về lại khen hay lắm. Dạo này ngoài rạp đi xem rất bực mình, bố mẹ đưa các con vào trong rạp mà chẳng nhắc nhở gì cả, hôm trước đi xem Spider man mà tiếng diễn viên nghe được thì ít, toàn tiếng trẻ con la oai oái, nói chuyện xôn xao thì nhiều. Mà là ở Vincom nhé chứ ko phải chỗ nào nhốn nháo. Đúng là mình chỉ thích xem phim ở nhà, down về cắm vào tivi xem 1 mình là sướng nhất!

@Phương anh: Pavarotti nếu nhanh có khi tháng 9, 10 được chiếu. Chiếu tầm đó thì trước Rồng xanh. Năm nay Sora không có movie nào, mà chưa nói trước được nhưng hi vọng phim được đề cử ^^ Dù sao nghe nói đó cũng là tác phẩm cuối trước khi Lee Je Hoon nhập ngũ mà em.

Bình luận

oh, thế ạ, vậy thì tốt quá, em thì k dám mơ được đề cử, cơ mà mong là phim hay là được rồi ^^ được nhìn ss Sora là vui rồi  Đăng lúc 13-7-2012 12:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách