Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Event] Nơi post bài dự thi ''Hát cho người Phụ nữ tôi yêu''

Đóng [Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 18-10-2012 00:10:25 | Xem tất
Chắc mình là người cuối cùng rồi ^^

Giọng hát mình cũng không hay, nhưng mà theo dõi cuộc thi có rất nhiều bạn hát hay rồi, nhiều bài hát hay rồi, vẫn muốn bổ sung bài hát "mẹ yêu", một bài hát rất quen thuộc về mẹ.

Mình không biết thu âm ở sàn nhạc, thu âm bằng điện thoại nên hơi rè. Cũng chẳng biết cách up bài nữa.

http://www.mediafire.com/?vzob04eptd2x9du

Miệt mài up, không biết bao giờ được duyệt ^^:

http://www.nhaccuatui.com/m/dtLTLTtGs1SK

Hôm qua muộn quá chưa kịp viết gì:

Bài hát này lần đầu con được nghe là khi con học lớp 3 mẹ à. Đó là trong lớp học thêm, con say sưa ngồi nghe bạn gái ngồi bên cạnh hát. Giọng bạn ấy hay lắm, nhẹ nhàng lại ấm ấm, rồi bạn ấy còn kể cho con nghe bài hát này đang nổi tiếng lắm đấy, rồi là bài hát này rất tình cảm nữa đấy. Con vẫn là cô bé ngố ngố mà, thấy bạn ấy hát bài đó hay quá, liền chép lại bằng màu bút tím tím, rồi nhờ bạn ấy dạy con hát. Bạn ấy cũng nhiệt tình lắm cơ. Hì, con ngố lắm mẹ à. Còn nhớ khi hát đến câu: " dù câm nín nhưng con thật lòng muốn nói..." con cứ suy nghĩ ngây ngô mãi: " người con trong bài hát này không thể nói hay sao nhỉ, hay nhân vật là 1 em bé chưa biết nói, nhưng em bé chưa biết nói thì làm sao mà cảm nhận được nhiều như thế kia chứ...". Và giờ khi đã lớn khôn hơn chút, con đã hiểu được nhân vật người con trong bài hát rồi mẹ à. Con cảm giác con giống người đó lắm: khó có thể bộc lộ tình cảm của mình đối với mẹ bằng lời.  
"Mẹ à, con yêu mẹ lắm". Câu nói này làm sao con có thể nói ra trước mặt mẹ chứ, con không thể... Nếu viết ra thì dễ dàng hơn nhiều. Mẹ con mình ít tâm sự với nhau, vì mỗi lần tâm sự là một lần thêm bất đồng. Con cũng không giống những bạn khác: bao nhiêu chuyện gì cũng có thể kể hết với mẹ, cũng ít mua quà tặng mẹ, ít để tâm đến mẹ... Giờ lớn khôn hơn chút rồi, con bắt đầu thấy thương mẹ, thấy hiểu những gì mẹ làm cho con, thấy được tình thương yêu của mẹ giành cho con là thế nào. Con biết rồi đến một ngày con sẽ làm mẹ, và lúc đó là lúc con mới nhận ra được sự hy sinh của mẹ cho con nhiều đến bao nhiêu.   
Ngày 20/10 năm nay đáng ra con có thể gặp được mẹ nhưng rồi lại không thể. Một món quà, một lời chúc có thể làm mẹ cảm thấy hạnh phúc đúng không mẹ? Nhưng con chắc là nếu mẹ thấy con trưởng thành, con thành công, thì mẹ sẽ càng hạnh phúc hơn nữa. Lời chúc ở đây mẹ sẽ chẳng bao giờ đọc được đâu, nhưng con vẫn muốn chúc mẹ có sức khỏe để ở bên cạnh bọn con thật lâu, thật lâu mẹ nhé.

Bình luận

up lên MF cũng đc rồi bạn :)  Đăng lúc 18-10-2012 06:30 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
froidgarcon + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách