Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 87812|Trả lời: 85
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết - Xuất Bản] Không Thể Thiếu Em | Nhân Hải Trung (HOÀN)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#
Truyện được đăng với mục đích chia sẻ phi thương mại.

Bản quyền tác phẩm thuộc về nhà xuất bản. Vui lòng không mang đi bất cứ đâu ngoài Kites.vn.

Tên tác phẩm: KHÔNG THỂ THIẾU EM
Tác giả: Nhân Hải Trung
Người dịch: Nguyễn Trang
Thể loại: Tiểu Thuyết
Tình trạng sáng tác: Đã hoàn thành
Nguồn: http://quangvanbooks.com

Giới thiệu nội dung: Đổng Tri Vy không phải là Lọ Lem, dù rằng gia cảnh nghèo khó, địa vị bình thường, ngoại hình mờ nhạt. Vì cô thực tế, lý trí và sống nghiêm túc, luôn tự lực cánh sinh, không bao giờ dựa dẫm vào người khác hay chờ mong vận may từ trên trời rơi xuống. Cô như một hạt olive, luôn che giấu vị ngọt ngào dưới lớp vỏ cứng rắn, nếu không cắn vỡ vỏ thì sẽ chẳng ai cảm nhận được.
Và Viên Cảnh Thụy cũng không phải là hoàng tử, mặc dù anh đang đứng trên đỉnh cao danh vọng - chủ tịch tập đoàn Thành Phương; tiền tài, quyền lực, ngoại hình….tất cả đều có đủ. Anh có một tuổi thơ khốn khó, phải vất vả gây dựng sự nghiệp từ hai bàn tay trắng. Đổng Tri Vy xuất hiện bên đời anh với tư cách thư ký, như một ly nước ấm, giản dị nhưng thiết yếu, ban đầu anh không quá chú ý đến cô, dần dần lại cảm thấy không thể rời xa cô được. Thế nhưng quá khứ bí ẩn, địa vị cao vời và những mối nguy hiểm luôn luôn kề cận bên anh khiến cô thấy e sợ, không dám đón nhận tấm chân tình ấy.
Thoát khỏi lối mòn motip Lọ Lem – hoàng tử và tình yêu văn phòng thông thường, Không thể thiếu em là bản R&B có đủ cao trào, nồng nàn và sâu lắng, vừa hiện thực mà vẫn đầy ắp mộng mơ. “Luôn có một người khiến bạn không thể buông tay, luôn có một người đủ sức níu giữ bạn ở lại”, hạnh phúc là khi ta tìm được người ấy giữa cuộc đời này.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tokpokki + 5 Ủng hộ 1 cái! ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 5-6-2013 15:43:21 | Chỉ xem của tác giả
truyện dễ thương quá
ko lãng mạn tới bi thương
ko nguy hiểm đến cao trào
nhưng quả thật mình cũng như mọi người, bị lôi cuốn theo các nhân vật quá rồi
Viên tổng, anh Thụy của e
p.s : thích nữ 9, thông minh, cá tính, nhưng ko phải quá mạnh mẽ độc lập
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 3-6-2013 10:04:22 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn đã share truyện cho mọi người cùng đọc nha
Truyện nào của Nhân Hải Trung mình thấy cũng hay hết, truyện này m chưa đọc nhưng mà hôm qua mới order trên tiki (giờ mò qua đây thấy có người up rồi, tiếc ơi là tiếc từ sáng tới giờ, hiu hiu
mình nghĩ truyện này chắc cũng kết thúc có hậu đúng ko?!?!?!?!
hy vọng bạn sẽ up thêm nhiều truyện hơn nữa nha nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 17-12-2012 20:16:55 | Chỉ xem của tác giả
anh Thụy nhìu khi đúng là rất bá đạo nhưng vẫn đói với chị Vy rất tốt
mình thấ chị Vy đúng là điển hình của những cô gái dè dặt, nhút nhát vì biết anh Thụy có tình cảm vơi mình nhưng vẫn không sớm đáp lại tình cảm ấy
mình cũng rất cách làm viếc của chị ấy, cẩn thận, chu đáo, rất quan tâm đến người khác
kết thúc là cảnh hạnh phúc của 2 người thật là thích
thank tsubasa nhìu nhìu nha

Bình luận

tất nhiên phải thích vì bạn post truyện hay mà, nhưng truyện "Em là học trò của anh thì sao" thì mình phải chờ lâu quá đấy  Đăng lúc 17-12-2012 08:51 PM
keke, có người thích truyện mình post làm mình vui ghê ^_^  Đăng lúc 17-12-2012 08:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 8-12-2012 16:01:23 | Chỉ xem của tác giả
truyện hay :)

tớ thuộc dạng khó tính khi đọc truyện, nhưng cũng khá thích cuốn này :)

trước đây thì tớ toàn đọc truyện Âu Mỹ, đọc đến mức bội thực mất rồi, chưa tìm đc cuốn nào mới mới nên gần đây chuyển sang khu Á :D

tớ đã đọc cũng khá nhiều truyện ngôn tình Trung Quốc,
từ truyện của những tác giả nổi tiếng như Cố Mạn, Diệp Lạc Vô Tâm... đến những truyện của những người ít tên tuổi hơn tớ cũng đều đọc rồi

nhưng đây là cuốn thứ 3 tớ kết sau: Nếu Chỉ Là Thoáng Qua (Mai Tử Hoàng Thì Vũ) & Vứt Bỏ Anh Là Điều Dũng Cảm Nhất (Nhân Gian Tiểu Khả)

đọc mãi mới tìm đc đôi ba cuốn hoàn toàn ưng ý về cả nội dung lẫn chuyển ngữ :)

thanks bạn đãy type & post truyện :)
tớ cũng từng gõ truyện từ sách ra để đăng lên mạng (đương nhiên là truyện tây^^) nên rất rõ nỗi khổ của người type truyện :)
thanks các bạn lần nữa :">

Bình luận

keke, hok có gì đâu nàng, mình thấy những truyện bạn thích cũng giống mình ghê, mình thích những truyện nhẹ nhàng như thế này đây  Đăng lúc 10-12-2012 10:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

81#
Đăng lúc 25-9-2012 09:17:27 | Chỉ xem của tác giả
nhiều khi em thấy anh Thụy hơi bá đạo nhá
nhưng ko quá đáng với chị Vy là được
sau khi 2 người yêu nhau thì ngọt ngào hết biết {:291:}

Bình luận

vậy là những tư tưởng lớn gập nhau ùi hjhj  Đăng lúc 2-10-2012 10:36 PM
uhm, mình cũng công nhận là anh ấy bá đạo thật, nhưng mình lại thích nhuư thế mới chít chứ >=<  Đăng lúc 25-9-2012 07:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 3-8-2012 20:42:16 | Chỉ xem của tác giả

Chia sẻ một số câu trích dẫn hay trong tiểu thuyết đã đọc

1/ “Luôn có một người khiến bạn không thể buông ;Luôn có một người khiến bạn muốn ở lại”

2/ Trong cuộc đời chúng ta,vào một lúc nào đấy, ở một nơi nào đó, bạn sẽ gặp một người khiến bạn muốn bỏ lại cả thế giới phía sau.

- Không thể thiếu em ~ Nhân Hải Trung -

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 11-5-2012 18:02:39 | Chỉ xem của tác giả
ngthuduoi gửi lúc 8-5-2012 17:38
Bạn ơi. Bạn type Trần Thế hay Nơi cuối con đường được không?????
Đặc biệt là TRần ...

Trần thế:
Lăng Lạc Trần, một cô bé phải sống trong cô nhi viện từ nhỏ, cuộc sống khắc nghiệt nơi đây đã tôi luyện cho cô tính cách sớm chín chắn điềm tĩnh hơn các bạn cùng trang lứa. Năm 5 tuổi cô được một cặp vợ chồng hiếm muộn nhận làm con nuôi, nhưng số phận bất hạnh vẫn không chịu buông tha cho cô, 18 tuổi - khi vừa hay tin mình đỗ vào trường đại học C danh tiếng với tương lai rộng mở trước mắt, ba mẹ nuôi cô đột ngột qua đời trong một tai nạn giao thông đầy khuất tất.

Vì trả nợ cho ba mẹ, nuôi em và chuẩn bị tương lai cho chính mình, Lăng Lạc Trần đồng ý cùng Lâm Tự ký kết một bản hợp đồng hôn nhân, và cái giá của bản hợp đồng đó là 50 vạn Nhân Dân Tệ.

Lâm Tự - Cháu đích tôn của gia tộc họ Lâm ba đời độc đinh, người nối nghiệp trong tương lai của Lâm thị, đang bị gia đình thúc ép chuyện kết hôn sinh con nối dõi tông đường. Trước sự thúc giục của ba mẹ và ông nội, cùng lúc đó lại gặp Lạc Trần, với suy nghĩ "Dù sao vợ cũng chỉ là để ở nhà mà trưng bày thôi, để người lớn trong nhà yên tâm, thế là đủ rồi.” anh đã đề nghị trả nợ cho Lạc Trần và bắt đầu một cuộc hôn nhân có thỏa thuận với cô.

Sau một thời gian chung sống, Lạc Trần dần dần nảy sinh tình cảm với Lâm Tự, nhưng khi cô bày tỏ tình yêu đó của mình với Lâm Tự, anh đã từ chối. Lạc Trần đau khổ thu mình vào vỏ ốc, tiếp tục cuộc sống hôn nhân với mong muốn nhanh chóng kiếm tiền để trả hết nợ cho Lâm Tự, thanh lý hợp đồng này.

Mọi thứ bắt đầu thay đổi khi Lạc Trần vô tình gặp lại anh bạn Sở Kinh Dương, một người bạn khi xưa cùng sống trong cô nhi viện với cô, nỗi ám ảnh của tuổi thơ cô. Sở Kinh Dương đã làm mọi cách để xóa bỏ hình ảnh đáng sợ của mình trong ký ức của Lạc Trần, anh âm thầm theo sau giúp đỡ Lạc Trần, âm thầm chờ đợi cô, và anh cũng chính là người tìm ra nguyên nhân dẫn đến tai nạn thương tâm của ba mẹ nuôi cô.

Trong thời gian này, Lâm Tự vì sự phát triển của Lâm thị mà quyết định trả tự do cho Lạc Trần trước thời hạn của hợp đồng để kết hôn với con gái nhà họ Hứa. Vì sức ép của gia đình và cũng vì những hiểu lầm đáng tiếc, anh đã buông tay để cô ra đi. Nhưng cho đến khi cô hoàn toàn bước ra khỏi cuộc sống của anh và để lại một khoảng trống chẳng thể nào lấp đầy, anh mới biết điều mình thực sự đã đánh mất chính là tình yêu.

Liệu cuối cùng Lạc Trần có thể tìm thấy hạn phúc của mình không? Với Sở Kinh Dương - người luôn yêu cô tha thiết- hay với người chồng "hợp đồng” Lâm Tự- người đã mang lại cho cô quá nhiều tổn thương nhưng cô lại không thể ngừng yêu anh?

Nơi cuối con đường:

Thời đại học Lâm Nặc từng có được tình yêu với Từ Chỉ An – một chàng trai xuất chúng, ưu tú đa tài trong trường nhưng do hoàn cảnh gia đình mà luôn cảm thấy tự ti. Ở bên Từ Chỉ An, Lâm Nặc không tìm thấy cảm giác yêu thương chiều chuộng mà ngược lại cô chính là người chủ động kiếm tìm cảm giác đó. Tình cảm giữa hai người bắt đầu xuất hiện những vết rạn do lý tưởng và suy nghĩ của hai người không nhau. Vết rạn đó ngày càng sâu thêm kể từ khi có sự xuất hiện của Giang Doãn Chính.

Chính dáng vẻ không bao giờ tỏ ra yếu đuối của Lâm Nặc đã thành công trong việc khơi dậy niềm ham muốn bảo vệ của Giang Doãn Chính. Anh khiến cô tìm thấy được niềm khao khát được yêu thương che chở mà bấy lâu không có được khi ở bên Từ Chỉ An nhưng cô vẫn kiên quyết không để mình rơi vào lưới tình của anh. Giang Doãn Chính rất tự tin rằng trong cuộc chơi này anh chính là người thắng cuộc dù anh biết giữa anh và Lâm Nặc vẫn còn tồn tại Từ Chỉ An.

Rất lâu sau, Lâm Nặc vẫn cho rằng trên thế gian này không thể có hai chữ “nếu như”. Cho dù Từ Chỉ An quen cô trước, nhưng đến phút cuối cùng, cô vẫn tiến đến cạnh Giang Doãn Chính. Âu đó cũng là số phận.

Giang Doãn Chính là người bạn trai tuyệt vời hoàn hảo, anh mang đến cho cô tất cả mọi thứ nhưng duy chỉ một thứ Lâm Nặc cũng như bao cô gái khác hằng khát khao nhất thì anh lại chẳng thể đáp ứng. Bởi vì anh là một cơn gió tự do không muốn bị hai chữ “hôn nhân” giam cầm.

“Tất cả mọi thứ em cần, anh đều dành cho em cả, chỉ cần em ở bên anh thế này, em còn điều gì không hài lòng?”

“Cảm ơn anh, đã cho em tất cả tình cảm khiến người khác phải ngưỡng mộ, nhưng giờ thì em phải rời xa anh!”

Hai năm sau, Từ Chỉ An quay về, ba người gặp lại nhau và câu chuyện dang dở lại được viết tiếp……
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 11-5-2012 18:01:36 | Chỉ xem của tác giả
Trần thế:
Lăng Lạc Trần, một cô bé phải sống trong cô nhi viện từ nhỏ, cuộc sống khắc nghiệt nơi đây đã tôi luyện cho cô tính cách sớm chín chắn điềm tĩnh hơn các bạn cùng trang lứa. Năm 5 tuổi cô được một cặp vợ chồng hiếm muộn nhận làm con nuôi, nhưng số phận bất hạnh vẫn không chịu buông tha cho cô, 18 tuổi - khi vừa hay tin mình đỗ vào trường đại học C danh tiếng với tương lai rộng mở trước mắt, ba mẹ nuôi cô đột ngột qua đời trong một tai nạn giao thông đầy khuất tất.

Vì trả nợ cho ba mẹ, nuôi em và chuẩn bị tương lai cho chính mình, Lăng Lạc Trần đồng ý cùng Lâm Tự ký kết một bản hợp đồng hôn nhân, và cái giá của bản hợp đồng đó là 50 vạn Nhân Dân Tệ.

Lâm Tự - Cháu đích tôn của gia tộc họ Lâm ba đời độc đinh, người nối nghiệp trong tương lai của Lâm thị, đang bị gia đình thúc ép chuyện kết hôn sinh con nối dõi tông đường. Trước sự thúc giục của ba mẹ và ông nội, cùng lúc đó lại gặp Lạc Trần, với suy nghĩ "Dù sao vợ cũng chỉ là để ở nhà mà trưng bày thôi, để người lớn trong nhà yên tâm, thế là đủ rồi.” anh đã đề nghị trả nợ cho Lạc Trần và bắt đầu một cuộc hôn nhân có thỏa thuận với cô.

Sau một thời gian chung sống, Lạc Trần dần dần nảy sinh tình cảm với Lâm Tự, nhưng khi cô bày tỏ tình yêu đó của mình với Lâm Tự, anh đã từ chối. Lạc Trần đau khổ thu mình vào vỏ ốc, tiếp tục cuộc sống hôn nhân với mong muốn nhanh chóng kiếm tiền để trả hết nợ cho Lâm Tự, thanh lý hợp đồng này.

Mọi thứ bắt đầu thay đổi khi Lạc Trần vô tình gặp lại anh bạn Sở Kinh Dương, một người bạn khi xưa cùng sống trong cô nhi viện với cô, nỗi ám ảnh của tuổi thơ cô. Sở Kinh Dương đã làm mọi cách để xóa bỏ hình ảnh đáng sợ của mình trong ký ức của Lạc Trần, anh âm thầm theo sau giúp đỡ Lạc Trần, âm thầm chờ đợi cô, và anh cũng chính là người tìm ra nguyên nhân dẫn đến tai nạn thương tâm của ba mẹ nuôi cô.

Trong thời gian này, Lâm Tự vì sự phát triển của Lâm thị mà quyết định trả tự do cho Lạc Trần trước thời hạn của hợp đồng để kết hôn với con gái nhà họ Hứa. Vì sức ép của gia đình và cũng vì những hiểu lầm đáng tiếc, anh đã buông tay để cô ra đi. Nhưng cho đến khi cô hoàn toàn bước ra khỏi cuộc sống của anh và để lại một khoảng trống chẳng thể nào lấp đầy, anh mới biết điều mình thực sự đã đánh mất chính là tình yêu.

Liệu cuối cùng Lạc Trần có thể tìm thấy hạn phúc của mình không? Với Sở Kinh Dương - người luôn yêu cô tha thiết- hay với người chồng "hợp đồng” Lâm Tự- người đã mang lại cho cô quá nhiều tổn thương nhưng cô lại không thể ngừng yêu anh?

Nơi cuối con đường:

Thời đại học Lâm Nặc từng có được tình yêu với Từ Chỉ An – một chàng trai xuất chúng, ưu tú đa tài trong trường nhưng do hoàn cảnh gia đình mà luôn cảm thấy tự ti. Ở bên Từ Chỉ An, Lâm Nặc không tìm thấy cảm giác yêu thương chiều chuộng mà ngược lại cô chính là người chủ động kiếm tìm cảm giác đó. Tình cảm giữa hai người bắt đầu xuất hiện những vết rạn do lý tưởng và suy nghĩ của hai người không nhau. Vết rạn đó ngày càng sâu thêm kể từ khi có sự xuất hiện của Giang Doãn Chính.

Chính dáng vẻ không bao giờ tỏ ra yếu đuối của Lâm Nặc đã thành công trong việc khơi dậy niềm ham muốn bảo vệ của Giang Doãn Chính. Anh khiến cô tìm thấy được niềm khao khát được yêu thương che chở mà bấy lâu không có được khi ở bên Từ Chỉ An nhưng cô vẫn kiên quyết không để mình rơi vào lưới tình của anh. Giang Doãn Chính rất tự tin rằng trong cuộc chơi này anh chính là người thắng cuộc dù anh biết giữa anh và Lâm Nặc vẫn còn tồn tại Từ Chỉ An.

Rất lâu sau, Lâm Nặc vẫn cho rằng trên thế gian này không thể có hai chữ “nếu như”. Cho dù Từ Chỉ An quen cô trước, nhưng đến phút cuối cùng, cô vẫn tiến đến cạnh Giang Doãn Chính. Âu đó cũng là số phận.

Giang Doãn Chính là người bạn trai tuyệt vời hoàn hảo, anh mang đến cho cô tất cả mọi thứ nhưng duy chỉ một thứ Lâm Nặc cũng như bao cô gái khác hằng khát khao nhất thì anh lại chẳng thể đáp ứng. Bởi vì anh là một cơn gió tự do không muốn bị hai chữ “hôn nhân” giam cầm.

“Tất cả mọi thứ em cần, anh đều dành cho em cả, chỉ cần em ở bên anh thế này, em còn điều gì không hài lòng?”

“Cảm ơn anh, đã cho em tất cả tình cảm khiến người khác phải ngưỡng mộ, nhưng giờ thì em phải rời xa anh!”

Hai năm sau, Từ Chỉ An quay về, ba người gặp lại nhau và câu chuyện dang dở lại được viết tiếp……

Bình luận

Nhưng vì sách sắp xuất bản nên dịch giả ko dịch nữa làm mình cũng hết truyện coi. T__T  Đăng lúc 13-5-2012 04:12 AM
Mình chưa đọc Trần Thế nhưng đọc một nửa của Nơi Cuối Con Đường rồi. Truyện hay và nhẹ nhàng, logic giống Không Thể Thiếu Em vậy đó, Tsubasa. ^^  Đăng lúc 13-5-2012 04:11 AM
nhưng hinh như Trần thế chưa xuất bản bạn ui  Đăng lúc 11-5-2012 08:29 PM
nghe nội dung có vẻ hay đó bạn, để khi nào mình có time mình sẽ type  Đăng lúc 11-5-2012 08:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 11-5-2012 08:57:18 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn đã type truyện share cho mọi ng :D
mình muốn xin phép bạn đăng truyện này lên alobooks.vn đc không?
mong sớm nhận đc trả lời của bạn :D

Bình luận

okie, k sao mình hiểu mà :D rất cảm ơn bạn đã chia sẻ truyện :d  Đăng lúc 12-5-2012 05:17 AM
hic, vậy là liên quên đến bản quyền thì hok được rồi, bạn thông cảm nha...  Đăng lúc 11-5-2012 04:20 PM
Ko được bạn ơi, vì lý do bản quyền nên bạn vui lòng đừng mang sang web khác. Bạn thông cảm!  Đăng lúc 11-5-2012 10:36 AM
uhm, bạn cứ post đi  Đăng lúc 11-5-2012 09:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 8-5-2012 12:26:45 | Chỉ xem của tác giả
Hoàn rồi , hoàn rồi ..Tks bạn nhiều nhé :) Type năng suất thật.

Đọc truyện này mình không thích Đới Ngải Linh - một người đàn bà tham vọng có tiền có tài nhưng mưu mô nham hiểm , thêm cả anh chàng Ôn Bạch Lương kia nữa , trẻ tuổi có năng lực mà chấp nhận bán rẻ danh dự đi làm người tình cho bà cô già kia . Một người cần tình còn một người cần tiền tài địa vị ..có lẽ xã hội bây giờ ko thiếu những con người như vậy .Chỉ là mình thấy không chấp nhận được , có cảm giác ghê sợ .

À , nếu có time mình mong bạn type bộ "Mỹ mãn đệ nhất thiên hạ " của An Tư Nguyên nhé :X , bộ đó m ko mua đc mà cũng chả thấy ở site nào đăng full hết >"<
Hoặc không thì bạn cùng mình type bộ hải thượng phồn hoa của Phỉ Ngã tư tồn đc ko , m đang muốn type bộ đó cho mn cùng đọc :)

Bình luận

hic, cuốn Mỹ mãn đệ nhất thiên hạ nghe nói cũng hay, bạn chụp ảnh gửi mình type được hok? chứ ở mình hok có mà mua nơi  Đăng lúc 9-5-2012 08:23 AM
bộ MMĐNTH m mượn được của con em rồi :) tks bạn  Đăng lúc 8-5-2012 08:59 PM
hic, cuốn Mỹ mãn đệ nhất thiên hạ chưa có trên alezaa nên mình hok type đc nàng ạ, ở mình cũng hok thấy có sách nên mình toàn mua trên đó thui...  Đăng lúc 8-5-2012 08:02 PM
Mình cũng chán ghét 2 nhân vật phụ này. Nồi nào vung nấy nên mời ở chung với nhau được.  Đăng lúc 8-5-2012 03:57 PM
uh bộ HTPH SE , đọc xong ức chế mẹ kế kinh khủng , gì mà cho nam chính chết nữ chính nam phụ cô đơn >"<  Đăng lúc 8-5-2012 01:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách