Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Spica
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Sa Ngã Vô Tội | Diệp Lạc Vô Tâm (Hoàn, update ebook) -

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 24-3-2012 15:11:59 | Xem tất
Cám ơn SNG đã edit truyện này hay như vậy!
©2024 Kites.vn | All rights reserved- \% c/ z* f9 q% l# j
Dù đã đọc rùi nhưng giờ đọc lại lại thấy cảm xúc như mới...
- K1 w( k! s4 ~% h& u©2024 Kites.vn | All rights reserved
giọng văn mượt mà trôi chảy...giàu càm xúc nữa...đọc rất cuốn hút
©2024 Kites.vn | All rights reserved! G5 F& C; w7 C/ h) v
lúc trước đọc " rơi xuống vô tội" thấy cũng ok nhưng ko ấn tượng mấy nhưng giờ đọc " Sa ngã vô tội" mới phát hiện thấy thì ra truyện này lại hay như vậy !!!
©2024 Kites.vn | 0 q7 `) ^1 X. y& e# G: ^$ qAll rights reserved
Truyên viết về 2 NV chính nếu so ra tuổi đời thì còn nhỏ hơn DLH và LL hay DCT và BB nhưng cảm thấy 2 người này gần như đã sống qua cả đời người rồi vậy! hết sức trưởng thành, hết sức chính chắn!!!
# b6 J  I# ]6 h$ h7 c& G©2024 Kites.vn | All rights reserved
DBV có lẽ là một trong những nhân vật nữ chính đẹp nhất của DLVT...dạng mỹ nữ vạn người mê...thuộc hàng đệ nhất mỹ nhân ah...điều này hiếm gặp trong TT của Tâm Tâm vì đa phần nữ chính khác thì chỉ xinh, có duyên, thanh nhã và rạng rỡ thôi chứ thường ko khuynh nước khuynh thành như DBV( hehehe...mặt lúc nào cũng thua nữ 2 xíu hết ngoại trừ dáng nha...)
©2024 Kites.vn | All rights reserved5 a+ S+ j+ p* g# C- y: R
Về tính cách thì DBV ngoài vẻ chính chắn hơn thì cũng rất giống như các NV nữ khác của DLVT...kiểu dám yêu...dám hận...nâng lên được...bỏ xuống được...hehehe..bỏ xuống rùi khi cần lại có thể nâng lên được...khá thành thật với cảm xúc của mình...ko thuộc loại cố chấp tự hại mình hại người...nói chung cũng là một nhân vật rất đáng thương và đáng yêu!
©2024 Kites.vn | All rights reserved' U- W4 d7 T; r6 N: s: D
Còn Lâm Quân Dật thì cũng là một soái ca cực phẩm của Tâm Tâm nữa rối
©2024 Kites.vn | . `3 S2 T. z* E. b" V; e" N9 FAll rights reserved
Để chọn làm chồng thì Lâm Quân Dật cũng là một ứng cử viên không thua giáo sư Dương hay Tham mưu Diệp đâu ah!
©2024 Kites.vn | 7 @  j4 A: l  ?. o' L5 T4 `1 E+ JAll rights reserved
Mình thấy về khoảng tỉ mĩ thì LQD có phần còn trội hơn nữa ấy chứ...chú ý mua từng loại bánh, loại trái cây mà DBV thích ăn, mua từng cái áo , đôi giày, từng lọ mỹ phẩm cho cô...rùi tự tay pha sữa, làm đồ ăn cho cô nữa...Dạng C này thắp đuốc trăm năm cũng khó tìm...ra đại sảnh quá hoàn hảo vô nhà bếp cũng quá ok!!!hihi...như vậy mới thấy khả năng logic và đa dạng của Tâm Tâm mới tài tình làm sao! Vì DLH và DCT có si tình có thương yêu nữ chính bao nhiêu đi nữa thì bản thân vẫn là những thiếu gia, công tử sống từ nhỏ tới lớn trong nhung lụa, giàu sang, ko lo ko nghĩ nên có yêu thương, để tâm bao nhiêu cũng ko thể nào có sự tỉ mĩ chăm sóc người khác như LQD được ( nhất là DCT ah, khoảng bếp núc là anh này tệ nhất...mà cũng hay làm nũng nhất ah...hihi!!!). LQD sống từ nhỏ là phải chăm sóc mẹ, rùi sau khi mẹ mất phải tự lo cho mình, sống trong cô nhi viện hay khi về sống với ông nội rồi đều là phải biết quan sát hoàn cảnh xung quanh mà sống nên tính cách lo lắng , chăm sóc tỉ mĩ đã ăn sâu vào máu thịt của anh rồi...và chính DBV là người được hưởng lợi nhất vì với tính cách chu đáo, thận trọng của anh mà anh lại lo lắng xuất phát từ tâm can mình nên càng tỉ mĩ , nhiệt tình và cầu toàn hơn đối ai hết ^^!!!

Bình luận

cảm ơn bạn nhiều, bạn làm SNG phổng mũi ghê, bình luận của bạn rất hay!  Đăng lúc 25-3-2012 09:18 PM
Hxhx, tìm mãi mà hok thấy cái nút like đâu cả :( Bạn này fân tíck hay tóa!!!^^  Đăng lúc 25-3-2012 01:37 AM
bình luận rất hay :x. Cảm ơn bạn ủng hộ  Đăng lúc 24-3-2012 10:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 10-4-2012 22:18:53 | Xem tất
Thích văn phong của DLVT quá!
7 V, l. ]8 W" K+ B©2024 Kites.vn | All rights reserved
Lúc nào cũng nhẹ nhàng mà sâu sắc quá chừng
0 I: y2 z9 M9 H& h8 j) T©2024 Kites.vn | All rights reserved
Ngay cả những lúc tranh chấp thì cũng chỉ nhẹ nhàng thôi nhưng làm người ta đau tim quá chừng luôn!
©2024 Kites.vn | All rights reserved- s; Y' K5 e! P4 t, N: L
Trong tiểu thuyết của Tâm Tâm dù có cái ngược thì nó cũng là "nỗi đau ngọt ngào" mà thôi...mặc dù khi đọc những đoạn đó tim có thể bị nhói lên từng hồi nhưng mình thấy rất dễ chịu, thấy thoải mái...đau chính là do xót...do thương, là đồng cảm chứ không phải do tức..do nghẹn...
©2024 Kites.vn | All rights reserved* y0 X) ?% g5 h
Thật sự rất thích rất thích lối xây dựng cách đối xử của nam chính với nữ chính lúc nào cũng nhẹ nhàng yêu thương hết dù trong hoàn cảnh nào đi nữa...“Em về trước đón con gái em đi, tối nay chắc tôi sẽ về muộn.”..hay   “Băng Vũ, mọi việc anh đã sắp xếp đâu vào đó ổn thỏa hết rồi, chúng ta nên nói chuyện nghiêm túc đi.”...dù dầu có sôi, lửa có bổng như thế nào thì cũng dịu dàng như nước chảy, hoa rơi...thật sự cảm giác rất thoải mái khi đọc...

Bình luận

oái, chị đâu có xấu dữ vậy đâu, nhưng chê thì chị rang làm cho hay chứ sao nữa, khen thì càng ráng hơn, hí hí  Đăng lúc 11-4-2012 08:50 PM
ai mà dám chê chị, lỡ chê rồi chị giận dỗi cắt luôn ĐPHC của ngta thì sao :))  Đăng lúc 11-4-2012 09:34 AM
cám ơn bạn, trời ơi sướng quá đi, dạo này toàn đc khen thôi!!! hix hix  Đăng lúc 10-4-2012 11:30 PM
vì làm cho tác phẩm nhẹ uyển chuyển và mượt mà đến như vậy!!!  Đăng lúc 10-4-2012 10:29 PM
uhm! chí phải! editors là quan trọng nhất...editors nắm được thần của tác phẩm là phúc của đọc giả rùi!!! thanks các bạn nhiều lắm...  Đăng lúc 10-4-2012 10:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 26-6-2012 16:47:35 | Xem tất
Mình thấy tên " Chân trời góc bể" đúng là rất hay nhưng nếu phản ánh đúng nội dung của tác phẩm này thì " Sa ngã vô tội" rất chuẩn ah.
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 s7 n" K  @# B3 X9 i7 P
LQD vì muốn mang BV trở về trong vòng tay nên đã ko ngại cả việc cưỡng bức..dù tưởng người ta có chồng con rồi nhưng vẫn ko thể khống chế tình cảm đi chiếm đoạt vợ người ta...còn BV dù biết LQD có vị hôn thê, dù biết có thể anh chỉ coi mình là  người qua đường, là một phút mua vui mà thôi nhưng vẫn không thoát được sự cám dỗ của anh, cam tâm làm tình nhân của anh...Như vậy quá xứng đáng với 2 chữ " SA NGÃ" rồi.
©2024 Kites.vn | 4 I1 e4 V! {, h" C  H6 [All rights reserved
Nhưng vì đâu anh phải đi cưỡng bức vợ người nếu đây không phải là cô gái anh đã ngày đêm nhung nhớ, khao khát, người con gái anh đã yêu từ khi chưa đầy 10 tuổi tới bây giờ, mà trong trí nhớ của anh người con gái ấy cũng đã yêu anh say đắm rồi còn gì, nếu như không phải giờ đây anh vẫn đọc được trong mắt cô ấy một tình cảm dạt dào, triền miên, đầy tình tứ khi nhìn về anh, cô vẫn luôn quan tâm chăm sóc cho anh mỗi khi anh mệt mỏi thì liệu một người rất biết suy nghĩ và chính chắn như LQD sao lại có thể làm ra chuyện bất chấp luân lý như vậy được...rồi còn về BV, dù có nhiều lý do khiến cô không thể không bị LQD cám dỗ nhưng mình tin chắc một lý do lớn nhất khiến cô dù gì cũng luôn rất thiện cảm với anh, không bày xích anh dù anh đang cưỡng ép cô là vì anh quá giống TL, người mà cô đã yêu thương nhung nhớ trong suốt nhiều năm như vậy...và dù giờ đây họ có làm ra những chuyện mà bản thân họ tự thấy rất sa ngã nhưng sự thật của câu chuyện thì họ vẫn là những người danh chánh ngôn thuận thuộc về nhau, xứng đáng thuộc về nhau chỉ vì những hiểu nhầm về nhau, vì mưu kế của người khác họ mới tạm không nhận được ra thân thế thật sự của nhau mà thôi...anh cưỡng ép, khuyến dụ vợ anh, cô làm tình nhân của chồng mình vì vậy mình thấy quá đúng với 2 chữ " VÔ TỘI" rồi !
©2024 Kites.vn | ' u+ \* ]1 w& D; r- BAll rights reserved
SA NGÃ chính là đã từng làm chuyện sai, chuyện đáng trách, đáng giận, không đúng với bản chất của bản thân mình...nhưng sự sa ngã này  VÔ TỘI vì không phải vì họ bản chất xấu xa, biến chất, bại hoại mà làm nên những chuyện mà dư luận sẽ chê cười như lấy vợ người hay làm tình nhân được bao thuê mà sự sa ngã này chỉ là một bước đệm trong quá trình họ đi tìm ra nhau mà thôi vì thật sự họ là những nhân vật chính của nhau, là người chồng, người vợ mà nếu xét cho cùng là hoàn toàn rất hợp pháp của nhau...cả 2 cùng yêu nhau tha thiết, cùng đang nhớ nhung về nhau, cùng đang độc thân, cùng nhau đã có 1 đứa con chung thì còn gì mà cản trở, rào buột giữa họ nữa đâu!!!
©2024 Kites.vn | All rights reserved! T& Q- \7 ^& ?" l
Vì hoàn cảnh khách quan buộc họ phải sa ngã mà đáng lý ra họ hoàn toàn có quyền không cần phải sa ngã như vậy vì vậy sư SA NGÃ NÀY LÀ VÔ TỘI!!!
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ m& |9 n5 Q, j9 w: a6 a% {

Bình luận

Mình đồng ý với bạn, để tên Sa Ngã Vô Tội là chuẩn nhất, Chân trời góc bể nghe có vẻ lãng mạn hơn nhưng mà ko đúng nội dung truyện.  Đăng lúc 31-10-2012 06:35 PM
Mình đồng ý với bạn, để tên Sa Ngã Vô Tội là chuẩn nhất, Chân trời góc bể nghe có vẻ lãng mạn hơn nhưng mà ko đúng nội dung truyện.  Đăng lúc 31-10-2012 06:35 PM
Ui, bạn phân tích hay quá... :)  Đăng lúc 27-6-2012 12:59 PM
hihi...thanks...mình thích tựa này lắm, mình thấy lúc trước mấy bạn edit đã quá hay và mượt như vậy rồi thì sau này ai có dịch lại mình cũng cảm thấy hoài công thôi   Đăng lúc 26-6-2012 06:23 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Spica + 3 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách