Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 88651|Trả lời: 1
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oscar 1994] Forrest Gump - Tom Hanks (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 20-7-2012 12:08:00 | Xem tất
ngày xưa, cách đây mấy năm, mình coi vtv2, chương trình những bộ phim kinh điển, có nói về phim Forrest Gump, thế là tò mò, ra hàng mua đĩa vè coi. Hồi đó chẳng có vietsub mà coi đâu, chỉ có english sub thôi. cả 2 chị em cùng coi, phim hay lắm, 1 con người ngố ngố vượt qua mọi gian khó, trở thành 1 người đàn ông mạnh mẽ hơn, đủ để chở che cho Jenny, cô bạn gái từ thời còn con nít. Phim này có nhiều câu thoại kinh điển lắm, mà mình giờ chỉ nhớ có 2 thôi.
- Life is like a box of chocolate, you never know what you gonna get
- You can judge somebody by her shoes

Mình và em mình đều coi phim này ít nhất 2 lần. Cái chi tiết chiếc lông chim bay lơ lửng ở đầu truyện tượng trưng cho sự may mắn. Vì ở p.Tây người ta quan niệm đó là Luck. Nó đến với ai đó, ng đó sẽ gặp may mắn.
Xem phim này có nhiều cung bậc cảm xúc lắm, mọi người xem đi sẽ rõ. Bản thân mình phải download lại movie này của subteam rồi. Bộ phim yêu quý suốt đời mà. {:406:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-7-2012 10:33:34 | Xem tất
subteam làm sub nhanh khủng khiếp luôn. Mấy ngày trước mới thấy lập thread mà bây giờ đã thấy có sub. Và 1 điều mình không tưởng tượng được là subteam có thể tìm được bản HD của phim này. Thực sự không còn gì để nói ngoài 2 chữ: TUYỆT VỜI
Subteam rất nỗ lực để đem đến cho mọi người 1 sản phẩm chất lượng như thế này, nên 1 member như mình chỉ có thể nói: Cảm ơn rất nhiều từ đáy lòng.
Có thể vì đây là bộ phim mình yêu thích thời thanh thiếu niên nên mới khiến mình xúc động thế này. Mình nghĩ bạn nào xem xong phim này cũng sẽ có những suy nghĩ khác nhau, về cuộc đời thăng trầm của Forest Gump trong phim, cho tới lúc anh ấy thành công.
Phải công nhận tài diễn xuất của Tom Hanks quá tuyệt vời, tuyệt vời kể cả từ giọng nói của nhân vật trong truyện, giọng nói của 1 người bị xã hội coi là disabled in mind. Cả những cảnh anh bộc lộ cảm xúc. Cái cảnh bạn Mod share ở trên, có ảnh anh ấy đứng chắn trước 1 chiếc xe ô tô trong mưa, đó là khi anh ấy phát hiện Jenny, người mà anh ấy yêu đang đi yêu 1 người đàn ông khác. Hình như mình nhớ phim này tới nỗi chỉ cần nhìn mấy tấm ảnh cũng biết nó ở trong bối cảnh nào luôn :)
Phim này mang lại cho chúng ta những cảm xúc cung bậc khác nhau, từ vui vẻ, cười đùa, đến đau đớn, xúc động, đến chan hòa, ấm áp. Có tình yêu đôi lứa, tình bạn, tình đồng đội, tình mẹ con, tình phụ tử, tình yêu tổ quốc và niềm tin vào cuộc sống.
Mặc dù đã comment ở page 1 những khi phim được release, mình vẫn muốn nói rất nhiều :D

Bình luận

mình cũng như bạn!! thanks st rất nhiều!!!  Đăng lúc 12-4-2013 05:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách