Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: hiendieuhhn
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Bạn thích ngôn ngữ nào nhất?

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 8-3-2013 22:02:28 | Xem tất
Mình thấy ngôn ngữ nào cũng có những đặc điểm riêng mà học được thì rất là thích đóa:D
Như tiếng Việt cực kì thú vị vì nó là từng tiếng từng tiếng 1, có thể ghép tiếng nọ với tiếng kia rất là hay, lại thêm cái xưng hô cực kì phong phú, chỉ nghe cách xưng hô 1 phát là biết ngay quan hệ, tình cảm tâm trạng rồi.
Mình cũng thích tiếng Anh, lịch sự, xúc tích, đặc biệt thích nghe giọng Anh-Anh, cổ điển nhưng rất quyến rũ.
Thích cả tiếng Trung Quốc, chữ tuy rất khó nhưng đẹp, hàm chứa nhiều yếu tố văn hóa. Giọng TQ cũng rất hay. Nhưng ghét nhất là các bạn TQ giờ nhiều khi sính ngoại quá làm mất đi nét đẹp của tiếng Trung.
Thích cả tiếng Tây Ban Nha, miệng mở rộng ơi là rộng, nghe cách nói của mấy cô hoa hậu rất là sáng khoái, phóng khoáng:)
Thích luôn tiếng Nga nghe xì xa xì xồ nhưng mà cũng đáng yêu.
Tiếng Hàn hồi trước nghe qua thuyết minh, cứ như kiểu cãi nhau, nhưng xem film kites sub với bản gốc tiếng Hàn thì cũng ko đến nỗi cãi nhau lắm:)) Nghe cũng cứ hay hay í:P
Nói chung là mình thích ngôn ngữ, nhưng ko biết làm thế nào có người học được 5-6 ngôn ngữ một lúc nhỉ:-? Mình học 1 cái đã thấy ong hết cả đầu rồi:))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách