Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 40738|Trả lời: 161
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Ba thiên kim nhà họ Hạ/ 夏家三千金/ Trương Mông, Khưu Trạch, Đường Yên, Trần Sở Hào

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#

Tên tiếng Hoa: 夏家三千金
Tên tiếng Việt: Phần 1 ( Ba thiên kim nhà họ Hạ) , Phần 2 ( Ái tính Chân Thiện Mỹ)
Năm sản xuất : 2010
Công ty sản xuất: Công ty truyền hình trách nhiệm hữu hạn Thượng Hải Tân Địch Gia
Nước sản xuất: Trung Quốc
Số tập: 80 tập (40 tập đầu tựa đề là Hạ gia tam thiên kim, 40 tập sau là Ái tình Chân Thiện Mỹ)
Thể loại: phim tình cảm thành thị
Thời gian công chiếu: 22/1/2011
Đạo diễn phối âm: Liêu Tinh, Trương Vỹ
Đạo diễn: Thẩm Di
Địa điểm quay: Hạ Môn, Bắc Kinh

Nội dung: Gia đình của đổng sự trưởng một công ty kiến trúc Hạ Chánh Tùng và vợ là Vu Tịnh có 2 cô con gái xinh đẹp ngoan ngoãn là Hạ Hữu Thiện và Hạ Thiên Mỹ. Nhưng trong quá khứ Hạ Chánh Tùng không ngờ mình còn một đứa con gái riêng là Dương Chân Chân với người yêu cũ là Dương Liễu.

Mâu thuẫn xảy ra khi Hạ Hữu Thiện và Dương Chân Chân cùng yêu một kiến trúc sư trẻ là Chung Hạo Thiên. Hạ Hữu Thiện dùng mọi thủ đoạn gây chia rẽ tình cảm thanh mai trúc mã giữa Chân Chân và Hạo Thiên, kể ra quan hệ với Hạo Thiên và có một đứa con.

Bên cạnh đó, Thiên Mỹ cũng gặp trắc trở trong tình yêu với Nghiêm Cách giám đốc trẻ của một công ty xây dựng.
khi cô người yêu của anh trở về sau ba năm đi biệt tích
Liệu những mâu thuẫn này sẽ được giải quyết như thế nào?

Diễn viên:
Trương mông- Dương Chân Chân
Trần Sở Hào- Chung Hạo Thiên
Khưu Trạch- Nghiêm Cách
Đường Yên- Hạ Thiên Mỹ
Thích Vy- Hạ Hữu Thiện
Tử Chính Hy- Vai Nghiêm Lực Hằng
Cùng một số diễn viên khác

Nguồn: baidu
Người dịch:yeukhangvy_89

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
emperor63 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

161#
Đăng lúc 1-6-2013 18:49:08 | Chỉ xem của tác giả
Mình mất cả tuần xem hết 80 tập phim này mà càng xem về sau càng đuối. Nội dung càng về sau càng k cuốn hút.
Hữu Thiện ác vậy mà xoẹt, có 1 tập đc tha thứ luôn mới ghê, xoẹt 1 phát nữa lấy đc bạn bác sĩ tâm lý mà chả thấy yêu đương j sất ở đây (có tí cảm tình hồi bé chưa đủ à)
Trân Trân và cô út thì đúng số xui gặp ngay 2 tên đàn ông nhu nhược. Mình ghét cà Hạo Thiên lẫn tiểu Nghiêm.
Cuối cùng có mỗi em trai tiểu Nghiêm là vớt vát lại thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

160#
Đăng lúc 31-5-2013 18:43:40 | Chỉ xem của tác giả
ko biết bạn nào còn link down của phim này ko nhỉ ??? chỉ mình với từ lúc bấn cặp Đường Yên với Khưu Trạch tìm hoài mà ko thấy hồi trước có xem phim này trên tivi nhưng ko chú ý đến diển viên lắm h mún coi lại wa đi Phim cực hay nhaz mình còn nhớ có lúc bỏ cả tiệc thôi nôi của nhà hàng xóm để coi đc tập ngày hôm đó Mong các bạn giúp đỡ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

159#
Đăng lúc 26-5-2013 08:56:02 | Chỉ xem của tác giả
BaoBei gửi lúc 25-5-2013 21:37
Cho mình hỏi phải phim này kết thúc có 3 cặp không vậy?
Trân Trân với Hạo Thiên
Thiê .

Chân Chân chứ không phải Trân Trân bạn nhé.
Đúng rồi phim kết thúc 3 cặp viên mãn như bạn nói đó, nhưng cặp nào cũng hại não mình cả. Nhớ ngày trước xem phim này, ấn tượng tốt đẹp nhất của mình cuối cùng chỉ dành cho mỗi bác Vu Tịnh, mẹ của Thiên Mỹ. Người đâu mà phúc hậu, dịu dàng, hiểu chuyện, cả phim chỉ cảm thấy dễ chịu những lúc có bác này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

158#
Đăng lúc 25-5-2013 21:37:42 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi phải phim này kết thúc có 3 cặp không vậy?
Trân Trân với Hạo Thiên
Thiên Mỹ với Nghiêm Cách
Còn chị Hữu Thiện với cái anh cứu Trân Trân phải không zạ?Tại mình không có thời gian xem phim nên không biết kết thúc ra sao nữa….
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

157#
Đăng lúc 12-5-2013 22:37:05 | Chỉ xem của tác giả
huhu mấy nay bên BTV chiếu này
cơ mà mới sang tập 10 của phần 2 hay sao á
phim này những 80 tập @.@
chủ yếu mình muốn coi diễn biến tình cảm của đôi Nghiêm Cách với Thiện Mỹ thôi
ông Nghiêm Cách cư xử k rạch ròi làm bực mình chết được
có cái đôi này đẹp nhất, muốn coi nhất coi ông này xử sự sao khi biết sự thật
ai có link chưa sub cũng cho mình với nha. Cảm ơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

156#
Đăng lúc 23-4-2013 19:23:43 | Chỉ xem của tác giả
cho mình hỏi phim này có sub đủ bộ chưa,ở đâu zậy?
tháng trước xem trên youtube tới tập 30 là không thấy up nữa
hôm nay zô coi thử cũng chưa thấy lun
ức chê ghê,đợi có chắc quên hết nội dung các tập đã coi quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

155#
Đăng lúc 21-2-2013 20:03:55 | Chỉ xem của tác giả
các ad cho mình hỏi là khi nào phim này mới up zậy...
ngóng quá à...
xem được có 2 tập mà giờ tìm không thấy nữa

.......thank all......
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

154#
Đăng lúc 1-2-2013 22:22:27 | Chỉ xem của tác giả
Đọc qua nội dung và xem được mí tập thì thấy rằng, đây giống như kịch bản thu ngắn lại của phim "Tấm lòng cha mẹ" từng chiếu trên VTV9 rùi đó. T_T Xem cái phim đó xong đã tức nổ đom đóm mắt ra ùi, h chắc khỏi cần xem tiếp quá vì tình hình có thể coi là sẽ tiếp tục ức chế nổ đom đóm lần thứ 2. Haizzzz, nhận xét ra thì cả 2 phim Trạch Yên đóng cặp vs nhau thì đều là bản remake lại của phim Đài Loan là seo???
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

153#
Đăng lúc 28-11-2012 16:38:35 | Chỉ xem của tác giả
LamMuoiMuoi gửi lúc 29-9-2012 22:04
Ừ, tại mình tính là do xô đẩy mà hại mẹ Chân Chân chết, chứ mình không tính là  ...

Em xem phim này còn chửi nhiều hơn cả hồi xem tân dòng sông li biệt

Em chỉ mong Chân Chân làm sao mà đập tan cái bộ mặt cay nghiệt của mấy người đó đi, hức hức

Bị mù, mẹ chết, dì bị ngã ... là do lỗi chị ấy sao, bị như thế mà con ng ta ko thù hận thì còn là người ko

Trước hết phải trị tội gã phụ tình Hạo Thiên

Sau đến xử bà chị Hữu Thiện nặng nhất, gây ra bao nhiêu oan trái, vậy mà ng ta vẫn thứ tha @@

Cái kịch bản nó cố tình làm cho đến cao trào quá đáng ấy mà

Thêm cái bác Nghiêm Cách ba phải, để mợ ng yêu cũ dắt mũi nữa

Nói của đáng tội, nhà em mà làm phim này chắc em ung thủ mất @@

Bình luận

ss tim nhiều ngăn lắm,chưa mê ai tới nỗi ko bỏ dc ^^  Đăng lúc 28-11-2012 11:07 PM
dạo này mê zai Thái nên bỏ bê Roy à ^^  Đăng lúc 28-11-2012 10:58 PM
ý ss là bài này lâu rồi á ^^  Đăng lúc 28-11-2012 08:26 PM
trời,em ở đâu chui ra mà giờ này còm cái bài từ đời nảo đời nào của ss thế?^^  Đăng lúc 28-11-2012 05:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

152#
Đăng lúc 26-11-2012 01:15:20 | Chỉ xem của tác giả
mặc dù cũng là fan Trạch Yên nhưng

không thích kiểu tóc này của Roy tí nào giống Thiên Kỳ đẹp zai hơn

hơn nữa, phim này Chính Hy dễ thương lắm (đẹp zai hơn lúc đóng Như Phong ), đối với Thiện Mỹ (Đường Đường) rất là tốt, đúng cái kiểu âm thầm hi sinh của Như Phong luôn ))

nên e thấy thích Lập Hằng với Thiện Mỹ hơn là Cách Mỹ )

Bình luận

theo mình biết thì trên youtube đang làm bộ này, nhưng thiếu người nên tiến độ ra phim hơi chậm, đành chịu khó chờ vậy =((( chắc sẽ ra tập mới sớm thôi ^^  Đăng lúc 28-3-2013 09:40 AM
@ahnybt: mình xem tập được tập k hà =))) vs cả mình k xem bản tiếng Việt nên k rõ  Đăng lúc 28-3-2013 09:39 AM
Bạn ơi bạn xem phim này ở đâu vậy có bản tiếng Việt k? Mình xem trên youtube mới đến tập 30 thôi, hóng xem tiếp quá mà tìm mãi chẳng thấy  Đăng lúc 28-3-2013 09:25 AM
Tính cách NGhiêm Cách đáng ném đá, đáng ghét kinh =.=  Đăng lúc 28-11-2012 04:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách