Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 50365|Trả lời: 75
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2009] I Give My First Love To You - Mao Inoue, Masaki Okada (Đã fix link)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#
Boku no Hatsukoi wo Kimi ni Sasagu
Tình đầu dành hết cho em

Tên tiếng Nhật: 僕の初恋をキミに捧ぐ
Tên phiên âm: Boku no Hatsukoi wo Kimi ni Sasagu
Tên tiếng Anh: I Give My First Love To You
Tạm dịch: Tình đầu dành hết cho em
Năm sản xuất: 2009
Giám đốc sản xuất: Takehiko Shinjo
Kịch bản: Kenji Bando, Kotommi Aoki
Thể loại: Lãng mạn

Nội dung:

Đối với mọi người, không ai có thể biết trước được tuổi thọ của mình, nhưng với Takuma thì khác. Bác sĩ chuẩn đoán rằng cậu sẽ không sống quá 20 tuổi. Và điều làm cậu day dứt nhất, chính là Mayu, người con gái duy nhất mà cậu yêu....

Câu chuyện bắt đầu từ khi họ còn nhỏ. Vì bố là bác sĩ, nên Mayu thường đến bệnh viện chơi, và ở đó, cô bé gặp Takuma, định mệnh của đời mình. Mayu biết được bệnh của Takuma và cũng biết cậu sẽ không sống quá 20 tuổi. Cô bé đã đi tìm cỏ 4 lá để cầu nguyện cho Takuma. Takuma đã hôn và nói với Mayu rằng ước mơ của cậu là được cưới cô bé. Đó chính là lời hứa lúc bé của họ.

Khi lớn lên, họ vẫn luôn bên nhau. Nhưng Takuma biết mình không sống được bao lâu nữa, nên cậu quyết định thi vào trường nội trú danh tiếng Shido để rời xa Mayu. Chuyện tình của họ tưởng chừng đã kết thúc khi Takuma thi đậu vào trường Shido, nhưng đó chỉ là mới bắt đầu....

Mayu bị 1 anh chàng mới xuất hiện theo đuổi. Takuma gặp lại cô bạn thời ấu thơ. Tình cảm của 2 người 1 lần nữa gặp trắc trở.

Những hiểu lầm, những điều không thể nói thành lời, những thất vọng... Chuyện gì sẽ đến với họ đây khi cuộc sống của Takuma chỉ như chiếc đồng hồ điếm ngược?

Diễn viên:

Mao Inoue trong vai Mayu Taneda

Masaki Okada trong vai Takuma Kakunouchi

Trailer:

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 15-4-2018 22:05:59 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam đã dịch
phim cảm động lắm ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 21-2-2018 23:11:30 | Chỉ xem của tác giả
mouse.cot gửi lúc 2-2-2018 09:12 PM
Chủ thớt ơi, link bị die hết mất rồi
Bạn fix lại giúp mình với

Phim này lâu như thế này chắc khó có người còn giữ lắm .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 2-2-2018 21:12:37 | Chỉ xem của tác giả
Chủ thớt ơi, link bị die hết mất rồi
Bạn fix lại giúp mình với
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 1-4-2017 23:49:50 | Chỉ xem của tác giả
tiếc cho một tình yêu chân thành nhưng không được toàn vẹn, hạnh phúc. Nhưng theo một cách nào đó, họ đã rất hạnh phúc, vì đã yêu rất chân thành
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

71#
Đăng lúc 12-8-2016 12:29:11 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay rất rất rất hay
1 bộ phim tuyệt vời
Cảm ơn subteam nha :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 11-8-2016 13:48:31 | Chỉ xem của tác giả
truyện kết thúc có hậu mà sao trong phim nỡ lòng nào để người ta đau lòng thế...huhu...nhạc phim hay lắm. càm ơn subteam nhiều...<3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 5-12-2015 14:14:23 | Chỉ xem của tác giả
Phim này rất hay. Mình đã không hề lãng phí thời gian xem phim sau khi được mấy bạn cùng phòng rủ rê. Mình rất thích tình cảm của hai nhân vật chính: Takuma vì biết mình sắp qua đời nên muốn chia tay với Mayu, còn Mayu vì muốn ở bên cạnh Takuma nên đã cố gắng thi vào trường trung học tốt nhất thành phố dù lực học không giỏi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 22-11-2015 09:50:57 | Chỉ xem của tác giả
nội dung nhẹ nhàng <3 hình ảnh ấn tượng nhất là đoạn 2 đứa nhỏ tìm cỏ 4 lá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 20-9-2015 11:51:08 | Chỉ xem của tác giả
Hồi đó xem truyện tranh bộ này khóc hết nước mắt
Giờ xem phim lại khóc tiếp
Phim buồn và cảm động quá
Thanks ST đã làm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 19-8-2015 21:48:20 | Chỉ xem của tác giả
Ấn tượng vì tên Tình đầu dành hết cho em nên mới vào xem.Ban đầu mình còn nghĩ nam chính yêu đơn phương rồi sau này nữ chính mới yêu.
Rất ngưỡng mộ tình yêu của Takuma với Mayu, dù biết trước kết quả thế nào họ vẫn dũng cảm cùng nhau đối mặt, cùng nhau khóc, cùng nhau cười, cùng trải qua mọi chuyện. Tuy bộ phim kết thúc buồn nhưng lúc đầu khi cả hai quen biết nhau rất vui vẻ, nhất là đoạn tìm cỏ 4 lá, nhìn 2 đứa nhỏ kiss nhau cảm thấy rất buồn cười nhưng rất dễ thương, hay đoạn Takuma buồn vì không phải người đầu tiên nhìn thấy ngực của Mayu, cảm giác đây vẫn là một cậu bé.
Và cả đoạn cuối khi Takuama chết, Mayu đọc tờ di chúc, bản thân cực kỳ thích đoạn đấy "gửi người tôi yêu, hãy sống thật hạnh phúc dù cho tôi đã ra đi".
Thanks subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách