Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tabbycat0405
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Dụ Tình - Lời Mời Của Boss Thần Bí | Ân Tầm (HOÀN)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 9-9-2012 15:43:48 | Xem tất
Hức, tới giờ này rồi mà chị Tranh vẫn chưa chịu thú nhận tình cảm của mình.
©2024 Kites.vn | 1 ~5 W6 o, O% [4 EAll rights reserved
Công nhận chị gan và tỉnh táo thật đấy. Hic.
! L! H% |  v! ^4 \& u©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cơ mà cũng đúng thôi, tình thế anh Nghiêu như thế, ai dám cả gan thú nhận tình cảm của mình.
( M3 A; {, R7 {. r4 w  W1 ]©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mất mạng chứ chả chơi. Chị cứ chơi với Liệt khéo lại vui ấy chị. Kệ anh Nghiêu đi. Hehe
©2024 Kites.vn | All rights reserved( j+ U6 h' M6 p. p2 H$ A& n# U
Rất hiếm thấy TT nào mà khán giả lại ủng hộ nữ chính như thế này.
. D; G! |2 F) |0 s  c& M4 c- k©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đọc com toàn thấy bênh vực và ủng hộ chị Tranh, công nhận là bất ngờ. He he!
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ @6 [$ n/ o0 ~5 a2 W2 A# Z
Hãy tiếp tục ủng hộ chị Tranh, ủng hộ Dụ tình và ủng hộ ss Cat nhé :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 12-9-2012 11:58:37 | Xem tất
Hic, có phải 3 từ anh yêu em rất khó nói hay sao? Tại sao tới tận giờ phút này anh Nghiêu mới chịu nói ra câu đó. Mình giận, mình giận anh Nghiêu không chịu nhường mà thừa nhận tình cảm của mình. Mình giận, giận chị Tranh sao đã tới mức đó rồi mà còn không chịu nhận ra mọi thứ? Mình hận, mình hận, hận vì đã làm cho ss Cat và tất cả mọi người phải mòn mỏi chờ đợi cái câu này tới nhường nào. Giờ phút này, khi đọc tới những dòng chữ cuối cùng của hồi 7, mình nên xúc động hay bực mình đây? Hức. Hai cái con người này lỳ quá cơ!
©2024 Kites.vn | All rights reserved& o; I- N, R6 _
©2024 Kites.vn | & _) o2 D. g1 a% K' iAll rights reserved
Liệt mới tỉnh dậy sau giấc ngủ dài. 4 năm trời không phản ứng với thế giới xung quanh. Ấy thế mà một khi cậu ấy "biết nói" trở lại thì bắn như súng liên thanh. Đến là bó tay. Cơ mà sự trở lại của cậu ấy đúng lúc đó chứ. Chất xúc tác lúc nào cũng giúp phản ứng trở nên nhanh hơn. Quả là không sai tí nào ^^ Công nhận Liệt là mẫu đàn ông ấm áp và tâm lý. Nhưng để hợp với chị Tranh thì đúng là không thể. Chị là nữ cường nhân thì tương xứng cũng phỉa là một nam cường nhân mới được. Kiểu như Liệt thì sẽ hợp với Hello Kitty hơn :D
©2024 Kites.vn | 5 _# |( r" k& AAll rights reserved
" H& Y" b5 {! G9 I  x) W1 L7 S©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đọc đoạn chị Tranh gặp công chúa xong mà buồn quá. Không biết ss Cat edit đoạn này thấy thế nào, chứ em đọc mà cũng rưng rưng cả. Cảm giác con người không lúc nào tồi tệ bằng lúc phải chịu đựng mọi thứ, phải đè nén mọi thứ. Nó đau đớn và tủi nhục tới mức nào. Chị Tranh vốn lại là người mạnh mẽ, nên cứ thế mà chịu đựng. Thật may bên chị luôn có Lưu Ly, người bạn tốt nhất của chị. Cuối cùng những chịu đựng, buồn tủi cũng đã được thổ lộ hết ra. Quả thực rất khó khăn.
©2024 Kites.vn | * j1 P: b) Y) q! y3 fAll rights reserved
©2024 Kites.vn | 2 G" ~2 h  U/ z1 sAll rights reserved
Tuy nhiên, những chuyện khó khăn còn chờ hai người ở phía trước. Hạnh phúc chưa kịp tới mà khó khăn thì lại chất chồng. Thôi thì anh chị cố lên vậy, vì sự nghiệp con em chúng ta. Phải ko ss Cat? Hi

Bình luận

Tại em là người được lựa chọn mà :)  Đăng lúc 12-9-2012 01:08 PM
Yep, ss đang cố đây, mà sao phần nào ss làm cũng vừa dài vừa khó là sao =)))  Đăng lúc 12-9-2012 12:15 PM
Bạn vanhbui chưa comeback mừ :P  Đăng lúc 12-9-2012 12:14 PM
Bạn vanhbui chưa comeback mừ :P  Đăng lúc 12-9-2012 12:14 PM
Tối nay bạn vanhbui comeback. ^^~  Đăng lúc 12-9-2012 12:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 12-9-2012 19:30:26 | Xem tất
Hô hô, giờ G sắp tới rồi. Chap mới, chương mới, hồi mới.
" k! O7 I$ p) E©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cùng nhau giựt tem nào.
! M. V& m) N+ f/ N©2024 Kites.vn | All rights reserved
He he, hôm nay em lại nổi hứng ss ạ. Vào đây tính giựt tem với mấy bạn trẻ.
©2024 Kites.vn | ' k( v: [) f/ W) i: Q- U7 \All rights reserved
Không biết có ai có hứng thú như mình không? Hé hé!
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 u- p  @0 g3 D0 s% |
©2024 Kites.vn | 0 j6 c& E9 W) }8 D6 _' HAll rights reserved
PS: Chỉ sợ tới lúc giựt tem thì mạng lại đơ thì nhục lắm >"<

Bình luận

mình cũng đang canh nè! Hôm nay xem ai giựt tem trước nhé!  Đăng lúc 12-9-2012 08:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 26-10-2012 13:47:46 | Xem tất
tabbycat0405 gửi lúc 25-10-2012 21:48
©2024 Kites.vn | All rights reserved3 b/ n3 R) i9 i# z3 t
Thông báo
©2024 Kites.vn | 5 L; n8 m( E* zAll rights reserved
, u/ }! J8 I6 B7 K7 w; h©2024 Kites.vn | All rights reserved
Khởi động từ ngày 15/3/2012, sau 7 tháng 9 ngày, bộ truyện dài hơi Dụ tình ...

Hic hic, ss gửi lời cảm ơn chân thành tới em mà em ngại quá. Công sức của em có đáng là bao đâu chứ. Chủ yếu vẫn là ss mà. Em chỉ góp thêm cho ss một chút xíu thôi. He
, b2 ^( b0 X! U! G, C©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | * A1 }6 q  [* A/ Z( z4 h/ W" `1 wAll rights reserved
Lúc mới đâm đầu vào (đọc) bộ truyện này, cũng được cảnh báo là rất dài và nan giải rồi. Thấy chủ thớt (là ss Cat đó ạ ^^) đăng được một ít rồi em mới nhảy vào đọc. Nhưng càng đọc càng thấy hay, càng thấy bấn mà lại có một mình ss làm. Thế là mân mê, tỉ tê hỏi làm cùng ss cho vui, mặc dù chưa edit truyện bao giờ. Hơ hơ. Thế mà bộp phát không làm bộ nào cho nhẹ nhàng, chơi ngay Dụ tình, hàng khủng của Ân Tầm. He he. Nhưng mà cũng thấy vui, vì đã giúp được ss Cat phần nào.
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ @9 V& F+ X! K: X* `
©2024 Kites.vn | All rights reserved+ F% ]# g* f+ L$ b
Em là người hỗ trợ ss thôi mà nhiều lúc thấy cũng oải. Oải thôi ss nhé chứ em chưa nản bao giờ đâu. Biết là truyện dài kỳ nên khi bắt đầu hỏi ss cùng làm là em cũng phải xác định rồi. Cuối cùng thì cũng vượt qua được. Phải nói là hâm mộ ss lắm lắm ấy chứ. Có can đảm nhận bộ này cũng đã là có dũng khí lắm rồi. Và duy trì nó tới tận phút này thì đúng là đại thành công rồi ss ạ ^^. Cũng là một độc giả như bao bạn khác em chân thành chúc mừng ss. Hi hi!
©2024 Kites.vn | 6 u1 R/ {( ~2 o5 N/ G( P) OAll rights reserved
# S" ?- ~2 h8 P©2024 Kites.vn | All rights reserved
Từ lúc tham gia edit tới giờ, thực sự là em lười đọc kinh. Hàng ngày chỉ edit thôi chứ chả đọc mấy. Nhiều lúc định nhảy vào ủng hộ ss vài câu nhưng chả làm được. Ngại quá thể :(. Cơ mà cũng may có các bạn độc giả nhiệt tình luôn ủng hộ ss hết mình nên em cũng thấy vui lây. Dù bản thân mình chả làm được như thế. He he. Một lần nữa cảm ơn các độc giả đã ủng hộ và theo dõi bộ truyện trong suốt thời gian qua, góp phần tạo nên thành công của bộ truyện! (Nhủ thầm sau khi hoàn thành việc edit sẽ đọc luôn thể ss ạ! ^^)
©2024 Kites.vn | - `" c/ t% R; E' b, v; [6 u, E" T9 SAll rights reserved
©2024 Kites.vn | ' `( e6 B: X+ z' {All rights reserved
Và có một điều nữa em muốn nói ở đây. Đó là trong quá trình edit truyện, không chỉ mình em chiến đấu mà còn có sự giúp đỡ từ một người bạn thân của em. Bạn ấy không có nick cũng như tham gia forum của mình nhưng học tiếng trung nên đã giúp đỡ em rất nhiều. Vì tính chất "chuyên ngành" của truyện mà nhiều khi em đã phải tìm tới bạn ấy thì mới có hiểu rõ thêm được. Đặc biệt mấy cháp mà miêu tả bệnh tình của chị Tranh ấy: Hết thần kinh phân liệt, rối loạn tiềm thức với mộng du... đúng là nan giải. Với nhiều bạn thì em không biết, nhưng với người lần đầu tiên edit như em thì nó thực sự khó khăn (Mặc dù cái sự khó khăn này nó chưa thấm vào đâu với ss Cat). Thế là hai đứa đã cùng xắn tay vào làm. He! Và từ những lần nhờ dịch đó mà bạn em cũng cảm thấy hứng thú với bộ truyện và tham gia làm cùng em luôn. Có những cháp bạn ấy dịch và em edit lại từ bản dịch đó mà không phải từ bản convert. He he. Đó cũng chỉ là "ham thích" nhất thời của bạn ấy vì bạn ấy muốn học thêm từ mới cũng như ngôn ngữ văn chương của trung quốc. Mặc dù mục đích của hai đứa thì khác nhau nhưng cũng hướng tới mục đích là góp phần xây dựng hoàn thành bộ truyện này. Và khi cả hai đứa đã bò ra dịch cùng với edit nhưng vẫn phải nhờ tới sự trau chuốt câu cú và ngôn từ của ss Cat thì mới thấy nó xuôi được chút. Thực sự hai đứa em hâm mộ ss còn không hết vì vốn từ cũng như việc sử dụng từ ngữ của ss. He he, phải nói là thành fan hâm mộ luôn ấy ạ. Hi hi!
©2024 Kites.vn | All rights reserved# Z5 S4 y$ p7 C& `+ M
©2024 Kites.vn | 0 x$ P8 K; b) S' v9 K; Y0 V) fAll rights reserved
Gắn bó với công cuộc edit cũng được một thời gian khá dài. Một công việc mới mẻ nhưng cũng khá thú vị. Một lần nữa cảm ơn ss cat đã tạo cơ hội cho em được thử sức với công việc này. Cảm ơn bạn đọc đã duy trì lửa cho hai chị em tới tận phút cuối và cảm ơn em - Hà Tròn (Bạn em ấy ạ) đã cùng chinh chiến với anh trong suốt thời gian qua. Nếu có cơ hội mong gặp lại mọi người trong thời gian tới với những dự án mới. Nhưng chắc chỉ với tư cách độc giả thôi. He he!
1 ^6 r! D1 V( p. c# b' J©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved/ s; y4 O* Y" `; J
Hẹn gặp lại mọi người trong Ngoại truyện sắp tới (Bằng tận 1 hồi lận). Lại tha hồ mà bình loạn cùng hóng truyện nha. Theo mình thì ngoại truyện khá vui đấy. Hi hi!
©2024 Kites.vn | All rights reserved- r8 L2 M' L& Y7 b  M8 g# j6 o1 `
, i5 s5 O8 f8 i) x©2024 Kites.vn | All rights reserved
Chào thân ái và hẹn gặp lại! :x

Bình luận

@Myo: Về những người mà ai cũng biết là ai đấy :) @catleehtran: Tks^^  Đăng lúc 26-10-2012 05:32 PM
♥ Ngoại tr về ai thế. Mìh mog có 1tr về Dennis wá *rưg rưg*  Đăng lúc 26-10-2012 03:43 PM
Thanks em Hà tròn rất rất nhiều :x  Đăng lúc 26-10-2012 02:48 PM
Cảm ơn thêm bạn vanhbui nữa. Have fun  Đăng lúc 26-10-2012 02:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 20-11-2012 23:22:22 | Xem tất
Haiz, cái cháp 4 sao nó lại ngắn vậy trời? Hic, không biết điều gì sẽ xảy ra tiếp theo đây? Chắc chắn là sẽ không oánh nhau rồi. He!
©2024 Kites.vn | 8 F8 u* ]  Q8 Q! p. \All rights reserved
Khiếp mẹ Tầm quá. Miêu tả H mà còn tả tới tả lui, tả lên tả xuống làm độc giả quay cuồng. Mà độc giả còn quay cuồng thì thử hỏi người edit còn quay cuồng tới đâu? Ss Cat vất vả rồi. Chính vì nửa cuối của ngoại truyện có 2 chương HOT liền lúc nên em mới phải cầu cứu tới ss. Với lại Liệt và Vi Như là đôi mà em rất thích, nên không muốn cảm xúc bị đứt đoạn. Em không biết ss thì thế nào chứ em mà edit xong là chả còn cảm xúc gì hết. He.
©2024 Kites.vn | All rights reserved8 W. v6 r$ j3 a$ z# M& D, Y
Cơ mà nhờ được ss edit mà em đọc chương này thấy cảm xúc được trọn vẹn hơn, dồi dào hơn. He. Một lần nữa cảm ơn ss nhé! Còn một chương nữa cùng phần kết ngoại truyện nữa thôi là kết thúc dự án này rồi. Không biết cảm xúc của ss thì thế nào chứ em thì lâng lâng khó tả lắm. He! Dù sao đây cũng là một trải nghiệm mới mẻ mà có lẽ em không bao giờ quên! Hi!
©2024 Kites.vn | 8 X) r9 ?' E+ iAll rights reserved
, d9 P  U. Z) O4 w" G8 q5 {$ I©2024 Kites.vn | All rights reserved
Thôi, có lẽ không lải nhải nhiều nữa. Dành sức chờ đợi chương cuối của ss. Chúc ss một buổi tối vui vẻ và ngủ ngon. Hi hi!

Bình luận

Còn chương 22 và 23 mà em :P  Đăng lúc 20-11-2012 11:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 23-11-2012 20:03:02 | Xem tất
Thế là công cuộc Dụ tình đã kết thúc. Cảm giác lúc này là gì nhỉ? Vui ư? Cũng không hẳn! Một công việc quen thuộc kéo dài trong thời gian qua nhưng giờ đã kết thúc. Có lẽ trong lòng có chút nuối tiếc. Nhưng phần lớn vẫn là cảm giác vui và mãn nguyện. Vui thay cho cả ss Cat nữa vì đã đi tới đích với công cuộc của mình ^^
©2024 Kites.vn | " Z7 Y/ e5 r4 zAll rights reserved
©2024 Kites.vn | ' o7 p7 t1 U3 z7 n. }; i! gAll rights reserved
Muốn viết nhiều thứ mà giờ đây lại chẳng biết viết gì. Thôi thì cảm ơn các bạn độc giả đã theo dõi và ủng hộ Dụ Tình trong thời gian qua, ủng hộ ss Cat, tiếp thêm sức mạnh để ss có thể đi tới những chap cuối cùng của tiểu thuyết này. Và em cũng với tư cách là một người ủng hộ ss, chúc mừng ss một lần nữa ^^
# p% \! D' h% i+ [' T& r: C3 X! z©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 1 ?' f( V( f1 x5 M! n% }* KAll rights reserved
Lần đầu tiên biết nếm mùi edit là thế nào. Thực sự cũng rất thú vị, nếu bạn nào có cơ hội cũng nên thử sức một lần xem sao. Đảm bảo sẽ thích ngay. He he!
2 b  ~. Q" U$ v( c) ?; s©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | ! U4 l8 N& m; e! FAll rights reserved
To ss Cat: Rất vui được làm quen với ss qua Dụ Tình. Thực sự em hâm mộ ss lắm mặc dù hai chị em chưa có dịp gặp mặt cũng như nói chuyện nhiều. Khi nào có cơ hội lên HN em sẽ liên lạc để chị em gặp nhau nhé. Được không ạ? He! Chúc ss luôn thành công trong công việc cũng như cuộc sống. Chào ss và hẹn gặp lại ^^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tabbycat0405 + 5 Chờ ngày gặp em :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách