Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 8-12-2012 13:41:15 | Xem tất
Ôi mẹ ơi, cuối cùng cũng thấy cái hố này quay lại sàn đấu :))

Tim bay tới tấp chúc mừng TP come back và MDH nào ( giờ là 4 ss nhỉ :D ). Chắc chắn sẽ rất rất cực nên 4 ss cố lên nhé :X

Với tình hình TP được lên sóng đều đều thì cơn sốt Tuyệt ca - Khinh tỷ sẽ nóng hôi hổi phỏng tay phỏng mỏ cho xem :))

Cái này phải bôi vàng: trong quá trình edit, khi nào oải quá cần ôm bom nhảy sông thì hú em nhá, cung cấp miễn phí cho =))

Bình luận

haizzz, thực sự thì tụi tôi chưa định cho nó ra đây, định khi nào cặp đôi hoàn mới cho ra :((  Đăng lúc 8-12-2012 03:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 22-12-2012 13:14:20 | Xem tất
Em nhảy vào đóng nhận dấu dép đây ạ, các chị nhớ chụp lưu kỉ niệm cho hố :))

Ai cũng tung bông chúc mừng, riêng em làm chuyện độc & lạ, sẽ gửi đường cống 1 thùng nhân sâm, đường sét 1 phi đội gà ác về cho các chị tẩm bổ, nâng cao tinh thần để edit truyện ạ :D

Không nói đến yếu tố cuốn hút hay tính cách nhân vật tuyệt vời, chỉ riêng đọc thôi đã thấy khó nhằn. Nên MDH phai tênh!!!!

Chị Kim lỡ ký "khế ước bán thân" với MDH cũng 5ting :))

Em thích chị Vân Khinh hơn Tuyệt ca rồi :X

Bình luận

spam chị Củi 1 nhát  Đăng lúc 2-1-2013 07:03 PM
=)) bạn Kim là vì tình yêu với chị Khinh, anh Tuyệt và 1 dàn nam phụ + các thú cưng của chị Khinh nên tình nguyên "đưa thân" =)) chứ mấy lần muốn chạy rùi =))   Đăng lúc 22-12-2012 02:35 PM
kiểu nào thì chị ấy cũng chẳng bỏ quần chạy lấy người được =)) để em xem ngày chị ấy "xuất giá...khỏi động" có được tặng thêm mảnh quần nào k :)   Đăng lúc 22-12-2012 02:22 PM
theo kiểu cô lay nói thì cô kim đã bị đẩy vào động, còn theo kiểu cụ nói là cô kim tự nguyện bò vào động =)) thế kim ơi, cô thích kiểu nào??? =))  Đăng lúc 22-12-2012 02:19 PM
cảm ơn seubap :) @Cụ: chị yên tâm, gà ác để tủ lạnh vẫn đen và dai như thường :))  Đăng lúc 22-12-2012 02:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 27-12-2012 14:50:55 | Xem tất
Đây là 1 trong những chap em thích nhất truyện, nên phải nhảy vào com thôi :)

Tình cảm huynh đệ, vương tôi dành cho nhau quả thật rất đáng quý, đáng trân trọng và xúc động :X  3 anh em họ Mặc có thể hi sinh tính mạng vì Tuyệt ca, cũng như cách Tuyệt ca tín nhiệm, chỉ dạy & từng bảo vệ họ :X

Trong hoạn nạn mới thấy được lòng nhau, và trong cảnh ngàn cân treo sợi tóc mới lòi ra sự bá đạo đỉnh điểm kèm siêu đáng yêu của Tuyệt ca :))

Với bản lĩnh của bản thân, Tuyệt ca tin chắc mình sẽ sống sót ra được để......rước vợ về nhà chứ :)) chứ hem dù chị Khinh có ko nhìn, ko yêu người khác cũng đâu tránh được người ta để ý đến mình :))

"Bầu trời ngoài hoàng lăng xanh ngắt, cô rất thích, nhưng có điều người ở bên trong kia cô còn thích hơn." ==> nhẹ nhàng, ấm áp và trên cả tuyệt vời :X

Cảm ơn MDH, các chị cố lên!

Bình luận

hự cụ với Nu thơ văn nhiều nhở, em quên sạch =))  Đăng lúc 27-12-2012 10:17 PM
Nửa in gối chiếc, nửa soi dặm trường. E nhớ cái cảnh đó mà đau lòng thay cho hai người, yêu nhau mà ko thể bên nhau :(((  Đăng lúc 27-12-2012 07:34 PM
Dặm hồng bụi cuốn chinh an, người đi đã khuất mấy ngàn dâu xanh. Người về chiếc bóng năm canh, kẻ đi muôn dặm một mình xa xôi. Vầng trăng ai xẻ làm đôi  Đăng lúc 27-12-2012 07:33 PM
ờ, truyện Kiều. Đoạn Kiều bb Thúc Sinh :)). Nhưng thấy câu đó cũng hợp lắm lắm í ^^  Đăng lúc 27-12-2012 04:42 PM
đây là mấy chap có thể nói là cảm động nhất của truyện. Thêm mấy chap trên thảo nguyên nữa. Người lên ngựa, kẻ chia bào, rừng phong thu đã nhuốm màu quan san.   Đăng lúc 27-12-2012 04:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 28-12-2012 08:02:19 | Xem tất
Hự, các chị khai quật được quá chừng tàu ngầm :))

Chap này quá ư là cảm động, từ tình cảm huynh đệ, vương tôi đến tình yêu đôi lứa :X  Bao nhiêu cái tình của Vân Khinh tỷ đều bộc phát ra hết, nhẹ nhàng như nước nhưng lại mê hoặc như rượu :X

Những gì cần nói thì mọi người đã nói cả rồi, em chỉ xin 2 điều :))

Thứ 1: Xin lỗi Tuyệt ca, nhưng khi đọc qua đoạn này "Độc Cô Tuyệt điên cuồng rống lên một tiếng, vô cùng tàn nhẫn hướng về phía kẻ địch" ==> hình ảnh của Dực Vương trong em đã biến hóa thành King Kong =)))))))  1 King Kong đang phẫn nộ đau đớn vì đánh mất người yêu bé nhỏ :))))

Thứ 2: Vân Khinh tỷ à! rõ ràng tỷ biết ai đó đang điên tiết, vậy mà tỷ còn bình chân như vại, yên yên tĩnh tĩnh tìm 1 chỗ ngồi xuống, xem ai đó chém giết hả giận, xong rồi nhẹ nhàng mỉm cười thổ lộ với zai :))))  Em là em kết tỷ nhất ở những lúc như thế này :XXX

Chết mất với tình cảnh, bên ao sen thanh mát, có 1 soái ca đầu tóc ướt rượt, đính kèm trang sức lá sen trên tóc, mặt đen thui hơn đít nồi PK mỹ nhân ngư =)))) sức sát phong cảnh đạt level thượng thừa =))))))

-------

Em chưa com cũng đọc được bài, đọc xong rồi vẫn com, có được thưởng gì hơm ta ^^  Cấm đạp đạp nhé :))

Bình luận

28  Đăng lúc 29-12-2012 09:30 AM
27  Đăng lúc 29-12-2012 09:28 AM
26  Đăng lúc 29-12-2012 09:25 AM
25  Đăng lúc 29-12-2012 09:22 AM
24  Đăng lúc 29-12-2012 09:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 30-12-2012 13:32:22 | Xem tất
Kurt gửi lúc 29-12-2012 22:42
Haizzz. Mình đang nghỉ cuối tuần vơi gđ.
Không xách lap theo. Không wifi; 3g sóng quá y ...

Cụ ko thấy bình luận nên giờ em quăng nguyên quả bom bự chảng cho Cụ =)))))

Hic hic, em có 1 mong muốn, 1 khát khao.....em muốn "nói xấu" Cụ =)))) Nhưng ko muốn bị chọi dép, ăn đạp, ném gạch =)))))

Em nói điều này ra, có lẽ sẽ trúng tim đen của những ai đó, còn nếu ko trúng thì cho em so di nhé :)

Các bạn đừng nghĩ việc Cụ nói trên là đang than vãn, kể khổ và biện giải lý do....ra truyện chậm. Editor cũng có cuộc sống, công việc, gia đình riêng. Chưa kể, việc edit một tác phẩm tiếng Trung đâu phải dễ dàng. Họ phải dành chút thời gian rảnh để xếp chữ, mày mò sao cho câu văn thật suôn, thật thuần việt, dễ hiểu. Lấy ví dụ như mình đây, dù biết tiếng Trung, đọc trực tiếp bản raw nhưng đôi khi cũng phải tra từ điển mới có thể hiểu nghĩa. Dù nhanh dù chậm, tốn bao nhiêu time họ vẫn kiên trì theo đuổi đến cùng, vì họ muốn chia sẻ với những bạn đọc thực sự yêu thích truyện và quý mến cái tâm cái sức họ đã bỏ ra.

Hợp thì đến, ko hợp thì đi, nhập gia tùy tục nên nếu các bạn đã quyết định ở lại thì xin hãy tin tưởng đến cùng mà đồng hành cùng mọi người.

Đấy, em xả xong & "nói xấu" xong luôn rồi. Dép ơi, come on baby =)))))
----------

Nay vẫn chưa 31.12, để đến giờ đó em vào chúc mừng MDH luôn thể :))

Giờ chúc các chị cuối tuần vui vẻ. Chị Ong cố lên!

Bình luận

nói xấu thêm đi cô :))  Đăng lúc 30-12-2012 07:02 PM
ném cà chua, giơ chân đạp, chúc em năm mới vui vẻ :))  Đăng lúc 30-12-2012 06:56 PM
=)) ném thêm cái nữa nè halay =)))  Đăng lúc 30-12-2012 02:05 PM
cho ss thêm 1 ĐÔI dép :))  Đăng lúc 30-12-2012 02:04 PM
thoải mái đi chị =))) mà chị đã hạ hỏa chưa? i nớp iu, vui lên nha :)  Đăng lúc 30-12-2012 01:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 31-12-2012 22:04:07 | Xem tất
Tình hình là tối nay em đánh du kích mới phát hiện, có mỗi chị Ong ở nhà thì phải :)

Cứ viết lại lời chúc cũ thì ngại quá, thôi thì gom hết các lời chúc an lành & ấm áp nhất gửi đến MDH vợi :X

Đặc biệt là luôn tràn đầy sức khỏe nha, để có thể cân bằng giữa công việc, bản thân & Thú Phi :)

Độc giả của TP đón năm mới vui vẻ :)

À, ông trời mau mau rơi xuống......

- 1 anh Vũ đè chết Cụ D đi ^^

- 1 Tề Mặc "khủng bố" chị Kim :))

- Chị Ong thì sư phụ 5S nhỉ :)

- Cuối cùng, 1 Đông Hoa gia gia phúc hắc đạp đạp bẹp dí chị Nu đi =))

Bình luận

hừ đạp đạp halay, tôi đã mỏng manh cô lại còn mong gia gia đè bẹp dí tôi? cơ mà thế thì hạnh phúc quá lol chúc cô halay năm mới vui vẻ nhé  Đăng lúc 2-1-2013 05:07 AM
chúc em năm mới sẽ bị đè chết bởi một anh Huyền rớt xuống đè lên =))  Đăng lúc 1-1-2013 04:34 AM
cô thì anh Huyền hả ;;). bên đó là năm mới rồi, chúc cô năm mới vớ được zai siêu mới nhá ;;)  Đăng lúc 31-12-2012 11:39 PM
hehe, chị cũng thích nhiều anh lắm nên chị em ta cùng ôm rồi =))@duming: truyện Độc quyền chiếm hữu do ss GR dịch đó bạn  Đăng lúc 31-12-2012 11:01 PM
cho minh hoi Muc Huyen la` zai trong truyen. nao` the'. Sry cai unikey lai loi~ ko viet tieng' viet. duoc.  Đăng lúc 31-12-2012 10:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 6-1-2013 23:03:16 | Xem tất
Thấy treo biển sắp có truyện ngoài cổng nên em chạy vào đây......khoe áo mới =))))))

Em là em phản đối Lâm - Ải nhé :((((  anh Lâm cà lơ phất phơ lại chuẩn men thế mà :((((  Các chị ko được bôi đen cho anh :(((((

Khửa khửa.....tối nay có màn ghen lồng ghen lộn nha :)))  Tuyệt ka à, anh chuẩn bị cắt mặt quăng vì nhụt đi là vừa =))))

Văn phong Chu Ngọc vốn khó, đừng nói dịch/ edit, đọc thôi đã thấy nể phục, vậy mà có bạn muốn xin copy về nơi khác lại còn muốn đổi tên nhân vật. Thiệt ko hiểu nổi, bạn ấy có biết thế nào là tôn trọng công sức dịch giả/ editor bỏ ra ko vậy.  Cái này là em bức xúc quá nên mới viết ra, mong Thú Phi nhà mình ko bị trường hợp này :(

Bình luận

lay à? vì cô kim kiên quyết đòi giật anh Lâm, cho nên dù đau lòng đứt ruột chị cũng phải đẩy Lâm về phía Ải, cứu Lâm thoát khỏi móng vuốt của cô Kim đấy :)   Đăng lúc 7-1-2013 12:27 PM
tại nick Cà là Spica Lâm =)))))))))) em phản đối cái giề "đạp bay mông"  Đăng lúc 6-1-2013 11:58 PM
ko, tuyệt đối ko, em phản đối đến cùng =))))) sao miệng đọc Kim Lâm mà đầu em lại nghĩ đến từ Cà Lâm nhỉ =))))  Đăng lúc 6-1-2013 11:55 PM
Kim Lâm muốn năm nha halay =)) Lâm Ải là sủng nam của chị:">  Đăng lúc 6-1-2013 11:52 PM
@chị Kim: em lạy chị =))) Lâm là Lâm, not Ải, not của chị luôn =))) @Cụ: Albus trong Harry Porter hả chị? nhưng lần đầu em gặp ss ấy đấy :(  Đăng lúc 6-1-2013 11:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách