Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: violetrose
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CUỘC THI VIẾT] "Người bạn Kites yêu quý của tôi" ♥♥♥ Nơi nhận bài dự

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 30-8-2012 18:56:20 | Xem tất
.。.*☆ SBD 19 ☆*.。.

Bài tham gia Cuộc thi “Người bạn Kites yêu quý của tôi”

- Nick Kites của bạn: s2JJ
- Nick Kites của người bạn của bạn hoặc tên tập thể mà bạn tham gia: FankBu, DBSKBox
- Năm sinh của bạn: 1990
- Bạn là thành viên nhà: DBSK
- Bài dự thi của bạn:  BuBu đáng yêu nhất quả đất

Ở phía trên, là một hình ảnh vô cùng quen thuộc với tôi. Nơi tôi chi cần type chữ K trên thanh Browser, hình ảnh thân thương này lại hiện lên. Nơi góc nhỏ của 1 năm 4 tháng về trước, tôi gặp những cô gái xinh đẹp, đáng yêu, đanh đá, dịu dàng của tôi, những người mà tôi gọi thương yêu là “Gái Nhà”.

Còn nhớ những ngày đầu chân ráo chân ướt vào nơi mà những ngày sau này mình sẽ gọi là ‘Nhà’, tôi đi từng thread, đọc từng post và comment của mọi người, dần quen với những cái nick xuất hiện với tần số cao. Vẫn nhớ ấn tượng đầu tiên in đậm trong tôi là một account FankBu với ava Kim JaeJoong trong bộ vest đen đạo mạo, lại đeo thêm đôi kính hàng hiệu màu đen và khuôn mặt rất ngầu. Dưới  avatar ấy là một hàng huy hiệu và logo của khu staff. Khi ấy tôi đã có ý nghĩ rất trẻ con rằng “Bạn này khó gần”. Có lẽ là kiểu người ở xa khó có thể cùng trò chuyện.

Vậy mà lần đầu tiên tôi quyết định post bài, xuất đầu lộ diện trong ngôi nhà “Happiness will come to who can wait”, cô gái này đã “cà phê” ở dưới để chào mừng tôi. Dòng chữ ấy, bỗng có cảm giác lạ lẫm như thể chạm vào băng nhưng thật ra lại là làn nước ấm.

Em có một kiểu xưng hô rất lạ với cô bạn thân cùng tên. “Sao nãy anh gọi cho chú chú không bắt máy?”. Em có một cách nũng nịu ngộ nghĩnh khiến người khác bật cười và buông tay chịu thua “Không được biện hộ. Em tổn thương rồi!” Em có một cá tính bá đạo và câu nói bất hủ “Anh khinh!” đã được Gái Nhà nhân ra phiên bản rộng.

Tôi có thói quen google những người tôi thấy hứng thú. Cô gái này đi không đổi họ, ngồi không đổi tên, nên khi type FankBu hiện lên rất nhiều trang web, từ những trang cá nhân như twitter, facebook, blog đến những trang cộng đồng như photobucket, sannhac, thậm chí còn có vài trang down tài liệu. Tôi còn nhớ trên trang sannhac, em có thu âm bản “A little love” của Fiona. Cá nhân tôi rất thích bài này. Cũng bị ám ảnh và có ấn tượng sâu đậm với nó nên liền click nghe. Tiếc là link đã die, nên tận bây giờ tôi còn chưa nghe được giọng em hát (Có lẽ tôi nên “dụ” em thu lại). Trên trang blog cá nhân, tôi bắt gặp những dòng tâm sự em, đa số là về bạn bè. Những dòng chữ nằm ở một góc nhỏ màu đen lác đác được mấy lượt view và một lượt bình luận như nhắc tôi nhớ lại về chính tôi của 2 năm về trước, về những ngày đầu bị giằng co giữa bạn thân và bạn trai của bạn thân. Nơi góc nhỏ màu đen ấy, tôi nhận thấy trái tim em cũng nhạy cảm và nhỏ bé, nên cần lắm những yêu thương…

Tôi ưng em nhiều điểm. Theo quan điểm cá nhân của tôi, em trầm lặng vừa đủ, nổi bật vừa tầm! Đi dạo một vòng kites sẽ dễ dàng bắt gặp được em, nhất là khu K, và khu E. Tôi có cảm giác như cô gái “bé nhỏ” như em làm rất nhiều, nhưng thường lại không lên tiếng về những gì mình đã làm. Những tình cảm bé nhỏ nơi em ấm áp và nhạy cảm.
Tôi vẫn thường hay có cảm giác mình đứng sau lặng lẽ quan sát một người. Thỉnh thoảng cũng tự hỏi liệu có ai thấy mình. Rồi có một dịp, tôi cảm nhận được những yêu thương của em. Một cô gái thường không ồn ào, lại đang trong trạng thái căng thẳng, mà cứ hay xuất hiện mua vui làm trò giữa đám đông chỉ để tránh cho tôi những câu chuyện khó xử. Những lúc đó em chẳng nói gì cả, chẳng nói tôi rằng “Em chỉ muốn ss bớt khó xử thôi mà” cho nên tôi cũng chỉ có thể bật cười và bay vào ôm em!  

Đến bây giờ, tôi cũng không dám tự tin rằng mình hiểu hết được em. Cách nhau một line tuổi, không dễ để chúng tôi có thể nói chuyện quá thoải mái với nhau, nhưng thỉnh thoảng tôi vẫn quên mất mình lớn hơn khi mua vui cho em. Chẳng biết có phải thế không mà tôi bị dính scandal Dzei biến thái =)) Mấy chị trong này bảo tôi có vẻ thương Bu theo kiểu dung túng. Tôi cũng không rõ nữa. Thật ra chúng tôi chưa từng thực sự va chạm để có thể dung túng cho em. Chỉ là có những thứ em muốn, và khi em lên tiếng thì tôi thường sẽ làm theo mà thôi.

Tính ra cũng quen em một thời gian lâu rồi. Tuy nhiên lại chưa có dịp gặp em dù từng ra Hà Nội, cũng chưa lần nào gọi cho em dù có số phone và vẫn nhắn tin. Có lẽ là quen rồi với những con chữ. Có lẽ là những con chữ chuyển tải được nhiều điều muốn nói hơn giữa chúng tôi. Quen em, quen Gái Nhà tôi biết được nhiều thứ trước đây mình chẳng hề đụng tới, làm được rất nhiều cái đầu tiên và chấp nhận “yêu” xa cũng không quá khó khăn, thỉnh thoảng lại có nhiều điều thú vị như thư tình khăn giấy, tổ chức sinh nhật cho đối tượng cách mình cả một chuyến bay 2 tiếng, cầu truyền hình trực tiếp 2 miền Nam Bắc, Việt Nam-US-UK,  Nam Bắc gặp nhau đi chơi, hoặc ai đó muốn ngồi vô thùng carton ship về Sài Gòn cho tôi…Rất nhiều trải nghiệm lạ lẫm, thú vị. Em và những cô gái <to> nhỏ xinh ấy, đã đồng hành cùng tôi, trên từng chặng đường xúc cảm, dù về 5 anh thần, hay là những vụn vặt cuộc sống… từng ngày, từng ngày như thế!

Sau những con chữ là những con người rất thật
Là nụ cười
Là đùa vui, gặp gỡ
Là gom cho nhau  những kỷ niệm
Lấp đầy tuổi thanh xuân
Một thời tuổi trẻ
Cuồng dại
Ngây ngô
Hết mình

p.s: Chỉ bởi vi tôi nhớ tôi từng hứa với cô bé này, sẽ có một bài viết cho em về cảm xúc của tôi, nên đây ^^

sao nghe có mùi quá =))

Bình luận

ngọt quá Dzei ơi :x:X:X:X:X  Đăng lúc 11-9-2012 10:49 PM
ủng hộ nhé  Đăng lúc 8-9-2012 11:02 PM
So sweet :x  Đăng lúc 7-9-2012 06:09 PM
:xxxxx  Đăng lúc 7-9-2012 05:47 PM
mỹ nhơn BT =)) :*  Đăng lúc 7-9-2012 12:50 PM

Rate

Số người tham gia 13Sức gió +59 Thu lại Lý do
thinhmailinh + 5 :x
Laputa + 5 Gái nhà của tôi :XXXXXXXX
miracle2812 + 5 rồi chị cũng sẽ gặp Bu đáng yêu .
ilove_icecream + 5 Ủng hộ 1 cái!
kanu + 5 Nhéo má :-********
josemario + 5 DzeiDzei BT đáng iêu của ss :X:X:X:X.
pharmcop + 2 Ủng hộ 1 cái!
lhnhot + 5 Gái nhà ♥♥♥
FankBu + 5 &gt;:D&lt;
kunie + 5 Dzei biến thái a~♥
Keo + 5 :x
gaumapu + 5 DzeiDzei cưng của ss! &gt;:D&lt;
violetrose + 2 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao