Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2907|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Oneshot] [Oneshot l K+] Mối tình và hai con búp bê l nari_sone l Taecyeon - Tiffany

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 20-10-2012 12:45:48 | Xem tất
Tem

Tình hình là mình đang đọc

và sẽ cmt sau khi đọc xong nhá :P

-----------------------------------------------------------------

Là lỗi của em khi không thể khiến anh yêu em nhiều hơn
Tất cả là lỗi của em khi đã yêu anh nhiều hơn thứ tình cảm anh dành cho em
Là lỗi của em khi đã không thể khiến anh yêu em nhiều hơn như em mong muốn
Em biết rằng em sẽ chẳng bao giờ có được anh
Nhưng sao cái thứ tình yêu trong em cứ mãi lớn đần lên
Là lỗi của em khi đã âm thầm chờ đợi là lỗi của em khi đã tự mình hối tiếc
Vì đã yêu anh để rồi khiến trái tim mình nhói đau…

Khi đọc những dòng đầu tiên, không hiểu sao ss lại liên tưởng đến bài hát này…

Mistake…

Tình cảm của Tiffany phần nào lại giống với bài hát ấy… cô đã yêu Taecyeon nhiều hơn thứ tình cảm anh dành cho cô… Khi nhìn biết rằng bản thân mình bị lừa dối thì cô vẫn cô chấp không tin rằng đó là sự thật và còn bỏ công sức ra để may cho tình yue6 của họ đôi búp bê cầu vồng…

Thế nhưng con người ngốc nghếch kia lại chẳng thể nào hiểu được, Ok Taecyeon luôn là 1 tên ngốc như thế… Đến khi anh đã chán chê với những cuộc vui bên ngoài và muốn tìm lại 1 tình yêu đích thực cho mình thì đã quá muộn…

Số phận tàn nhẫn (hay do au tàn ác) không hề cho họ 1 cơ hội thứ 2… Tiffany ra đi bỏ lại sự ân hận cho Taecyeon… nhưng… ân hận đã quá muộn màng… tất cả những gì còn lại cũng chỉ là anh – 1 con người đau khổ, 2 con búp bê vô tri vô giác nhưng lại chứa đựng tất cả tình yêu của Tiffany mà thôi…

Tự hỏi rằng điều đó liệu có phải là lỗi lầm hay không? Và nếu là phải thì lỗi ấy thuộc về ai?

Về 1 Tiffany khờ khạo không thể khiến Taecyeon yêu mình hay là về tên Taecyeon ngốc nghếch không thể nhận ra thứ tình yêu thật sự đang ở cạnh bên…

Bài hát kết thúc cũng chính là lúc đọc xong câu chuyện…

Nước mắt rơi…

Buồn…

Chán…

Và “ghét” au kinh khủng…

Nhưng ss lại thích nó… bởi vì… sự thật trên thế giới này chẳng có gì là hoàn hảo và cũng chẳng có gì gọi là happy end 4ever…

Chỉ do ss cố chấp nên chưa bao giờ dám nghĩ đến 1 cái sad ending cho HỌ mà thôi!!!

Tóm lại là fic rất hay, ss ủng hộ… cố gắng tiếp tục nhé!!!

NARI HWAITING~

Bình luận

bạn soi mói đời tư mềnh quá :))  Đăng lúc 20-10-2012 08:41 PM
nghe Taecfanny là bít ngay sẽ có pà ;))  Đăng lúc 20-10-2012 08:28 PM
zậy thui chắc chơi dạng ghép hết quá :))  Đăng lúc 20-10-2012 08:01 PM
cái poster ngày đó em có thử làm nhưng nó khó khủng khiếp. Con gái thì em có ảnh dạng PNG hết rồi, còn con trai chả ai có. Nên suy ra chỉ làm đc phần của con gái thôu   Đăng lúc 20-10-2012 07:53 PM
vjk thêm cái happy end đền cho ss đi :)))))))))))))))))) con cái poster nữa kìa :))  Đăng lúc 20-10-2012 07:03 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
yool_bluespill + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách