Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 18799|Trả lời: 70
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Truyện dịch] Akatsuki Ni Tatsu Lion - Shinohara Chie - END

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#
Đăng lúc 10-12-2011 17:04:11 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc
MỘT TRUYỆN NGẮN CỦA CHIE - BÌNH MINH BÊN SƯ TỬ (TẠM DỊCH)

Truyện kể về cuộc phiêu lưu kì bí của Izumi Erina đến Thổ Nhĩ Kì (có vẻ tác giả rất thích nước này nhỉ) để tìm kiếm người anh trai bị mất tích - Izumi Takashi - người thân duy nhất của cô.

Truyện đã được scan và share bởi nhóm MidnightScans bản tiếng anh, mình chỉ dịch lại tiếng việt và post lên thui.

Link xem online

Rate

Số người tham gia 8Sức gió +39 Thu lại Lý do
sweetflora + 5 Ủng hộ bạn nhé ^^
hermy_lA + 5 5ting :)))))))))))))))
hailinh_3112 + 5 cố lên cố lên nào ^^
minh-minh + 5 cố lên cố lên!!! KST sắp thành for.
Harunari + 5 Thanks bạn! :xxxxxxxx
seta + 5 Ủng hộ 1 cái! ^^
iamqa_2512 + 5 Manga dịch đầu tiên trên KST :x
BabyMoon + 4 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 1-5-2016 13:06:19 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này có 4 chapters, mình đang đọc bằng app iManga dành cho iOS
Đọc đoạn đầu hơi khó hiểu xíu, vì nội dung không đi theo trình tự thời gian, chả hiểu 2 anh em nhà này bị làm sao ://
Bản dịch tiếng Anh đọc cũng hơi nhức đầu nữa, nhân vật nói nhiều quá mà toàn từ lạ may sao chui vào đây thấy bản dịch tiếng Việt
Để đọc tiếp xem thế nào, mình cũng chưa đọc bộ nào ngoài Red River (DSHB) của Shinohara sensei cả, vừa luyện lại bộ đó xong bị nhớ quá nên mới lùng thêm truyện của sensei để đọc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 13-3-2015 23:23:43 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng rất thích truyện của tác giả Chie.
Hồi đọc Dòng sông huyền bí mê tít Hoàng tử Kail, Yuri thì đúng chất nữ cường. Không phải kiểu bánh bèo lúc nào cũng cần Kail phải bảo vệ, giữ khư khư bên mình.
Cám ơn bạn đã dịch bộ truyện của tác giả Chie.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 5-3-2015 10:24:13 | Chỉ xem của tác giả
Ủa, bạn xóa hết link trên MF rồi à?
Hum ni tính down mà chả thấy đâu.
Haiz. Đúng là những lúc cần ứ thấy

Bình luận

Link vẫn ổn, bạn check lại nhé  Đăng lúc 5-3-2015 12:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
 Tác giả| Đăng lúc 11-1-2014 14:36:43 | Chỉ xem của tác giả
kh_s2_hk gửi lúc 9-1-2014 09:06 PM
yeah, mình thích Mangaka này. bác ấy có một bộ truyện gì nữa hình như tên là Cuốn s ...

Dạo gần đây mình hơi bận, mình có lướt qua một vài trang web chuyên share truyện của những nhóm dịch Việt Nam, mình thấy các bạn ấy có dịch bộ đó rồi, dịch cũng hay lắm, team nhiều người nên làm việc có chất lượng hơn 1 mình mình. Tên tiếng anh của bộ đó hình như là Ryoko's Casebook of Spirit (Cuốn số linh hồn của Ryoko), bạn tham khảo vòng vòng trên mạng thử xem. Thân
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 9-1-2014 21:06:37 | Chỉ xem của tác giả
Bài được kh_s2_hk sửa lúc  12-2-2014 09:43 PM

yeah, mình thích Mangaka này. bác ấy có một bộ truyện gì nữa hình như tên là Cuốn sách kì bí gì gì đó á, kể về một anh chàng bị hồn lìa khỏi xác, phải đi tìm thân xác thực sự của mình. Các bạn có thể dịch đầy đủ bộ ấy nữa không? Mình cảm ơn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 22-10-2013 11:11:23 | Chỉ xem của tác giả
kumorirus gửi lúc 16-12-2011 12:10
thanks nhiều nhiều...vốn đam mê rất nhiều về tác giả này rùi...đặc biệt dòng sông h ...

mình cũng thích các nét vẽ của tác giả bộ truyện này. Dòng Sông Huyền Bí _ đam mê một thời.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 17-10-2013 20:05:27 | Chỉ xem của tác giả
uồi ôi, truyện này mình chưa đọc TT^TT
nhớ hồi trước đọc dòng sông huyền bí thích lắm, hóa ra tác giả còn có truyện này nữa
cám ơn bạn nhiều nhiều lắm luôn í : )
đọc rồi vào còm cảm nghĩ sau ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 26-5-2013 23:48:54 | Chỉ xem của tác giả
truyện này đọc rồi
cũng phiêu lưu đúng chất Chie vậy :)

có điều ko ngờ kết thúc truyện lại biết đc mối tình anh - em
người anh đã chết vì gái :)) ( sở dĩ gọi như vậy vì nguyên do anh ta chết chỉ vì nhắc đến tên em gái trước mặt cô cộng sự - đồng thời là người yêu của anh này và cái chết của anh cũng chỉ là do cô này gây nên )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 19-4-2013 13:35:33 | Chỉ xem của tác giả
Oh, mình cũng thích đọc truyện của Chie từ hồi coi DSHB.
Cũng đã khá lâu mình không đọc truyên tranh rồi, hôm này tình cờ thấy bài của bạn, hì hì ^^
Mình cảm ơn bạn nha, trước mình cũng có người bạn làm edit truyện, mình thấy bạn ấy làm cũng kỳ công lắm. Bạn vừa edit vừa dịch nữa à, bạn giỏi ghê ^o^
Mình nảy giờ đã down xong rồi, cám ơn bạn rất nhiều, giờ mình ngồi đọc đây , hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

61#
 Tác giả| Đăng lúc 24-12-2012 12:52:26 | Chỉ xem của tác giả
JiJiwind gửi lúc 16-12-2012 06:14
hay là bạn dịch luôn Yume no Shizuku, Ougon no Torikago của sensei đi, hihi, mình đang đọc ...

Bộ này mình mới vừa xem lướt qua, các cảnh vẽ >18+ khá nhiều, nếu trans ra không biết có bị KITES cấm không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách