Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 42658|Trả lời: 42
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2008] Okuribito おくりびと | Khởi Hành - Phim nước ngoài hay nhất giải Oscar lần thứ

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#
Đăng lúc 18-3-2012 21:22:20 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc
Departures | Okuribito | Khởi Hành

Tên phim: Departures / Khởi hành
Romaji: Okuribito
Tên gốc: おくりびと
Đạo diễn: Yojiro Takita
Kịch bản: Kundo Koyama
Nhà sản xuất: Yasuhiro Mase
Quay phim: Takeshi Hamada
Ngày công chiếu: 13/09/2008
Thời lượng: 130 phút.
Phát hành: Shochiku

Nội dung:

Daigo Kobayashi (Masahiro Motoki), một nghệ sĩ chơi Cello vừa được nhận vào một dàn nhạc tại Tokyo. Thật không may, buổi biểu diễn đầu tiên của anh với dàn nhạc cũng chính là buổi biểu diễn cuối cùng vì ngay sau buổi diễn đó, dàn nhạc đã bị giải thể. Daigo đã quyết định đầu tư cho tương lai và bỏ ra hơn 100 000 yên để mua một cây Cello khi được nhận vào dàn nhạc. Và bây giờ thì anh mất việc.

Daigo cùng vợ mình là Mika (Ryoko Hirosue) trở về quê nhà để bắt đầu một cuộc sống mới. Anh tìm thấy một công việc khá lý tưởng qua tờ báo địa phương - "Giúp cho những chuyến khởi hành" , không cần kinh nghiệm, ko giới hạn tuổi tác. Anh quyết định đến công ty đó xin việc. Tuy nhiên, khi tới nơi, anh biết được rằng, công việc lí tưởng đó lại là khâm liệm cho người chết. Không còn lựa chọn nào khác, anh nhận việc và âm thầm làm việc.

Nhưng rồi, những tin đồn anh làm công việc khâm liệm cho người chết cũng lan ra khắp thị trấn nhỏ và người vợ của anh bỏ về nhà mẹ đẻ vì anh không chịu từ bỏ công việc này...

Bộ phim không chỉ đơn thuần kể về công việc của những người làm nghề khâm liệm cho người chết mà còn truyền tải rất nhiều thông điệp về cuộc sống, tình cảm, và những mối quan hệ trong gia đình khiến cho người xem phải suy nghĩ.

Diễn viên:

Các diễn viên khác:
*Tatsuo Yamada
*Tetta Sugimoto
*Yuuki Ogoe
*Toru Minegishi
*Yukiko Tachibana

Trailer:

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
minh-minh + 5 Ủng hộ 1 cái!
¶µx€¶)ø + 5 Ủng hộ 1 cái! , ảnh up host khác đ.
cotchip2611 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 7-10-2019 15:42:23 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa đào lại xem phim này, phải nói là hay thực sự, từ cốt truyện, nội dung ý nghĩa, diễn viên cho đến nhạc phim.
Chuyện thì nhiều lúc vui thì rất hài, lúc buồn thì thật là trầm lắng, suy ngẫm, đúng chuẩn phong cách NB luôn.
Điều mình thích nhất ở Departures chính là nhạc phim, không phải là piano thương thấy mà là điệu cello trầm buồn,  sâu lắng, thực sự là sầu nẫu ruột! Mình trước không thích cello lắm vì có cảm giác nó hơi quá trầm và ồn, xem phim này lại đâm ra thích cello vì giai điệu da diết của nó.
Câu chuyện về sự sống cái chết, về đời, về người, về tình cảm vợ chồng, cha con, tình cảm những con người thân thuộc với nhau, rất cảm động và nhiều chiêm nghiệm.
Cảm ơn ST đã sub bộ này! mình rất thích ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

41#
Đăng lúc 7-11-2018 15:43:55 | Chỉ xem của tác giả
Mình nhớ lúc mình học đại học năm 2 hay 3, thầy giáo dạy môn cho xem phim này. Lúc đầu cứ thấy nhịp phim đều đều nên khá không hấp dẫn nhưng càng coi càng hay. Kết nhất phân cảnh lúc anh main đánh đàn cello kéo thời gian của một đời người trôi qua, cảm thấy rất rung động. Bây giờ thì mình không còn nhớ quá nhiều nội dung nhưng cảnh kéo đàn ấy vẫn là một cảnh khó quên. Bài thi cuối kỳ thầy cũng cho viết cảm nhận về film
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 29-9-2018 15:45:05 | Chỉ xem của tác giả
Tiêu đề phim đã thu hút rồi nhưng không biết nội dung phim thế nào nên tải về xem!
Cảm ơn subteam rất nhiều!
Chúc mọi người xem phim vui vẻ!
J-Zone tiến lên!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 15-4-2018 22:09:50 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam đã dịch
coi lại các phim cũ rất thích
phim cảm động lắm ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 2-4-2017 02:29:43 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn Jzone vì một sản phẩm sâu sắc và có cái nhìn chân thực về cuộc sống như vậy. Đôi khi quá vội vã trong cuộc sống mà ta quên mất những giá trị giản đơn của cuộc sống
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 14-11-2016 21:14:29 | Chỉ xem của tác giả
Thích nhiều phim Nhật thế. Từ Conan đến "Một lít nước mắt" rồi "Oshin"
Download về tích trữ dần những bộ phim ý nghĩa này.
Cảm ơn nhiều ạ!.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 12-8-2016 13:51:36 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất rất rất là hay :d
Cảm ơn subteam nha
1 bộ phim thật hay và ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 24-5-2015 12:44:13 | Chỉ xem của tác giả
Cảm thấy nội dung rất đáng xem. Phim Nhật trước nay mình vẫn thích vì tính nhân văn cao, tiết tấu chậm nhưng sâu, có lẽ đây cũng là một bộ phim như vậy.
Cám ơn các bạn đã dịch phim nhé!
p/s: người vợ trong phim có lẽ phải chịu áp lực rất lớn đó nè. hơi hoang mang một tẹo!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 22-5-2015 00:35:21 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa xem xong phim này. Đúng là một bộ phim đầy ý nghĩa.  Mình cảm thấy tiếng đàn trong phim như lời tiễn đưa những linh hồn người đã khuất đi nốt quãng đường còn lại để bắt đầu một hành trình mới. Nhân vật Daigo từ một người rất ghét công việc này đã trở thành một người yêu nghề, luôn làm việc một cách cẩn thận, tỉ mỉ, chu đáo. Có lẽ anh ấy cảm thấy đó là một cách an ủi những người còn sống cũng như những người đã mất chăng?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 13-12-2014 22:50:27 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ phim này hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách