Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 60302|Trả lời: 92
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Xuyên Không] Thú | Ngô Niệm - Vài lời muối nói của editor [Drop]

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
#
Đăng lúc 21-10-2012 11:06:43 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc

Tên tác phẩm: Thú
Tác giả: Ngô Niệm
Thể loại: xuyên không, dị thế nguyên thuỷ
Độ dài: 60 chương + 2 phiên ngoại
Tình trạng sáng tác: đã hoàn thành
Nguồn bản tiếng Trung: ss greenrosetq
Edit: TomoyoDouji (với sự trợ giúp của QT và Google đại ca ^^)

Giới thiệu:

Lắm khi, con người còn đáng sợ hơn cả ác thú

Lời người edit:

Ở đâu có con người, ở đó có sự sống.
Ở đâu có con người, ở đó có niềm tin.
Ở đâu có con người, ở đó có tình yêu.

Đó là những suy nghĩ của Rùa sau khi đọc xong truyện Thú của Ngô Niệm.

Tô Từ, một cô gái yếu ớt đã kiên cường đấu tranh trong cuộc chiến sinh tồn khắc nghiệt, học cách thích nghi với một nơi hoàn toàn xa lạ, học cách chiến đấu để bảo vệ sinh mạng quí giá của mình. Cũng chính trong cuộc chiến sinh tồn đó, cô gặp “thiên thần hộ mệnh” của đời mình. Tình yêu ngây thơ, đơn thuần và sự chăm sóc, bảo vệ dịu dàng, tỉ mỉ của vị “thiên thần” ấy đã giúp Tô Từ có thêm nghị lực và niềm tin vào tương lai tốt đẹp, gây dựng một cuộc sống hạnh phúc ở cái nơi mà phần “con” lấn át phần “người”.

Nam chính không phải bạch mã hoàng tử trong mơ, cũng chẳng là chàng hiệp sĩ oai phong luôn xuất hiện đúng lúc để giải cứu công chúa. “Anh” chỉ đơn giản là một cá thể có phần “con” trội hơn phần “người”. “Anh” không thể nói những câu ngọt ngào bay bướm, cũng sẽ không bao giờ tặng cho người yêu một đoá hoa hồng. Nhưng “anh” sẽ tìm mọi cách chữa trị thương tích cho người mình yêu, sẵn sàng làm mọi thứ để người ấy được vui vẻ, những cử chỉ quan tâm chăm sóc của “anh” cực kỳ ngây ngô nhưng rất đỗi chân thành. Có lẽ “anh” là thiên thần trong lốt ác quỷ chăng?

Warning: Những ai dễ giật mình, hay nằm mơ đừng nên đọc truyện này vào đêm khuya. Và ăn uống no say rồi hãy đọc nhé

Lần đầu tiên tự mình edit truyện, nếu có gì sai sót hay nhầm lẫn trong câu văn và cách hành văn, các bạn góp ý cho Rùa nhé ^^!

* Lưu ý :

- Truyện được edit với mục đích chia sẻ phi lợi nhuận. Không sử dụng bản edit này với bất kỳ mục đích thương mại nào.

- Truyện chỉ đăng tại kites. Không repost tại các trang web, diễn đàn, blog khác.

- Xin tôn trọng công sức của người edit. Cảm ơn.

Rate

Số người tham gia 6Sức gió +35 Thu lại Lý do
han_yujn + 5 mình rất thích tr này :x
hoaquynh + 5 Ủng hộ 1 cái!
anglemoon + 5 Ủng hộ 1 cái!
greenrosetq + 10 Thanks!
Spica + 5 Ủng hộ 1 cái!
tokpokki + 5 Ủng hộ 1 cái! ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 25-5-2013 14:51:17 | Chỉ xem của tác giả
hú hú,. truyện này mình thấy hay dã man, đang đọc dở thì không đọc tiếp được tình cơ vào đây nới tìm dc. khoái. thể loại sinh tồn trong rừng ntn rất thú vị ko biết trc đc kết quả , chỉ khi đọc xog mới biết đc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

91#
 Tác giả| Đăng lúc 10-4-2013 22:08:18 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tiên, tớ muốn gửi lời cảm ơn đến tất cả các bạn đã quan tâm đến truyện "Thú" mà tớ đang edit dở.

Đồng thời, tớ cũng chân thành xin lỗi tất cả các bạn vì đã bỏ hố một thời gian quá dài.

Thật sự thì dạo này mọi thứ của tớ ko được suôn sẻ cho mấy. Cái lap bảo bối của tớ thì đã theo bạn thái...lap dâm tặc nào đó tiếu ngạo giang hồ.

Tớ cũng ko muốn truyện đầu tiên mình trợn mắt gò lưng edit lại phải bỏ dở giữa chừng. Nhưng hiện giờ, tớ cũng ko biết khi nào mới có thể tiếp tục...hành nghề :(

Hứa nhiều thì thất hứa cũng nhiều. Tớ chỉ hi vọng 1 ngày ko xa, tớ lại có thể làm việc mình yêu thích.

Một lần nữa, tớ cảm ơn và cũng rất xin lỗi các bạn!

Chúc các bạn luôn vui khỏe!

Bình luận

ko sao đâu ss ạ, từ từ rồi có cũng dc ^^. fighting ss <3  Đăng lúc 14-4-2013 11:16 AM
meo
Mượn một câu trong 3 idiots: Mọi việc rồi sẽ ổn thôi :)  Đăng lúc 10-4-2013 11:32 PM
meo
Chúc bạn Rùa mau có công cụ phạm tội ... à nhầm :>, phương tiện hành nghề để tiếp tục công việc dang dở nhé ^^  Đăng lúc 10-4-2013 11:31 PM
chia buồn nhé. chúc bạn sớm có lap mới ^^  Đăng lúc 10-4-2013 10:11 PM
chia buồn nhé. chúc bạn sớm có lap mới ^^  Đăng lúc 10-4-2013 10:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 10-4-2013 11:11:50 | Chỉ xem của tác giả
anh hổ sao mà tính tình thuần khiết quá vậy.cách suy nghĩ cuả chị nữ chính cũng rất thực tế và biết thích nghi với hoàn cảnh vô cùng
Không biết sau này anh hổ có biến thành người không nữa.dạo này mình đang sa mấy cái hố thú với người không ah.lỡ sa hố rồi nên giờ phải hóng tiếp thôi.Mà truyện này không biết có thêm anh nam phụ nào nữa không
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 27-3-2013 19:43:15 | Chỉ xem của tác giả
Cũng lâu lắm rồi ko thấy Tomo chan quay lại, ko biết bạn đã giải quyết được việc cá nhân chưa? Cố lên nha bạn. Chúc bạn mọi việc đều suôn sẻ và sẽ comeback hoành tráng, mình rất thích cách dịch truyện của bạn và đây là một bộ truyện hay, đáng đọc hy vọng bạn sẽ không bỏ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 24-3-2013 22:50:49 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay mình ms mò đến hố này, đọc cái lời ng edit mình vẫn chưa hiểu lắm, thế này có nghĩa là truyện này nam chính là 1 con bạch hổ thuần ko thể hóa ra được con người ak??? Thế thì làm sao có tình yêu xảy ra giữa nam chính và nữ chính đc????
Dù sao cứ nhảy hố cái đã ^^
Tks ss đã edit truyện này

Bình luận

Nữ chính bị lạc vào một vùng đất kì lạ. Ở đây toàn là mãnh thú cỡ siêu khủng. Trong đó có 1 tộc "hổ người". Nôm na là sau khi tr.thành có thể biến thành ng^^   Đăng lúc 25-3-2013 07:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 6-3-2013 22:00:07 | Chỉ xem của tác giả
Hay lượn lờ vào đây suốt dù đã đọc hoàn chính văn bộ này.
Cách dịch của bạn rất mượt và dễ thương...
Nhưng sao dạo gần đây thấy bạn không post nữa?
Nếu bận thì cố gắng thu xếp nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 1-3-2013 01:01:09 | Chỉ xem của tác giả
Tiger, mình rất thích anh ấy. đây là nam chính mình thích nhất trong các truyện đã đọc.
Dù là " con " nhưng lại tuyệt vời hơn " người " rất nhiều.
Ước gì..............!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 1-3-2013 00:55:26 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này tác giả viết rất hay.
Mình đọc rồi mà vẫn muốn đọc lại.
Bạn dịch mượt mà hơn bản tớ đã đọc.
Hi vọng sẽ sớm được đọc đầy đủ. Cảm ơn bạn !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 10-2-2013 13:55:40 | Chỉ xem của tác giả
Chúc cậu năm mới thêm nhiều niềm vui, may mắn nhé

Bình luận

có truyện mới đi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!  Đăng lúc 15-2-2013 01:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 7-2-2013 17:29:07 | Chỉ xem của tác giả
mình đọc văn án thấy nhiều phản hồi hay