Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 128051|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Ly Hôn 365 Lần | Lưỡng Khỏa Tâm Bách Thảo Đường ( DROP) - NXB Văn

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 2-12-2012 17:14:51 | Xem tất
Mình rất thích truyện này. Lần đầu tiên mình tìm được đoạn giới thiệu về nó, đọc đã thấy rất thú vị với concept của truyện. Gần đây truyện TQ bắt đầu viết nhiều về "trọng sinh". Thật sự mà nói "xuyên không" hay "trọng sinh" giống như kiểu một giấc mơ có lẽ gần như là niềm ám ảnh của con người: ước mơ làm lại cuộc đời lần nữa, ước mơ thoát khỏi cuộc sống đau buồn hay tẻ nhạt này. Hình như ai trong chúng ta chẳng có lúc nào đó khi buồn lòng mà ước như vậy.
Trọng sinh vào thân phận của người khác cũng thú vị, nhưng mình rất thích hình thức trọng sinh về cuộc đời của chính mình. Trước đây mình đọc "Trọng sinh nàng dâu nhỏ" thấy rất thú vị. Mà cuốn "365 lần ly hôn" này concept lại càng thú vị hơn. Đi lướt trên internet thì thấy cũng có nhà đang làm nhưng bỏ dở dang cũng lâu lâu rồi, mình còn đang định qua cái đợt bận rộn này sẽ ngồi làm cuốn này cho vui :)

Mình chưa đọc hết truyện nên chưa rõ tác giả sẽ tận dụng được tối đa khả năng của concept hay không. Nhưng mình nghĩ concept này nếu viết tốt, hoàn toàn có khả năng làm thành một bộ phim hay.
Cảm ơn bạn chủ topic nhé, mong bạn tiếp tục công việc của mình, nếu lúc nào đuối, thấy mệt và cần hỗ trợ thì ới một tiếng nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách