Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 16732|Trả lời: 17
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[EVENT] ♥ HAPPY BIRTHDAY BINNIE 25/9/2012 ♥LENG KENG LENG KENG!!!!

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 20-9-2012 18:21:59 | Xem tất Trả lời thưởng |Xem ngược lại |Chế độ đọc

EVENT HAPPY BIRTHDAY BINNE

Toàn bộ chương trình đêm SN sẽ được tổ chức dưới 1 bữa tiệc nhỏ, riêng tư và ấm cúng ^^
Các thành viên trong nhà sẽ theo dõi và hưởng ứng sự kiện tại thread này.
Chúng ta sẽ bắt đâu vào lúc 20h30 đêm 25/9

1. Đầu tiên sẽ là phần giới thiệu sơ lược của BTC về toàn bộ những hoạt động nổi bật trong năm qua. Tuy hiện tại Bin đang trong quân ngũ nhưng BTC sẽ thống kê đầy đủ và chi tiết nhất những tin tức và hình ảnh trong năm qua của Bin, để mọi người có thể cùng ngồi xem lại ^^

2. Chúng ta sẽ cùng khai tiệc bằng những món ăn và phần quà do từng thành viên trong nhà chuẩn bị, phần này là tự do, mọi người thời gian tầm 15' dành cho phần relax này, đồng thời khởi động tinh thần và chuẩn bị cho trò chơi.

3. Gameshow bắt đầu, chúng ta sẽ có 2 phần chơi chính trong đêm

+ Truy tìm kho báu: với cái tên quen thuộc nhưng yên tâm là nội dung đã đc BTC họp bàn và đổi mới hoàn toàn, thử thách nhiều hơn, độ khó cao hơn ;)). Phần này sẽ do Lão thành cách mạng chịu trách nhiệm chính.

+ Cặp đôi hoàn hảo: với sự đột phá về mặt ý tưởng, BTC chúng tôi sẽ đem đến cho các bạn một phần chơi đảm bảo ko rợn da gà ko ăn tiền =)). Các bạn đủ tự tin và can đảm cứ đk chơi , phần này chơi sau nên tg dư dả, những bạn nào sợ vào muộn cũng có thể thoải mái nhập cuộc ^^. Phần chơi này đương nhiên sẽ do chủ trì game show "ko tên có tuổi" Sel cán chổi tổ chức.

Nếu thời gian ko quá muộn, BTC sẽ chèn thêm khung trò trơi đuổi hình bắt chữ cho mọi người cùng tham gia, phần này sẽ ko tiết lộ gì thêm ;))

Ngoài ra xuyên suốt chưng trình, BTC sẽ chọn ngẫu nhiên số post của mỗi thành viên trong gia đình để tiến hành trao xổ số may mắn, giải thưởng sẽ công bố ngay trong đêm.

Ngoài ra BTC của mỗi trò chơi sẽ post trước thể lệ chơi cho game mình trong tg sớm nhất ngay tại thread này, tránh mọi người ko hỉu dẫn đến mất tg, sau khi post thể lệ, mọi thắc mắc vui lòng reply trực tiếp cho BTC và bạn sẽ đc giải đáp ngay tại thread. Trò thứ 2 của sel cần đk và bốc thăm chia cặp trước, cả nhà cố gắng sắp xếp đk ngay sau khi sel post bài bốc thăm nhé.

Trước mắt sẽ là những hoạt động trên, các thành viên muốn đóng góp gì thêm có thể góp ý cho BTC luôn tại đây. Hy vọng cả nhà cố gắng thu xếp để mình có thể cùng vui vẻ với nhau trong đêm 25 sắp tới.

sis_wanabe

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
Aqua + 5 Tối nay ss sẽ về :X
DinhDinh + 5 Dzế dzế dzế dzế dzế!!O^.^O
Spica + 5 Yo Yo!!!!!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 21-9-2012 17:02:30 | Xem tất
Mở màn trc bằng mấy clip SN BIN nhé!!!

Bài này là OST A Millionaire's first Love nghe hay lắm ^^

Em ko nhớ rõ đây là bài gì, chỉ biết là giọng Carpenter ^^

Đây là clip đốt nến đợt Bin tổ chức SN bên Nhật, ôi trông cái mặt hắn phởn thôi rồi :))))

Bình luận

Clip cúi Hyun Bin dễ thương wá. Đang làm bài TN,nhớ sinh nhật anh mon men vào nhà chúc mừng.  Đăng lúc 25-9-2012 09:21 PM
@ Tồ: miệng anh sao cứ há hốc thía c nhở^^  Đăng lúc 25-9-2012 09:09 PM
bao h mới sang VN tổ chức fan meeting hả trời!! cái mặt:x  Đăng lúc 25-9-2012 04:10 PM
Nói tóm lại là quá thể kute. Muốn kiss từng tế bào trên khuôn mặt hắn quá trời ơi :X:X:X:X:X  Đăng lúc 21-9-2012 05:16 PM
đoạn sau thì rưng rưng xúc động và bất ngờ vì họ hát cả tiếng Hàn nữa :XXX  Đăng lúc 21-9-2012 05:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 21-9-2012 17:37:35 | Xem tất
*rón rén đi vào*

Thật ra là mấy hôm nay suy nghĩ nhiều quá, quà tặng như làm thiệp, clip mọi năm em cũng có làm.
Em nghĩ mãi nghĩ ko ra nên làm cái tặng kỷ niệm SN Bin năm nay nữa, tự dưng ngồi trên công ty tự kỷ, thôi thì viết vài dòng kỷ niệm năm nay ^^

Từ ngày vào nhà mình, có nhiều chuyện em chưa kể lắm. Đến bây giờ, đôi khi em ở nhà vẫn còn bị chị 2 em (tức là mẹ của ĐA ấy), mắng vì cái tội mê lên mạng. Em đi làm thì bị mấy chị trong công ty chọc, bảo là "mày tính theo anh này cho đến bao giờ??".
Thật ra em nghĩ khái niệm đôi khi ko thể hiểu là theo hay ko theo, chỉ là thích hay không thích thôi.
Vô tình là xung quanh em, như ở nhà có cả gối hình Bin, áo, rồi poster dán tường, đồ móc khóa cũng có tên Bin này.
Lên đến công ty thì trên bàn có lịch Bin, ly uống nước mỗi ngày, cả cái quát gió phe phẩy cứu cánh mỗi khi cúp điên cũng có ảnh của Bin. Thế nên mấy chị trong cty cứ nói đi nói lại mãi em cũng ko muốn cãi. Cũng ko hẳn là em cuồng đến độ đi lùng mua tất cả những thứ có ảnh Bin, mà thật sự là hầu hết nhửng thứ em có là quà kỷ niệm của nhà mình, quà SN em đc tặng..v.v... em chưa bao giờ đi lùng kiếm mà mua cả :(. Thế nên em vẫn luôn tự hỏi rốt cuộc thì mức độ thích ấy nó đc là bao??

Mỗi năm mà đến ngày SN Bin, tự dưng em lại thấy lo, lo vì ko biết năm nay có tổ chức đc như năm ngoái ko, mọi người có còn đc đầy đủ ko hay mỗi năm lại mất đi 1 ít, rồi lo ko biết em có ham chơi mà xao lãng việc trong nhà ko, lo đủ thứ, cơ mà hình như là sau mỗi lần thì mọi việc đâu lại vào đấy, vẫn tốt đẹp và trôi chảy, thật may khi lúc nào em cần cũng nhận đc sự trợ giúp từ mọi người. Em đi dạo các box nhìu nơi, mỗi ngày đều đi xem bên nhà họ đến SN idol thì họ tổ chức như nào, người nhà họ hưởng ứng ra sao, chủ yếu là em muốn biết nhà mình có thiếu sót gì ko, hoặc chính xác là muốn so sánh giữa mình và họ khác nhau ở điểm nào.

Thật ra trong mắt mọi người xung quanh thì Bin cũng chỉ là 1 dv thôi, có đóng phim hay, tốt tính như nào đi nữa cũng chỉ là dv, có phim thì họ xem, ko có thì họ xem người khác, Thật ra em cũng thử như thế, e vẫn đi xem phim khác, so sánh nhiều dv với nhau. Nói là Bin ngoài đời tốt thế nào đi nữa, thì có nhiều dv khác cũng chẳng thua kém, đôi khi em vẫn tự hỏi, em thích cái gì ở Bin nhỉ?? Em cũng chả biết nữa??? Mà có thật là em thích Bin nhiều như em nghĩ ko, hay là do em tự cho nó là như thế, hoặc mọi người nhìn vào thì thấy thế, chứ nếu Bin mà ko đóng phim nữa em vẫn có thể sống bình thường, vẫn ăn, vẫn ngủ, vẫn còn đủ thứ việc cần làm.

Nói như mọi người vẫn hay nói em tự thấy mình đc liệt vào dạng fangirl, ko phải fan cuồng, chỉ là thích thế thôi. Em cũng thích Kim Hyun Joong, em còn thích Trương Hàn, em thấy mấy anh này cũng đẹp trai, cao ráo, hát hay, đóng phim hay. Nhưng em chưa bao giờ nhớ đc họ SN ngày nào, ngoài phim họ đóng xong em ko biết gì thêm ở họ nữa, em ko biết họ cao bao nhiu, nhóm máu gì, nhà có bao nhiu người, tên thật là gì, đã từng yêu ai...bla...bla... thế nên em cho đây là sự khác biệt. Có thể những điều em biết ở Bin là do em vào nhà mình, chơi game, tìm hiểu.v.v... nhưng những thông tin đó vô thức nó đc ghi nhớ trong đầu tự khi nào, đến nỗi bây giờ có ai hỏi thì em buột miệng có thể nói ra 1 lèo, thế thì so với những người kia em thích Bin vẫn nhiều hơn chứ nhỉ???

Nói tóm lại là em chỉ muốn xác nhận 1 điều em vẫn luôn xác định Hyun Bin là 1 dv HQ mà em thích nhất, có hứng thú muốn tìm hiểu, từ tính cách đến ngoại hình và đời sống bên ngoài, vẫn luôn mong muốn Bin và gia đình có đc mọi sự bình an, vẫn muốn gửi đến Bin lời chúc SN như em vẫn chúc từng người bạn thân mà em có. Và vẫn mong Bin luôn được vui vẻ, một ngày nào đó sớm công khai người người yêu, đến 38 tuổi thì kết hôn, 40 thì sinh con trai đầu lòng, cũng có thể là con gái, hoặc sinh đôi cũng được. Em muốn Bin đóng nhiều phim, đặc biệt là dạng vai hành động, có thể là đểu giả lừa tình, ko thì là sát thủ biến thái. Em muốn thấy Bin tham gia show thực tế, Running Man nữa thì càng tốt....

Em mong ước đc từng đó, cũng ko dám chắc là 1 2 năm sau, hay 5 10 năm em có còn thích anh dv này ko, có còn nhớ những gì mà đã từng viết nhiều năm trc đó, thế nên bây giờ em để đây làm kỷ niệm. Sau này có quên, ít ra còn có thứ nhắc nhở em thôi ^^

Bình luận

:x:x:x:x:x:x:x  Đăng lúc 25-9-2012 04:17 PM
may quá, đã bỏ đc thói quen viết liền tù tì ko dấu chấm =))  Đăng lúc 22-9-2012 12:28 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
redapple + 5 sao mà ước nhiều thế ;))
violetrose + 5 Cám ơn em vì bài viết này! :xxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 25-9-2012 06:56:48 | Xem tất
Dành cái post đầu tiên trong ngày để chúc mừng SN Bin
hôm qua đã tính ngồi chờ đúng 12h đêm khuya sẽ post vào chúc rồi cơ mà
tự dưng có chuyện ngoài ý muốn nên lại lỡ mất ^^

Năm nay lại phải đóng SN trong trại lính, hy vọng Bin sẽ có 1 buổi tiệc ấm cúng, thân mật bên đồng đội của mình, đc ăn nhiều thật nhiều chocopie và mau chóng đc đón kỳ nghỉ phép sắp tới với gia đình ^^

Bình luận

ánh mắt:x  Đăng lúc 25-9-2012 01:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 25-9-2012 20:30:35 | Xem tất
Còn ít phút nữa là sẽ bước vào bữa tiệc SN kỷ niệm SN lần thứ 30 của Bin ^^
hiện tại tất cả các thành viên bao gồm cả BTC
ai đã có mặt thì báo danh tại đây nhé.
BTC đang trong quá trình chuẩn bị hậu trường
các bạn có thể sẵn sàng tham gia rồi nhé!!!

Bình luận

có em  Đăng lúc 25-9-2012 08:58 PM
có mặt =))  Đăng lúc 25-9-2012 08:49 PM
có mẹt hehe  Đăng lúc 25-9-2012 08:46 PM
Sẵn sàng :X  Đăng lúc 25-9-2012 08:46 PM
có mặt  Đăng lúc 25-9-2012 08:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 25-9-2012 20:51:46 | Xem tất

HAPPY BIRTHDAY OUR AMAZING NAMJA

Trong một ngày đặc biệt dành cho một người đặc biệt, là một trong những ngày kỷ niệm quan trọng để các thành viên trong nhà cùng tụ họp về gặp gỡ chúc mừng, đại diện nhà Bin đầu tiên xin gửi đến các bạn lời cảm ơn chân thành nhất ^^

Như mọi người đều biết, trong năm vừa qua Bin hầu như ko có hoạt động riêng lẻ nào ngoài trừ các công tác tuyên truyền cho Hải Quân, tuy nhiên một điều rất an ủi cho chúng ta là Bin vẫn nhận được sự yêu thích từ nhiều fan khắp nơi.
Tiêu biểu là ngay tại đây vào này, các fan Bin nói chung ở VN đều cùng nhớ đến ngày SN của Bin, cùng mong muốn gửi đến Bin những lời chúc tốt đẹp nhất.

Do múi giờ bên Hàn nhanh hơn mình hai tiếng, nên giờ cũng đã 10h30 tối bên đó rồi, có thể Bin đang đắp chăn phẩy quạt nằm rung đùi chuẩn bị ngủ :)) thôi thì chị em ta ở đây cùng tham gia bữa tiệc SN ấm cúng, để cầu mong những điều tốt đẹp nhất cho Bin xem như là quà vậy ^^

Tối nay theo như chương trình BTC chuẩn bị bao gồm các nội dung sau:

1. Kỷ niệm 1 năm: chúng ta sẽ cùng dành thời gian nhìn lại toàn bộ những hoạt động trong năm qua của Bin thông qua clip tổng hợp.

2. Chương trình giao lưu khởi động trước giờ game show

3. Game show 1: Truy tìm kho báu

4. Game show 2: Couple hoàn hảo

5. Game show 3: Đuổi hình bắt chữ

Xuyên suốt chương trình sẽ có mục xổ số đặc biệt đc BTC chọn ngẫu nhiên từ số post của các thành viên.
Chúc mọi người một buổi tối thật nhiều niềm vui, nhiều may mắn!!

http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin3.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMi8wNi8xNy8yLzAvInagaMEMjAwNTY2OWQ4NTmUsIC3MmFmZjBhMjY4YTmUsICzMzkzMDkyMzMdUngWeBXAzfE4nmUsIC3ldUngYyAcUIbaBIGhhmUsICHB5IGJpmUsICnRoZGF5fE4nmUsIC3ldUngY3wxfDU

Bình luận

Loay hoay mãi cuối cùng cũng nghe đc bài hát, vui như tết!  Đăng lúc 25-9-2012 09:03 PM
cái nhạc làm em giật cả mình,nhộn quá đi  Đăng lúc 25-9-2012 08:59 PM
ủng hộ BTC * vỗ tay rầm rầm*, nhưng tình hình nhà ta đâu hết rùi  Đăng lúc 25-9-2012 08:59 PM
ôi trời, em giống c Vịt, hem bit nhạc ở đâu, hóa ra là Mot^^:x  Đăng lúc 25-9-2012 08:58 PM
số post mà em ;))  Đăng lúc 25-9-2012 08:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 25-9-2012 21:17:10 | Xem tất
Trong lúc chờ đợi phần clip hoàn tất hậu trường, cả nhà ngồi dùng ít món hai vị BTC sắp dọn ra nhé ^^
Khách mời đặc biệt ^^

Đây là tiết mục văn nghệ BTC chuẩn bị sẵn ^^

Bình luận

bánh ngon, giai đẹp, giọng hát ngọt ngào  Đăng lúc 25-9-2012 10:18 PM
đùa chứ đồ lính đẹp trai quá >"<  Đăng lúc 25-9-2012 09:26 PM
Mình giờ chỉ thích món Huyn Bin thôi, ko cần bánh trái gì nữa đâu!  Đăng lúc 25-9-2012 09:24 PM
e ghét cái quy định 60s  Đăng lúc 25-9-2012 09:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 25-9-2012 21:24:49 | Xem tất
TRUY TIM KHO BÁU

Phần thi Truy tìm kho báu vốn đã rất quen thuộc với cả nhà mình. Giờ, để tăng sự kịch tính trong cuộc đua tìm kho báu đêm sinh nhật, BTC sẽ có 1 số thay đổi sau

1. Cách tìm kho báu

Kho báu sẽ được giấu tại các thớt phim có sự tham gia của Bin tại Box Hyun Bin (chú ý cái này nha ).

2. Cách mở kho báu

Khi tìm được mỗi hòm kho báu tại các thớt phim, người tìm được phải mở kho báu bắng cách ném dép (reply) ngay tại thớt phim. Bài viết này phải đúng với nội quy của box, tức là trên 5 dòng, và nội dung có liên quan tới phim. Khuyến khích cả nhà viết càng hay càng tốt, vì sau đó sẽ có phần thưởng cho bài viết hay nhất )

3. Nội dung kho báu

+ 20 xèng thưởng nóng cho người mở kho báu nhanh nhất (căn cứ vào thời gian post bài mở kho báu. BTC sẽ đi tuần để tránh tình trạng mọi người đặt gạch giữ chỗ rồi viết sau đấy nhá )
     + Thông tin chỉ đường tới kho báu tiếp theo.
     + Chữ số cuối cùng của số post kho báu sẽ là 1 phần trong mật mã để mở kho báu cuối cùng.

4. Kho báu cuối cùng

- Kho báu cuối cùng sẽ nằm được gửi lên Mediafire, có password. Password này chính là xâu chuỗi chữ số cuối cùng của số post các kho báu trước. Mở được mật mã này, sẽ có hiện ra kho báu cuối cùng. Người đầu tiên post kho báu cuối cùng vào trong thớt Sinh nhật, sẽ là người chiến thắng, giành được phần thưởng 200 xèng

VD về cách giải mật mã:
- Kho báu số 1 nằm ở post 34 thớt Secret garden,
- kho báu số 2 nằm ở post 12 thớt WW
- Kho báu số 3 nằm ở post 95 thớt Snow Queen
...
thì ghép lại, mật mã sẽ là 425.... Vì vậy, mọi người chú ý, phải giải mật mã theo đúng thứ tự.

5. Phần thưởng đặc biệt

Ngoài ra, một phần thưởng trị giá 100 xèng sẽ được giành cho bài cảm nhận hay nhất, do BTC chọn ra. Chúc các thí sinh may mắn!!

========================================

Có vài sự thay đổi, kho báu sẽ nằm trong các thớt phim nhà mình, ko nằnm ngoài khu K nữa nhé!!

Bình luận

chả hiểu gì =)))))))))))  Đăng lúc 25-9-2012 09:45 PM
khó hỉu quá đi,thôi thì chơi vui là chính vậy ^^  Đăng lúc 25-9-2012 09:33 PM
@ Rô: vào chơi sẽ hiu hết em à, c đã bit gì đó là gì đâu  Đăng lúc 25-9-2012 09:30 PM
chúc các bợn may mắn nhé :)) mềnh chỉ hóng thôi :))  Đăng lúc 25-9-2012 09:29 PM
đùa chứ em tham gia nhưng vẫn k hiểu chơi thế nào =))))) thui vui là chính, từ từ rùi kinh nghiệm sẽ lên mà :D  Đăng lúc 25-9-2012 09:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 25-9-2012 21:34:17 | Xem tất

KỶ NIỆM MỘT NĂM NHÌN LẠI

Đây là vid kỷ niệm được các thành viên nhà Bin đặc biệt chuẩn bị để cùng nhìn lại toàn bộ những hoạt động trong một năm qua của Bin, bao gồm các sự kiện thăng cấp, kỳ nghỉ phép, những hoạt động tuyên truyền cho Hải Quân tại các trừơng đại học.

Ngoài ra BTC còn muốn gửi gắm đến toàn thể các bạn một Hyun Bin thật khác, ngoài hình tượng 1 diễn viên, còn là một chàng trai bình thường khi khoác màu áo lính, những nỗ lực mà Bin muốn thể hiên trong quân ngũ, một Hyun Bin  - Kim Tae Pyung đời thường bên bạn bè, gia đình, người thân.

Đây là vid kỷ niệm mừng SN Bin, mời cả nhà cùng xem nhé ^^

Bình luận

Vid ý nghĩa quá ss ơi :X:X::X  Đăng lúc 26-9-2012 11:15 PM
Bow
nhớ ghê :xxx  Đăng lúc 25-9-2012 10:22 PM
Load gần chết mới xem đc vid :)). Clip đẹp quá :x. Ra là 1 năm qua, hắn cũng nhiều hoạt động ghê :x  Đăng lúc 25-9-2012 09:47 PM
là mỹ nam từ bé:x  Đăng lúc 25-9-2012 09:44 PM
Vid hay quá!  Đăng lúc 25-9-2012 09:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 25-9-2012 21:43:59 | Xem tất
TRUY TÌM KHO BÁU MỪNG SINH NHẬT HYUN BIN

Cuộc thi truy tìm kho báu bắt đầu. Kho báu đầu tiên đặt ở nơi

Bình luận

mọi người chơi từ từ nhá, chị đi tìm luật chơi cái đã :))  Đăng lúc 25-9-2012 10:09 PM
e nghĩ rùi, trò này, chác BTC mệt lắm, vì phải đi truy lùng các thớt, hic, Vất vả quá BTC nhể  Đăng lúc 25-9-2012 10:05 PM
ơ cái áo kẻ đó kìa, ?????????  Đăng lúc 25-9-2012 09:58 PM
ơ jin, c tìm em mãi, ^^  Đăng lúc 25-9-2012 09:57 PM
Nấm đọc lại thể lệ đi em, dễ mà em  Đăng lúc 25-9-2012 09:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách