Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Con Thỏ 'Bắt Nạt' Cỏ Gần Hang | Ức Cẩm

[Lấy địa chỉ]
140#
Đăng lúc 7-5-2013 00:42:33 | Chỉ xem của tác giả
Bạn Kurt ơi, bạn có giới thiệu đây là 1 trong số ít những ngôn tình của Trung Quốc mà bạn rất thích. Mình nghĩ bạn đọc và chọn lọc kỹ lắm. Mình đã đọc qua truyện này và rất thích. Dạo này mình cũng đang kiếm tác phẩm để đọc, nhưng thật sự thì ngôn tình rất nhiều nhưng để thích và rất thích thỉ rất ít. Bạn có thể giới thiệu những tác phẩm bạn đọc và tâm đắc cho mình không. Cảm ơn bạn nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 28-4-2013 18:23:22 | Chỉ xem của tác giả
đã mần xong bộ này rồi ^^

văn phong của người dịch rất trẻ trung, thích hợp với sự nhẹ nhàng, hài hước và tươi trẻ của câu chuyện

mối tình của Thỏ thỏ và Lăng siêu là một mối tình thật dễ thương, khi đọc câu chuyện của họ, có lẽ ai cũng mong mình có 1 nữa như họ\.
thanks so much.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 21-4-2013 22:17:23 | Chỉ xem của tác giả
vừa nghiền xong truyện này.. đúng là một câu truyện nhẹ nhàng, ngọt ngào nhưng không hề nhàm chán mà ngược lại rất lôi cuốn người đọc. Một đặc điểm chung trong hầu hết các nhân vật trong truyện này là đều có những suy nghĩ và hành động biến thái. không nói đến các nhân vật phụ như Diệp Tình, Giang Hồ, Bạch Tố thì phải kể đến các nhân vật nổi bật sau:
- Mẹ của Tiêu Thố, đặt cái tên cho cô vì quá yêu thích nhân vật Thỏ Ngọc trong Tây Du Kí. lại còn muốn cô tìm được và lấy Đường Tăng chỉ vì không có rượu chè trai gái mà còn có thể ăn thịt :))))) đúng là một bà mẹ xì tin
- Bố của Tiêu Thố: một người cha yêu con điển hình. vì quá thương yêu con gái mà luôn tìm cách ngăn cản tình yêu của TT và LS> tiếc là nước xa không cứu được lửa gần mà lại còn tạo thêm cơ hội cho LS ăn đậu phụ chứ
- Tiêu Thố là một nhân vật nữ trong ngôn tình mà mình khá thích. vẻ ngoài không quá đẹp nhưng nhỏ nhắn dễ thương và có duyên. tính cách không quá dịu dang (đặc biệt là lúc nhỏ) nhưng cũng không quá đanh đá. Mạnh mẽ và luôn cố gắng chăm chỉ làm những việc mình muốn. và cô luôn thành công
- Lăng Siêu có lẽ là một chàng thanh mai đáng mơ ước của đa số các cô gái. một chàng trai chăm chỉ, học giỏi, đẹp trai, giỏi chơi thể thao, cũng rất chu đáo. và đặc biệt là chút biến thái rất hấp dẫn. có một cậu e trai nuôi ngoan rồi lại trở thành một người yêu chung thủy và đáng yêu như LS thì đúng là quá tuyệt vời ý.
mình rất thích cách TT phòng vệ, ngay cả vs LS đến mức mà cho cậu bé lăn luôn cả xuống ao. rồi còn đánh cho Giang Hồ thương tích đầy mình. đọc đoạn này mà mình thấy tiếc sao trước đây khong tham gia học võ
Mình thích cách LS ghen và bảo vệ người yêu mình. thật ngọt ngào và ấm áp.
ĐỌc truyện này chắc những ai FA đêu ước có một thanh mai trúc mã nhỉ :)) mình cũng vậy.
thôi thì đành thở dài vì truyện tốt đẹp thế chỉ có trong truyện
Nói chung là thích truyện này và thích tác giả Ức Cẩm lắm :x :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 17-4-2013 17:55:14 | Chỉ xem của tác giả
Một câu chuyện siêu dễ thương luôn <3
Cốt truyện đơn giản nhẹ nhàng, motif quen thuộc thôi nhưng đọc tới đâu ngọt tới đó. Thích quá thích quá :D
Chỉ có 1 điều mà mãi đến khi đọc bản in của NXB mình mới hiểu ra : Nv nữ chính tên chính xác là Tiêu Thố. chứ bố mẹ nào lại đặt tên con là Thỏ :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 15-4-2013 00:56:18 | Chỉ xem của tác giả
đọc một lèo hết 52 chương trong nửa ngày, mệt quá đành phải để mai chiến tiếp
truyện hài, quá sức dễ thương, chưa thấy nam chính nào láu cá mặt dày thế này nhưng mà mình lại thích cơ chứ
chắc phải mua sách về nhà cất nữa rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 26-2-2013 14:17:40 | Chỉ xem của tác giả
lâu rồi mới đọc truyện như thế này, truyện hay,nhẹ nhàng.
thích nhất đoạn mà anh với chị khi còn nhỏ, đọc mà cười đau cả bụng
cả mẹ chị Thỏ biến thái nữa chơ
ôi anh Lăng Siêu và chị Tiêu Thỏ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 17-12-2012 22:00:17 | Chỉ xem của tác giả
lãng mạn quá, chuyện tình được kể xuyên suốt từ khi 2 người còn nhỏ đế khi lớn lên
sau bao nhiêu năm như vậy mà cả 2 không hề thay dổi tình cảm của mình, đúng là rất rất chung thủy
có nhiều tình tiết hài hước làm cho truyện càng hay, từ đấu đến cuối hầu như rất nhẹ nhàng, không hề có sóng gió gì cả
thank Kurt nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 8-10-2012 01:01:55 | Chỉ xem của tác giả
tình cờ vào đây đọc thôi mà bấn luôn
truyện rất hay
đọc 1 mạch đến chương 30
bây giờ buồn ngủ quá,mai đọc nốt vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 7-10-2012 20:21:42 | Chỉ xem của tác giả
DiệpNgữThần gửi lúc 7-10-2012 18:40
Đây là một trong những bộ thanh mai trúc mã hay nhất mà tớ đọc ý
Nhưng đáng tiếc l ...

hì hì hì truyện này nó nhẹ nàng vậy ý b
nhưng tớ thấy thực tế lắm a=))
mà truyện này coi hài vô cùng b nhỉ=))
nhớ tới tớ cười k yên đc
mà hài nhất đoạc trong thang máy ở bv ý=))

p/s: cám ơn cụ cút nha truyện này hay lắm, chưa có dịp com nên vô bon chen=))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

131#
Đăng lúc 7-10-2012 18:40:22 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một trong những bộ thanh mai trúc mã hay nhất mà tớ đọc ý
Nhưng đáng tiếc là nó không có quá nhiều cao trào
Đôi khi thấy tham lam kinh khủng , đọc truyện ngược thì nhớ truyện hài , còn đọc truyện hài thì ... thích 1 chút ngược ngược

Bình luận

ta lại ko thích truyện ngược.đọc đau lòng lắm  Đăng lúc 8-10-2012 11:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách