Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tam_9x
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Nối Tiếp Sai Lầm | Lam Bạch Sắc

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 26-4-2012 23:52:14 | Xem tất
Vào comt ủng hộ e
truyện này post ngay ngày sinh nhật c lun í {:297:}
Truyện này cũng ngược nữa hả e? để c chuẩn bị thuốc trợ tim lun ^^

Bình luận

Oày, truyện này thì tình tiết khá nhức đầu ss àh...làm đầu óc mình xoay mòng mòng ấy =.=|||||||  Đăng lúc 27-4-2012 08:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-11-2012 23:03:37 | Xem tất
Đến nay mới có thời gian rảnh đọc bộ này
Cảm giác đầu tiên là lôi cuốn, nghẹt thở, hồi hộp.
Truyện lắm chông gai đối với Lâm Vi Linh, sao mình thấy VL bị ngược nhìu nhất trong truyện nhỉ? vừa ngược tâm, vừa ngược thân. Thương quá đi.

Có 1 câu trong truyện như thế này"" Thông minh bị thông minh hại" khá đúng, những kẻ như Lý Mục Thần đáng bị nặng hơn thế, mình chẳng có chút nào đồng cảm với nhân vật, nếu k phải nói là quá ghét. Lợi dụng, thủ đoạn, trơ tráo, diễn trò, tham lam >"<. Như lời ng edit, quả thật LMT k yêu VL bằng con tim, mà bằng lợi ích.

Diêu Khiêm Mặc, mở đầu truyện mình cứ ngở anh này sẽ là người si tình, ngoài ác trong hiền, nhưng dần dần bản chất cũng hiện ra, anh ta quá cầu "được", cái gì cũng phải có, quá tham lam, quá nhẫn tâm, ngay cả đối với em gái mình. Nếu như tình yêu của anh ta với VL chỉ dừng lại ở sự âm thầm chăm sóc, mà k tính toán nhiều mưu mô như thế để cho VL có thể 1 lần cảm nhận được thì có lẽ...haizz

Thác Ni, nhân vật mình ghét đứng thứ 2 trong truyện, quá tàn nhẫn, nói chúng vẫn là nghỉ cho bản thân hơi nhiều, tính chiếm đoạt cao, nham hiểm, mọi đau khổ của VL đều bắt nguồn từ ông ta, đến khi biết VL là con gái mình, vẫn âm thầm tính kế cô. Người cha như thế...Hại rất nhiều người, cuối cùng hại chính bản thân mình luôn.

Hồ Khiên Dư, nam chính, nói thật đọc nhiều ngôn tình đa phần người ta sẽ thích nam 9, nhưng đ/v anh này, mình k hề thích chút nào. Cảm giác tình yêu của anh ta quá nghẹt thở, khiến người khác sợ hãi, bất an. Quá tham vọng, sẵn sàng đánh cược mọi thứ, kể cả lừa dối người mình yêu. Thậm chí, lúc VL có ý định bỏ về Mỹ, trong lòng mình thầm mong điều đó thành sự thật, cô ấy quá đau khổ rồi, mình mong đến vùng đất khác sẽ quên những chuyện cũ đi, sống một cuộc sống mới, có lẽ là duyên số đã gắn chặt cô với HKD. HKD khác những nam phụ ở chỗ, anh yêu VL rất nhiều, cái anh nhìn nhận là " Được cái này phải mất cái kia", chấp nhận hi sinh vì VL. Anh dám đưa ra cho cô 1 thời gian nhất định, một lời hứa về tương lai chắc chắn, một chỗ dựa vững chắc cho cô, điều này đã làm cho họ thành đôi.

Tình yêu vốn dĩ không cần quá nhiều thứ, chỉ đơn giản là sự tin tưởng.

VL, quá mạnh mẽ, nhiều thủ đoạn nhưng k đủ nhẫn tâm, điều này làm cho cô hết rơi vào bẫy này đến bẫy khác, nhưng cũng chính điều này thể hiện bên trong con người cô vẫn là người tốt, mà ng tốt thì vẫn sống tốt đấy thôi. Theo mình, VL có tinh thần thép, vì nếu trải qua những chuyện như thế mình nghĩ, mình cũng sẽ phát điên như Lộ Tây. Ngược lại, cô khống chế mình khá tốt, vẫn biết tiến về phía trước.

Có lẽ điều mình k thích nhất ở truyện là quá nhiều H (thật ra có H cũng thích nhưng nhiều quá thì nhàm và loãng truyện ^^ SN mừ), đọc truyện này khiến mình thấy ngợp thở, có những lúc đọc xong k thể nào ngủ được, trong đầu luôn suy nghĩ về các nhân vật, mình tự hỏi tại sao tác giả k cho 2 nv 9 khoảng thời gian ấm áp, ngọt ngào nào lâu lâu tí, để họ có thể hồi tưởng nhiều hơn, để độc giả có thể xả hơi 1 tí. ^^

Kết truyện: vẫn là châm ngôn xưa :Ác giả ác báo.
Những kết cuộc tan thương thật xứng đáng với những gì họ đã gây ra.

Trên cả, tình yêu luôn chiến thắng (true love^^)

p/s: cảm ơn pé Tâm đã post truyện này ^^ *chụt chụt*
1000 nụ hôn gửi tới phương xa {:444:}{:444:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tam_9x + 5 Hehe ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách