Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1186023|Trả lời: 48
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết- Hắc Bang] Từ Bi Thành | Đinh Mặc (Truyện dịch- Xuất bản ngày 8.11)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 10-8-2012 16:24:45 | Xem tất
Oa hố mới
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 L1 n7 l' m' {( i1 r' ]
e phải nhảy ngay
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 S: o) G/ {$ A* m9 E, T% D
xã hội đen
©2024 Kites.vn | 3 w  q5 t( Z! H8 Q9 c& R2 kAll rights reserved
lại càng làm em bấn loạn
©2024 Kites.vn | , n. z6 B/ B0 R4 _2 M3 m8 KAll rights reserved
xác định phơi xác trong hố này

Bình luận

Gớm ! sao mấy cô MDH nhanh chân thế :-ss  Đăng lúc 10-8-2012 08:22 PM
@ss Gr: vừa...vừa...của chị làm em nóng :X  Đăng lúc 10-8-2012 04:41 PM
=)) cô quả nhiên kinh nghiệm đầy mình :)) mà chỗ mình muốn là chỗ nào thế hở cô =)) tôi chong xáng ứ hiểu :D  Đăng lúc 10-8-2012 04:41 PM
Đinh Mặc tự nhận viết H không hay. Tuy nhiên chị vẫn nhớ mãi cảnh H của Cố tướng quân trong "Dục vọng", vừa họp vừa XXX :))  Đăng lúc 10-8-2012 04:38 PM
quan trọng là gần gũi cái gì và đụng chạm cái gì nữa nhé cô =))  Đăng lúc 10-8-2012 04:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 10-8-2012 21:13:37 | Xem tất
Có vẻ như Tử Đinh rất thích mở đầu truyện bằng hoàn cảnh nữ chính bị một đám đàn ông bao vây nhỉ
©2024 Kites.vn | All rights reserved( t* u' \" ~7 i) C, `/ ^$ l+ M
em đang đọc "Dục vọng" mà chưa thấy anh nam chính xuất hiện
©2024 Kites.vn | 9 \% `3 v! b7 Z! b$ kAll rights reserved
còn truyện này nam chính có vẻ như đã xuất hiện từ chương 1, nữ chính cũng thông minh nữa
©2024 Kites.vn | 5 }& e3 @# p0 }0 }# ]All rights reserved
em phải tiếp tục hóng thôi
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 K: J9 s# q0 E! U
thank ss GR nhiều

Bình luận

à anh Phong trong Đồng lang công hôn trùng cả Họ và tên đệm luôn :)  Đăng lúc 11-8-2012 02:03 AM
Chết, mình nhầm, là anh Phong, buồn ngủ nên gõ nhầm :)  Đăng lúc 11-8-2012 01:54 AM
Mình hỏi anh Phong mà, không phải anh Dật :D. Mình giống tên chị bạn à, trùng cả họ lẫn tên hay chỉ mình tên?  Đăng lúc 11-8-2012 01:53 AM
anh Dật là trong Sa ngã vô tội, anh Thần là trong Động phòng hoa chúc sát vách tên của bạn giống chị mình :)  Đăng lúc 10-8-2012 11:31 PM
Cho mình hỏi chút, trong chữ kí của bạn có nhắc đến anh Dật, anh Phong là nhân vật trong truyện nào ấy nhỉ?  Đăng lúc 10-8-2012 10:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 11-8-2012 22:40:45 | Xem tất
Đau tim quá đi
©2024 Kites.vn | 6 P. F+ ~; Y9 n; ^All rights reserved
chẳng lẽ anh Bắc Nghiêu là nhân vật chính sao
©2024 Kites.vn | All rights reserved  [) R  }: A0 L# _4 e" O
em thích anh Đinh Hành mất rồi
7 L" h" R* X/ h0 X0 d©2024 Kites.vn | All rights reserved
không chịu đâu {:402:}

Bình luận

Đọc đến chương 4 là tôi biết chắc anh Nghiêu mới là nam chính  Đăng lúc 11-8-2012 11:53 PM
sao tim em lại rỉ máu, xót thương cho anh Hành hả :))  Đăng lúc 11-8-2012 11:40 PM
vang ạ, em mong được gặp ss quá <3  Đăng lúc 11-8-2012 11:17 PM
Mai vẫn không có gì thay đổi hả em? ^^  Đăng lúc 11-8-2012 11:13 PM
vâng ss ạ, đúng kiểu bạch mã hoàn tử, thế thì chắc những chương sau anh Bắc Nghiêu phải tuyệt lắm thì mới chiếm được cảm tình của chị em :)  Đăng lúc 11-8-2012 11:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 12-8-2012 23:45:11 | Xem tất
Thôi xong rồi
7 K9 u2 |+ d( ]2 g6 Z6 L©2024 Kites.vn | All rights reserved
em bắt đầu rung rinh với anh Nghiêu ở chap này rồi
©2024 Kites.vn | 7 G( t8 ^: x8 F' \/ C' ZAll rights reserved
em chưa muốn phản bội anh Hành đâu
; x5 y1 A* m, V( `) s. d©2024 Kites.vn | All rights reserved
anh Hành ơi mau xuất hiện đi

Bình luận

em chuẩn bị sẵn chục bịch khăn giấy cho anh ấy rồi :(  Đăng lúc 12-8-2012 11:55 PM
Đầu chap sau ĐH đáng thương lắm, lúc đó cô tha hồ than khóc :)  Đăng lúc 12-8-2012 11:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 13-8-2012 21:04:51 | Xem tất
Đọc đến chương này thì em đã quyết định phải phản bội anh Đinh Hành rồi, tội lỗi quá, em sẽ vẫn yêu quý anh nhưng không nhiều bằng anh Nghiêu thôi
©2024 Kites.vn | 4 ^: }  l- w/ `% Z/ D% G$ wAll rights reserved
số phận của anh Nghiêu quá bi thảm, đúng là thù giết gia đình là không thể tha thứ
©2024 Kites.vn | All rights reserved; j# z' O7 v* ]( Y# `1 e; l
anh làm như vậy là hoàn toàn hợp lí, chỉ hi vọng anh sẽ hạnh phúc thôi
# p, w1 t8 @# T+ y" C1 P7 N©2024 Kites.vn | All rights reserved

Bình luận

Cô Thỏ đọc DV đến đâu rồi, Cố Triệt rau sạch mà tuyệt vời nhỉ?  Đăng lúc 13-8-2012 10:33 PM
Bó tay cô :))) há há  Đăng lúc 13-8-2012 10:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-8-2012 21:51:11 | Xem tất
“Mộ Thiện, tạm biệt em. Khi nào trở lại như ngày xưa, tôi sẽ quay về theo đuổi em”.

Chẳng lẽ anh Hành sẽ không xuất hiện nữa sao
©2024 Kites.vn | 5 D- |( O& h# F0 E# zAll rights reserved
Ôi cái chương này thật làm em phân vân mà cả hai anh đều tuyệt vời như thế này. Đối với Đinh Hành ngay từ lúc anh xuất hiện đã để lại cho em một ấn tượng sâu đậm. Anh có đủ mọi tính cách của nam chính ngôn tình: giàu có, đẹp trai, có chút gì đó bất cần của công tử nhà giàu, hơi trăng hoa. Nhưng đó chỉ là lần đầu tiếp xúc, càng gần anh sẽ càng phát hiện anh cũng là một con người lí trí và rất coi trọng tình nghĩa. Dù rơi vào hoàn cảnh khó khăn nhưng anh vẫn không đánh mất sự tự tôn của mình. Có thể như nhiều trường hợp khác, các nhân vật nam sẽ tận dụng hoàn cảnh khó khăn của mình để tranh thủ tình cảm của nữ chính, nhưng anh thì không, anh xác đinh mình không cần sự thương hại của bất kì ai, nhất là người con gái mình có cảm tình. Anh chắc chắn sẽ tiếp tục theo đuổi cô, nhưng anh cũng rất thực tế đó là anh muốn trở thành chỗ dựa cho cô, trở thành một người đàn ông có thể bảo vệ cô thật tốt, cho nên anh lựa chọn ra đi và khi thành công sẽ quay trở lại. Tình cảm với cô sẽ là động lực giúp anh thành công.
' I0 D: J2 u/ w. k©2024 Kites.vn | All rights reserved
Anh Đinh Hành của em anh sớm quay trở về nhé {:444:}
©2024 Kites.vn | All rights reserved  Y2 b" y# s0 k& f+ j$ S6 B# W
Chương này thực sự em bị bấn loạn anh Nghiêu đến không thể kiềm chế được nữa rồi
- f$ U: S' q; Q5 Q) P©2024 Kites.vn | All rights reserved
“Tôi đã từng trách em”.
“Trách em tại sao không kiên trì thêm một thời gian”.
“Vì vậy…”
“Tôi đành phải tự mình kiên trì lâu hơn”

Hãy thử đặt mình vào hoàn cảnh của anh Nghiêu, khi ấy anh chỉ là một cậu học sinh cấp 3, mất hết toàn bộ người thân yêu trong gia đình. Mối thù của gia đình rồi thêm cả sự chia tay của Mộ Thiện không biết anh đã suy sụp đến thế nào. Một con người chưa từng trải ấy vậy mà phải gánh trên vai mối thù quá lớn, một cậu thiếu niên đang có cuộc sống êm đềm vậy mà xảy ra biến cố khiến anh mất đi tất cả. Có lẽ vì thế ai cũng nghĩ rằng chắc chắn cậu ta sẽ sa ngã hoặc chọn cách tiêu cực hơn là tự sát cùng với cả gia đình. Tuy nhiên Trần Bắc Nghiêu đã không chọn những cách tiêu cực ấy mà anh tự mình vươn lên, tự mình trở nên mạnh mẽ bởi vì anh biết rằng chỉ có như vậy mới có thể trả thù được cho ra đình. Khi anh nói ra câu " Tôi đành phải tự mình kiên trì lâu hơn" thì tôi đã nghĩ rằng có lẽ điều níu giữ anh ở lại thế giới này chính là Mộ Thiện. Khoảng thời gian ấy sự tự trách cô nhưng lớn hơn cả là tình yêu với cô chính là động lực để anh vượt qua những ngày tháng đen tối ấy. Anh biết rằng trả thù cũng chỉ là một phần việc mà anh bắt buộc phải làm, còn tình yêu với cô anh vẫn luôn tồn tại trong suốt thời gian ấy, và có lẽ biết bao đêm anh chỉ mong trả thù thật nhanh để được gặp lại cô, để cả hai cùng trở lại giây phút ban đầu
©2024 Kites.vn | All rights reserved. {6 i( U, x1 \0 ^6 {. \" @
Đúng là sức hút của các anh trai của Đinh mặc quá lớn mà bỏ anh nào em cũng thấy tiếc. Anh Đinh Hành ơi, chị Mộ Thiện không cần anh thì đã có em đây {:418:}

Bình luận

ừ, anh Hành của em đấy =)) ko ai tranh đâu =))  Đăng lúc 14-8-2012 11:16 PM
ss có nói em ở phe anh Nghiêu đâu ;)) ss ở phe anh Hàng =))  Đăng lúc 14-8-2012 10:34 PM
cô thỏ này ai là sói là cô ấy ôm hết.... thỏ với sói mà... =)))  Đăng lúc 14-8-2012 10:16 PM
thực ra là 6 bị mất một anh ạ =))  Đăng lúc 14-8-2012 10:13 PM
Cô là sắc nữ mà, tội lỗi giề. Quần của cô có sơ sơ 5 anh rồi còn gì?  Đăng lúc 14-8-2012 10:11 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
greenrosetq + 10 bài hay

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 15-8-2012 22:19:45 | Xem tất
Gay cấn qúa, em muốn đi đọc cv ss ơi
* Z7 j& `6 Z5 J' P©2024 Kites.vn | All rights reserved
truyện nào của Đinh Mặc cũng khiến người ta không dứt được ra thế này
©2024 Kites.vn | 2 o8 T- _6 v( J; ~! ~All rights reserved
anh Nghiêu ơi anh mau đến đi
, F* u. }# Z  n) ?2 t, l7 y- s5 P©2024 Kites.vn | All rights reserved
$ R5 }- x) O- d! m/ g8 Q5 u3 z©2024 Kites.vn | All rights reserved

Bình luận

tôi muốn đọc convert quá ! :xx  Đăng lúc 16-8-2012 09:44 PM
Cô Thỏ bỏ câu này "Ảnh chị GR sẽ share nội bộ" đi nhá  Đăng lúc 16-8-2012 12:35 AM
nhưng mà Mộc Phạn từ hồi em đọc Ánh sao ban ngày không thích lắm nên ko biết quyển này có hợp gu ko nữa  Đăng lúc 15-8-2012 10:49 PM
Chị đọc review bên ngôn tình thành của cô thấy kiểu cưới trước yêu sau nên cũng hơi ham hố.  Đăng lúc 15-8-2012 10:48 PM
em chưa, nhưng có người khen người chê bên web trẻ thơ làm em phân vân :)  Đăng lúc 15-8-2012 10:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 16-8-2012 23:13:58 | Xem tất
Ôi đọc xong chương này lại thêm một bí mật động trời nữa được tiết lộ. Nếu như chương trước khi Mộ Thiện tự thuật rằng chuyện tình cảm của cô và TBN chỉ đơn giản là chuyện tình như bao cô cậu học trò khác , bị gia đình cấm đoán rồi bắt buộc chia tay. Đọc chương này em cảm thấy tại sao MT có thể mãnh mẽ ở cái tuổi 17 đến vậy, sự mạnh mẽ ấy làm cho con người ta đau xót. Ở cái tuổi cô chỉ cần lo học tập cho thật tốt, ở cái tuổi mà người ta vẫn còn mộng mơ với mối tình đầu. Còn Mộ Thiện thì sao? Mẹ cô ép cô phải viết huyết thư, bắt cô phải chọn lựa giữa mẹ và người cô yêu, bắt cô phải phá bỏ đứa con đầu lòng của mình. Cô gái 17 tuổi ấy sao lại có thể tự mình vượt qua những mỗi đau đớn ấy trong suốt 8 năm qua. Như nhiều người khác có lẽ sẽ hận, nhưng cô có hận TBN không. Chắc chắn là không có lẽ vì cô quá mạnh mẽ hay vì cô quá hiểu sự khắc nghiệt của thực tế. Không biết 8 năm qua những nỗi đau ấy đã khiến cô tổn thương đến nhường nào.
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 B6 e0 j2 r9 Q% k+ A, g6 j. A
Thực sự là quá khâm phục Mộ Thiện
©2024 Kites.vn |   N* E0 N2 s9 KAll rights reserved
Trần Bắc Nghiêu đúng là tiêu chuẩn 3S của các chị em SN nhá, thủ thân như ngọc suốt 8 năm.
©2024 Kites.vn | All rights reserved' q6 ~% V& M2 h- I( b, c# h9 j) ]
Tin chắc khi anh đứng ngoài cửa kia nghe thấy được sự thật ấy chắc anh cũng đau đớn và tự trách mình biết bao. Nỗi đau lại chồng chất nối đau, mất người thân, giờ lại thêm cả đứa con chưa chào đời.
©2024 Kites.vn | : k9 m/ W: x4 ]: j$ TAll rights reserved
Sao mới có hơn chục chương mà nhân vật nào cũng có quá khứ đau đớn thế này. Mấy chương nữa sẽ còn tiết lộ gì nữa đây.Truyện của Đinh Mặc đúng là làm người ta khó đoán
©2024 Kites.vn | All rights reserved! x, m, h- _: }0 P6 g7 u
Em sẽ phải cô kiềm chế không đọc convert, đợi bản dịch của ss GR.
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 _/ u# X& X' ~- F1 [" m4 f, S
PS: Anh Hành là của bạn thỏ, bạn đã đóng dấu không ai được tranh giành nhá.

Bình luận

:)) dài mấy chương hở cô ???  Đăng lúc 17-8-2012 01:25 PM
Cô Thỏ đọc rồi à =)) cô đã nói thế tôi bít mức độ rồi :))  Đăng lúc 17-8-2012 01:08 PM
Của em, của em nữa.*nức nở*  Đăng lúc 17-8-2012 09:42 AM
ừ :)) vì ss GR dịch hay quớ nữa LOL  Đăng lúc 16-8-2012 11:39 PM
công nhận là chỉ muốn lao đi tìm convert :)) công nhận hút chết người :(( nhưng mà chờ ss GR dịch thôi em nhỉ :((  Đăng lúc 16-8-2012 11:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 18-8-2012 21:42:28 | Xem tất
Ôi em bái phục anh Nghiêu rồi, khả năng kiềm chế của anh thật là lớn, làm đến a, b rồi mà bỏ qua c được sao anh ơi. Anh không dứt khoát đến lúc ấy lại hối tiếc như anh Cố nguyên soái
©2024 Kites.vn | All rights reserved, R0 V( ^5 A. E
Hóa ra mấy chương trước anh cũng chơi trò này để tự thỏa mãn, thảo nào chị Thiện mới thấy có dấu vết mờ ám trên cổ {:438:}
/ L$ j, T2 Z. e. `* C©2024 Kites.vn | All rights reserved
Anh Đinh Hành đã trở lại {:412:}{:412:}{:412:}
©2024 Kites.vn | 8 t( i4 k$ k' n& M9 GAll rights reserved
anh vẫn bá đạo như ngày nào, chị Mộ Thiện quá lí trí, chứ đổi lại là người khác là gạo nấu thành cơm rồi
©2024 Kites.vn | All rights reserved; }) F- G8 q" W& y
em hóng chap sau, chắc chắn tình cảm của chị với anh Nghiêu sẽ được bộc lộ rõ nét hơn.

Bình luận

phải chi CT can đảm thổ lộ lòng mình với chị từ sớm, theo đuổi chị thì có lẽ giữa 2 người sẽ càng hoàn mỹ hơn. ss làm em nhớ CT rồi  Đăng lúc 18-8-2012 10:01 PM
nhắc tới Cố Triệt, em nghĩ anh hối tiếc vì đã chậm 1 bước, ko kịp bảo vệ Mộ Triều để cô bị tổn thương. thế mới biết anh yêu MT nhiều thế nào  Đăng lúc 18-8-2012 09:59 PM
a.Nghiêu tôn trọng MT mà ss.  Đăng lúc 18-8-2012 09:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 20-8-2012 00:44:03 | Xem tất
Anh Nghiêu đúng là có gien BT ngầm từ thời còn ngây thơ nhá, mới 17 tuổi đã biết dụ dỗ, ăn đậu hũ của con gái nhà lành mà. Cái chương này thật là lừa tình, đoạn đầu còn tưng tửng, còn ngọt ngào, ấy vậy mà chỉ một chốc thôi mọi thứ đã hoàn toàn thay đổi. Vẫn biết rằng mạng sống của anh luôn bị đe dọa nhưng có lẽ MT cũng không thể ngờ rằng điều dó lại xảy ra quá nhanh và cô lại là người gián tiếp chứng kiến. Qua điện thoại hai chữ" Thiện Thiện" được cất lên trước khi anh lâm vào hôn mê, cho dù là người phụ nữ lí trí, sắt đá đến mấy cũng phải rung động em tin chắc rằng sau chương này tình cảm của hai người sẽ càng tiến triển hơn.
4 x( E) B! L) v7 ]' f' T0 b* s/ [©2024 Kites.vn | All rights reserved
Qua chương này đúng là anh Nghiêu đã quá tuyệt vời, đã thực sự hoàn toàn áp đảo anh Hành. MCos mấy người đàn ông có thể làm được như anh vì mối tình đầu mà thủ thân như ngọc suốt 8 năm, vì người con gái mình yêu mà trong giây phút sinh tử người anh lo lắng nhất vẫn là cô. Hai chữ " Thiện Thiện" ấy vừa là mơ ước của anh. Có lẽ anh ước rằng giờ phút này cô có thể ở bên cạnh anh, dù cho anh có xảy ra bất trắc anh cũng sẽ ra đi thanh thản hơn. Hai chữ ấy cũng ẩn chứa một sự lo lắng cho cô. Anh biết khi bọn chúng đã nhắm vào anh rồi thì chắc chắn cô sẽ gặp nguy hiểm. Người con gái ây anh còn nợ rất nhiều, anh nợ cô tuổi xuân, anh nợ cô cả đứa con chưa chào đời, anh nợ cô nhiều lắm. Làm sao anh có thể yên lòng ra đi khi cô còn trên cõi đời này, làm sao anh có thể buông tay khi chưa bù đắp được cho cô, làm sao anh có thể đầu hàng với số phận khi anh vẫn còn mơ ước một mái ấm gia đình với cô. Hãy tin rằng anh sẽ không sao. tin rằng anh sẽ tỉnh lại.
" G( A' \$ e  J0 X! M©2024 Kites.vn | All rights reserved
Ss GR ơi em thực sự bấn loạn anh Nghiêu chết mất thôi. Anh Hành ơi em có lỗi với anh

Bình luận

chỉ có cô lin là hiểu tôi nhất *ôm ôm*  Đăng lúc 20-8-2012 05:39 PM
chị GR: Ko được đâu dù thấp bé nhẹ cân em cũng phải bon chen :)  Đăng lúc 20-8-2012 05:38 PM
Kiểu mê Cố tướng quân như cô ấy, làm sao bỏ qua anh Nghiêu được?/  Đăng lúc 20-8-2012 12:02 PM
Thôi cô cứ về với ĐH cho lành. Cô thấp bé nhẹ cân thế không chen nổi vào hàng ngũ fans của TBN đâu ^^  Đăng lúc 20-8-2012 10:33 AM
zời ơi đang bấn đọc bài này càng bấn =)) đề nghị em Thỏ ko tranh giành anh Nghiêu, mau quay về với anh Hành =))  Đăng lúc 20-8-2012 02:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách