Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4159|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

BIG BANG “ Chúng tôi có thể đã tan rã nếu không có sự cố của G-Dragon và Daesung

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 20-2-2012 10:37:15 | Xem tất
Mình không hẳn là fan của bất cứ nhóm nhạc nào, mình thích nghe những bài hát du dương của DBSK nhưng lại thích được quay cuồng với những giai điệu của Bigbang....nhóm nhạc nào cũng có điểm mạnh của nhóm đó.
Hơn 5 năm đã qua đi, mình biết đến cái gọi là lời nguyền 5 năm cách đây cũng khá lâu, với một HOT huyền thoại của Kpop, hay một DBSK càn quét cả Châu á cũng không thể vượt qua được lời nguyền này, điều đó làm mình thất vọng. Mình thất vọng bởi họ là những con người đã cũng nhau chịu quá nhiều nỗi khổ, niềm vui có nỗi buồn có, đã cũng nhau vượt qua những năm tháng khó khăn như vậy nhưng lại không thể cùng nhau bước tiếp những năm tháng còn lại. Mình có một đứa em gái nó rất thích DBSK lúc nào nó cũng mong muốn được nhìn thấy họ đứng bên nhau một lần nữa, mình thường nói với nó rằng đôi khi em nên nhìn vào sự thật có những vết rạn không bao giờ có thể lành lại được, nhưng dù họ có thành như thế nào đi nữa thì họ luôn là DBSK trong lòng Cass, trong lòng em và hãy tin vào cái mà các em đang tin tưởng.
Còn với Big bang mình thật sự tự hào, không phải fan của họ nhưng mình cũng đã thật sự lo lắng khi những sự cố liên tiếp vào năm 2011 diễn ra, mình đã thực sự nghĩ rằng chẳng lẽ không có nhóm nhạc nào có thể vượt qua được lời nguyền này chăng. Nhưng có một lần mình có xem  chương trình thực tế về Bigbang và đặc biệt là về G-Dragon, mình nhìn thấy một con người tài năng, cá tính nhưng trên hết là sự hi sinh, trách nhiệm điều đó là điều mình thích nhất ở cậu ấy. Chính tính cách ấy đã một phần nào đó vực Bigbang lên trong một năm thật sự sóng gió. Cũng chính điều ấy đã cho mình một niềm tin rằng Bigbang thật sự sẽ trở lại. Mỗi con người trong Bigbang là một món quà của thượng đế và mình chân thành cảm ơn Bố Yang vì đã thật sự chân trọng những món quà ấy.
Tuy chỉ là một nhận xét một cách phiến diện nên có thể sẽ đụng chạm tới một số fan, mình thật sự xin lỗi. Đừng ném đá nhé.
Gửi tới fan của Big bang lời chúc mừng chân thành nhất. Chúc một năm thành công vang dội đến với Bigbang

Bình luận

Bạn ơi không chỉ mod mới được dùng chữ đỏ. Edit lại đi nha bạn! :)  Đăng lúc 21-2-2012 11:07 PM
Có khi bạn nhầm H.O.T với Shinhwa rồi đó.  Đăng lúc 20-2-2012 11:56 PM
Sửa lại bài đi bạn, Shinhwa đã bao giờ tan rã đâu, Shinhwa được biết tới là nhóm nhạc tồn tại lâu nhất của kpop mà. =.=  Đăng lúc 20-2-2012 11:55 PM
Yêu bạn này quá!  Đăng lúc 20-2-2012 07:44 PM
Cảm ơn bạn rất rất nhiều :))))))))))))  Đăng lúc 20-2-2012 02:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách