Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kazehime
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KBS 2013] 1 Night 2 Days Season 2 (Ep 31 Completed HD, SD | Tuyển trans Hàn)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 14-7-2012 20:50:03 | Xem tất
đã down về xem ngon lành nhưng hơi bùn tí teo là cap mềnh bị xóa đi mất "1 ít" hic hic...
Dù seo cũng rất cảm ơn các mem subteam đã khắc phục sự cố nhanh chóng xuất hàng ep 9 keke ^^

Bình luận

kk ep 11 lại ngàn line nữa cho mấu :X  Đăng lúc 15-7-2012 05:55 PM
:))))))) sặc máu thật đó, ngàn rưởi line cap full cơ mà :)))))))))  Đăng lúc 15-7-2012 08:54 AM
trans ih òi mình đi nhờ sub cho :D  Đăng lúc 15-7-2012 12:18 AM
=]] ta ngồi trans cái đống ấy cũng hoa mắt chóng mặt gần chít đó! à, nhà mình chưa ai trans KJM- Pit a Pat đúng hem nhỉ ^^ mấy ep sau các mem 1N2D hát hò chăm chỉ lém!   Đăng lúc 14-7-2012 09:28 PM
ko xóa thì mình sặc máu đó bạn, 1 tháng nữa mới ra hàng =))  Đăng lúc 14-7-2012 09:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 18-7-2012 06:58:40 | Xem tất
Đây là bài hát trong album mới của Psy feat Sung Shi Kyung. Mọi ng` cùng thưởng thức và ủng hộ cho 2 ng` bạn thân này nhé!!!
Đoạn cuối Shi Kyung lại "Jal ja yo" (Chúc ngủ ngon) . Giọng ngọt thía!! {:274:}
http://www.youtube.com/watch?v=OwiWccC3rnw
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 24-7-2012 13:32:43 | Xem tất
nakyung gửi lúc 23-7-2012 10:31
sáng sớm bay vào nhà để tặng cho ai yêu mến maknae của 2 ngày 1 đêm
trình độ cute c ...

ep này toàn bài liên quan đến chủ đề mùa hè. mình ko ngờ mình lại già thế, bít cả nh~ bài mà JW ko bít {:438:}

Cơ mà thấy anh em JW - SK hay hợp tác vác về rất nhiều cơm! Trong đk thiếu thốn mà lần trc là "bánh gato" cơm giờ lại đc bao nhiu là đồ ăn ~~

Bác PD cũng bùn cười. Dạo này đỡ lắp bắp hơi xưa 1 tẹo nhưng mà đã bắt đầu độc ác vs các thành viên roài! Ng` ta hỏi đường đi ra sao thì buông ngay 1 câu "Ko thích" (ý là ko thèm trả lời) keke

1N2D dù có SS1 hay SS2 cũng như nhau cả thôi, khoản thời tiết quay lưng lại ấy! Bắt đầu thì trời đẹp mà đến chiều thì xầm xì, tối thì mưa to gió lớn. Nếu thời tiết đẹp thì sẽ phù hợp với bài Loving U của Sistar hơn! {:406:}

Bình luận

bản chất của bác Bird PD dần đc lộ diện =))  Đăng lúc 24-7-2012 02:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 27-7-2012 16:52:02 | Xem tất
RyoMin gửi lúc 27-7-2012 16:01
Dạo này 1n2d có vài ep đặc biệt, và theo tin hành lang thì tuần này 1n2d cũng way 1 ep  ...

à, cái tin này hẻm có j` nhìu đâu.
chọn 7 kiều bào đặc biệt tham gia ghi hình cùng các thành viên 1N2D trong... tất nhiên là trong vòng 1N2D {:303:}
Ep này sẽ đc mở màn tại trc KBS (huhuhu cảm động! Lâu lắm rồi mới có màn mở đầu trc KBS! Nhớ quá đi ~~~~~~)
Câu cuối hơn buồn... các thành viên mới tham gia và bắt đầu lại 1N2D ko đc nổi như ss1 T.T

Bình luận

đổi thành viên sao :(, không muốn chia tay ai hết :(  Đăng lúc 27-7-2012 08:44 PM
nghe câu cuối làm ... hết mún nói jì lun. Thanks bạn đã dịch nhé ^^  Đăng lúc 27-7-2012 08:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 27-7-2012 21:40:38 | Xem tất
Dịch từng câu từng chữ thì ng` ta dùng là "các thành viên mới" nhg cả nhà hỉu lầm mất rùi! Thành viên mới ở đây là các thành viên SS2 ấy mà!

Dạo gần đây đọc thì thấy mọi ng` đã ủng hộ 1N2D hơn xưa rùi. Hồi tầm... 10 tập đầu (khoảng mấy tập mình vừa làm xong ý) bị "kêu" nhìu lắm. Bây h thì đã tốt hơn r. Có nh~ ng` ko bít gì cũng nói, cũng có nh~ fan trẻ trung (như mềnh đây), và có cả những bác đứng tuổi là fan lâu ngày của 1N2D cũng lên góp ý, bảo ban, và ko quên nhắn nhủ Fighting, luôn ủng hộ...v..v...v... đọc thấy vui buồn lẫn lộn hì hì!

SS2 bao h cũng áp lực hơn SS1 mà (nếu SS1 làm tốt- rất tốt là đằng khác). Giống bố mẹ giỏi thì con cái cũng áp lực (từ bé) thui! ^^ 1N2D SS1 nói riêng và các chtr khác nói chung bước khởi đầu luôn đầy khó khăn, 1 khi đã vượt qua nó rồi thì mọi chuyện sẽ tốt đẹp cả thôi!

Đấy là lí do nhất là nh~ ng` như bọn mình cứ luôn yêu mến và tin tưởng, ủng hộ 1N2D thì nhất định tình cảm ấy của bọn mình sẽ đc truyền ko cách này thì cách khác đến nh~ ng` bạn đang theo dõi chtr này trên Kites đúng hem ^^ Chắc vì suy nghĩ ấy mà mình từ bỏ cái gọi là "fan âm thầm" để ngồi chọc học bàn phím, chung tay ủng hộ cho chtr mà mình yêu quí ~

Hum nay có chuyện buồn tự dưng lại "dâng trào cảm xúc" làm vài câu :P
*đừng ném đá tại cái tội banana* >"<
Cuối tuần zui zẻ nha cả nhà!

Bình luận

cám ơn bạn, cùng nhau mang 2n1d đến với mn nào ^^  Đăng lúc 27-7-2012 10:16 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
sunshine + 5 Ủng hộ 1 cái!
aliza006 + 5 Ủng hộ 1 cái!
Kazehime + 5 nói hay!
siwang + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 30-7-2012 12:31:55 | Xem tất
Đang xem ep 20. Mới đc chưa đến 2' đầu mà 2 cái tên Shi Kyung - Joo Won đã lại nắm tay nhau đi dạo bên bờ biển roài... Lúc đầu thx "couple" SK-SG cơ. Bây h chắc phải đổi thành SK-JW hê hê

Ep này Bokbulbok bữa tối rất gay cấn, bác Bird PD cứ phát hoảng dần dần còn các thành viên thì lại sung sướng, hi vọng dần dần. Cuối cùng thì... xem thì bít!

Các trò chơi buổi tối để giành chỗ ngủ thì nhẹ nhàng hơn.

Cái mình để ý là sau buổi sáng JM và SK cãi nhau 1 trận, đến chiều tối 2 đứa nó khá hòa bình. Hòa bình ở đây là chăm chỉ nói chuyện vs nhau. SK nói là JM lại reaction lại, JM reaction xong thì SK lại cười vui vì cái over reaction ấy (dù 2 đứa ngồi tít xa nhau nì ~~~). Đến tối bé SK "JM à, ngủ ngon nhé", JM :"SK à, ngủ ngon nhé". Nghe giọng mà thấy 2 đứa nó tềnh thân mến thương.

2 tên cùng tuổi con dê này lắm chuyện thật   Cơ mà 2 đứa nhìn tưởng ko hợp nhau,  chả bao h có thể là bạn. Biết đâu đc dần dần 1 năm nữa, 2 năm nữa ....lúc đó quay đầu nhìn lại nh~ ngày thế này lại thấy mình thật may mắn vì tham gia 1N2D mà có nh~ ng` bạn tốt như thế *mơ mộng thay 1 tẹo*

Lại quay về với Joo Won, thèng bé này Aegyo đầy mình! Kết luận xong. Mấy ông anh cũng thích skinship đầy mình lun. Nhất là anh em nhà Joo Won, Tae Woong. Thèng bé nó đang ngồi 1 xó ở dưới chân các anh, TW gọi lên bảo nằm chung, thế là cute trườn lên "rúc vào" tay Tae Woong roài ôm nằm ngủ hị hị

Với trong trí nhớ tồi tàn của mình thì hình như ep gần đây Joo Won có đứng ôm SK lúc bác Bird PD đang lắp bắp j` đó!

Thế rốt cuộc là thế nào đây? Tềnh cảm hỗn loạn qué!!!

Bình luận

nếu k biết anh Cha có vợ con thì mình nghĩ couple Tae hyun - Tae woong đó :))) thấy anh Tae woong như con gái í hihihihihihi  Đăng lúc 30-7-2012 08:35 PM
Mình cũng thấy là thành viên nào cũng thích skinship. Và 1N2D ss2 có quá nhiều couple, couple nào cũng khiến mình bấn loạn :)))))  Đăng lúc 30-7-2012 05:48 PM
Mình nhìn thấy 2 bạn trẻ nắm tay nhau mà chịu không nổi :))  Đăng lúc 30-7-2012 01:21 PM
có link down ko bạn? mình ko thích xem onl ;))  Đăng lúc 30-7-2012 12:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 22-9-2012 17:52:25 | Xem tất
Nhìn thấy chữ "coming soon" mà ko hề thấy lạ
Cơ bản là cứ 1 ep căm minh sun nghĩa là mềnh phải nhanh chóng trả hàng ep sau sau nữa (trong khi đang định đi ở ẩn đợi bị hò hét mới xuất hiện )
ST bít là tớ vẫn chăm chỉ "theo dõi" show đúng hem ^^
Mọi ngừi cũng cố lên nha ~~!!! *chụt chụt*

Bình luận

*chụt chụt lại*  Đăng lúc 22-9-2012 11:34 PM
cũng biết nữa hen... nhanh nhanh nhá  Đăng lúc 22-9-2012 08:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 9-10-2012 23:43:03 | Xem tất
Mình cũng ko tin đc vào mắt mình là ep 14 đã ra lò :))
Ep này thích nhất là đoạn trốn tìm! hài vô đối ~! Thích mặt của Seung Woo khi bị Jong Min ném gối lắm ý kakaka, ngố ơi là ngố!
Nhưng ST oi, kiểm tra bản HD cho mình với, tiếng lệch hình đó :( Còn bản SD bây h mới dò dẫm down về, ko biết có bị lệch ko ^^ Check giùm mình nhé!!! Ths ST!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 22-9-2013 14:16:58 | Xem tất
Đã hơn 4 năm rồi nhỉ? – Lần đầu tiên mình biết đến 1N2D.
Đã hơn 1 năm rồi nhỉ? – Lần đầu tiên xem ss2.
Mọi thứ trôi qua quá nhanh, khi dừng lại thấy 1N2D đã đi cả quãng đường với mình rồi cơ đấy! Cuộc sống cũng như một chuyến du lịch. Cứ đi, đi mãi trên con đường ấy, ngắm nhìn cảnh vật, gặp gỡ mọi người, trải nghiệm những đặc sản, những văn hóa vùng miền trên khắp đất nước và trên thế giới. Đôi khi có những cảnh đẹp khiến ta chẳng muốn bước chân đi tiếp mà chỉ muốn dừng chân mãi, đôi khi băng qua những đoạn đường đầy gai góc, mệt mỏi, ta lại chỉ muốn chạy thật nhanh qua đóMình đã gặp 1N2D giữa đường và đi với người bạn đó suốt 4 năm rồi đấy!

Ban đầu mình chỉ nhìn bạn ấy từ xa thôi, nhưng dần dần mình muốn tiến thêm một bước nữa về phía người bạn ấy, hiểu bạn ấy hơn và muốn người khác hiểu bạn ấy hơn nữa. Cứ thế đến bây giờ 1N2D trở thành người bạn chẳng thể thiếu của mình. Viết trừu tượng quá chẳng ai hiểu ngoài mình mất. Dù sao thì hôn nay “dở chứng” nên mình mới viết đôi dòng (hoặc ý mình là 1 tràng) về 1N2D.

Ngồi giữa thời tiết nóng bức này vẫn nhớ cái ngày hồi hộp chờ đợi SS2 với những người mình đã biết qua qua.
-Trước hết là chú Su Geun đã quá quen thuộc với mình.
-Anh cả Seung Woo mình chưa xem phim gì của bác nhưng lại xem show Win Win nên biết đôi chút,.
- Sung Shi Kyung với lần tham gia 1N2D ep đặc biệt với khán giả ở SS1 đã để lại ấn tượng rất tốt cho mình nên mình rất kỳ vọng ở chú
- Cha Tae Hyun và Uhm Tae Woong là hai diễn viên nam mà đóng tác phẩm nào mình cũng thích tác phẩm đó! (phim điện ảnh chứ phim truyền hình bị ngại xem).
-Joo Won mình đã xem từ đợt Vua bánh mỳ lận nhưng mình ko thích xì tai mặt nhỏ nên ko để ý đến maknae này lắm.

Xem tập 1 hồi mùa đông lạnh cóng. Mọi người cũng mặc áo rét ầm ầm trên show rồi. Cứ đến tối chủ nhật lại thức đến 1h đêm để kéo về xem cho thỏa lòng mong ngóng cả tuần. Rốt cuộc là đầu tuần nào cũng vác cái mặt thiếu ngủ đến lớp.

Đông, xuân, hạ, thu, đông, xuông rồi lại hạ. Người bạn 1N2D ấy đã thay đổi. Đang thay đổi. Đôi khi người bạn ấy làm mình thất vọng, đôi khi mọi người không thích bạn ấy nữa mà quay lưng đi. Nhưng mình đã luôn tin tưởng người ấy và tiếp tục bước đi trên cuộc hành trình này. Ừ. Vì 1N2D vẫn chưa bao giờ bỏ rơi mình mà. Dù tính nết bạn ấy có thay đổi một chút nhưng bạn ấy vẫn luôn làm mình cười, vẫn luôn nhắc mình nhớ về những quãng thời gian kể từ khi mình biết bạn ấy.

Tuần trước và tuần trước nữa 1N2D thực sự thú vị. Chuyến du lịch với những người bạn của các thành viên. Mình đã xem đi xem lại không biết bao nhiêu lần và đã cười đến đau cả mặt ^^

Không biết subteam đến bao giờ mới dịch đến ep này nhỉ? Mình chỉ hỏi thôi nhé, ko có ý thúc giục gì cả hì hì.

Mình biết subteam rất bận rộn. Người đi làm, người đi học, và không phải một người chỉ phụ trách đúng 1 show. Dạo này ST cũng đã đẩy nhanh tiến độ lên ^^ (làm mình vừa thấy khổ vừa thấy vui. Khổ gì chắc... mình Kaze thấu ^^) Cảm ơn ST nhiều – vì đã ko bỏ rơi người bạn 1N2D này. Và mình dù có bận rộn, dù có đang căng thẳng hay buồn bã tự kỷ...v..v... cũng sẽ không bỏ rơi 1N2D và các bạn đâu.

Chính ep gần đây nhất xem làm mình tự dưng hoài niệm =.=”
Bạn chú Su Geun (chú Byung Man) nói chú Su Geun bao giờ cũng ở bên cạnh tươi cười và làm người khác vui vẻ, nghe tâm sự và giải quyết nỗi buồn cho họ. Nhưng chính chú lại luôn ôm những phiền muộn của bản thân mình vào lòng mà không hề nói cho ai biết. Cậu bé khóc nhè quốc dân, có phải vì thế mà chú dễ tuôn ầm ầm nước mắt không nhỉ? Nhìn đi nhìn lại mới nhận ra mình đã phần nào nhìn thấy gián tiếp phần đời nho nhỏ của chú qua màn ảnh rồi. Từ những tập đầu tiên của 1N2D, chú chẳng hề gây cười tí nào, lại còn toàn bị dìm hàng cho ra rìa. Chú đã thấy mệt mỏi và chán chường, muốn bỏ chương trình biết bao. Nhưng chú Su Geun đã không làm thế. Chú đã tự tin, đã dũng cảm, đã tự mình trải nghiệm và sáng tạo thêm cho những câu chuyện của mình trở nên cuốn hút. Đâu phải từ khi ra mắt chú đã vui tính được như thế này? Chú đã từng tự tin và lép vế người này người kia đấy thôi. Bây giờ chú đã thành chủ xị chương trình, đã chơi các môn thể thao giỏi thế nào, pha trò hay ra sao, đã không hề rời bỏ 1N2Dnếu được gặp chú, câu đầu tiên mình sẽ nói cảm ơn chú vì đã không bỏ chgtr này. 1N2D đối với chú Su Geun có ý nghĩa còn hơn cả mình. Mình hiểu điều đó và lại càng yêu quý chú cũng như chương trình. Trải qua bao khó khăn, vất vả để có ngày hôm nay, chú bây giờ lại lo lắng mình có thẻ trụ trong bao lâu nữa Quãng đời 10 năm của chú đã gắn với chgtr này, và thông qua 1N2D mình cũng đã hiểu thêm về chú rất nhiều. Bất chợt rơi nước mắt khi nghe người bạn của chú nói chú hãy một lần thổ lộ khó khăn, phiền muộn của mình ra đi
1N2D nói chung và chú Se Geun nói riêng, cháu sẽ mãi mãi ủng hộ hết mình ^^

(Lại) nói lời cẻm ơn đến ST (rồi đi ra. {:444:})

Bình luận

tập chú Kim C đi mình cũng hết nc mắt lun :(( chú đi 1 cái thấy chtr cứ thiếu thiếu điều gì đó :(  Đăng lúc 22-9-2013 02:45 PM
Đoạn viết về chú Su Geun làm mình nhớ đến tập chia tay chú Kim C, lúc chú vừa khóc vừa trách chú Kim C mình khóc xướt luôn TT.TT  Đăng lúc 22-9-2013 02:33 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
sunshine + 5 like ^
Kazehime + 5 j đây =)), lo trả hàng đi bòa =))
nakyung + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 10-11-2013 22:06:15 | Xem tất
Suốt 3 hôm kể từ bài báo đầu tiên đưa tin, ngày nào cũng check từng chút một, phía Su Geun bảo ko tham ja nữa, KBS bảo đang bàn bạc cứ loạn cả lên. Dự cảm chẳng lành nhưng bài báo cuối cùng đưa ra đã có xác nhận của cả 2 bên. Tạm biệt nhé người nông dân quốc dân đã miệt mài cần mẫn làm việc cho 1N2D suốt 6 năm nay. Chắc chú rời khỏi chgtr yêu quý này cũng đau lòng như khi cháu biết không thể nhìn thấy chú mỗi tối chủ nhật hằng tuần nữa đúng ko?

Vậy là đã 4 năm kể từ lần đầu tiên mình theo bước chương trình. Đã từng nói, và đã luôn nói nếu không có chú Su Geun thì mình sẽ không xem 1N2D nữa. Chỉ vừa 2 tuần trước mình nhắc lại điều ấy 1 lần nữa. Vậy mà... 1N2D đã bắt đầu nh` sở thích, thói quen và công việc của mình. Từ lúc bận mờ mắt thi ĐH, bây giờ đã bận mờ mắt để tốt nghiệp rồi  

SS3 vẫn còn 2 thành viên nhưng có lẽ mình sẽ dừng lại không xem nữa. Tuy nhiên sẽ tiếp tục theo ST đến ep cuối cùng của SS2. Vẫn biết trong quá trình làm việc chắc tâm trạng chẳng còn gì ngoài sự nuối tiếc quá khứ và ngồi hoài niệm nhưng...CỐ LÊN NÀO!!!!!! Vì ai mà mình đã vào kites??????? Vì chú Su Geun mà! Vì vậy sẽ đi đến cùng với chú Su Geun. Chú và chgtr đã quăng đi bao thứ mình chán ghét, mang lại đầy thứ bổ ích à tươi vui cho mình, còn mình chỉ có đúng 1 chút đóng góp nhỏ bé thế này thôi...Dù chú ấy và chtr chẳng hay biết

Mọi ng` cực kỳ cực kỳ bận rộn nhưng chẳng có ai có ý định bỏ ko làm show này nữa cả. 1 tuần đi học, đi làm mệt mỏi về nhà, nhiều khi chẳng muốn động đến thứ gì nhưng rốt cuộc vì 1N2D mà lồm cồm ngồi dậy bật máy lọ mọ trans từng câu 1...Làm vì điều gì chứ? Tiền à? Ai cho? Vì danh dự à? Ai bầu? Chỉ vì đúng 1 điều thôi. Tình yêu. Vì tình yêu với chương trình nên mới làm show đấy. Lâu dần tự hình thành trong bản thân tính kiên nhẫn và sự chờ đợi. Bây h thấy film ra lâu chẳng sốt ruột và kêu. Vì tự biết film này lời thoại khó và nhiều thế nào, nhân vật nói nhanh ra sao, dân nc khác thức đêm thức hôm sau mấy tiếng là ra lò đc còn dân mình còn có cuộc sống riêng, còn phải nghỉ ngơi chứ ko phải siêu nhân gì

ST cố lên!!!!!!!!!! Luôn ủng hộ ST như ủng hộ 1N2D nơi có Lee Su Geun.

=>>>>> đọc lại thấy như viết nhật ký =.="

Bình luận

Dù show chỉ còn 2 thành viên mình vẫn sẽ tiếp tục theo dõi. Vì mình rất thích các thành viên của ss 2. Thật là buồn khi 7 thành viên ss 2 không đồng hành tiếp:(   Đăng lúc 11-11-2013 03:32 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
suzannenguyenvn + 5 Lâu ko gặp em ^^ Chắc c cũng sẽ bỏ.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách