Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 20095|Trả lời: 10
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nhật Kí Royallander](✿◠‿◠) Nơi trao gửi niềm tin.(✿◠‿◠)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 1-8-2012 17:41:59 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem ngược lại |Chế độ đọc

- Trong tất cả các bạn ai chắc hẳn cũng đã có cho mình một mối tình đầu tiên, cho dù mối tình đầu đó có bước đến đâu mỗi lần bạn nhớ đến đều mang lại cho bạn một cảm giác thật dịu dàng hay đau khổ.

- Có thể bạn không kiểm soát được mọi trường có thể xảy ra, nhưng bạn hoàn toàn có thể kiểm soát được suy nghĩ và thái độ của mình.

- Mỗi khi đối mặt với thử thách, hãy tìm kiếm cho mình một lối đi chứ không phải một lối thoát.

- Đừng đau khổ với những gì mình không có, hãy biết vui với những gì mình đang có trong tay.

- Giá trị đích thực của sự cho đi không nằm ở món quà lớn hay nhỏ, mà nằm ở tầm lòng của người cho .

- Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình. Chỉ cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý do để cố gắng thực hiện điều đó.

- Đừng quên mỉm cười trong cuộc sống. Nụ cười của bạn mang lại hạnh phúc cho người xung quanh và do đó cũng mang lại hạnh phúc cho chính bạn.

- Con đường học vấn là con đường ngắn nhất để dẫn đến thành công.

- Giá trị đích thực của sự cho đi không nằm ở món quà lớn hay nhỏ, mà nằm ở tầm lòng của người cho .

- Đừng quên, nhu cầu cảm xúc cao nhất của một con người là cảm thấy được tôn trọng.

- Đừng quên tìm cho mình một người bạn thật sự, bởi bạn bè chính là điều cần thiết trong suốt cuộc đời.

--
Phía trên ( chỉ chỉ ) là 1 số câu châm ngôn về cuộc sống mà Shani rất thích. Có lẽ trong cuộc sống của mỗi người, không ngoại trừ những menber của Royalland đều phải đối mặt với những thử thách những gian nan trong cuộc sống.
Ai ai cũng mang trong mình những tâm sự thâm kín, ngững khúc mắc, những niềm vui, những nỗi buồn muốn chia sẻ với mọi người. Cho dù đó là câu chuyện về 1 mối tình đầu đã đi vào quá khứ nhưng vẫn làm cho bạn nhớ nhung, mong đợi hay thậm chí đau khổ. Cho dù bạn là 1 người đang tuyệt vọng, đang không tin vào cuộc sống, không tin vào chính bản thân mình. Cho dù chuyện học hành của bạn không tốt, hay bạn đạt được học bổng ( nếu đc học bổng chia cho Shani ít nhé )rất rất nhiều câu chuyện trong cuộc sống mà bạn muỗn bày tỏ tâm sự nhưng chưa tìm được nơi nào thích hợp thì hay đến với Nhất Kí - nơi trao gửi niềm tin của các bạn.
Hãy nói, hãy bộc bạch, đừng ngại ngùng. Chúng tôi, tất cả thành viên của Royalland sẽ luôn lắng nghe bạn, cho dù đó là
chuyện gì đi chăng nữa.

P/s: Hơi dài dòng văn tự chút, Shani đang dang rộng tay chào đón mọi người đến với Nhật Kí của member  Royalland.

Chúc mọi người luôn vui vẻ

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Nikola3m + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 1-8-2012 18:09:22 | Xem tất
koi_lazy gửi lúc 1-8-2012 18:01
Ta mở hàng trước nhé ^O^

thực ra là cái dòng đầu tiên đập vào mắt ta làm ta đơ  ...

^^

Chủ đề tình yêu em nghĩ luôn luôn là chủ đề xuyên suốt nhiều nhất trong mọi quá trình :"> nên em mới để câu đó đầu tiền đó ss.
Á á, ss khao đi T............T
--------------------------------------------------
Ngày 1/8 Nhật kí của Shani@Royalland
-Là một ngày bình yên
-Là một ngày không hề có sóng gió
-Là ngày đầu tiên của tháng 8, là ngày tôi quên anh rồi.
-Khi nghe người ta kể chuyện, nhắc đến anh, rồi nghe thấy tên anh, lòng tôi lại bồi hồi 1 cảm xúc khó tả. Anh xa tôi rồi, 1 tình yêu chưa bao giờ bắt đầu, nhưng đã phải chia tay.
Tôi vẫn với những cảm xúc như ngày đầu gặp anh, nhưng nay anh tay trong tay với người con gái khác, rồi hỏi tôi, " ngày xưa em có cảm giác gì với anh không" chua chát tôi trả lời anh rằng " em đã có người yêu, tình cảm của em dành cho anh ngày xưa chỉ là của 1 đứa con nít thôy, không đáng để anh bận tâm đâu". Chua xót nỗi lòng, anh làm tôi cảm thấy tủi, cảm thấy mất lòng tin vào "lũ" con trai...
Nhưng anh cứ chờ đó, tôi không vì anh mà đánh mất bản thân mình đâu, hãy cứ là chính anh, và tôi sẽ là chính tôi, như lúc này, không còn chút vương vấn gì đến anh
-Tạm biệt nhé, một thời trẻ trâu!

Bình luận

hà nội em ơiii! Thế còn em?  Đăng lúc 1-8-2012 06:31 PM
hết rồi còn đâu mà khao T.T =.= đợi kết qả thi đợt vừa rồi của ss thế nào đã:))  Đăng lúc 1-8-2012 06:18 PM
ss nghĩ không cần quên hẳn, chỉ cần không còn cảm xúc khi nghĩ vớ người đó là được em ạ :)  Đăng lúc 1-8-2012 06:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 3-8-2012 16:08:28 | Xem tất
Ngày 3/8.

12h đêm đi ngủ
4h sáng dậy
Lên xe, ngủ, đung đưa....
Cuối cùng cũng đã đến HN
hố hố.
Nhà Roy có ai đưa em đi chơi đc hơm?
Em ở tít bên Hồ Đắc Di T^T.
P/s: Em xl chị Niko em quên ko báo với chị là em nhờ chị Koy làm hộ part3 :-<

Bình luận

uhm ko sao đâu em, đi chơi vui vẻ nhé ^^  Đăng lúc 4-8-2012 05:46 PM
hồ đắc di thì gần ss rồi :)). à kưng ơi ^^ đi ăn đồ ăn vặt hơm ^^ ss mới qen đc 1 bạn bên đầm ếch, nhà mở qán ngon lắm ^^ đi hơm đi hơm  Đăng lúc 3-8-2012 05:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 14-8-2012 00:21:29 | Xem tất

Lạng Sơn, 13/8/2012

Đã xa nhà gần nửa tháng để du lịch đó đây, đã đến Hà Nội và điểm dừng chân bây giờ là Thất Khê-Lạng Sơn, theo đúng lịch trình ngày 16/8 sẽ đến Cao Bằng du hí. Vui, tâm trạng rất khác. Đã 12 năm ngồi trên ghế nhà trường, cái đích cuối cùng của cuộc sống này là hạnh phúc, nhưng sao, hôm nay, buồn vậy, có lẽ là do mưa? Mưa ở đây ào ào, ồ ạt đến, rồi cũng nhanh chóng tan đi, cũng giống như tôi lúc này, ngồi, ngắm mưa, chờ cho những đợt sấm, chớp, và sét qua đi, để có thể bất được máy tính lên , ngồi ngắm nhìn màn hình, ngắm nhìn những thứ thân quen, thói quen onl vào mỗi ngày đều đều như thế, ko tách ra được,

Có một số chuyện đã quên, và đang bắt đầu 1 câu chuyện khác. Nhấp chuột vào dòng điểm chuẩn trường ĐH đã thi =)) xao xuyến quá, đợi giấy báo, đợi điểm về, đợi mọi thứ. Có lẽ cần thay đổi môi trường thôy, ở 1 nơi quá lâu, sẽ khiến ta điên mất. Liệu ý nguyện có thành, khi mà rất nhiều người phản đối =((...Đau xót quá...

P/s : Em rất muốn kể rõ cho mọi người nghe, nhưng em lại viết điên điên và liên thiên 1 chút, đợi kết quả cuối cùng sẽ báo cáo với mọi người...Yêu mọi người nhiều ^^

Bình luận

dạy không suôn sẻ thì loằng ngoằng em ạ ^O^  Đăng lúc 15-8-2012 01:10 PM
kiểu người ta tính cho em là lớp đó của em 1 tháng là bao nhiêu, và lấy phần trăm lương tháng đầu. Bt là khoảng 40-50% em ạ =.=. Trường hợp dạy suôn sẻ thì ks   Đăng lúc 15-8-2012 01:09 PM
thế mà năm ngoái em chưa lên =)), năm ngoái dồn dập lớp ^^. Năm nay ss lười đăg kí trug tâm lắm.^^. Để ss dẫn em tới trung tâm thôi ^O^  Đăng lúc 15-8-2012 12:34 PM
cái nhóc này là năm ngoái ss qa trug tâm em ạ =x. Mất phí đấy =.=. Chị sẽ dắt em qa trung tâm:)), chứ chị cũng chả biết bé nào :(. Em dạy đc môn gì =x  Đăng lúc 15-8-2012 12:25 PM
nhớ phanh chân nha:))  Đăng lúc 14-8-2012 07:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 20-8-2012 14:36:53 | Xem tất
Ngày 20/8
^^! Vầu diemthi trả điểm chuẩn, quáng hết cả mắt, ôi trường mềnh có rầu :">
Thật đáng yêu, giờ thì có thể yên tâm là đã đỗ ĐH rầu :">.
Tâm trạng giờ hơi bị hưng phấn, nhưng vẫn còn phần hơi tiếc nuối 1 chút, nhưng ks hết ^^.
Đúng rầu T^T..
Vấn đề nhà ở thật nan giải quá đi :((. Nhà mềnh có ai ở Phan Đình Giót, ở Thanh xuân ko ạ T^T cho em tá túc đi :-<
Lảm nhảm tý, *ngoáy mông* đi ra.. :"> Mai em về nhà với thầy u thôi :x

Bình luận

ô giờ mới yên tâm ư:">  Đăng lúc 23-8-2012 07:34 PM
chúc mừng e !!!!!!!!!!!!  Đăng lúc 22-8-2012 07:44 AM
chúc mừng em nhé ^^  Đăng lúc 21-8-2012 05:44 PM
mở tiệc đi =))  Đăng lúc 20-8-2012 08:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 30-8-2012 23:45:54 | Xem tất
Ngày 30 tháng 8.

Dạo này em hơi bận, không vào tám với mọi người được *cúi đầu*
Tình hình là em đã lấy được giấy báo nhập học, và trường em nhập học muộn nên nửa tháng nữa, tức 15 hoặc 16 em mới đặt chân đến Hà "Lội" :x
Mấy hôm nay, hôm nào cũng cafe, chè, kem, ốc...ôi đủ thứ, đợt 1 này, em là người cuối cùng đi trong lớp nên phải đi chơi, rủ dê chúng nó đi thật nhiều thật nhiều, lên HN sẽ lại là 1 hành trình khác :-<
Phù.
Giấy tờ đi làm thì ko ai làm cho, hết người này đi họp, đến người khác bận, lại phô tô thiếu, nên chắc để gần ngày đi em mới làm ^^.
Sắp đến HN rồi.
Mọi người có muốn ọp ẹp thì lên lịch nầu :x
--------------------------------------------------------------------
ss Luctrang ơi, em ko biết diễn tả bài của ss như nào :x.
chỉ biết thế này thôi >:D<
---------------------------------------------------------------------
Êu mọi ngừi nhều, em vào báo cáo tềnh hềnh thooy, giờ em lại out ngủ đây :x

Bình luận

:-" ô Shani sắp lên HN à  Đăng lúc 31-8-2012 11:48 AM
^^, yên tâm là có off, n mà chờ cả lũ đông đủ và khỏe mạnh đã nhá, ss dạo này ốm yếu xấu gái lắm T_T  Đăng lúc 31-8-2012 08:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 12-9-2012 21:49:38 | Xem tất
Ngày 12.9

Hôm này có 1 tin tốt và 1 tin xấu

Trời ơi, em điện thoại yêu quí của mình hôm nay em ý dở chứng ko lên nguồn, làm mình lại phải mang em ý ra ngoài hiệu để sửa. Òa òa, cái cuộc đời của tôi, sao nó khốn khổ thế này chứ hả zời.

Tin vui là đã biết kết quả thi Timer và đã được vào vòng 2
Giờ chỉ lập đàn cầu khấn cho cái số 4 nó là số của phim Trung thôi.
Hú hú.

Bình luận

chúc mừng em nhé ^^ chúc cái đt của em mau hoạt động trở lại nha ;))  Đăng lúc 15-9-2012 10:32 AM
kòi trượt ss ơi T__T. đt đôi với ss ra hàng rồi à:))  Đăng lúc 13-9-2012 12:11 AM
em ơi, vào rồi à, giỏi quá đi,thế Koi tn hả em ^^  Đăng lúc 12-9-2012 10:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 17-9-2012 19:57:12 | Xem tất
Ngày 17.9
Hôm nay đi nhập học. Ai Chà, vẫn biết là nó sẽ đông nhưng không ngờ nó kinh khủng đến vậy T^T.
May mà xong ngay buổi sáng không thì mình đúng là phát điên lên mất thôi.
Có hơi bị ức chế.
Lúc về viết lên Face nhưng mà ko viết ra ngoài tường, viết trong 1 nhóm nhỏ về sự ức chế của mình, vậy mà có người nói với mình rằng, mới là sv mới đã gọi là bọn r sao. Mình đùa rằng thế em mới viết trong này. Bị đối lại = 1 dòng chữ: viết ở đâu cũng thế, như thế là che đậy sự xấu xí của mình.

Haiz~, Một câu nói mà làm mình cứ nghĩ mãi, cũng đúng thôi, bh chả trung thực được với chính bản thân mình bao nhiêu cả. Cũng đúng, nói ra điều gì thì tất cả cũng là ngụy biện mà thôi,
Thôi, không nghĩ nữa, càng nghĩ càng thấy mình sai lầm, đau hết cả đầu.

Sẽ bắt đầu học từ thứ 6 mà trong khi đó, thư s6 7 8 mình tham gia flashmob chứ, chả lẽ lại bung xao :(

Bình luận

chúc mừng lần nữa, giỏi tóa, bây h thành đại gia rồi em, *bám váy, túm áo*  Đăng lúc 20-9-2012 10:44 AM
chúc mừng e nhé , bé iu :x  Đăng lúc 19-9-2012 10:53 PM
cố lên e  Đăng lúc 18-9-2012 02:57 PM
chả cần quan tâm ng khác nói j e ạ, chỉ cần mình làm j ko hổ thẹn với chính mình là ok !  Đăng lúc 18-9-2012 02:57 PM
ứ cần quan tâm làm gì  Đăng lúc 18-9-2012 01:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 22-10-2012 10:52:04 | Xem tất
em ốm rồi.
huhuuhuhuhuhuhuhuuhuhuh
Mạng lại có...
Có lại mất...
mất lại có
Chưa có cái gì dở hơn cái này...:((

Bình luận

cố lên em, khỏe rùi đi sửa cái mạng lun, giờ lo ăn + uống thuốc đầy đủ + nghỉ ngơi cho chóng khỏe nha em :)  Đăng lúc 22-10-2012 09:14 PM
ốm thế nào cưng, ss ốm mãi chả khỏi, tức quá @@  Đăng lúc 22-10-2012 12:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 16-12-2012 17:09:42 | Xem tất
Em chào mọi người
em nhớ mn quá
dạo này em lười vào nhà quá rồi nhỉ
em xin lỗi ạ
cũng bận bận.
bỏ bê công việc nhà mình
em xin lỗi
Mọi người vui lên đi nhé.
Em sắp xong vụ áo ấm rồi đó ạ :x
Hoãn ngày đi, nhưng mama và papa ở nhà đang không cho em đi T_T
Em vừa đăng kí test nhà K xong, cũng vừa gửi test.
Không biết Aki đã gửi test chưa.
Mong là 2 đứa chúng ta cùng đỗ để về giúp nhà nữa

Nhớ mọi người nhiều.
Qua tết dương em trở lại (sắp thi nhưng ks đâu :)) )

Bình luận

đỗ thì ngập đầu ấy :P, xong vụ áo ấm rùi à?  Đăng lúc 16-12-2012 11:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách