Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: violetrose
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CUỘC THI VIẾT] "Người bạn Kites yêu quý của tôi" ♥♥♥ Nơi nhận bài dự

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 28-8-2012 00:05:52 | Xem tất
.。.*☆ SBD 17 ☆*.。.

- Bài tham gia Cuộc thi “Người bạn Kites yêu quý của tôi”
- Nick Kites của bạn: Phank
- Nick Kites của người bạn của bạn hoặc tên tập thể mà bạn tham gia: Gái nhà 5 anh thần già ♥
- Năm sinh của bạn: 1991
- Bạn là thành viên nhà: (nếu là không tham gia nhà nào, bạn ghi thí sinh tự do): TV5XQ ♥ YunJaeMinYooSu
- Bài dự thi của bạn:  

Gửi tới những cô gái không dịu dàng và cũng chẳng có thân hình chuẩn chữ S của mình ♥

Gửi tới những cô gái là phù thủy, mẹ ghẻ và quàng hậu độc ác của mình ♥

Gửi tới những cô gái này, tất cả tình yêu thương của mình ♥

“Nhà” ạ, PhankPhank bông xốp như mây rất thích gọi thế này, chúng ta tình cờ gặp nhau trên con đường này nhờ vào tình yêu dành cho Năm chàng trai ấy. Nhưng điều giữ chúng ta lại bên nhau chính là tình cảm chân thành mà từng người trong chúng ta dành tặng cho những cô gái còn lại.

Các bạn, những cô gái của mình, dù hơn tuổi, bằng tuổi hay kém tuổi mình, đều đã mang lại cho mình cảm giác ấm áp, để mình nhận ra mình có Một. Ngôi. Nhà. Thứ. Hai. Để đôi khi mình cứ ngỡ rằng chúng ta thật sự sống trong cùng một ngôi nhà. Nơi đó có Jaejoong, Yunho, Yoochun, Junsu, Changmin và tất cả chúng ta.

Những đoạn đường mà mình đã đi qua, đều có hình bóng những cô gái của mình, ở cạnh bên mình lắng nghe những lặng thinh, cùng mình lặng lẽ lau đi những giọt nước mắt, cùng mình mỉm cười thật nhẹ. Chúng ta đã cùng nhân lên những niềm vui, san bớt đi những nỗi buồn. Thật sự, có những lúc mình đã từng rất mệt mỏi, đã từng rất muốn lặng lẽ rời đi nhưng có lẽ đúng là mình đã không đủ nhẫn tâm và phũ phàng :”> Không đủ nhẫn tâm để bỏ lại những cô gái đã ôm lấy mình suốt mấy năm qua. Không đủ phũ phàng để ích kỉ gạt đi tất cả chỉ vì chút yếu lòng của bản thân. Và mình, cũng giống như Jung Yunho, đã rút ví ra mua cho mình một chiếc vé để biến mất nhưng rồi lại chẳng thể đủ dũng cảm để sử dụng nó, bởi vì đâu đó vẫn còn những cô gái yêu thương cần đến mình. Mình lại cất sâu tấm vé đó vào trong ví…

Mình, PhankPhank bông xốp như mây, tháng 11 này mới tròn 21 tuổi, vẫn còn rất nông nổi và dại dột, đôi khi quay cuồng giữa một ngã ba, không biết rẽ trái hay rẽ phải hay là đi thẳng, không biết phải nói thế nào để tất cả hiểu được ý của mình, không biết phải làm gì cho đúng, không biết phải quyết định như thế nào. Mình, PhankPhank, đôi khi hung hăng và độc đoán, tự mình quyết định nhiều thứ mà chẳng hề suy nghĩ, để rồi sau đó mắc sai lầm và khiến mọi người bị tổn thương. Mình, PhankPhank, đã nói lắm lại còn hay cằn nhằn, đã nghĩ nhiều lại còn hay nghĩ lung tung, lắm khi vướng vào đủ mọi thứ rắc rối do tự bản thân gây ra, lúc đấy lại chỉ biết khóc thôi. Mình, có lẽ đã lạc ở một phương trời nào đó rất xa, có lẽ đã tự buộc chặt mình vào những thứ chẳng đâu vào đâu, nếu không có các bạn, những cô gái của mình ♥

Những người chị của em, là Xít, là Nu, là Láp, là Nờ, là Cáo, là Gió, là Gấu, là Hường, là Chu, là Dzei, là Kẹo, là Linhlinh, dù đôi khi em cử xử không đúng với tư cách là một người em của các chị, nhưng chưa từng bao giờ, có ai đó trong các chị mở lời trách móc em, mà chỉ đơn giản là ở bên cạnh, ủng hộ em, ôm lấy em, xoa đầu em. Em thật sự coi các chị như chị gái của mình. Cảm ơn các chị đã luôn vỗ về PhankPhank bé bỏng, cảm ơn vì đã yêu thương em nhiều đến như thế. Em, đơn giản là cũng rất yêu các chị ♥

Những người bạn 91line của mình, anh iêu Náp, cô giáo Chika, Mô bé, Lynk Idol, cảm ơn vì các bạn đã luôn sát cánh bên mình, cùng mình điên cuồng rồ dại làm ra những thành tựu rất đáng tự hào, cảm ơn các bạn đã luôn sẵn sàng chịu đựng con người khó tính hay cằn nhằn như mình. Mình, đơn giản là rất yêu các bạn ♥

Những cô em gái bé nhỏ của chị, Xọn, Heo, Lít, Ếch, cảm ơn các em đã là xô, là chậu để khi chị buồn bực, sẵn sàng ở bên cạnh chị, nhẫn nại nghe chị kể lể, phàn nàn, luôn ôm lấy chị, xoa lưng cho chị. Đôi khi chị cũng chẳng thể phân biệt rõ trong số chúng ta ai mới là chị, ai là em :”> Các cô gái bé bỏng, hãy luôn nhớ là chị luôn ở đây, mở rộng vòng tay để ôm lấy các em, vì thế, hãy luôn tìm đến chị khi các em cần. Chị, đơn giản là rất yêu các em ♥

Đôi dòng đặc biệt cho bạn già FankBu của mình :”> Bạn thấy không, mình luôn đối xử đặc biệt với bạn, vì thế hãy tự hào đi nha =)) Ừm, nếu mình nhớ không nhầm thì mình chính là người nhồi nhét Kpop vào đầu bạn, mình cũng chính là người đã dẫn bạn vào con đường này, đúng không? Nói như thế nào nhỉ, chúng ta chính là Cặp đôi hoàn hảo. Nếu mình là tay trái thì bạn là tay phải. Nếu mình là chân phải thì nhất định bạn là chân trái. Chúng ta đã từng đập bàn đập ghế xông vào thị phi cùng nhau, đến lúc lui về ở ẩn cũng là dắt díu nhau về cùng. Thật sự cảm ơn bạn đã chịu đựng và yêu thương con người dở hơi là mình lâu đến như thế. Cảm ơn đã cùng mình làm nhiều thứ. Mình, đơn giản là rất yêu bạn ♥

Keo dở hơi, chị rất vui khi tìm thấy cô =)) Cười hơ hớ với chị chính là cô. Tìm show để giúp chị cười cũng chính là cô. Cùng chị dìm hàng Idols cũng là cô. Chúng ta có rất nhiều điểm chung vì thế nên chị rất yêu cô, đồ dở hơi ạ ♥ (Phần này chị đã viết từ lâu rồi chứ k phải là mới thêm vào đâu :">)

Phần cuối này, là những lời muốn gửi tới những chàng trai đã tặng cho em Ngôi Nhà Thứ Hai này :”>

Anh à, sau này, khi đã từ giã tất cả những sôi nổi, những cáu bẳn, những rực rỡ, những đắng chát của bây giờ, chúng ta hãy cùng thật bình yên anh nhé. Em sẽ lưu giữ tất cả những kỉ niệm này vào thật sâu trong trái tim. Tất cả những người bạn đã đi cùng em cả một quãng đường dài. Có những người chỉ là lưu lại cho em vài dòng trong space chúc mừng sinh nhật, người đó thậm chí em rất ít khi nói chuyện, em vẫn sẽ nhớ. Có những người vì rất lo lắng cho em mà chỉ khi em nhắn một cái tin "=((" cũng đã vội vàng gọi điện lại cho em ngay. Em sẽ nhớ tất cả. Ngôi nhà này, chính là các anh đã tặng cho em và em trân trọng nó :)

Anh à, rất nhiều năm sau, khi mà tất cả đều đã là quá khứ, gian khổ, vất vả, đắng chát, thất bại, thành công đều đã ở lại, anh hãy mỉm cười thật hạnh phúc nhé
Khi đó, em sẽ thôi níu kéo, thôi đợi chờ và thôi hằn học, thôi ganh đua
Khi đó, em sẽ thôi không gọi tên anh khi khóc nữa
Khi đó, em sẽ thôi không mơ ước quá nhiều, thôi cả những ảo tưởng xa xôi

Nhưng mà khi đó, năm người các anh, vẫn là những yêu thương của em ♥

Bình luận

yêu nhà nhất^^  Đăng lúc 10-9-2012 03:47 PM
ủng hộ gái nhà  Đăng lúc 8-9-2012 11:00 PM
Keo
e nó đc 1line riêng kìa, hý hý :">  Đăng lúc 7-9-2012 10:25 PM
PhankPhank bông xốp :x >:D<  Đăng lúc 7-9-2012 08:04 PM
:x ^^  Đăng lúc 7-9-2012 06:10 PM

Rate

Số người tham gia 11Sức gió +52 Thu lại Lý do
Laputa + 5 Ôm yêu thương &lt;3
Keo + 5 :x~~~~~~
miracle2812 + 5 Mình, cũng rất rất yêu bạn ♥
ilove_icecream + 5 Ủng hộ 1 cái!
kanu + 5 Mod Nhà tôi đấy :-******************.
josemario + 5 Chị, đơn giản là cũng rất yêu em.
lhnhot + 5 PhankPhank bờ xờ nờ mờ ^^~
FankBu + 5 Phank điên =))
kunie + 5 PhankPhank bông xốp :X
violetrose + 2 Cảm ơn bạn
gaumapu + 5 Ủng hộ gái Nhà! =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách