Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 117927|Trả lời: 124
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại - Xuất Bản] Hải Thượng Phồn Hoa | Phỉ Ngã Tư Tồn ( HOÀN)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Truyện được đăng với mục đích chia sẻ phi thương mại.

Bản quyền tác phẩm thuộc về nhà xuất bản. Vui lòng không mang đi bất cứ đâu ngoài Kites.vn.

Tên truyện: Hải thượng phồn hoa

Tác giả: Phỉ Ngã Tư Tồn

Dịch giả: Yên Chi

Thể loại : ngôn tình hiện đại ( SE , ngược nhưng HE ở NT )

Độ dài : 27 chương

Công ty phát hành : Công ty sách Bách Việt

Ngày phát hành : 23/04/2012

Nguồn tác phẩm : http://bachvietbooks11.wordpress.com/ + tự type

Giới thiệu sơ lược :

Chúng ta yêu một người, rốt cuộc là vì lẽ gì? Vì người ấy có vẻ đáng thương, vì một nụ cười, vì một lời nói, một sự việc? Hay đơn giản chỉ vì đó là chính người ấy, không phải một ai khác?

Đỗ Hiểu Tô – một phóng viên văn nghệ năng động mạnh mẽ – đóng giả thành y tá chỉ để “săn” được tin tức mới nhất, để rồi gặp được bác sĩ khoa ngoại Thiệu Chấn Vinh như thể vận mệnh đã sắp đặt trước. Đối mặt với bác sĩ Thiệu vừa hoàn hảo vừa dịu dàng, Hiểu Tô bắt đầu theo đuổi bằng kế hoạch bám sát không rời. Cuối cùng, cô cũng có được tình yêu của anh, nhưng đáng tiếc, hạnh phúc cũng tựa như pháo hoa, không thể nắm giữ trong tay. Ngay vào lúc tình yêu ấy nhận được lời chúc phúc của tất cả mọi người, sự xuất hiện của Lôi Vũ Tranh – anh trai Thiệu Chấn Vinh đã phá tan tất cả hy vọng của Hiểu Tô. Vì tổn thương khi bị phản bội thời niên thiếu mà tự buông thả bản thân một lần duy nhất, cuối cùng Hiểu Tô nhận lấy sự báo ứng vào chính lúc này. Cuộc đời không phải là bất biến, nhưng mọi việc lại vẫn là vô vọng, bởi không ngờ rằng đối tượng đêm hôm đó của cô lại chính là Lôi Vũ Tranh. Đỗ Hiểu Tô nên đi đâu về đâu…

Đây là một câu chuyện về sự chờ đợi, Hiểu Tô cố chấp muốn đợi Thiệu Chấn Vinh, cả cuộc đời này, có lẽ cô sẽ cứ tiếp tục chờ đợi, vĩnh viễn không hối hận. cho nên có lẽ cô không bao giờ biết rằng, ngay sau lưng cô, có một người cũng đang cố chấp chờ đợi, chờ đợi cô ngoảnh đầu nhìn lại.

“Anh bắt đầu yêu cô từ khi nào, bản thân anh không biết, tại sao anh yêu cô, chính anh cũng không biết. cũng như không biết vì sao hoa lại nở, không biết tại sao cầu vồng lại xuất hiện sau cơn mưa, không biết vì sao đứa bé sơ sinh lại cười…”

Từng bông hoa tuyết nhẹ nhàng rơi trong giấc mơ, lặng lẽ, rồi biến mất trên mặt biển. Tất cả chẳng qua chỉ là một giấc mơ, cũng như tình yêu của anh…

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +25 Thu lại Lý do
SG-4ever + 5 truyện rất hay!
p14111995p + 5 Cảm ơn bạn
shinemy1987 + 5 Cảm ơn bạn
greenrosetq + 10 Cám ơn bạn đã chia sẻ

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 8-1-2014 14:10:21 | Chỉ xem của tác giả
Phải nói cốt truyện này khá hay, ban đầu đọc cứ ngỡ Chấn Vinh là nam chính, ai ngờ nam chính lại là Vũ Tranh, đọc thì thấy tội Chấn Vinh và Vũ Tranh thật, nhưng mà đến cuối vẫn không được rõ Hiểu Tô có yêu Vũ Tranh không nữa, mình cứ có cảm giác mập mờ lúc có lúc ko. Truyện nayf cũng rất hay, truyện mình thích thứ 2 sau "Gấm rách" của mẹ kế. Đọc cái ngoại truyện (ko biết phải mẹ kế viết ko) hài dễ sợ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 27-10-2013 22:12:06 | Chỉ xem của tác giả
câu chuyện đầu tiên làm mình khóc nhiều đến thế...cảm xúc khó có thể nói thành lời...thương TCV ko tả nổi {:402:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 16-9-2013 11:27:01 | Chỉ xem của tác giả
juon122 gửi lúc 15-9-2013 23:36
Truyện này hình như chưa đc dựng thành phim mà bạn
Chỉ có mỗi một video fan-made củ ...

truyện này đã thành phim rồi bạn do Lưu Diệc Phí đóng vai nữ chính nhé

Bình luận

Mình cứ tưởng đó chỉ là 1 video fanmade thôi chứ? Hóa ra là phim ah bạn?hihi bạn ơi phim j vậy nhỉ?thak nha!!!!  Đăng lúc 2-12-2013 07:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 15-9-2013 23:36:21 | Chỉ xem của tác giả
haily611990 gửi lúc 31-7-2013 22:51
Câu truyện này là bản thân mình đọc đây là lần thứ hai rồi truyện cũng đã được ...

Truyện này hình như chưa đc dựng thành phim mà bạn
Chỉ có mỗi một video fan-made của hồ ca và lưu diệc phi thôi mà
Hi vọng nếu có làm thành phim thì cho hồ ca và lâm y thần đóng. Đang xem thiên ngoại phi tiên và bấn cặp ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

121#
Đăng lúc 15-9-2013 22:46:56 | Chỉ xem của tác giả
Các bạn cho mình hỏi, cảnh gặp gỡ đầu tiên của Vũ Tranh và Hiểu Tô có được tác giả miêu tả không nhỉ, hay chỉ là những mảnh kí ức nhỏ nhoi của hai nhân vật chính. Vì mình đọc mãi mà không thấy nói về cảnh hai người gặp nhau lần đầu như thế nào?

Bình luận

tác giả chỉ miêu tả qua đoạn anh Lôi hồi tưởng lại thôi bạn ah.  Đăng lúc 2-12-2013 07:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 31-7-2013 22:51:50 | Chỉ xem của tác giả
Câu truyện này là bản thân mình đọc đây là lần thứ hai rồi truyện cũng đã được dựng thành phim nhưng mình vẫn thích mạch truyện theo văn phong viết của tác giả hơn bởi nó luôn mang lại cảm xúc vẹn toàn trong tất cả dù hạnh phúc hanh đau thương dù đã đọc lại lần hai nhưng lần nào mình cũng rơi nước mắt cho tình yêu ấy có lẽ cả tác phẩm mình chỉ mỉm cười duy nhất là lúc kết thúc của truyện là hình ảnh baby ra đời là cách cậu bé muốn gắn kết ba mẹ mình, cách cậu cổ vũ ba mình hay chút gì đó ngô nghê của Thiệu Chấn Vinh mới làm bản thân mình có chút ấm áp hạnh phúc, một câu truyện hay ý nghĩa cái đau trong tình yêu này đáng để người ta nhớ tới đáng để trái tim mỗi người trân trọng nâng niu,

Bình luận

Mình cũng đọc truyện này 2 lần rồi, cảm xúc ko "kinh khủng" như lần đầu tiên khi mà còn phải chờ từng chap ra. nhưng dù là lần 2 thì vẫn thật...muốn lần 3 heh   Đăng lúc 2-12-2013 07:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 19-7-2013 07:42:24 | Chỉ xem của tác giả
Ài, cuối cùng vẫn chẳng đâu vào đâu hết ý, chán thật, đã đến thế rồi mà chẳng iêu đc, tiếc chết mất đi. {:430:} Mấy anh e nhà ấy cá tính thật đấy, a nào tớ cũng kết hết.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 4-6-2013 09:28:51 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu tiên mình đọc một câu chuyện mà cảm thấy day dứt và đau lòng như thế
Đau cho tình yêu của Chấn Vinh và Vũ Tranh
Và bất lực cho tình cảnh của Hiểu Tô
Mặc dù ngoại truyện đã cho thấy kết cục sau này của hai bạn nhưng mình vẫn mong sẽ có một cái kết hoàn hảo và không áy náy như thế
Thương cho Vũ Tranh với tình yêu phải chờ đợi
Cảm ơn bạn đã đăng truyện nhé
Chào thân ái và xây dựng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 11-4-2013 15:59:00 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn jjno1 đã chia sẻ truyện nhé. Mình rất thích tác phẩm này. Nếu không đọc ngoại truyện thì thật sự quá đau lòng và hụt hẫng với kết thúc truyện. Nhưng với mình đó chính là kết thúc hợp lý nhất, đúng đắn nhất. Hầu như các bạn đều thích nhân vật Lôi Nhị hơn, mình cũng thế {:180:}  Nhưng mình thực sự rất ngưỡng mộ TCV và thích nhất là câu nói "Thì ra tình yêu chỉ đơn giản thế này, bình dị thế này. Chỉ là muốn cô ấy ngủ bên cạnh mình, cả cuộc đời chẳng phải lo nghĩ gì."
Thực ra lúc này mình đang rất rất buồn, công việc và áp lực. Tự nhiên muốn viết 1 chút gì đó cho nhẹ nhóm khuây khỏa. Nhớ lại câu này của TVC, tự nhiên thấy lòng mình thảnh thơi hơn rất nhiều. Cảm ơn tác giả, cảm ơn editor, cảm ơn bạn jjno1 rất rất nhiều {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách