Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 48936|Trả lời: 9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Koo Kum / คู่กรรม - Nadech Kugimiya ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 8-9-2012 23:22:14 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem ngược lại |Chế độ đọc
Koo Kum

Nhà sản xuất: M39

Diễn viên: Nadech Kugimiya ... Kobori
Arewadee Decubes . Angsumalin

Dự kiến phát sóng: Tháng 2 năm 2013.

Thể loại: Chiến tranh, tình cảm.

NỘI DUNG

Bối cảnh của phim là năm 1939, vào những ngày đầu tiền của Thế Chiến thứ II tại Siam, Angsumalin gặp mặt lần cuối với người bạn thời thơ ấu, một chàng trai Thái đầy nhiệt huyết tên Vanus.  Anh rời Thái, đi du học bên Anh.  Vanus mong muốn Angsumalin  sẽ đợi anh quay về để kết hôn.

Một thời gian ngắn sau khi anh đi, Thái Lan bị Nhật xâm chiến.  Tại Thongburi,  hải quân của đế chế Nhật, chỉ huy bởi Kobori, đóng quân trên con sông Chaophraya.  Một ngày nọ Kobori, nhìn thấy Angsumalin bơi trên con sông, và lập tức rơi vào lưới tình.  Nhưng cô gái với một trái tim yêu nước nồng nàng thì lại ghét một kẻ ngoại bang như anh.

Dù bị cô cự tuyệt, Kobori vẫn luôn kiên quyết theo đuổi cô.  Dần dần thì Angsumalin nhận ra Kobori là một chàng trai tốt, và bắt đầu có cảm tình với anh nhưng vì chiến tranh và sự thù địch giữa hai nước, cô đành chôn vùi tình cảm của mình.

Vì lý do chính trị, bố của Angsumalin, một nhà lãnh tụ của phong trào Tự Do Thái Lan, đã bắt cô lấy Kobori.  Biết rằng Angsumalin không lấy mình vì tình yêu, Kobori hứa sẽ không một quan hệ xác thịt nào.  Tuy nhiên không may, sau đám cưới, anh đã phá vỡ lời hứa đó...

Cao trao phim diễn ra khi Vanus quay lại, Angsumalin bị dằn xéo giữa lòng yêu nước, tình bạn, tình yêu và lòng chung thủy.

[Vietsub] Trailer Koo Kum

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
chansun + 5 Ủng hộ 1 cái!
sarahlee_95 + 5 ^^
StefanieVu + 5 Ủng hộ 1 cái!
LoveYadech + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 8-9-2012 23:32:10 | Xem tất

Bình luận

File Mega.co.nz .003 bị lỗi rồi bạn ơi  Đăng lúc 3-4-2015 03:40 PM
có ai cho hỏi cái Tên Koo Kum dịch sang tiếng Việt là gì hem???????  Đăng lúc 6-7-2014 07:28 AM
ta cũng ko thấy link dow ở đâu hết zậy ta?  Đăng lúc 24-3-2014 04:29 PM
bua nay sao ko con link dow nuA vay  Đăng lúc 6-3-2014 09:57 AM
thích cái bài Nadech hát lắm í. trong MV đz dã man con ngan :((  Đăng lúc 14-4-2013 09:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 14-9-2012 21:51:05 | Xem tất
Giữ chỗ                                                                                                                                                                                    

Bình luận

cho mình mượn post để up poster được không? 6 cái lận :))  Đăng lúc 26-3-2013 09:58 PM
Hình như trường không quân đó e, ss cũng thấy cô bé ko xấu, chỉ có cái cằm dài và nhọn giống bé Na thui ;)). Bản movies đầu tiên thì được mong đợi lắm đây :))   Đăng lúc 16-9-2012 02:23 PM
MOD cho em hỏi bộ film này có yaya đóng chung với nadech không vậy anh!  Đăng lúc 15-9-2012 06:39 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
LoveYadech + 5 Cảm ơn em

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 5-10-2012 23:21:25 | Xem tất
Bên lề bộ phim: M39 có ý định đưa bộ phim kinh điển của Thái, Koo Kum, lên màn ảnh lớn từ lâu.  Và người họ chọn làm nam diễn viên chính không ai hết mà chính là Nadech Kugimiya, ngôi sao trẻ và đầy triển vọng.

Vốn đầu tư phim lên tới 70 triệu bạt và M39 hy vọng sẽ thu về 100 triệu, dự tính ra mắt vào tháng 2 năm sau.  Kookum sẽ nằm trong list must-watch của tháng tình yêu, Valentine để chứng kiến một truyện tình đẹp, đầy máu và nước mắt.

----------------------------

Dài dòng quá =))) nói chung là sau một thời gian, đấu đá giữa Ae, CH3 và M39, Nadech đã nhận đóng phim này, hiện giờ đang tập luyện cho cảnh action.  Nữ chính đã lộ diện, cơ mà phải fitting, ta mới cho lên tên vào

Gà mới của Ae

----------------------------

LoveYadech gửi lúc 14-9-2012 18:28
Cái Ku lạnh lùng và  thầm lặng qua đây lập thread phim cho Nadech mà hẻm nói năng gì ...

Koo kum chỉ có hai bản lakorn thôi chị, bản của P'bird là thành công nhất.  Ratings hình như là cao nhất trong lịch sử phim Thái.  40% thì phải, em cũng ko nhớ chỉ nhớ rất cao.

Richy em bik từ lâu rồi.  Nói ko đùa, mới đầu P'Ae post ảnh con bé này lên em đã theo IG của nó.  IG của nó set private.  Từ lâu em đã thấy nó follow IG của mẹ Nadech rồi chứ ko fải mới đây.  Em thấy nhìn con bé ko tệ, đẹp thì ko, xấu cũng ko fải xấu nốt.  Chỉ là ko bik diễn ra sao thôi.

Nhưng em lại nghĩ, phim này đè nặng vấn đề chiến tranh, cảnh chiến đấu hơn là tình cảm.  Cũng ko rõ.  Đại khái h Nadech đi training với hải quân để chuẩn cho vai diễn

Link này em post bên spicy, h post wa đây lại.  Hình của Richy
http://www.dek-d.com/board/view.php?id=2524195

Rate

LoveYadech + 5 Ss cũng quá phấn khởi :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 4-11-2012 13:26:12 | Xem tất
Bộ phim sẽ đóng máy vào ngày 2 tháng 12.  Dự kiến ra rạp vào 14 tháng 2 năm sau

----------------------------------------------------

Hình ảnh đầu tiên của Koo Kum.  Sao tự nhiên thấy quá phẩn khởi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 6-1-2013 12:56:44 | Xem tất
Hiện giờ teaser của phim đã dc chiếu trong cách rạp phim ^_^ Feed-back khá good, nào là xem ra bộ phim có kinh phí lớn, cạnh hoàng tráng, Nadech nhìn đẹp trai lắm

Đây là một vài ảnh chụp lén lol

cr: as tagged

Bình luận

Thề chứ nhìn cái poster cứ tưởng Tina trong Yes Or No chứ, nhưng không sao,xem trailer thấy cũng hay  Đăng lúc 21-3-2014 05:16 PM
Hôm nay Ku làm 1 vòng khu Thái update news luôn hen ;)). HÓng Koo Kum, hy vọng sẽ là 1 bộ phim thành công,KK này khiếp, 1 tấm ảnh rò rỉ cũng ko có T_T  Đăng lúc 6-1-2013 01:20 PM

Rate

LoveYadech + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 31-1-2013 01:47:34 | Xem tất
Điều mà mình ngóng ở phim điện ảnh là cảnh love scene sẽ là cảnh "thật"

Không có chơi kỹ thuật của góc máy này nọ.  Nghe bảo, love scene trong đây sẽ "ướt át"

Ko bik ra sao nhưng nghe bảo để đảm bảo chất lương cho cái scene đó, đạo diễn đuổi hết mọi người ra ngoài, chỉ có anh kỹ thuật ánh sáng và anh way phim và hai bạn dv {:180:}

Trong kookum có một cảnh R scene, ko bik lên phim sao nữa

Bình luận

nghe từ " ướt át" mà đã phát sốt cả người rồi đây ,đúng dịp va-lung-tung nữa chứ !  Đăng lúc 31-1-2013 01:40 PM
Nghe chữ "ướt át" mà rợn cả người, gì mà còn đuổi hết mọi người ra, chơi quá tay là fan xỉu hết đó =)))  Đăng lúc 31-1-2013 04:30 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 31-1-2013 22:29:23 | Xem tất
Teaser

http://www.youtube.com/watch?v=-x2FTolUBj8

Coi chả đã gì cả, hy vọng ra bản dài hơi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 26-3-2013 22:33:08 | Xem tất
Nghe bảo phim này, các mod sẽ sub.  Vậy mình cũng hóng đây :)
Thread tuy mình lập nhưng các mod luôn mần thịt gì nó thì cứ nhào vô nhé

Còn hai tuần nữa phim sẽ ra mắt, hóng quá đi

Bình luận

Đã có trailer Vsub và bản vietsub ost tiếng nhật. Link ở page 1 ^^  Đăng lúc 28-3-2013 09:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 5-4-2013 08:48:43 | Xem tất
Nói chung thì nếu điện ảnh của Thái Lan có giải Mâm xôi vàng như ở Mỹ thì mình nghĩa Kookum sẽ được đề cử và lẫn luôn nhận giải

Ko đùa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách