Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: violetrose
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CUỘC THI VIẾT] "Người bạn Kites yêu quý của tôi" ♥♥♥ Nơi nhận bài dự

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 19-8-2012 15:05:22 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem ngược lại |Chế độ đọc
.。.*☆ GAME Kỷ niệm 1 năm Kites ☆*.。.

"Người bạn Kites yêu quý của tôi"

"Bạn bè là nghĩa tương thân,
Khó khăn, thuận lợi ân cần có nhau."
(Ca dao)

Ai cũng có bạn và ai cũng cần bạn, vậy người bạn mà bạn quen qua Kites của bạn sẽ là người bạn như thế nào?

Nhân dịp kỷ niệm 1 năm thành lập Kites, PR Team xin tổ chức Cuộc thi “Người bạn Kites yêu quý của tôi” với mong muốn các thành viên của Kites.vn sẽ thể hiện tình cảm của mình dành cho những người bạn Kites của các bạn. Cuộc thi này sẽ là nơi gửi gắm chân tình giữa các thành viên trên diễn đàn Kites.vn với nhau, bởi Kites.vn của chúng ta đã được xây dựng nên từ biết bao nhiêu là tình bạn đáng quý.

Các bạn hãy gửi những tâm tư, tình cảm của mình vào bài viết để chia sẻ những kỷ niệm tình bạn gửi về cho BTC Cuộc thi “Người bạn Kites yêu quý của tôi” nhé!

NƠI NHẬN BÀI DỰ THI:

★ THỜI GIAN DỰ THI:

Thời gian diễn ra cuộc thi:

- Thời gian gửi bài dự thi: từ 18/08/2012 đến hết ngày 05/09/2012.
- Thời gian bình chọn: Thông tin sau.

One Year ♥ Thousand Loves ♥ Biggest Award

P/S: Các bạn không comment ở thread này giúp nhé, chỉ post bài dự thi thôi nha. Các comment sẽ bị xóa nếu không phải là bài dự thi.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 19-8-2012 15:06:32 | Xem tất

ღ♥ღ Dành để tổng hợp bài thi ღ♥ღ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 19-8-2012 15:29:52 | Xem tất
.。.*☆ SBD 01 ☆*.。.

Bài tham gia Cuộc thi “Người bạn Kites yêu quý của tôi”
- Nick Kites của bạn: pharmcop
- Nick Kites của người bạn của bạn: kemkull
- Năm sinh của bạn: 1986
- Bạn là thành viên nhà: Nhà Xanh, Nhà MU, Bá Đạo Hội
- Bài dự thi của bạn:  Gửi...que "cà lem" mát nồng của chị

Gửi....que “cà lem” mát nồng của chị

Sài Gòn mưa, những cơn mưa cuối mùa cà lem ạ. Chúng ta đã là những người bạn của nhau được hơn một năm, cọp đã biết em từ đầu mùa mưa năm trước. Tình bạn “bất thường” khởi đầu từ những điều bình thường lắm! Cùng nhau yêu thích một bộ phim, cùng nhau giữ vững tinh thần của một “nhà” và cọp đã may mắn có cà lem làm bạn!

Cà lem không phải là người bạn kites duy nhất mà cọp yêu quý, nhưng là người bạn cho cọp những cảm giác trong trẻo nhất khi nghĩ đến kites! Ban đầu, khoảng cách 10 tuổi là một con số lớn và cũng là một khoảng cách rất xa, cọp chỉ xem cà lem như một người em, một nhỏ oắt con chém gió chơi cho vui mà thôi. Theo thời gian, cọp bắt đầu nhận ra cà lem đã hiểu cọp rất nhiều, yêu mến cọp rất nhiều và ngược lại. Cọp đã cảm nhận những sẻ chia của cà lem như một người bạn thực sự, không phải với tư cách của một người lớn hơn 10 tuổi, có trải nghiệm cuộc sống nhiều hơn 10 năm nữa. Cà lem đã làm cho cọp trẻ trung hơn chăng?!

Những lúc Sài Gòn nắng gắt cọp nhắn tin vu vơ:”thèm 1 que cà lem mát lạnh giữa lòng Sài Gòn quá” sẽ nhận được tin nhắn: “ráng 2 năm nữa nha cọp”. Chúng ta đều tin rằng, mối quan hệ bạn bè có được từ mạng ảo là rất thật, và cọp sẵn sàng đợi cà lem thêm 2 năm nữa, để có thể gặp nhau ở Sài Gòn.

Cọp nhớ những lúc buồn ngủ khi ngồi trực trưa, nhắn tin trêu cà lem, than buồn ngủ, thể nào cũng nhận được một loạt những truyện cười, vậy là tỉnh ngủ!

Có lần cà lem làm cọp lo lắng biết bao nhiêu, rồi sau đó làm cọp vui sướng biết bao nhiêu khi chịu chia sẻ với cọp một điều rất quan trọng, một sai lầm của cà lem để thấy nhẹ lòng hơn và cuối cùng, làm cọp thấy tự hào không thể nói hết về cà lem khi cà lem thật thà thú nhận “cà lem biết lỗi của mình, đã có lỗi thì phải chịu và nhận lỗi”. Cà lem đã trưởng thành chứ không phải là cô bé oắt con như cọp từng nghĩ nữa! Những tin nhắn cà lem chúc ngủ ngon, những lời động viên mà có thể cà lem cũng không biết hết sức mạnh của nó cọp luôn lưu giữ trong điện thoại.

Ngày cá tháng tư, không phải là cọp ngây ngô dễ bị lừa, mà vì cọp mong gặp cà lem tới nỗi, nghe cà lem bảo đang ở Sài Gòn là cọp sướng quá, tin sái cổ ngay, sau đó bị cà lem trêu cho không biết trốn đằng nào nên giả vờ làm mặt giận đó thôi!

Nghe bài hát “Nhật ký của Mẹ” theo cách cà lem hướng dẫn, và cọp đã replay cả đêm, nước mắt nhòe trên mi cọp! Đêm đó cọp cũng ước gì được nằm cạnh Mẹ như cà lem, song có một điều khác khiến cọp cũng sướng vui không kém.

Một hôm cà lem làm cọp cười ra nước mắt với tin nhắn này, mỗi khi đọc lại, vẫn cười một mình như hâm ấy!

“Cọp ơi, cà lem sẽ xóa cọp ra khỏi cuộc đời cà lem...coi như mình không quen biết nhau nhé!...

*ấn nút xóa*
.
.
.
Loading...
.
.
.
10%
.
.
.
30%
.
.
.
60%
.
.
.
.
99%......................Error.

What??? Không thể xóa tình bạn của chúng ta! CỌP rất rất có ý nghĩa với cà lem >:D<, cà lem không xóa tình cảm của cà lem với cọp được, thôi thì…giữ lại vậy!!! :x”

Buổi sáng sớm, nhẹ nhàng gỡ món quà vừa nhận từ cà lem và đọc hai tấm thiệp bé xíu kèm theo, cọp xúc động sâu sắc, xem hai tấm ảnh gửi kèm của một cặp đôi yêu thích của chị em ta trong bộ phim đã mang đến cho ta những người bạn, người chị em tuyệt vời, cọp đứng ngây ra một lúc lâu, chỉ sợ ai đó thấy mình mới sáng ra lại đứng cười một mình kiểu đó mà thôi. Cà lem viết “cảm ơn chị đã là bạn của em”. Lần đầu tiên cà lem gọi cọp là CHỊ, ừ, chị cảm ơn cà lem, que kem mát lạnh của chị!

Hơn tất cả, cà lem có biết, điều ý nghĩa nhất mà cà lem đã mang lại cho cọp già này là gì không? Khi cọp hiểu cà lem hơn, cọp cũng đã hiểu em gái mình cũng ở độ tuổi của cà lem nhiều hơn, khi cọp quý cà lem hơn, cọp cũng đã biết yêu quý những người ở bên cạnh mình nhiều hơn. Và khi có được niềm tin từ người khác, ta có niềm tin vào chính mình để sống tốt hơn. Que cà lem mát lạnh không cần phải 2 năm nữa cọp mới tận hưởng, cọp đã may mắn được tận hưởng mỗi ngày, từ những cơn mưa đầu mùa năm trước, ở một thớt phim nào đó...mãi cho tới bây giờ. Học ngoan và tiếp tục trưởng thành bé con nhé, và đừng quên luôn có cọp ở bên cà lem khi cà lem cần!

Bình luận

Em đã sửa ạ, (còn về phần nick kites của bạn bạn ở bài thi số 2: em xin phép để trống nha ss, haizzz)  Đăng lúc 7-9-2012 03:19 PM
Sến sủa quá đi mất:"> ai lớp diu:* * đè ra hun n lần*=]]  Đăng lúc 6-9-2012 07:27 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
tam_9x + 5 Dễ thương quá. :X
ngocdiep219 + 5 Ủng hộ 1 cái!
lananhkh + 5 Ủng hộ 1 cái!
LoveYadech + 5 Ngọt ngào quá :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 27-8-2012 10:11:08 | Xem tất
.。.*☆ SBD 16 ☆*.。.

Bài dự thi "Người bạn kites yêu quý của tôi"

- Nick kites của tôi : RichardAnstonMy
- Năm sinh của tôi : 1994
- Tôi là thành viên tự do
- Bài dự thi của tôi:

Đúng Thế, thay vào những khoảng trống mà tôi khó có thể diễn tả được bằng những văn chương như bao người khác, thì chỉ là 1 hình ảnh cũng giống như nghĩa của Kites vậy, trái tim của Kites đã rộng mở từ khi những thành viên đầu tiên nói cách khác thi đó chính là Bang Tổ Chức và các cuộc thi even nhằm mục đích tăng thêm 1 cái gì đó cho 1 cộng đồng chúng ta, haha thực ra tôi cũng không biết nói thế nào vì vốn tôi đã rời khỏi đất nước VIỆT NAM từ rất sớm, bây giờ tôi sống ở một đất nước xa lạ hẳn những gì với tuổi thơ tôi nhớ về quê hương.

Chắc các bạn hẳn biết từ những lúc đầu tiên khi ta bước sang một thế giới mới thì sự cô đơn, buồn chán là những điều rất bình thường, nhưng thật may mắn chỉ một phút giây đó tôi đã thấy, đã nghe  đã được tham gia những sự kiện lớn và đáng nhớ như thế này, cũng nhanh nhỉ 1 năm đã qua nhưng những tình cảm mà Kites đã dành cho tôi nói riêng và dành cho hàng ngàn người thành viên khác nói chung, điều đó thật là Fantastic. Như hình ảnh thể hiện một chút tình cảm tôi dành cho Kites như trên Kites đã buộc được một sợi dây vào tôi thì Kites và tôi sẽ mãi gắn kết không bao giờ rời được.

Bình luận

giá như bài của bạn đầu tư thêm chút nữa, thì nó thực sự tuyệt vời ^^  Đăng lúc 7-9-2012 05:15 PM
hình dễ thương quá ^^  Đăng lúc 6-9-2012 09:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 29-8-2012 10:57:04 | Xem tất
.。.*☆ SBD 18 ☆*.。.

- Bài tham gia Cuộc thi “Người bạn Kites yêu quý của tôi”
- Nick Kites của bạn: hoathachthao
- Nick Kites của người bạn của bạn hoặc tên tập thể mà bạn tham gia: nhà CLB Manchester United
- Năm sinh của bạn: 1986
- Bạn là thành viên nhà: MU
- Bài dự thi của bạn:  Ổ Quỷ yêu tinh

Bỏ lại sau lưng những nỗi buồn, hụt hẫng, định kiến, hiềm khích...hay những điều đại loại như thế. Mình đã đến với nơi đó, nơi mà mình là mình, được thỏa thích cùng với những phút giây nóng bỏng, hồi hộp, căng thẳng, tột cùng hạnh phúc hay là hố sâu đau buồn.

Nơi đó tràn ngập sắc đỏ, tràn ngập không khí bóng đá, đó là ngôi nhà chung của những ai hâm mộ CLB Manchester United. Điều dễ hiểu khi đó là nơi hoạt động sôi nổi nhất trong số các nhà ở khu Sport. Xin cho tôi được viết những lời này dành riêng cho nhà Quỉ đỏ thành Manchester.

Thế là cũng sắp tròn 1 năm tuổi, ở đó có biết bao kỉ niệm. Những ngày đầu với vài mem cùng mod dễ thương và hòa đồng. Những viên gạch đầu tiên đã được xây lên bởi những bài viết, tin tức...Và rồi, khi mùa giải bắt đầu cũng là lúc có đông mem vào hoạt động. Làm sao quên được những tối cuối tuần cả nhà điểm danh trước giờ ra trận rồi hồi hộp chờ xem những diễn biến xảy ra. Có những trận đấu thăng hoa cùng các anh, cùng những niềm vui khi nhấn chìm các đối thủ với tỉ số không tưởng. Những lúc ấy, trong nhà không khí mới tưng bừng làm sao. Làm sao quên được Event mừng sinh nhật Sir kính yêu với những bài viết với bao cảm xúc, tình yêu. Có chuyện gì chúng ta cũng vào nhà thủ thỉ tâm tình. Nhất là khi chúng ta đón nhận những thất bại đau đớn ở CL, ở trận derby thành Man. Cả nhà chìm trong nỗi buồn, mọi người động viên an ủi nhau. Thế mới biết tình cảm mọi người dành cho nhau nó lớn thế nào. Những cái comment dù ngắn ngủi, chỉ là "ôm ôm", "đừng buồn", nhưng cũng đủ làm ta ấm lòng và bớt cô đơn.

Ta yêu ngôi nhà đó bởi có những con người thân thương, mến yêu. Chủ nhà Chip Chip tận tình, cặp đôi Đậu- Dic chí chóe suốt ngày, Thuốc Độc với những bài viết bình luận "chất", đến áo vàng "Chris" núp bóng giang hồ, nàng Cọp tung tăng đầy tình cảm, đến những em nhỏ tuổi D nhí nhảnh, dễ thương...Kể làm sao cho hết những con người làm nên những kỉ niệm đẹp ấy.

Nơi đó có cả niềm vui, nỗi buồn, gái nhà MU "ngây thơ trong sáng" như lời ai kia, thế mà cũng có lúc sôi máu lên vì có bài viết sai sự thật trong 1 thread phim, thế là hú cả nhà kéo qua cho biết thế nào là "lễ độ". Ôi chao, làm sao mà quên được cái hôm mà cả nhà cùng thay đồng phục do Ca may từng đường kim mũi chỉ, làm sao mà quên được cái thread cá độ mà nhà mình dàn nguyên cái mặt tiền, làm sao quên được có người tưởng chừng kiệm lời nhưng một hôm trỗi dậy nói không ngừng.

Có một điều mà ta rất yêu nhà mình đó là ai cũng hòa đồng. Bất kể là đi đâu, ở đâu, cứ thấy ai có áo, quần có liên quan đến Quỉ đỏ là nhào zô mần quen và dắt về nhà ngay. Có như thế ngôi nhà ấy bây giờ mới đông vui nhộn nhịp như vậy. Và đó thực sự là nơi mà mọi người đến với nhau, chia sẻ cùng nhau không chỉ những cảm xúc cùng quả bóng mà cả những cảm xúc vui buồn ngoài đời. Như thế mới gần nhau hơn. Có lẽ vì thế mà nhà MU cũng thường tổ chức OFF để gặp mặt trò chuyện.

Còn nhớ những lần tụ tập coi các trai chiến đấu, ôi sao mà máu lửa. Nhà mình cón máu đến nỗi, trai mình không có trận nào hay thế là chọn trai đội khác mà xem, cũng hú hét. Bất kể đó là Arsenal, Liverpool, Chelsea, Man City, Tottenham, hễ hấp dẫn và có ít nhiều ảnh hưởng đến trai nhà đều lê lếch đi xem. Còn nhớ đi xem đội bạn đá mà nhà mình vẫn mặc áo động phục đi cổ vũ, sung dễ sợ luôn á. Yêu sao không khí của nhà mình.

Ngay lúc này đây, cảm xúc rất nhiều nhưng không sao viết hết thành lời. Mạo muội viết vài dòng gởi đến ngôi nhà tôi yêu.

Bình luận

xao gái im im mần bài z gái :(  Đăng lúc 7-9-2012 05:48 PM
iêu quá thâu :xxxxxxxx ( dù ko nhắc tên em nhưng em biết vẫn có em trong đó :D)  Đăng lúc 6-9-2012 01:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 6-9-2012 06:12:59 | Xem tất
.。.*☆ SBD 24 ☆*.。.

Bài tham gia cuộc thi “ Người bạn Kites yêu quý của tôi “
Nick kites: chautien1982
Nick kites của bạn: trum117 và nhà Queen
Năm sinh: 1982
Thành viên nhà: Queen Inhyun’s man
Sau đây là bài dự thi của mình:

Sáng nay vào facebook, đọc status của ai đó về tình bạn trên mạng, chợt mỉm cười vu vơ, sau vài ngày suy nghĩ vì trình độ văn vẻ có hạn, tôi quyết định tham gia cuộc thi này.

Ai đó đã bảo rằng, tình bạn trên mạng vốn không tồn tại, nhưng câu chuyện trao đổi trên mạng giữa những người chưa bao giờ gặp mặt chẳng bao giờ là sự thật, tôi không dám cho rằng điều đó đúng hay sai vì còn tùy thuộc rất nhiều yếu tố, tôi chỉ xin kể một câu chuyện và cảm nhận của riêng mình.

“ Bắt đầu vào một ngày không đẹp trời gì cho lắm, lang thang lên mạng tìm tin tức giải trí, tôi vô tình đọc được một bài báo về một tình yêu đẹp của một cặp đôi phim giả tình thật xứ Hàn.

Dù rằng cũng chẳng còn xì – teen gì cho lắm, lại có cả một gia đình đầm ấm nhưng cái tật ham hố ngủ yên bao lâu lại có dịp bộc phát, cũng vì đó tôi đã tham gia diễn đàn Kites, tham gia vào ngôi nhà có chung một tình yêu dành cho cặp đôi ấy -  người đàn ông choáng lịm cùng nữ hoàng bá đạo - và cơ duyên  đã cho tôi gặp em tại nơi đó.

Em là thành viên của nhà từ thưở ban đầu, nhỏ hơn tôi nhiều tuổi, còn tôi là lính mới, mọi người trong ngôi nhà ấy ai cũng nồng nhiệt chào đón tôi, thật sự rất rất cảm động, và đương nhiên tôi rất yêu quý gia đình này. Bước đầu bỡ ngỡ, em là người đầu tiên nói chuyện và sau này cũng là người có nhiều chuyện để nói nhất với tôi. Tôi từng tự hỏi mình sao em thân thiện đến thế và chợt nhận ra rằng em không chỉ thân thiện với riêng tôi mà còn với tất cả mọi người ( cái này có thể cho là em nhiều chuyện không nhỉ, haha ).

Mỗi ngày chúng tôi đều vào nhà, bình luận đủ thứ về bộ phim mà mình yêu thích và trêu chọc lẫn nhau, cùng nhau chơi game, rất vui cho đến một ngày em nói lời tạm biệt vì những việc riêng tư.

Tôi không biết em đang gặp phải chuyện gì, nhưng tôi biết lúc này em cần được sẻ chia, tôi không làm gì được để giúp đỡ em, thậm chí tôi cũng không hỏi em về vấn đề đó, vì tôi hiểu nếu tâm sự được chắc chắn em sẽ trút hết với tôi.

Thời gian quen biết nhau tuy không dài nhưng cũng đủ để tôi nhận ra rằng em khá giống tôi về quan điểm sống. Những tin nhắn động viên dành cho em cuối cùng cũng phần nào đưa em trở về với ngôi nhà chung, trở về với chúng tôi, dù rằng em còn vướng bận nhiều niềm riêng, nhưng với tôi đó là niềm vui không thể nói bằng lời.

Rồi thời gian cứ thế trôi qua, tôi bị công việc, gia đình cuốn đi, không thể chăm chỉ vào nhà post bài thường xuyên nữa, nhưng trong lòng vẫn luôn nhớ đến em. Có vài ngày tôi không trò chuyện với em và thế là em nhắn tin cho tôi hỏi thăm đủ thứ, đương nhiên là không quên trách móc tôi “ bỏ rơi” em. Tôi và em, giữa hai chúng tôi luôn tồn tại một tình cảm khó tả; lúc em mất niềm tin vào cuộc sống tôi chăm chỉ nhắn tin động viên em; lúc tôi cô đơn không thiết tha công việc, bè bạn, tin nhắn của em lại xuất hiện hỏi han. Chúng tôi chưa bao giờ gặp nhau, dù cũng biết nhau qua vài tấm hình ở facebook, nhưng những gì chúng tôi nghĩ về nhau còn thân thiết những người bạn gặp nhau mỗi ngày. Khi trò chuyện cùng em, tôi như quên hết những phiền muộn trong cuộc sống, ở đó, trên trang yahoo, chỉ có tôi , em và những câu chuyện hằng ngày.

Biết rằng rồi ai cũng có khoảng trời riêng của mình, em rồi sẽ đi tiếp con đường của riêng em, tôi cũng thế, chỉ biết rằng quãng thời gian vui vẻ này chắc chắn sẽ là một phần ký ức lung linh của mỗi một người, đúng không, “người tình bé nhỏ của tôi”.

Khi tham gia vào ngôi nhà chung trên Kites cũng như khi viết bài thi này, tôi không tưởng tượng ra mình sẽ nói gì, viết gì, nhưng có lẽ không cần phải văn vẻ trau chuốt làm gì, vì ở đó tôi chỉ cần sống như chính bản thân mình, đó chẳng phải là điều rất tuyệt vời sao và trên cả tuyệt vời đó là tình cảm giữa mọi người trong gia đình mạng vô cùng ấm áp. Cám ơn Kites đã cho tôi cơ hội được sống lại chính mình, trút hết lớp vỏ bọc hàng ngày trong cuộc sống. Cám ơn tất cả những người bạn tôi đã quen nhờ có ngôi nhà chung này, mọi người đã cho tôi thấy một tình cảm chân thành không toan tính.

Câu chuyện của tôi không có gì đặc biệt, kể cho mọi người biết thật cũng rất xấu hổ nhưng đây là sự tri ân của riêng tôi dành cho em vì những tia nắng ấm áp em mang đến trong đời sống tinh thần của tôi.

Cám ơn em, cô em gái bé bỏng của chị!

Bình luận

em ra đi rồi mà cũng phải vào đây ủng hộ ss nè :* iêu quá  Đăng lúc 9-9-2012 04:09 PM
<3 ngàn chấm :* :*:*  Đăng lúc 8-9-2012 06:48 PM
ủng hộ ss =))  Đăng lúc 8-9-2012 06:39 PM
Ôi chết mất, cảm động quá, hix hix, hihi  Đăng lúc 6-9-2012 11:43 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
LoveYadech + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách