Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 56993|Trả lời: 61
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Ký Ức Độc Quyền | Mộc Phù Sinh (Hoàn) (Truyện sẽ được phát hành và

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 24-4-2012 22:36:06 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc
Ký ức độc quyền

Tác giả: Mộc Phù Sinh

Người dịch: Gia Gia

Số chương: 12 chap + Vĩ thanh + 2 cái ngoại truyện (nhỏ)
Nguồn: http://namcungdiepy.wordpress.com

Lời giới thiệu:

Có hay không một người trong sinh mệnh của bạn, mỗi một ánh nhìn mỗi một nụ cười, từng câu từng chữ của người đó đều đặc biệt đến thế.

Người đó từng là thầy giáo của bạn.

Người đó từng là thần tượng của bạn.

Người đó cũng được người cùng ngành kính ngưỡng.

Nhưng rồi có một ngày, thân phận của người đó chỉ duy nhất là, your man.”

… … …

Nội dung tóm lược:

Nữ sinh năm ba khoa ngữ văn Anh trường Đại học A – Tiết Đồng trong một lần xem tài liệu trong phòng thi đã bị người thầy trẻ trung “dễ thương” Mộ Thừa Hòa bắt được, từ đó giữa hai người bắt đầu có một “mối duyên nan giải”. Đầu tiên là thầy Mộ đến dạy thế giáoviên đứng lớp môn tự chọn tiếng Nga, Tiết Đồng bị bắt đi học thêm, khiến cô càng ngày càng hận. Nhưng dần già cô phát hiện thầy Mộ là một người thầy có nội hàm và rất có sức hút…. Sau đó, trò Tiết Đồng từ từ nảy sinh tình cảm thầm kín, dùng một câu cổ thi để diễn tả chính là “Trên núi có rừng rừng có cây, lòng ta có chàng chàng không hay.”

Đến khi Tiết Đồng tốt nghiệp, trải qua một số việc xảy ra từ gia đình và trong công việc, cô dần trưởng thành, cũng ngày một hiểu hơn về quá khứ của đối phương, tình cảm mông lung âm thầm bị che đậy ấy từ đó bị vén đi, và ….

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +20 Thu lại Lý do
nhoxsongngu + 5 Cảm ơn bạn
Spica + 5 Ủng hộ 1 cái!
greenrosetq + 10 Cám ơn em

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 5-12-2013 00:23:02 | Chỉ xem của tác giả
Mình vẫn từng nghĩ, mẫu thầy giáo mơ ước trong truyện ngôn tình là Dương Lam Hàng. Có điều, khi đọc "Ký ức độc quyền" mới phát hiện ra, Dương Lam Hàng quá xa xôi, quá hoàn hảo, quá không chân thực. Mộ Thừa Hòa lại khác. Anh không sinh ra trong gia đình quyền quý, không nắm giữ trong tay tài khoản kếch sù hay bản thân ngoài làm người thầy còn đảm đương chức vị Tổng giám đốc của tập đoàn danh tiếng. Anh sinh ra trong một gia đình gia giáo bình thường, có bố mẹ ly hôn, bố lại tự tử. Bản thân anh cũng không sống trong thế giới xa hoa của những tiệc rượu cùng người đẹp. Anh chỉ là một nhà khoa học với lý tưởng và tình yêu dành cho những chân lý vụ trũ phức tạp ấy.
Tôi thích tình yêu anh dành cho Tiếu Đồng. Không phải là sự cưỡng ép như những nam chính bá đạo khác, anh dành cho cô tất cả sự ấm áp mà nhẹ nhàng, từ từ đi vào tim cô cũng như để cô bước vào thế giới của mình. Khi anh ngồi lại 1 mình chầm chập thưởng thức đồ uống mà cô dùng tiền của mình để mời anh, tôi nghĩ, có lẽ lúc ấy anh cho rằng, anh ko thể có được tình cảm của cô, nên đó là sự ấm áp cuối cùng cô có thể tặng cho anh, anh mới càng trân trọng như thế. Khi cô quay lại, nói lời cảm ơn rồi quay đi, hành động đột ngột giữ lấy tay cô của anh làm tôi không bình tĩnh nổi. Cảm giác của anh khi ấy, có phải giống như rất sợ mất đi thứ quý giá trong đời mình hay không, nên mới hoảng hốt đến thế? Và rồi một lần nữa Mộ Thừa Hòa khiến tôi thấy kinh ngạc, và cả tôn trọng, khi anh buông tay không cưỡng ép cô. Không phải không đủ yêu, mà là sợ sự cố chấp sẽ làm tổn hại đến người con gái ấy, sợ cô sẽ sợ hãi mà rời xa anh. Đó không phải đoạn cảm động duy nhất trong truyện, nhưng lại là đoạn khiến tôi suy nghĩ nhiều nhất. Và thấy cảm động rất nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

61#
Đăng lúc 9-8-2013 19:15:16 | Chỉ xem của tác giả
tình yêu của 2 nhân vật thấm từ từ, chứ không mãnh liệt, hay kiểu " tình yêu sét đánh" :D
nó cho mình cảm giác nhẹ nhàng mà sâu lắng. 2 con người đều có những vết xước trong tình cảm, đặc biệt là nhân vật nam chính Mộ Thừa Hòa nên anh ấy không dám bộc  tình cảm của mình, nhân vật nữ chính thì nhút nhát và sợ dư luận nên đã bỏ qua thứ tình yêu thấm dần vào trong tâm trí cô
nhưng may mà sự "khoogn cưỡng lại" được của MTH mà 2 ng có thể đến được vs nhau.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 5-8-2013 12:43:10 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới phát hiện ra NGOẠI TRUYỆN của "Ký ức độc quyền" được t/g Mộc Phù Sinh viết trong truyện "Cũng chỉ là hạt bụi", không biết các bạn có biết không nhưng mình vẫn share link với cả nhà trước, nghe nói đây chỉ là p1 còn 1 phần nữa cơ

http://saharavuong.wordpress.com ... C%A3i-truye%CC%A3n/

Thầy Mộ thiệt là cũng lãng mạn gúm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 4-8-2013 00:48:24 | Chỉ xem của tác giả
Vừa dứt xong bộ này tối wa, có chút tiếc nuối [hết truyện rùi] {:402:}, có chút mê mẩn [tình yêu đẹp thế kia] {:408:} cũng có chúc vui mừng [happy ending] {:398:}
Hổm rài toàn đọc truyện gay cấn, kịch tính, H ồ ạt nên h đọc bộ này lại thấy thích kinh khủng!!! Truyện nhẹ nhàng, dễ thương, dễ đọc nhưng cũng ko kém phần sâu lắng, lãng mạn

Ko bik có phù hợp ko nhưng bản thân mình vẫn muốn dùng chữ "đẹp" để hình dung tình yêu của Mộ Thừa Hòa - Tiết Đồng. Thầy trò thì sao chứ, miễn yêu nhau thật lòng thì vẫn có thể đến với nhau thôi
Lần đầu tiên đọc truyện của t/g Mộc Phù Sinh, thật sự ấn tượng với cách dẫn dắt cũng như là diễn biến tâm lý tình cảm vô cùng logic của t/g. T/g đã thật sự xoáy mạnh vào vấn đề là cái mà cả MTH lẫn TĐ cần là thời gian để chắc chắn tình cảm của bản thân, thật sự diễn biến tình cảm của 2 người rất tuyệt

Vẫn như bao truyện nt khác, nam chính tài hoa, nữ chính bình thường nhưng bản thân mình vẫn nhận thấy rằng TĐ thật sự phù hợp với MTH như thế nào, 2 người sinh ra là để dành cho nhau ra sao! TĐ là người hồn nhiên nhưng rất hiểu chuyện, tuy hơi khờ ["khờ" chứ ko phải "ngu" nhá] nhưng bik rõ những gì nên làm và những gì ko nên làm! Ko như 1 số truyện khác, nam chính perfect nữ chính ngu ngơ cà lơ phất phơ, đọc hết truyện vẫn ko hiểu tại sao nam chính khoái nữ chính mới đau {:432:}
Cho nên mình thích cả MTH lẫn TĐ, nhưng... đương nhiên thầy Mộ vẫn nhỉnh hơn 1 xíu xíu

Mình ko muốn so sánh KUDQ với TLTYCA cũng như thầy Mộ với gs Dương bởi bản thân mình cho rằng 2 nhân vật đều có cái hay riêng, thích cả 2 người

Thanks bạn Gia Gia đã dịch truyện, và thanks bạn rabbitlyn đã post truyện {:414:}. Đã nhờ bạn rinh quyển này sang đây!

Có bạn nào bik truyện vườn trường cute thế này mà cái dạng nam nữ chính ko phải đấu khẩu với nhau thì giới thiệu cho mình với nha!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 22-5-2013 18:15:28 | Chỉ xem của tác giả
Có lẽ vì hồi đi học không được thầy cô yêu quý bao giờ nên đặc biệt thích đọc truyện về tinh yêu thầy trò.
Truyện không dài lắm nhưng mình thấy rất hay. Cảm ơn nhìu bạn edit truyện.
ps: Mọi người có bít truyện j về tình yêu thầy trò hoặc là truyện j nhẹ nhàng một chút giới thiệu mình nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 15-5-2013 16:59:28 | Chỉ xem của tác giả

Tác giả        : Mộc Phù Sinh
Dịch giả        : Nguyễn Thu Phương
Mã sách        : 8935212317511
Nhà xuất bản        : NXB Thời Đại
Năm xuất bản        : T5/2013
Tủ sách        : Sách văn học Amun
Chủng loại        : Văn học nước ngoài
Kích cỡ        : 14.5x20.5 cm
Loại bìa        : Mềm
Trọng lượng        : 750 gram
Tổng số trang        : 512 trang
Giá bìa        : 126.000 VND

Sách được in trên chất liệu giấy xốp Phần Lan và do công ty TNHH Văn hóa Đinh Tị dự kiến phát hành ngày 28-05-2013 tại HN và ngày 03-06-2013 tại TP.HCM.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 10-5-2013 18:04:19 | Chỉ xem của tác giả

Bìa demo của Kí ức độc quyền
đẹp                                                                                                                                                                                                
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 8-4-2013 22:49:19 | Chỉ xem của tác giả
Truyện sẽ được Amun phát hành trong một ngày đẹp trời tháng 4 này
thấy show trích dẫn ầm ầm mà chưa có lịch phát hành cũng như bìa
mình bị buồn khoản này
đợi ôm thầy Mộ về thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 6-1-2013 18:13:40 | Chỉ xem của tác giả
       Ngày mốt là thi 4 môn liên tiếp, đầu óc trống trơn, lên mạng tìm kiếm tìm kiếm một truyện ngôn tình nào đó có chiều sâu một chút để đọc, nhưng mà ngôn tình tràn lan bây giờ..., nhiều truyện rất kém chất lượng, giọng văn (hoặc giọng edit) không hợp gu. Bụp một phát, thử kích vào truyện này, đọc một mạch từ trưa tới tối, công nhận là truyện cũng dài thật.

Mình thích giọng văn như thế này, hơi mang một chút trầm trầm, không hẳn là buồn, nhưng sâu lắng, bởi thế gần gũi với đời thực hơn một chút. Mình cũng không thích kiểu tình yêu sét đánh, nhìn một lần là yêu luôn. Sau vài lần gặp gỡ, đó chỉ là cảm tình, không ghét đối phương, cảm thấy đối phương thú vị, hoặc là ngưỡng mộ, sùng bái... Theo mình, đó không gọi là tình yêu. Tình yêu được hình thành, bồi đắp, lớn dần lên và được khảo nghiệm qua thời gian, năm tháng. Chắc vì quan niệm đó mà Ký ức độc quyền thực sự rất hay với mình. Đọc hơn nửa truyện, mặc dù rất thích câu chuyện, nhưng lại hơi bực mình, tự hỏi Mộ Thừa Hòa chết bầm kia, thích thì bày tỏ đi cho rồi, cũng chỉ là tình yêu thầy trò thôi, Tiết Đồng cũng sắp ra trường rồi, có gì ghê gớm lắm đâu, chẳng lẽ vì sợ định kiến mà dễ dàng bỏ qua thế à...Nhưng đọc đến đoạn cuối, thực sự đã hiểu ra nhiều điều, hóa ra là anh ấy sợ, sợ tình cảm của TĐ cũng chỉ là ngưỡng mộ nhất thời như mẹ mình trước đây, sợ cả những bóng ma ám ảnh trong quá khứ về lỗi lầm của mình...
       Thật may, cuối cùng họ cũng nhận rõ được tình cảm của mình * và cả của nhau nữa * :)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách