Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 28-12-2012 09:26:47 Từ di động | Xem tất
Trước đến nay zoey chỉ là silent reader thôi, bị vì nhà đông người nên mỗi lần đọc truyện chỉ có thể dùng tablet cho có chút riêng tư, không thể comment tiếng Việt được. Zoey mới đăng kí làm thành viên không lâu để theo dõi Thú phi. HỒi sau thi đại học có mê mẩn Đạo Tình của Chu Ngọc, và cũng giới thiệu cho khá nhiều người nhảy vào hố này. Cám ơn ss Lãnh vân và MDH nhiều lắm, đã bỏ thời gian và công sức cho mọi người thưởng thức bộ truyện thiệt hay này.
sáng nay lên học Triết mà cứ chui xuống ngăn bàn đọc truyện rồi cười như điên vậy. Haizzzz..........;P

Bình luận

^___^  Đăng lúc 29-12-2012 12:28 AM
bạn chịu khó sửa lại thành tiếng việt có dấu nhé, nếu ko sẽ bị mod xóa vì vi phạm nội quy diễn đàn :)))  Đăng lúc 28-12-2012 12:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-12-2012 12:55:58 | Xem tất
Zoey gửi lúc 28-12-2012 09:26
Trước đến nay zoey chỉ là silent reader thôi, bị vì nhà đông người nên mỗi lần đọ ...

Cám ơn bạn đã nhắc nhở nhé. Tại mình là người mới nên ko biết rõ lắm, cứ tưởng không ghi ngôn ngữ chat là được rồi. xin lỗi nhé.
Sáng nay lúc Zoey comment là người cuối cùng, vậy mà giờ bài của mình lọt thỏm ở giữa. Sức hút của Thú phi kinh thật. Nhưng mà cũng thấy vui vui vì nhiều người có cùng sở thích với mình.
Mà cũng thắc mắc sao mấy chap trước không để ẩn mà chap này lại ẩn thế. vậy là không đọc trên tablet được rồi, lại phải quay về lén lút đọc truyện đêm khuya trên desktop thôi.:(

Bình luận

^_^  Đăng lúc 28-12-2012 03:26 PM
lâu lâu vớt tàu ngầm cho nó vui ấy mà ^^. Thực ra mình muốn xem sức hút của thú phi đến mức nào. Nhưng đúng là choáng thật *đổ mồ hôi*  Đăng lúc 28-12-2012 01:13 PM
à ko sao, thật ra đây là nội quy của diễn đàn thôi, nhưng lần sau nếu bạn chỉ viết 1 câu thì nên dùng chức năng bình luận, chứ chỉ có 1 dòng thì sẽ bị xóa đấy   Đăng lúc 28-12-2012 01:01 PM
bạn edit bào này thành 3 dòng đi bạn, gõ thêm chữ.  Đăng lúc 28-12-2012 01:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 30-12-2012 10:04:44 | Xem tất
Zoey cũng hay đọc truyện trên wordpress, nhưng từ hồi nó bị chặn thì bớt hẳn. Mình cũng có nghe mấy bạn editor nói edit là tốn thời gian lắm, nhưng mà lúc nghe MDH nói thời gian bỏ ra cho Thú Phi mình choáng luôn, không ngờ lại nhiều dữ vậy. Thế mới biết các bạn MDH vất vả lắm lắm. Không làm gì giúp mấy bạn đc, chỉ biết cổ vũ tinh thần cho nhóm thôi. Các bạn nhớ giữ gìn sức khoẻ nhé. Cám ơn các bạn nhiều.

Bình luận

Chắc tại cái tên quen thôi bạn ạ. Mình mới đăng kí account hơn một tháng trước hà.  Đăng lúc 30-12-2012 11:31 PM
sao thấy nick này quen quá sức quen luôn :X  Đăng lúc 30-12-2012 02:59 PM
tại vì thú phi toàn hành động liên tục ý O_o toàn nói về âm mưu, dự tính, miêu tả loạn xạ mệt óc lắm hic, cảm ơn bạn đã ủng hộ  Đăng lúc 30-12-2012 01:01 PM
đúng là cụ hay thật, vớt đc cả mớ tàu ngầm như vầy, ko ngờ ko ngờ :))  Đăng lúc 30-12-2012 10:52 AM
cảm ơn bạn đã cổ vũ :)) nói thật, nhắc đến thú phi thì MDH cũng ngán lắm, nhưng từ khi cụ trục vớt tàu ngầm bỗng nhiên mình thấy có tinh thần hẳn lên :))   Đăng lúc 30-12-2012 10:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 30-12-2012 23:30:33 | Xem tất
Mới đi làm thêm về. Mở kites thấy có chap mới mừng hết lớn luôn. Mấy chap trước đọc toàn hành động vã mồ hôi, không biết chap mới thế nào. Chưa vội đọc mà onl cám ơn MDH trước, các bạn vất vả rồi. Gửi lời chúc mừng năm mới sớm đến mọi người, mong các bạn có năm mới thành công và vui vẻ nhé. Thôi mình đi đọc truyện đây. Gud9 everyone!:)

Bình luận

chúc bạn đọc vui vẻ  Đăng lúc 31-12-2012 01:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 1-1-2013 00:42:40 | Xem tất
Hôm qua đọc xong chương 71, nhân tiện chúc Tết sớm vì nghĩ hôm nay mình sẽ ko online vì không có chap mới. Nhưng mà đêm giao thừa này không có việc gì làm, tự dưng linh cảm không biết MDH có quà đặc biệt không. Ai dè có quà thiệt. Yêu MDH quá đi. Chúc mọi người năm mới cái gì cũng thuận lợi hơn năm cũ nhé. Chỉ biết nói vậy thôi. Văn chương mình không dồi dào cho lắm. Nói chuyện thường bị chê nhàm chán. Thiệt là tủi thân...... thôi đi gặp couple yêu thích đây.:P

Bình luận

cảm ơn bạn, chúc bạn năm mới vui vẻ  Đăng lúc 2-1-2013 04:19 AM
chúc bạn năm mới vui vẻ  Đăng lúc 1-1-2013 01:09 AM
cứ nói thật cảm xúc của mình là được rồi bạn ơi :X  Đăng lúc 1-1-2013 12:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 1-1-2013 20:56:07 | Xem tất
Có lẽ Zoey ít tuổi hơn các thành viên MDH nhưng mạn phép xưng mình cho nó gần gũi.
Mình đã đọc bài của Kurt thông báo việc MDH sẽ ngừng edit truyện sau TP. Cảm giác lúc này là có gì mất mát và có chút buồn nữa.
Tuy nhiên mình biết việc edit truyện này ngốn rất nhiều thời gian và công sức của MDH. Mọi người còn có công việc và cuộc sống riêng của mình nữa. Vì vậy, dù MDH có drop TP giữa chừng thì mình cũng đồng tình ủng hộ, nhưng thật lòng mà nói mình sẽ tiếc, tiếc lắm.
Mình đã đọc ngôn tình được thời gian kha khá, cũng rất rất nhiều truyện. Nhưng tính mình trầm, thích nghiền ngẫm một mình và cũng bởi bản tính lười biếng bẩm sinh nên chẳng bao giờ comment cả, nhiều lúc thấy mình vô tâm quá. Thế nên việc ẩn chap của MDH vô cùng có ý nghĩa, cách riêng là với người như mình. Comment xong thấy mình là một phần nhỏ trong đó, thấy vui vui.:). Cũng vì vậy mà TP đối với mình cũng khá là đặc biệt. Thực lòng lúc đầu nghe tựa TP tính không đọc, nhưng ảnh hưởng Đạo tình mạnh mẽ quá nên lò dò mò đến Thú Phi từ ss Lãnh Vân, và thoát khỏi kiếp SR nhờ MDH. Cám ơn mọi người nhé.
Dạo này gặp vài chuyện không vui nhưng nhờ có TP mà mình có cái gì đó để hào hứng ngóng đợi.
Chúc mọi người luôn vui và thành công trong cuộc sống nhé.:P

Bình luận

cảm ơn bạn, chúc bạn năm mới vui vẻ  Đăng lúc 2-1-2013 02:39 AM
chúc bạn năm mới vui vẻ, nếu nxb mua bản quyền TP sẽ drop, còn ko thì MDH sẽ cố đi đến những câu chữ cuối cùng bạn ạ  Đăng lúc 2-1-2013 02:15 AM
cái tựa công nhận khó hiểu ^^  Đăng lúc 1-1-2013 11:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-1-2013 13:32:23 | Xem tất
Tội nghiệp Tuyệt ca quá đi mất. Tưởng tượng cái mặt Tuyệt ca đứng cạnh bức tường bị XSG đâm thủng, lại còn bị spoil lúc đang... với Vân Khinh nữa chứ, thiệt là khó đỡ:lol ;P.
Hên là hôm qua không uống nước lúc đọc truyện, không thì ướt màn hình mấy bận rồi. Đã vậy còn phải khốn khổ bụm miệng mà cười, vẫn bị chị gái nằm kế bên hỏi "Bị khùng hả?"
Cái đoạn xì-poi chap sau cũng thật là..... Tuyệt ca mà bị xem như quà tặng, tặng cho Vân Khinh, mình mà là đại thần đứng nghe tuyên hôn chắc nhịn cười đến rút gân quá.:L

Bình luận

:)))) lol  Đăng lúc 3-1-2013 03:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 7-1-2013 19:09:31 | Xem tất
Rất kết anh Độc Cô Hành, vừa là vua giỏi vừa dễ thương quá trời, lại thương em trai nữa. Mà Độc Cô Tuyệt này thiệt là, chẳng để chút mặt mũi nào cho ĐCH cả. Cơ mà khổ một nỗi không ghét Tuyệt ca được bị vì ảnh quá tuyệt. Càng ngày càng thấy mình là SN.
Thanks MDH, giọng văn nghe dễ thương quá.{:144:}

Bình luận

Tất nhiên ĐCT thương anh rồi, chỉ có điều người ta quá kiêu ngạo thôi.  Đăng lúc 8-1-2013 09:38 AM
ĐCT ý à, nói zị chứ thương anh zai ĐCH lắm lun hehe  Đăng lúc 8-1-2013 04:44 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 14-2-2013 08:37:00 | Xem tất
Tại sao? Tại sao? Đã từng hứa với lòng chớ bao giờ nhảy hố vậy mà Thú Phi lại dụ dỗ mình... Haizz... Mấy hôm Tết cũng quyết tâm không đọc tại sợ nhảy ngay vào cái đoạn đánh nhau hại não mà bị "mất tín hiệu" đọc giữa chừng. Nhịn vậy đó nha mà ngày mùng 4 lại đâm đầu vào 3 cái hố chưa đào xong mới đau khổ, một cái của MDH, 2 cái kia của ss GR, đau khổ đau khổ quá.
Hồi lúc phá lăng của Độc Cô Hành, truyện có nhắc cái vụ xúi quẩy là phá lăng thì vua đó chết trẻ, nhớ lại lúc đọc bên ss LV cũng thấy sau này ĐCT và VK có được cả thiên hạ, nên cũng đoán anh Hành đó sẽ chết, nhưng đến lúc thấy ảnh chết sao thấy tội quá trời. Cơ mà dù đây là đoạn chết chóc nhưng sao có nhiều đoạn vẫn không nhịn được cười ( Ahhhhhh, anh Hành đừng về bóp cổ em!!!!) vì xuất hiện mới anh nam phụ không thễ dễ thương hơn đươc. MÌnh bắt đầu kết anh Mộ Ải rồi, sao thấy ảnh vừa trẻ con vừa vô tư mà võ công lại ghê quá trời. Đọc truyện Chu Ngọc được cái nam chính thì ... ehem... khỏi bàn cãi nhưng mấy nam phụ ai cũng làm cho người ta bấn loạn cả. Lạ một chỗ ngay cả người có tiếng ác như Sở Hình Thiên mà mình cũng không ghét được nữa. Mệt thật!

Bình luận

SHT ko ác mà là thời thế buộc ca ấy phải như thế :)  Đăng lúc 14-2-2013 11:12 PM
:)) thêm ng nữa thích anh Thiên nè chị Ong ơi :))  Đăng lúc 14-2-2013 03:55 PM
chậc, khúc sau chưa chắc nam chính nổi hơn nam phụ, có khi anh chính lại chìm ngỉm thì sao?? bạn cứ chờ đi =))  Đăng lúc 14-2-2013 09:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-2-2013 19:31:45 | Xem tất
Đã chuẩn bị tâm lý từ khi biết MDH từng drop bộ thứ nữ rồi ( nghe căng thẳng quá *_@) nhưng khi thấy cái thông báo drop chình ình làm mình trùng cả tim. Khi nghe MDH nói vẫn tiếp tục post ở trang khác làm em nhẹ nhỏm hẳn. Hồi xưa cũng hay đọc ở wp nhưng sau này lại bị chặn, hình như giờ hết rồi thì phải. Đã quen với giọng văn của MDH rồi nên muốn theo tới cùng thôi, không muốn lại đổi giọng văn nữa đâu :-(. Cũng vì TP mà em mới biết MDH, tại hồi trước thường đọc truyện ở nơi khác, ít đọc ở kites lắm. Tuy trong TP có nhiều bài spam nhưng sau vụ trục vớt tàu ngầm quy mô lớn (trong đó có em đây ^_^) thì chắc MDH cũng thấy sức hút thú phi kinh thế nào rối. Rất thích đọc comment và các lời cảm nhận của các ss, hôm nghe giọng thật của các thành viên MDH trong Radio vui ghê. Các ss sẽ vẫn tham gia Radio chứ ạ?
Chúc các ss nhiều sức khỏe và luôn thuận lợi trong mọi việc nhé.

Bình luận

đang cố hoàn thành radio số cuối cùng tại Kites đây hic , cảm ơn bạn  Đăng lúc 24-2-2013 01:03 AM
=))) Nhà mới cũng rộn ràng lắm đó bạn :)  Đăng lúc 23-2-2013 09:52 PM
Chúc em may mắn, em cứ qua nhà sẽ thường xuyên gặp tất cả thành viên của MDH mà em :D  Đăng lúc 23-2-2013 08:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách