Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Yêu Hận Vô Tận | Tuyết Linh Chi (Ebook) | Đá bay Thụ

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 29-10-2012 19:05:01 | Xem tất
Mình đã biết YHTH từ hè nhưng do cái mác SE và ngược to đùng nên không dám nhảy hố vì đợt ấy tim phổi yếu quá nên không dám.
. E: e6 N# ^0 P/ `! Z1 j" h# {" {©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đợt này tim phổi khỏe thì lại không có thời gian, hôm qua bị bạn D dụ dỗ nên hôm nay đã nhảy hố, và cảm xúc sau khi đọc xong đó là quá thỏa mãn, chuyển ngữ và dịch quá đỉnh :x
©2024 Kites.vn | All rights reserved# \( f1 }: T9 O* ]; l3 r. }
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 F8 K0 S0 R0 N2 w
Mình cực thích cá tính và suy nghĩ của nữ chính, cái kiểu suy nghĩ được mình dịch ra đó chính là "Xoắn, ghét chị thì chị đây cũng ứ cần.", nữ chính từ một tiểu thư lá ngọc cành vàng ngây thơ biến thành một cô gái cam chịu và kiên cường. Mấy ai được cưng chiều và nâng niu và trong người đầy rẫy bệnh tật, từ nhỏ được nâng như nâng trứng lại có thể chịu đựng giỏi như cô, sau khi biết mình chỉ là công cụ trả thù liền rất biết mình biết ta, nhiều lần muốn tìm đến cái chết nhưng vì gia đình nên lại hi sinh bản thân mình. Kiểu cam chịu của cô không hề khiến mình cảm thấy ghét, ấn tượng nhất chính là khả năng chịu đau của cô, lúc bị thương ở tay rồi được MLT chữa, đoạn ấy làm mình cũng sợ hết cả người, ngày xưa thì thuốc tê làm gì có được như bây giờ thế mà cô cũng không khóc lấy một tiếng.
©2024 Kites.vn | All rights reserved; L' l; W2 u$ h/ V4 j+ }( ?) E* c
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 E7 E# w2 Z5 P$ o
Thú thực ngay từ đầu mình cũng không hề ghét nam chính, mình thấy những việc BNN đối xử với UL mình thấy hợp lý, đơn giản nhà họ Uất có thù với nhà họ Bộ như thế, vì nhà họ nên bố mẹ BNN mới mất, rồi còn hiểu lầm UL năm năm, từ yêu chuyển thành hận, từ yêu mà muốn trả thù, nhưng càng ở gần UL thì BNN lại bị giằng xé giữa yêu và hận, rõ là yêu đấy nhưng còn mối thù của gia đình thì sao mà bỏ qua được. Rồi lại còn cái chi tiết máu âm- máu dương nữa, ít nhất là tình cảm của BNN dành cho UL trước khi biết được sự thật này là thật, BNN thật lòng yêu UL, mà khi BNN để cho UL đi thì cũng chính là từ bỏ chuyện máu âm- máu dương này, thà chết chứ không muốn dùng máu của cô.
: g8 z/ J' u( P2 _( P3 m©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved* x2 i) a" M2 N- Y
Cái kết đúng là ức chế quá đi, kết như thế làm mình cứ có cảm giác BNN và UL có duyên mà không có phận ấy, UL mất trí nhớ rồi làm vợ MLT, sau này nhớ ra thì sẽ như nào, sẽ đối mặt ra sao? UL đã không còn hận BNN nữa nên mới tình nguyện chết để lấy máu của mình cho anh, thế nhưng khi lấy lại trí nhớ thì sao, cho dù không hận nữa thì cũng chẳng dám đối mặt với BNN nữa ấy vì đã làm vợ MLT những năm năm, là mình cho dù BNN có tha thứ thì mình cũng sẽ chẳng thể chịu nổi ấy :( Cái kết này mình thấy nó thực sự là SE chứ chẳng phải GE còn cái kết chương 46 mới thực sự là HE, BNN sống nhưng UL mãi sống trong lòng anh, chứ không phải kiểu vừa mong cô nhớ lại vừa không như bây giờ.
©2024 Kites.vn | All rights reserved% i1 H2 v; h4 |- J0 e
©2024 Kites.vn | ; d: F7 @) b. _! C: F0 g4 P8 bAll rights reserved
Lúc đầu thì mình thích MLT quá ấy nhưng đến những chương cuối thì lại cảm thấy thương cho MLT, có được thân xác và tâm hồn UL, nhưng lại không có được UL trong tiềm thức (không biết mình dùng từ này có đúng không) điều này cũng dày vò MLT trong năm năm, tuy bề ngoài thì hạnh phúc đấy nhưng thực sự cái hạnh phúc ấy như bọt biển vì không biết lúc nào UL nhớ lại, và nhớ lại rồi thì sẽ phải đối mặt ra sao với UL.
©2024 Kites.vn | All rights reserved& z1 E  `% J, Z, m! [
©2024 Kites.vn | / V% I4 ]* }5 e0 P; L* ~; GAll rights reserved
©2024 Kites.vn | 3 I! g9 m  i. n4 Y# T  m' o$ oAll rights reserved
Lần đầu viết cảm nhận nên lảm nhảm linh tinh :(

Bình luận

cơ mà SE đâu :-O  Đăng lúc 5-11-2012 12:25 PM
chúng mình giống nhao bạn D ợ B-)  Đăng lúc 29-10-2012 07:51 PM
Thỏa mãn vì truyện hay ;)) còn ấm ức hận tác giả là chuyện đương nhiên =))  Đăng lúc 29-10-2012 07:50 PM
tối nay sẽ ôm lại đọc :)))  Đăng lúc 29-10-2012 07:45 PM
* I love u* thanks Du vì bài này cảm nhận này nhé, cảm xúc của Du cũng khá giống D, khi đọc truyện này, D ko hề ghét BNN, chỉ hơi ghét MLT thôi :)  Đăng lúc 29-10-2012 07:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách