Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 40565|Trả lời: 132
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH5 2012] Marnya Rissaya 2012 | Bee, Tar, Pinky

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 30-3-2012 18:44:56 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc

Tên phim: Marnya Rissaya ~ มารยาริษยา
Kênh chiếu: Ch5
Thể loại: tình cảm, đấu đá
Số tập: 25
Thời gian chiếu: 2012
Công ty sản xuất: Exact & Scenario
Làm lại từ: Marnya Rissaya (Ch5 1998)

Diễn viên:
Namthip Jongrachatawiboon (Bee) vai Peangdao

Navin Yavapolkul (Tar) vai Ohm

Sawika Chaiyadech (Pinky) vai Deeny

Aticha Pongsilpipat (Best)

Ratchanon Sukprakob (Guy)

Nội dung

Sải bước trên sàn Catwalk trong ánh đèn và hào quang của sự nổi tiếng chính là mơ ước của bất kỳ cô gái chân dài nào, đối với Peangdao (Bee) và Deeny (Pink) cũng vậy.

Peangdao - 1 siêu mẫu nổi tiếng, nữ hoàng của giới người mẫu, luôn là trung tâm của mọi ánh nhìn, sau một lần vấp ngã trong tình yêu, đã quyết định dồn hết tâm trí vào công việc, tình cờ đã gặp Ohm (Tar) - 1 nhiếp ảnh gia trẻ tuổi, tài ba. Con tim cô đơn, đầy thương tổn của Peangdao đã được tấm chân tình của Ohm sưởi ấm..

Vốn luôn đối đầu với Peangdao và bị cô gây khó dễ và chặn đường làm ăn, Pa'kob - chuyên gia trang điểm kiêm ông bầu - đã thông qua gà mới của mình là người mẫu trẻ Deeny ngây thơ, tươi trẻ để đáp trả lại Peangdao - người có tiếng nhưng đã quá tuổi. Nhưng ông nào ngờ đằng sau khuôn mặt ngây thơ, hiền lành, giả nai đó lại là dã tâm và tham vọng không thể ngờ tới. Deeny đã lợi dụng chính lại Pa'kob để thỏa mãn tham vọng của mình - độc chiếm giới người mẫu, đạp đổ nữ hoàng Peangdao, và cướp lấy Ohm.

Một Peangdao ngoài mặt ghê gớm, nóng nảy, nhưng bản chất tốt tính, thật thà. Với một Deeny ngoài mặt ngây thơ, trong sáng nhưng tâm địa hiểm ác khôn lường... Ai sẽ là người chiến thắng trong cuộc chiến của hào quang, tiền tài, danh vọng và tình yêu này?

Teaser:

Source: asianfuse
V-trans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
•Mia• + 5 phim này đang xem trên ANTV :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 15-12-2013 10:09:43 | Chỉ xem của tác giả
map_ngoc gửi lúc 10-12-2013 23:40
xem phim này khá tiếc cho nữ chính
trong quá khứ nữ chính bị ny bỏ rơi đến khi y a na ...

Công nhận cái kết phim này gây ức chế ko chịu đc
Mình ko hiểu đạo diễn nghĩ gì mà xây dựng cho OhmDao một cuộc tình sóng gió đầy thử thách thế,đến cuối cùng lại bắt họ xa nhau.
Nhớ những tập đầu,cái kiểu tình yêu của hai anh chị mới ngọt ngào mà trong sáng thế nào ý.Chị nhỡ ngã vào lòng anh,rồi nhỡ ôm anh,thế là thành yêu nhau.
Xây dựng nên bao khoảng khắc giữa 2 người thế làm gì cho cả anh cả chị cả fan đau lòng.
Tập 22 mình cứ nghĩ OhmDao quay về rồi,cái đoạn Ohm ôm siết Dao vào lòng trước cửa studio của 2 người,mình đã mít ướt theo,tưởng 2 ng` thế là từ đây hàn gắn.Thế mà lão đạo diễn chết tiệt lại bắt anh "hi sinh" ngay dưới tay người con gái mình yêu chứ
Tính cách của Dao trong này làm người ta khó chịu quá.Cả Ohm nữa.Giá như hôm đấy Ohm đừng có đến nhà bạn Denee rồi bla bla,giá như Dao biết tha thứ sớm hơn,giá như bạn Arm ko bị tai nạn,. . .
Lâu lắm rồi mình mới lại bắt gặp cái kiểu tình yêu tha thiết như kiểu OhmDao, mẫu BF chung thủy như anh Ohm. Chỉ tội mỗi cái anh ko sáng suốt trong tình yêu của mình nên mới chịu cái SE như vậy.
Mà bạn mới luyện bộ này à ^^

Bình luận

mình xem mấy lần rồi mà chưa lần nào xem hết phim vì cái kết phim quá buồn.  Đăng lúc 9-1-2014 11:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 10-12-2013 23:40:55 | Chỉ xem của tác giả
xem phim này khá tiếc cho nữ chính
trong quá khứ nữ chính bị ny bỏ rơi đến khi y a nam chính cũng không được suôn sẻ
sau bao nhiêu cám dỗ cạm bẫy đến khi hiểu được tình cảm dành cho nhau thì a nam chính lại chết
thành ra hơi tàn nhẫn với nữ chính
mất khoản thới gian khá dài mới quên di duoc nỗi đau yêu ng khac
giá như cái kết của phim để cho 2 ng họ hạnh phúc bên nhau thì tốt hơn
còn về fan n'rau thi ac thôi rồi
cứ ngỡ là thơ ngây rồi sau này bị mọi cám dỗ mê hoac nên mới trỏ thành con ng khac
ai ngo được đâu bản tính đã xấu xa tuef trc chỉ tor ra thơ ngây mà thôi
nói chung nội dung kha hay mà vẫn buồn vì cái kết ko đẹp lấy đi nhiều nước mắt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

131#
Đăng lúc 30-12-2012 13:06:00 | Chỉ xem của tác giả
đọc nôi dung phim với đọc mấy cái Comment cua các bạn thấy có vẻ hay nhưng nghe nói pinky đóng vai nang'rai với lại rất ác nữa nên ko muốn xem sợ mất hình tượng  pinky ơi là pinky scandal làm chi nên giờ chỉ đóng nang'rai thôi  rất mong tương lai của ss  sẽ tốt hơn

Bình luận

bit la vay nhung that su mik ko thix pinky dong n'rai dau voi lai n'rai thai kinh khung lam  Đăng lúc 1-1-2013 04:39 PM
n'rai nào càng làm khán giả ghét thì diễn xuất đã quá chuẩn ^^  Đăng lúc 30-12-2012 01:50 PM
ko bạn, nếu Pinky đóng mà khán giả sợ thì chị ấy thành công ròi  Đăng lúc 30-12-2012 01:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 30-12-2012 12:50:32 | Chỉ xem của tác giả
hoangtuan_1181 gửi lúc 30-11-2012 18:43
Anh chị lam sub ơi, cho em yêu cầu nhỏ này nha, anh chị làm sub giùm em nhạc phim khi kết ...

Chào bạn,mình ko phải anh chị làm sub gì đâu,chỉ là 1 fan của MR thôi.Thấy mn hay hỏi đến sub nên mình sẽ post lên,mặc dù vietsub cho OST cuối fim thì là của 1 fan của 1 star Thái ko phải Bee nhà mình,nên mình cũng ngại post.
[Vietsub]Cheewit Nai Meu Tur-Stop The Star 8

Và đây là link onl có lồng tiếng của Today TV
Ep 1

Youtube

Bình luận

Cám ơn bạn.  Đăng lúc 31-12-2012 04:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 30-11-2012 18:43:27 | Chỉ xem của tác giả
Anh chị lam sub ơi, cho em yêu cầu nhỏ này nha, anh chị làm sub giùm em nhạc phim khi kết thúc phim đó, hay qua trời luôn mà em hổng hiểu nghĩa, hihi. Cám ơn mấy anh chị.

Bình luận

Cám ơn bạn nha peheomap, mập nhưng dễ thương, hihi. Bên Youtube mình tìm hổng thấy, nhưng mình tìm được bên Zing. Cám ơn bạn lần nữa nha.  Đăng lúc 6-12-2012 12:37 AM
ủa, hình như bên Youtube có đăng ròi hay sa0 á bạn ơi  Đăng lúc 5-12-2012 07:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 28-11-2012 00:24:31 | Chỉ xem của tác giả
ôi trời  ơi kết thúc phim này củ chuối quá .
coi mà tức lộn ruột , mà số của ss Bee khổ quá đa số phim ss đóng ko có phim nào ss có kết thúc có hậu cả , coi xong phim này ma tội nghiệp Tar và Bee ko được 1 tí hạnh phúc nào . đi

Bình luận

vì lần này ko đóng chung với Pong đó bạn. bạnxem bộ Buang Ruk Kamathep (engsub vì cái bộ Vietsub mất đao ròi), cực kỳ sweet  Đăng lúc 5-12-2012 07:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 24-11-2012 22:54:45 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người cho em hỏi những cảnh này là ở tập bao nhiêu vậy ạ tại em mới bắt đầu xem từ tập 16. Cảm ơn cả nhà.

Bình luận

cái thời kỳ sì wít của Pra'ek và N'ek đê mà **ôi tôi ghen tị dùm ng` khác**  Đăng lúc 5-12-2012 07:49 PM
nó trong mấy tập đầu đấy bạn, trang phimvang.org mới up đến tập 12 thôi, tivi thì đến tập 19 rùi  Đăng lúc 25-11-2012 02:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 24-11-2012 19:10:42 | Chỉ xem của tác giả
Phim đang chiếu đến những tập cuối cùng trên kênh VTC7 Todaytv.
Nói chung, mình thấy nội dung phim nói lên đc những sự thật đen tối ẩn đằng sau những vẻ hào quang của nghệ thuật, mình rất thích, nhưng những điều ko hay là ở chỗ:
- 2 nữ chính cứ cãi suốt, nv của Bee quá nóng nảy, động 1 cái là bay vào giáp lá cà, còn nv của Pinky thì chỉ muốn tát chục phát, nắm đầu ném vào thùng rác.
- Chàng Om thì hiền đến khổ, xã hội sao mà mấy người hiền lành, thật thà cứ hay gặp nạn thế nhỉ?
Coi mà phát tức con quái vật đó quá!
Ko biết kết cục thế nào đây nữa...

Bình luận

thế à, buồn quá đi, cứ mong họ hạnh phúc thật sự!  Đăng lúc 25-11-2012 02:42 PM
ý bạn heo nói SE chỉ là kết thúc phim buồn thôi chứ hok có gì đâu bạn ơi  Đăng lúc 25-11-2012 03:22 AM
đang bình luận về nhân vật mà, đc ghét hay thương đều là thành công của nhân vật thôi mà  Đăng lúc 24-11-2012 08:38 PM
SE là gì???  Đăng lúc 24-11-2012 08:37 PM
bình tĩnh đi bạn ơi, thông báo là SE nhóe  Đăng lúc 24-11-2012 07:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 5-11-2012 12:16:30 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 4-11-2012 21:03
Nếu lấy các cảnh đánh nhau để đo giá trị nhân văn trong 1 số phim Thái thì rất kh ...

cái mình nói ko nhân văn ở đây là sự lạn dụng quá nhiều cảnh đánh nhau, cãi nhau
có rất nhiều cách để đẩy tình huống lên cao trào
ko cứ gì lúc nào cũng thấy nhảy vào cào xe, trợn mắt , gân cổ lên để xúc phạm nhau
có những lúc cái đó là cần thiết để phù hợp vs tính cách nhân vật nhưng cái kiểu CH5 thì lúc nào cũng phải có mấy khoản đó, nhiều khi thành khiên cưỡng @.@

Bình luận

đấy là trong phim, đương nhiên là mình tin vào phẩm chất của các dv ngoài đời :D  Đăng lúc 6-11-2012 10:19 AM
ý, t cũng mún cái clip Bee xin lỗi Best n heo ới ơi......  Đăng lúc 5-11-2012 10:40 PM
H ơi H send cho Bon cái clip hậu trường BMCSS mà Bee xin lỗi Best nha ^^ Tks H  Đăng lúc 5-11-2012 07:03 PM
ko, đó là do ông bụng phệ bắt thoi, chớ như trong bí mật của siêu sa0, hậu trường Bee xin lỗi Best wóa chời  Đăng lúc 5-11-2012 06:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách