Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Keo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Band] ShinHwa - 신화 - ღ Shinhwa Kites House ღ 12jb ~ WE~ daebak _ Sniper All-kill ♫ Tuyển nhân lực subteam cho nhà Shinhwa Kites House page 820

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 24-9-2013 22:31:18 | Xem tất
SHINHWA BROADCAST CONFESSION
1, Lịch sử biết đến Shinhwa
Mình là 1 E.L.F lâu năm chắc cũng được khoảng 5 năm rồi đấy  và bây giờ vẫn là E.L.F. .Và bây giờ mình chưa dám nhận là Shinhwa Chanjo nhưng mình rất yêu quý và tôn trọng họ chắc được khoảng gần 2 năm rồi.Biết đến Shinhwa là tiền bối của Suju từ hồi còn ở SM,lúc đầu thấy ảnh mấy anh mình thầm nghĩ sao mấy anh già rồi mà đẹp trai phong độ thế nhỉ.Đến khi các anh comeback với album thứ 10 thì thích bài Venus với On the road  điên đảo.Và cứ thế mình nghe lại các bài hát cũ,xem lại những show truyền hình thực tế của Shinhwa rồi nhận ra mình thích lúc nào không hay.Khi xem Win win với Radio star mình cảm nhận được những nỗ lực tuyệt vời vượt qua những khó khăn và đặc biệt là tình cảm anh em,bạn bè của họ.Nói thật là khi xem mình đã khóc trên hết là mình cảm phục họ.Dù họ có những lúc bất đồng,cãi vã thậm chí là đánh nhau thì cuối cùng họ vẫn ở bên cạnh nhau tạo nên Shinhwa của ngày hôm nay.Mình tự nhiên cảm thấy Suju cũng có nét gì đó giống họ mong rằng sau này Suju cũng đi được con đường dài như vậy.

2, Shinhwa Broadcast – 1 chặng đường
Khi Shinhwa chuẩn bị ghi hình cho Shinhwa broadcast họ đã lựa chọn 1 chương trình cáp mà không phải trên đài truyền hình quốc gia nhưng họ có thể tự do thể hiện mình hơn.Mình theo dõi show từ số đầu tiên cho đến chặng đường tập 60 vừa xem tuy có vài tập chưa có sub để xem.Suốt ngày mình đi lùng Vietsub để theo dõi chương trình qua 3 format.Và ấn tượng nhất đối với mình là những tập đầu.Ở đó Shinhwa tự do thể hiện mình ghi hình chỉ có các thành viên với nhau thỉnh thoảng mới có khách mời mà toàn nhóm mình thích(không biết là đã xem đi xem lại ep 28,29 có Suju bao nhiêu lần rồi nữa keke có 2 tình yêu mà).
Và những tính cách của họ dần bộc lộ qua các show.Có thể nói là phá vỡ cảm giác ban đầu của mình về họ.Mình dần quen với hình ảnh 1 leader không phải là lạnh lùng kool nữa mà là 1 Mun Jung Hyuk 4D,thích skinship với các thành viên.1 Dong hole có  những trò đùa bị mọi người trêu trọc(thích nhất anh trong tập hùng biện);1 Minwoo đời thường không kool như trên sân khấu, 1 hyesung ngại ngùng,1 Junjin thật thà hay làm trò,1 maknae Andy dế thương nhưng khi hóa thành Zomdy thì buồn cười đau cả bụng.Có rất  nhiêu tập đáng nhớ với mình có thể đó là tập phẩm chất Shinhwa, tập làm với mấy đứa bé,tập kiểu Family outing,tập camera ẩn của Eric, tập kênh thời trang và tất nhiên là cả tập với Suju…nhiều qua mình không kể hết.Các thành viên đã gạt bỏ những ngượng ngùng lúc ban đầu mà tự nhiên ghi hình.phá bỏ hình tượng của mình để làm cho show thú vị hơn,đặt cái tôi cá nhân xuống.Đó là những nỗ lực rất lớn của các members.1 Hyesung ngượng ngùng ngày đầu trở thành 1 Shinbrif, 1 Eric nam tính suốt ngày bị bắt giả gái,1 Minwoo bị ông Eric gọi là Special stupid nữa chứ.
Sang đến 2 format sau thì mình cảm nhận được sự ham học hỏi của họ.Mà mình nhận ra có vẻ như họ làm việc gì cũng có năng khiếu thì phải từ thuyết trình,đóng phim,múa bale đến nấu ăn.Dù vẫn thích chương trình mà phần 3 lại không có Dongwan thì đối với mình phần 1 vẫn là hay nhất
Bây giờ vẫn chưa biết khi nào show quay trở lại nhưng dù thế nào vẫn vỗ tay nhiệt liệt chờ đón.Mong  chương trình ngày càng thú vị và thu hút được nhiều khán giả.

3.Viết cho 1 leader 4D
Thành viên mà mình ấn tượng nhất là Eric.Đầu tiên thì ấn tượng với vẻ cao to đẹp trai,lạnh lùng,rap hay của ông trên sân khấu.Nhưng càng xem thì càng biết ông ấy 4D bỏ xừ,toàn làm những hành động khó hiểu,thích skinship.Tội nhất là khi ông ấy than cô đơn không ai chơi phải chơi với cún cưng nữa chứ.Ấn tượng nhất chắc là khi ông ấy giả gái lúc đầu thì than không làm về sau thì lúc nào cũng diễn nhiệt tình luôn.Giờ ngồi nghĩ lai tập múa Ấn Độ với tập Kênh thời trang mà không khỏi bật cười.Khi đứng với  các thành viên Eric không nói nhiều mà chỉ nhìn các thành viên khác với ánh mắt ấm áp,lắng nghe họ.Thông qua các show biết được những việc mà Eric làm cho Shinhwa  mình cảm thấy càng cảm phục hơn.Trong tập camera ẩn Eric bị các thành viên lừa hết lần này đến lần khác bị chịu phạt(mà toàn những hình phạt oái ăm nhất là mặc váy giơ chân ấy) khi biết được sự thật thì mặt ngơ ngơ chả có biểu hiện tức giận gì.Khi xem đoạn băng các thành viên nói với mình tuy không biểu lộ cảm xúc gì nhưng minh biết chắc chắn anh đang cảm động lắm với tình cảm của cả nhóm với mình.
Mình thích cả couple Dầu-Nước nữa.Mình không phải hủ nữ nhưng thích cách biểu hiện của họ.Dù hay chảnh chọe,nói kháy nhau nhưng họ luôn quan tâm đến nhau chỉ là cách biêu hiện hơi khác với mọi người thôi chứa đựng trong đó là tình cảm của hai người bạn thân đặc biệt thôi.keke

P/s:Mình đã lôi kéo thêm 1 đứa bạn cung lớp xem show 2 đứa hay bàn luận rồi ngồi cười với nhau nữa chứ
Mong chương trình sớm trở lại lâu lắm không có show mới để xem buồn chán quá.Mà mong format mới sẽ có Dong hole tham gia vì Shinhwa chỉ trọn vẹn khi có đủ 6 người thôi

Ui lâu lắm từ hồi học cấp 3 mới viết 1 bài dài thế này chỉ mong bày tỏ chút cảm xúc của mình về Shinhwa và chương trình

From:từ một fan cuồng Shinhwa broadcast

Bình luận

em viết hay quá à. ss cũng thích tập shinhwa broadcast có suju lắm đó. ss cũng rất thích suju, hùi xưa còn coi hết tất cả các show suju đo  Đăng lúc 26-9-2013 09:55 PM
ss iu cả 2 nhóm moh hehe, chỉ là thời gian này điên loạn vs mấy chú nhìu hơn thoai  Đăng lúc 25-9-2013 07:50 PM
@cuoithaga92 tớ không hẳn là ship mà chỉ thích thích kiểu 2 người ấy đối xử với nhau thôi  Đăng lúc 25-9-2013 06:56 PM
bạn ơi bạn có ship RS hêm?:)  Đăng lúc 25-9-2013 06:40 PM
lần sau bạn chỉ cần ấn chữ "Sửa" ở phía dưới để sửa bài và sau khi sửa xong ấn lưu lại là đc, nó sẽ ko bị lặp bài đâu ^^  Đăng lúc 25-9-2013 04:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách