Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4556|Trả lời: 1
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Khưu Trạch và Hứa Như Vân đi đầu làm công ích, quyên góp sách giúp đỡ trẻ em ngh

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 26-6-2012 04:16:34 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem ngược lại |Chế độ đọc
Khưu Trạch và Hứa Như Vân đi đầu làm công ích, quyên góp sách giúp đỡ trẻ em nghèo

Chiều ngày 25 tháng 6 tại Đài Bắc, Khưu Trạch và Hứa Như Vân đã tham gia buổi hoạt động công ích, với hy vọng góp một chút sức lực nhỏ nhoi của mình giúp đỡ trẻ em vùng xa xôi. Cả hai đều tự quyên góp bộ sưu tập quý giá của mình kèm chữ ký. Khưu Trạch quyên góp bộ sách đua xe ba chiều còn Hứa Như Vân quyên tặng cuốn sách cho trẻ em được chính cô và các chị em tốt (Lý Tâm Khiết, Dương Thái Ni, Gigi Lương Vịnh Kỳ) cùng sáng tác.

Khưu Trạch bày tỏ: "Chúng tôi hy vọng thông qua hoạt động lần này, sẽ càng có nhiều người tham gia làm từ thiện, giúp cho trẻ em vùng xa xôi có thêm chi phí để các em có thể thực hiện ước mơ của mình, được lớn lên trong bình an!"
Hứa Như Vân: "Hoạt động lần này rất có ý nghĩa, hiện nay trẻ em cần thêm tình thương và sự quan tâm của mọi người, tôi hy vọng các em được trưởng thành trong môi trường tốt hơn."

Trong giới nghệ sĩ Khưu Trạch nổi tiếng đam mê đua xe F1, làm từ thiện lần này anh cũng quyên góp sách đua xe. Nhưng Khưu trạch lại nói tương lai không muốn những đứa trẻ chọn con đường mạo hiểm này: "Tôi cảm thấy đua xe này cũng cần duyên phận, có những cậu bé mới 6,7 tuổi đã bắt đầu tập đua, như vậy không phải quá cực đoan sao? Bởi vì chính bạn đang đặt mầm non của đất nước vào tình trạng nguy hiểm."

Khưu Trạch cho biết nếu trong tương lai con anh ấy cũng có hứng thú đua xe, khi ấy người làm cha đương nhiên sẽ ủng hộ "Nhưng mà không cần quá sức vì tôi sẽ rất lo lắng cho nó, thứ hai vì đua xe thực sự quá đắt!"

Source: http://twent.chinayes.com/Content/20120625/kfl09lhufunmk.shtml
    Vtrans: [email protected]
     [Kites.vn] Tin tức được thực hiện bởi thành viên Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
coliavn01 + 5 Xì tai của Roy đẹp quá :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 26-6-2012 04:17:53 | Xem tất

chinayes
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký