Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 60287|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Xuyên Không] Thú | Ngô Niệm - Vài lời muối nói của editor [Drop]

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 21-10-2012 20:48:29 | Xem tất
Để lại cái dép trước đã ^^
Hóa ra bạn Tomo có tên thân mật là Rùa à :x ... tò mò chút là vì răng rứa? ;;)
Dạo này cũng muốn đổi vị một chút, muốn xem phim kinh dị mà chả rủ được con dê nào cả =(( ... thôi, đọc truyện đỡ vậy, mà mình cũng thuộc dạng nặng gu đấy nhé, mấy cảnh lột da, tùng xẻo mô tả chi tiết đều đọc hết rồi ;)) ... chưa biết truyện này ở tầm nào, còn chuẩn bị tinh thần :P

Bình luận

Tên Rùa là vì ngày xưa tớ thích...Quy lão tiên sinh trong Dragon ball, thế là bị bạn bè gọi vậy :">  Đăng lúc 22-10-2012 07:37 AM
Truyện này ko có lột da hay tùng xẻo đâu meo ơi =)) nhưng cứ chuẩn bị tinh thần trước cho chắc ăn ^^!  Đăng lúc 22-10-2012 07:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-10-2012 10:27:41 | Xem tất
Một chương cũng dài phết bạn Rùa nhỉ ^^
Đọc đến đoạn con mãng xà xuất hiện, mình lại nhớ tới phim nào đấy có Jennifer Lopez tham gia mà cũng có con trăn khổng lồ ăn thịt người ý :-ss
Mới đọc thì cũng chưa thấy sợ lắm :P ... cơ bản là mình thấy những con thú nó chỉ hành động theo bản năng: thấy đói thì săn mồi, thấy nguy hiểm thì tấn công. Con người mới đáng sợ, đang chờ đợi xem cách hành xử giữa người với người trong môi trường này ra sao đây :-?

Đồng ý với bạn Rùa, từ hồi xem Lost, Cast away là hết ham hố với rừng rậm, xem Titanic, Deep Blue Sea là thôi khỏi ước mơ vượt đại dương luôn ... ở nhà cho lành :-s

Bình luận

tớ coi The Ring bản của Mỹ, chả có cảm giác gì :-|  Đăng lúc 25-10-2012 09:09 AM
coi đủ 2 phần thì ko sao, nhưng nhìn tivi vẫn tưởng tượng :D  Đăng lúc 23-10-2012 07:23 PM
chắc nó sẽ chui ra từ bất cứ thứ gì phẳng phẳng :)) tớ đọc truyện rồi xem bản của Nhật  Đăng lúc 23-10-2012 07:22 PM
=)))))  Đăng lúc 23-10-2012 07:19 PM
meo
Thì con ma sẽ chui ra từ đâu :-? ... màn hình máy tính hả =))  Đăng lúc 23-10-2012 04:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 28-11-2012 00:12:43 | Xem tất
Hì hì, định lấp hố nhà mình xong rồi quay sang nhảy hố lần lượt, mà dạo này lu bù nhiều thứ quá đâm ra mấy chap mới của bạn Rùa vẫn chưa kịp đọc, thôi tớ đợi nam chính lên sàn rồi đọc tiếp một thể :">

Bạn Rùa bị mất file à, ko biết người khác edit thế nào, nhưng từ kinh nghiệm của bản thân thì xin chia sẻ một chút:
Lúc edit tớ dùng wordfast, đây là một phần mềm hỗ trợ dịch thuật, gọi là phần mềm cho to tát nhưng nó giống như 1 add-on gắn vào word thôi, tính năng của nó thì tớ chả ứng dụng được mấy, chỉ có cái lợi là những câu bạn đã từng xử lý thì nó sẽ lưu vào Translation Memory, sau này nếu gặp được câu tương tự thì nó sẽ auto-trans. Do vậy, nếu vô tình làm mất file đã edit, thì chỉ việc copy đoạn trước khi xử lý và mất nửa phút ngồi ấn 1 nút là khôi phục lại toàn bộ văn bản.
Đương nhiên điều kiện là phải giữ được fileTM (translation memory), và nếu edit theo cột thì hơi khó áp dụng :P

Bình luận

Thanks meo ^^ máy tính tớ hư, mang đi bảo trì rồi, hy vọng khi mang về vẫn còn những file cũ :((  Đăng lúc 29-11-2012 12:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách