Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 14897|Trả lời: 27
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2011] Tawan Deard | Mark & Yaya

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 27-12-2011 04:41:23 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc

Tên phim: Tawan Deard - ตะวันเดือด (Boiling Sun)

Kênh chiếu: CH3

Thể loại: tình cảm, lãng mạn, hành động

Số tập: 16

Thời gian chiếu: 13/8/2011 - 18/9/2011  (thứ 6,7,chủ nhật)

Rating: 15.6

Công ty sản xuất: Medtha Lae Mahaniyom

Bài hát chủ đề: "Nalika Dtai" - Urassaya Sperbund (Yaya)

Diễn viên:
Prin Suparat (Mark) vai Tawan/Seur

Urassaya Sperbund (Yaya) vai Phet Roong

Chalida Wijitwongtong (Mint) vai Ploy Kwan

Pope Thanawaht vai Singh

Nội dung:
    Hồi nhỏ, gia đình Tawan (Mark) đã bị giết trong 1 cuộc nổi loạn mà do Charan cầm đầu và nông trại nhà anh đã bị chiếm đoạt . Sau khi trốn thoát cùng người bạn thân nhất của cha mình - Sajoi, Tawan đã được nuôi dạy và trưởng thành như một chàng trai mạnh mẽ.

Để trả thù cho gia đình, Tawan đã lên kế hoạch trà trộn vào và làm việc bên cạnh Charan. Trên đường đi, Tawan tình cờ gặp được Singh (Pope) - một tên trộm - người đã đồng ý giúp đỡ Tawan hoàn thành kế hoạch và hai người nhanh chóng trở nên thân thiết.

Khi Tawan và Singh đến nơi Charan sinh sống, cũng là nơi đã từng thuộc về gia đình Duad, họ đi ngang qua một nông trại nuôi ngựa hoang không ai trông coi ngoài hai chị em Roong (Yaya) và Kwan (Mint) , cũng là con gái riêng của vợ Charan. Sau sự gặp gỡ tình cờ này, Roong và Tawan trải qua nhiều chuyện và Roong từ từ trở nên tin tưởng Tawan. Trong khi đó, Kwan đã dạy cho Singh trở thành một người tốt. Roong và Tawan dần dần yêu nhau nhưng Tawan luôn dằn vặt vì Roong là thành viên trong gia đình của kẻ thù.....

Source: wiki.asianfuse.net (translated by rukato_peo)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
 Tác giả| Đăng lúc 28-2-2012 17:49:55 | Chỉ xem của tác giả
LoveYadech gửi lúc 28-2-2012 13:40
Thật ra hồi PLR đã thích Mteam rồi, sau cặp Yadech nhà mình thôi nhưng coi xong TD và  ...

2 ss vô đây ném đá bé Ya nhớ {:438:}

nhưng mà chả sao, có sao thì nhận xét vậy mà
từ KRN với Rome đến TD với mark, bé ya như kiểu bị đạo diễn dìm hàng ý, từ diễn xuất đến tạo hình
nói chung bé Ya là chỉ giành cho cu Na nhà mik thu{:309:}

mà đúng là đợt trc e xem DJA, thấy bé ya jống selena cực, nhưng h xem nh, để ý nh, thì thấy, chả liên quan j nhau, mỗi ng một nét

còn Kim với mint C thì em lại chả thấy jống ai cả

Bình luận

Vô đây ném, chứ đâu dám ném bên Yadech's House cưng, dù nói thẳng cũng phải nể người nhà với nhau chút chứ. Nên phải mò vào tận đây=))  Đăng lúc 28-2-2012 05:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 28-2-2012 13:40:31 | Chỉ xem của tác giả
leciel89 gửi lúc 28-2-2012 12:41
cái gì cũng có cái giá của nó cả Yaya đóng với người khác thì chemis ko ổn bì l ...

Thật ra hồi PLR đã thích Mteam rồi, sau cặp Yadech nhà mình thôi nhưng coi xong TD và Ruk P càng thích bé Mint nhiều hơn nữa. Nếu được ship thì mình ship MintC Pope , coi TD thích cặp này, dù Mteam thì ngoại hình xứng hơn. Nhưng ghét ông Mark cái quả bị ship với nhiều em quá, có gì thật hay ko, thì ko rõ, nhưng bị ship với 1 đống em (MintC, MintN, Toey, Gg...) thì anh này tướng tinh hoa đào chiếu mệnh, bé MintC dính vô sợ khổ em nó lắm =)).

Mà leciel có thấy Mint C nhiều lúc giống Ashley Tisalde ko? Nhiều lúc thấy bé giống lắm, Kim thì giống Vannessa Hudgens, Yaya thì nhiều người nói giống Selana G nhưng riêng mình ko thấy giống = 2 bạn kia.

Còn về phim, Yaya với Aum sắp tới, thật sự nghe đóng với Aum rất lo cho em ấy dù mong đợi. Ateam là kookwan truyền thống rồi, khó ai thế được. Nhưng tương lai thì các ss Ann, Aff ấy phải lấy chồng sanh con,các anh nam thì lấy vợ vẫn đóng phim đc nhưng các chị thì hơi khó. Nên chuyện nâng các nhỏ lên kế thừa là chuyện phải làm. Chưa biết kịch bản thế nào??? AumYa khó lòng bùng nổ như AumAff hay Yadech vì dù sao cũng lệch tuổi, nhưng mong cũng chấp nhận được như AumKim là cũng vui rồi.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 28-2-2012 12:41:35 | Chỉ xem của tác giả
LoveYadech gửi lúc 28-2-2012 12:25
Đúng đó, tạo hình phim này thật sự ko hạp với Yaya, làm cô bé già đi thấy rõ. Ph ...

cái gì cũng có cái giá của nó cả Yaya đóng với người khác thì chemis ko ổn bì lại với Na thì rất bùng nổ
còn bé Mint thì với ai cũng rất tốt nên thành ra chẳng biết ship bé với ai cho đặng đây
riêng mình thì thích cp Pope- MintC nhất
nhưng có lẽ quen với Mteam rồi , nên thành ra.....
vẫn ko tưởng tượng nổi lão người rừng đi với Yaya thì sao đây
dù đã trước đó lão Aum cũng cặp với cat Taew với Kim rồi
nhưng xét ra 2 bé ấy nhìn chững chạc hơn Yaya nhiều
ko lẽ lại định cho Yaya trang điểm gì đi sao ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 28-2-2012 12:25:21 | Chỉ xem của tác giả
leciel89 gửi lúc 28-2-2012 12:04
hên quá mình xem cut mỗi cặp MintC và Pope
ngày trước mò eng thấy mỗi đoạn c ...

Đúng đó, tạo hình phim này thật sự ko hạp với Yaya, làm cô bé già đi thấy rõ. Phim này thì ban đầu Mint yêu Mark nhưng Mark yêu Yaya. Sau này  Mint mới thích Pope, nói chung tình cảm Mint Pope dễ thương lắm. Đến rất tự nhiên, và tình cảm của Mint dần cảm hóa Pope thành 1 người tốt.Tạo hình Mint nhìn trẻ trung, thích bé Mint để tóc đen tự nhiên thế này hơn là bé nhuộm.

Nhận xét thất lòng, dù yêu Yaya hơn nhưng mình công nhận phim này , Mint C có chemistry với bạn diễn tốt hơn Yaya. Yaya đóng cảnh hành động, bắn súng và nội tâm thì OK.

Nhưng ngoài Nadech ra, mình chưa thấy bé Ya chemistry tốt với ai khác cả. Với Rome thì thấy như anh em, còn với Mark phim này thì cảnh tình cảm gượng gạo lắm, Mark gượng mà Ya cũng gượng, ko biết nói sao nhưng thấy ko có được tự nhiên, nhìn là biết dễn ko thật tí nào.

Còn MintC với Mark trong PLR, với Pope trong TD, cả với Alex trong Ruk P mình đều thấy bé chemistry tốt với bạn diễn,bé cặp với ai thấy cũng đẹp cả. Pope lột xác hẳn, đóng phim này hay hơn GRGR. Gương mặt của Pope thật ra vừa chính vừa tà, giống Nadech, dễ hạp nhiều dạng vai. Còn Mark nét thư sinh mạnh quá, đóng cao bồi hoang dã ko giống tí nào. Làm cao bồi mà vẫn thấy thư sinh. Mark chỉ hạp với vai nho nhã như Din, hay giám đốc , bác sĩ thôi. Vai cá tính hơi khó nhập vai.

Mình chỉ nhận xét thật lòng, chứ ko có ý so sánh, nâng  hạ dv nào. Mong fan Yaya đừng buồn mình, thật lòng mình vẫn yêu Yaya lắm. Sắp tới nghe nói Yaya sẽ đóng với anh Aum, mình cũng hồi hộp ko biết thế nào đây nhưng vẫn mong đợi.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 28-2-2012 12:04:48 | Chỉ xem của tác giả
LoveYadech gửi lúc 23-2-2012 12:32
Thời gian này ko có News gì của tụi nhỏ, TNNKK chắc vài tháng nữa mới lên sóng, ngồi  ...

hên quá mình xem cut mỗi cặp MintC và Pope
ngày trước mò eng thấy mỗi đoạn cut của cp này nên mình coi tạm
sau này nghe bảo coa full sub rồi định bon chen xem cho đủ luôn
mà chưa coi đc giờ thấy nhiều người chê cp chính quá nên khỏi xem{:425:}
phim này do Ya đóng vai chị gái của bé Mint nên phải trang điểm cho chững chạc , ko thể trang điểm kiểu nhí nhảnh dễ thương đc , vô tình nó lại làm mất đi nét đẹp của Yaya mất rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 23-2-2012 12:32:29 | Chỉ xem của tác giả
Thời gian này ko có News gì của tụi nhỏ, TNNKK chắc vài tháng nữa mới lên sóng, ngồi buồn lôi Tawan Deard ra coi xem Yaya nhà mình đóng thế nào?

Lụm được 2 chữ "thất vọng". Cái phim kịch bản phim hành động như vậy là hay rồi, nhưng khổ nỗi Yaya với Mark đóng đơ quá, coi mà ko cảm được cái gì cả là sao?

Mark tạo hình OK, Yaya thì quá già, tóc tai nhìn nóng nực ko chịu nỗi chắc là để hợp với cái tựa chăng? Ko phải vì ship Yadech mà Ya đóng với Mark mình chê đâu. Nhận xét rất công tâm chứ ko hề có thiên vị.

Yaya chỉ đóng với bé Na là mình thấy có cảm xúc, mình ko hiểu tại sao nhưng rõ ràng nó hiện lên trên phim là như vậy. Mình cứ nghĩ ánh mắt của Yaya nó tình sẵn rồi nên đóng với Na nhìn mơ màng rung động cũng ko có gì lạ.

Nhưng rõ ràng coi TD thì mình nhận ra ko phải vậy. Cũng diễn viên đó, cũng đôi mắt đó nhưng sao đóng cảnh tình cảm với Mark trong TD mình chỉ thấy là 1 đôi mắt rất to , rất đẹp nhưng vô cảm của Yaya mà thôi. Cười cũng gượng,  hôn cũng gượng, chỉ có hôn trán và hôn má thôi mà sao nó mất tự nhiên đến vậy ko biết.

Vậy thật ra đóng với Na xúc tác từ đâu ra mình ko biết, cũng ko dám khẳng định. Nhưng thật sự, Ya đóng với P'ek khác hoàn tòan ko có chemistry.  Hoa hồng ko gai với Rome , rồi TD với Mark cũng thế. Chỉ nhận thấy 1 Yaya ngọt ngào và diễn xuất thăng hoa khi hợp diễn với Nadech mà thôi. Các bạn fan Yaya đừng buồn chứ mình nói là thật tình.

Tuy vậy, ngoài cảnh tình cảm ra , những cảnh hành động khác bé Ya diễn tương đối OK, ko đến nỗi nào. Nhưng mặt Yaya vốn hiền và thuần khiết quá, thật sự ko hạp với những vai cá tính cương liệt, mạnh mẽ. Cùng lắm chỉ nên có cá tính, hay tomboy 1 chút như Jeed hay Fah thôi.

Thật ra ngoài hình quá hiền và ngoan của Yaya cũng là 1 yêu điểm khiến em ấy sẽ khó hóa thân vào tất cả các dạng vai như bé Na. Bé Na nó có gương mặt ác bẩm sinh=)))), giả nai cũng được, mà bá đạo cũng OK, đổi kiểu tóc và ánh mắt chút là ra.

Còn bé Ya , nét ngoan hiền và dịu dàng quá, nó chỉ cần trang điểm đậm, nhìn sắc lên hay dữ lên 1 chút như đi 1 số event là thấy chói con mắt ngay.

Coi TD thích cặp Pope và Mint C hơn, cặp này vậy mà chemistry hơn cả cặp chính nè. Anh Pope trong GRGR đóng như tượng thế mà qua phim này lột xác thấy rõ, vai của P còn lấn át cả vai Mark. MintC tạo hình xinh và trẻ trung hơn Yaya, vai diễn và tính cách của Mint C trong phim cũng tạo thiện cảm hơn với mình.

Nói tóm lại, TD nội dung rất OK,có kịch tính,  cảnh hành động các dv đều diễn mức coi được, chuyện tình cảm thích cặp Pope và Mint C. Hai dv chính thì đóng chán ngắt. Hết.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 30-1-2012 21:59:41 | Chỉ xem của tác giả
spam

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

21#
 Tác giả| Đăng lúc 27-12-2011 05:18:05 | Chỉ xem của tác giả

Cr: thaitv3.com
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo