Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: HappyOneday
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Hào Môn Kinh Mộng I - 99 Ngày Làm Cô Dâu | Ân Tầm (Hoàn)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 24-4-2013 13:40:52 | Xem tất
Mình nghĩ LMV là 1 người cơ trí, biết dùng người đúng việc. Cho nên dùng Hạ Đồng để mồi chài HTB để tìm ra bằng chứng hối lộ thì cũng bình thường vì đó cũng là 1 cách mỹ nhân kế được người đời sử dụng từ lâu rồi. Vì biết rõ bản chất của HTB là gã đàn ông lăng nhăng, không chung thủy với vợ nên ông ta đáng bị tính kế như vậy. Còn cô Hạ Đồng, cô ta cũng biết rõ việc đó nhưng vẫn làm, vẫn sẵn sàng lên giường với bất kể gã đàn ông nào thì đúng là bản chất của cô ta (cho dù là lấy "mác" hy sinh vì anh Vũ). Kế hoạch của anh Vũ nhằm mục đích trả thù cho gia đình mình, nhưng cũng làm trong sạch bộ máy chính trị cho đất nước. Nhưng cái anh không ngờ là: anh lại yêu con gái kẻ thù - sự việc nằm ngoài kế hoạch của anh. Anh tính kế người khác, nhưng cũng không ngờ rằng lại vô tình đặt chính người con gái mình yêu nhất vào vòng nguy hiểm. Hy vọng sau lần vợ con gặp nguy này, anh sẽ biết mình phải và không phải làm gì. Còn chuyện em bé trong bụng Tô Nhiễm, mình đoán là tác giả sẽ không làm câu chuyện đi theo chiều hướng xấu, mà là 1 cách để anh Vũ biết được vì thực hiện kế hoạch của mình, anh đã từng mất đi đứa con đầu tiên, làm vợ anh bị bệnh trầm cảm đến mức phải nằm viện tâm thần. Nỗi đau này sẽ day dứt anh hằng ngày, nó sẽ theo anh suốt đời.
©2024 Kites.vn | ( C5 c9 E) D7 ]* D! s) R6 X- BAll rights reserved
Còn Tô Nhiễm - nhân vật nữ chính của chúng ta - 1 cô gái 26 tuổi và mình cảm giác như cô quá nhu nhược. Y thức cảnh giác bảo vệ bản thân và đứa con trong bụng quả là quá kém. Gặp Hạ Đồng không phải là lần đầu tiên, biết rõ bản tính háo thắng hung dữ của cô ta, biết quá rõ mình là người phụ nữ được LMV yêu thương - trở thành cái gai trong mắt cô ta. Thế mà vẫn nhẫn nhịn dễ dàng thỏa hiệp cho kẻ ác vào nhà, để rồi bị vài lời châm biếm đả kích mà thành ra hại đến con mình.  Đấy mới chỉ là lời nói thôi đấy. Nếu HĐ có mang vũ khí thì chỉ cần lọt được vào nhà thì Tô Nhiễm có còn cơ hội sống sót nữa không? Haizzz.....

Bình luận

chị tô nhiễm xác thực là đơn thuần không có sâu xa được như chúng ta ạ  Đăng lúc 24-4-2013 04:13 PM
haiz, chị ấy không nghĩ ng khác xấu như vậy thôi  Đăng lúc 24-4-2013 04:07 PM
TN đơn thuần, có thể cô kg thích HĐ nhg cô chưa bao giờ nghĩ HĐ sẽ hại cô như vậy, có trách thì chỉ trách TN thấy ai cũng đơn giản và hiền lành như mình.  Đăng lúc 24-4-2013 02:19 PM
TN ko phải là cô gái nhu nhược và cô pà người đơn thuần  Đăng lúc 24-4-2013 02:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 24-4-2013 16:03:28 | Xem tất
Hehe... Mình nghĩ thế này: 1 người phụ nữ gặp chuyện đau khổ 4 năm trước, tự thân sống một mình ở nước ngoài (tất nhiên có Mộ Thừa và cô bạn người nước ngoài - mình nhớ là vây), ngoài việc điều chế nước hoa và viết tiều thuyết thì phải tích luỹ kinh nghiệm sống cho mình chứ. Cô không thể sống đơn thuần, suy nghĩ đơn giản, mọi việc êm đẹp nhẹ nhàng được. Hơn nữa, để viết nên một cuốn tiểu thuyết, người viết phải tìm hiểu thực tế, phải tìm hiểu tư lliệu, tích lũy vốn sống, có con mắt quan sát để xây dựng nên tính cách các nhân vật trong tiểu thuyết của mình. Nếu Tô Nhiễm sống đơn thuần, cô không thể sáng tác nên cuốn tiểu thuyết HMKM gây tiếng vang được dù là dựa trên câu chuyện thật của gia đình mình. Ý mình nói ở đây là sau ngần đó sự kiện, sau từng đó năm, cũng chạm mặt nhiều loại người mà cô không chịu để ý gì cả.
, m' z: |! c/ ]( H©2024 Kites.vn | All rights reserved
Còn nếu có ai nói xấu cha mẹ mình, hay người đàn ông mình yêu thương thì vấn đề đầu tiên của chúng ta là sẽ bảo vệ họ trước lời nói đó chứ. Ít nhất là tranh luận lại giống như lần đầu tiên cô gặp HĐ. Đằng này lại im thin thít, để người ta bắt nạt đến tinh thần hoảng loạn dẫn đến động thai thế kia.
* j+ A; b6 T6 a  E3 K- V# L©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mình bực mình với cách hành xử yếu đuối của Tô Nhiễm nên có vài lời như vậy thôi.  Nếu là mình, thấy HĐ ở cửa thì đừng hòng mà cho vào nhà. Thậm chí còn gọi công an tới nửa đó. Không phải mình bài xích nhân vật này đâu nha.

Bình luận

troi a, noi nhu ban thi chac ko co truyen de doc tiep oy  Đăng lúc 24-4-2013 08:45 PM
^^ mỗi ng một ý kiến mà cô  Đăng lúc 24-4-2013 04:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 26-4-2013 15:57:28 | Xem tất
Ủng hộ các cô. Việc học ưu tiên hàng đầu. Khi nào xong việc riêng thì làm việc chung. Cứ để vài ngày để mọi người bàn chuyện rôm rả đi. Và chúng ta tiếp tục chờ đợi anh Vũ sẽ xử lý chuyện đau lòng này này như thế nào, bị ngược lên bờ xuống ruộng ra làm sao. Chúc các cô thi tốt nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-5-2013 09:08:21 | Xem tất
Mình đồng ý với bạn pipichen. Qua sự việc vừa rồi mình thấy không thể tha thứ cho LMV được. Chưa biết rõ nỗi hận thù gia đình anh như thế nào, lý do tại sao là TN nhưng để người phụ nữ của mình chịu đau khổ như vậy thì anh thật không đáng mặt đàn ông. Cá nhân mình cũng từng bị sảy thai, cũng bị bác sĩ dùng dụng cụ y khoa đưa vào phần kín để hút thai ra. Nỗi đau đó kinh khủng lắm. Nó như hút hết ruột gan của mình ra. Đau đớn và bất lực khi không thể cứu được đứa con đầu tiên của mình Vừa đau tinh thần vừa đau thể xác chì có mình chịu đựng, chồng mình cũng chỉ có thể an ủi thôi. Giờ có 2 đứa con rồi mà mình thình thoảng vẫn nhớ về nó. Cho nên mình rất thông cảm với Tô Nhiễm. Có khi mình đã bực mình cô ấy không cẩn thận đề phòng kẻ xấu để họ vô nhà hại mình, dẫn đến thảm cảnh ngày nay. Nếu mình là tác giả, mình để TN sau khi bình phục sẽ đi nước ngoài, sống tự do tự tại với sở thích của mình, không vướng bận những trách nhiệm khôi phục nhà họ Hoà, không vướng bận những ân oán của người khác. Cô sẽ gặp người đàn ông khác xứng đáng hơn.
©2024 Kites.vn | 9 s  _/ g& w0 |: oAll rights reserved
Còn LMV, có thể tác giả đã tô hồng nên địa vị xã hội của anh, tính cách của anh, phong cách của anh từ ánh mắt, cử chỉ, hành động, lời nói gần như là tuyệt đỉnh dành cho nhân vật nam ( như tiêu chuẩn bạn trai của phái nữ chúng ta) nên đôi khi nó gây ra sự hâm mộ, thần tượng về người đàn ông. Và thế là cho dù anh ta có gây ra tội gì thì chúng ta cũng dễ tha thứ ? Bây giờ anh đã biết rõ về quá khứ đớn đau của TN, biết mình tự hại chết 2 đứa con mình, vậy bước tiếp theo anh sẽ làm gì? Anh định tiếp tục níu kéo cô nữa sao? Anh cho là chỉ có mình anh có thể đem lại hạnh phúc cho cô thôi sao? Chính cô đã nói anh không có tư cách gọi tên cô đó thôi. Anh vẫn còn hận thù chưa buông được thì hãy tiếp tục sống với nó, tìm đúng đối tượng mà trả. Nhưng TN thì hãy để cô tự do. Lúc này hãy để cô xa anh 1 thời gian để cả hai cùng chiêm nghiệm nhìn lại bản thân mình, nhìn lại tình yêu của mình. Nếu vẫn còn yêu, vẫn có thể tha thứ và muốn sống bên nhau trọn đời thì sẽ có cơ hội để tìm lại nhau.
* a% E, @# ^5 E& H' h©2024 Kites.vn | All rights reserved
.
/ {  P1 d/ j0 z  ~# L©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đó là ý kiến của mình.
/ t) s/ ]. L9 S$ T; ^0 V- O©2024 Kites.vn | All rights reserved
.
- t( h1 c2 T- c( U! w©2024 Kites.vn | All rights reserved
Tiếng Việt của bạn Pipichen chuẩn mà bạn. Bạn ở Mỹ năm 8 tuổi mà chuẩn như vậy thật đáng nể. Em mình đi lúc 15 tuổi mà viết thư về cho mình sai chính tả tùm lum.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 20-5-2013 10:40:19 | Xem tất
Trời ơi cô HỐ ơi! Cô xin lỗi và còn nói "mọi người tha thứ cho lỗi lầm ngày hôm nay" là sao? Cô nói dzậy làm tụi tui xấu hổ áy náy quá. Cô không có lỗi gì cả. Ai cũng có công việc của mình, việc học, việc làm, trách nhiệm gia đình, xã hội. Còn post truyện là niềm đam mê sở thích của cô, cô share nó với mọi người là muốn mọi người cùng thưởng thức những tác phẩm hay.... Đây là sở thích mà, không phải nghĩa vụ đâu. Thích thì làm. Không thích thì để hôm khác post cũng được mà. Mệt thì chỉ cần thông báo:" hôm nay bọn Hố mệt, đi ngủ đây." Chấm hết! Không phải xin lỗi ai cả. Đừng tạo nên áp lực cho mình khi mà sau 1 ngày học tập làm việc mệt mỏi mà còn phải gồng mình ngồi làm truyện...... Và các bạn đọc khác, chúng ta nên tôn trọng người dịch/edit truyện. Đừng hối, đừng đòi hỏi, đừng dập tắt niềm đam mê của các bạn ấy. Hôm nay không có thì bữa mai, bữa mốt có. Truyện vẫn còn ở đó chứ nó có chạy mất đâu mà lo. Đang hồi hộp căng thẳng vì mạch truyện thì chờ thêm ít bữa nó càng thêm thú vị chứ, tha hồ có thêm thời gian để bình luận mà. Đúng không?

Bình luận

Cám ơn cô, tại thất hứa mãi thì thấy ngại thôi :) Sau này sẽ chú ý cách dùng từ hơn ^^  Đăng lúc 20-5-2013 01:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-6-2013 09:21:30 | Xem tất
Hehe comment của các bạn toàn là lo lắng hồi hộp cho viễn cảnh chị Nhiễm "thịt" anh Vũ không áh!!!. Chị có lừa anh sơ hở rồi tấn công anh không? Chắc là không đâu! Đừng căng thẳng như thế mà...Mình đang chờ được tận hưởng màn anh Vũ bị "thịt" ngọt ngào. Bị "thịt" đấy, chứ không phải anh "thịt" người ta lên bờ xuống ruộng như trước đây đâu.
" ]# s9 D  E6 H7 S8 ^, h( ]©2024 Kites.vn | All rights reserved
.
, L% q' g7 ~; ~! c# A©2024 Kites.vn | All rights reserved
Mình hy vọng đây là con người thật của chị, yêu và thể hiện tình yêu với người đàn ông của mình. Trước đây, có thể vì khúc mắc chuyện anh Vũ liên quan việc cha tự tử, mất đứa con đầu, day dưa với Hòa Vy nên chị không chủ động thể hiện tình yêu với anh mà dấu kín trong lòng. Nay, lúc bị tâm thần phân liệt, có khi tính cách thật của chị lại trỗi dậy, vượt qua tất cả tính cách khác, mà sống hết mình với tình yêu, với người đàn ông yêu mình. Dù chỉ là trong chốc lát, dù chỉ là đêm nay nhưng nếu đúng là như thế thì anh Vũ sẽ hạnh phúc đến nhường nào vì người người con gái anh yêu đã nói yêu anh, nói muốn được anh yêu, muốn được cùng anh tận hưởng giây phút thăng hoa. Có thể ngay sau đó, có thể là sáng mai thức dậy, Nhiễm của anh trở lại với căn bệnh đáng ghét kia. Nhưng biết đâu chuyện chị chủ động đó lại là một hướng để anh và bác sĩ tìm ra phương án cách thức để chữa bệnh cho chị.
, h! k/ R* o* a& N- n©2024 Kites.vn | All rights reserved
.
©2024 Kites.vn | All rights reserved* ^7 g$ c: m& H' D* o  u
Con đường mà anh chị tìm lại tình yêu, hạnh phúc cho mình còn dài lắm với biết bao khó khăn vất vả. Anh sẽ kiên trì, nhẫn nại, dịu dàng chăm sóc chị, kéo chị khỏi bóng đêm của bệnh tật. Còn chị, hằng ngày sống trong sự bảo bọc, quan tâm lo lắng của anh, sống trong tình yêu mà anh sưởi ấm cho mình, con người thật của chị mà đôi khi tỉnh táo sẽ nhận ra được, sẽ vùng lên chiến thắng tất cả - để chị trở lại với chính mình, trở lại với cuộc sống bình thường bên anh. Minh Vũ, nếu anh cứu được chị, có thể là 1 cách để anh chuộc mọi lỗi lầm trước kia anh gián tiếp gây cho chị. Và anh biết Hạnh phúc, lối thoát nơi cuối con đường mà anh chị đang nắm tay nhau bước đi.
©2024 Kites.vn | - u  t- z6 N: W% W. JAll rights reserved
.
©2024 Kites.vn | All rights reserved/ v- F$ g. J7 b" d, C
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách