Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 21859|Trả lời: 0
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cuộc thi viết] [Hết thời hạn] Nơi post bài dự thi

Đóng [Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 11-12-2012 15:10:45 | Xem tất

SBD 01

Bài dự thi "Giấc mơ Giáng Sinh"
        Nick Kites: Beauty.s2_beast
        Tiêu đề bài dự thi: Mùa giáng sinh năm nay ... em không có anh !!!

Hai chúng ta đã vô tình gặp gỡ để rồi cuối cùng lại bước qua nhau !

Thế là một mùa giáng sinh nữa lại sắp đến một giáng sinh nữa em phải sống trong sự cô đơn. Đã 1 năm rồi kể từ ngày anh ra đi chẳng biết ở nơi xa xôi ấy anh đang cảm thấy thế nào nhưng ở nơi đây em cảm thấy nhớ anh thật nhiều. Nhiều lúc em vẫn tự hỏi rằng tại sao mình lại nhớ anh nhiều đến thế tại sao phải yêu anh nhiều đến vậy trong khi đôi ta đã chả còn là gì của nhau. Em vẫn nhớ mùa giáng sinh của 2 năm về trước em đã thơ ngây đưa bàn tay này cho anh nắm đã hồn nhiên dựa vào bờ vai của anh và vô tư trao trọn vẹn trái tim này cho anh mà không cần biết rằng trái tim của anh có thực sự thuộc về em không để rồi giờ đây trên con đường này chỉ còn mình em lẻ loi cất bước. Không còn anh không còn hơi ấm của ngày xưa không còn ai nắm tay em khi đi dạo phố và cũng không có bờ vai nào sẵn sàng chìa ra cho em tựa mỗi khi em buồn. Con đường ấy giờ đây đã thiếu mất một người một người đã từng làm em vui nhưng cũng chính người ấy đã làm em phải khóc - người mà em yêu. Anh đã từng nói rằng " Đừng khóc anh sẽ luôn bên cạnh bảo vệ em " nhưng giáng sinh của 1 năm trước anh lại tàn nhẫn ra đi để em ở lại một mình và cái câu cuối cùng anh nói với em ở sân bay cho đến giờ em vẫn nhớ rất rõ " Tình yêu anh trao cho em chỉ có từng đó thôi em hãy tìm một người khác yêu em hơn anh và làm em hạnh phúc hơn như anh đã từng làm em nhé !" Nghĩ lại thấy thật nực cười anh nghĩ sao em có thể đi tìm một người khác để thay thế anh anh ra đi nhưng trái tim của em anh vẫn còn giữ anh không trả làm sao em có thể tìm người khác em. Em không biết trên thế gian này có liều thuốc nào mà uống vào có thể khiến em ngừng yêu anh dù chỉ là 1 giờ thôi cũng được làm sao để trái tim em trở về chỗ cũ làm sao để nó không rung rinh trước anh nữa đây. Em đã yêu anh nhiều đến vậy ư ? Ở trong câu chuyện cô bé bán diêm cô bé ấy đã ngồi giữa mùa đông giá rét trong cái ngày lễ giáng sinh này cô châm từng que diêm để tự sưởi ấm cho mình mỗi lần châm một que diêm là một điều ước lại hiện nên em giờ đây cùng giống cô bé ấy ở giữa trời đông giá rét em đang tìm lại hơi ấm từ bàn tay của anh và đang cố nhớ lại nụ cười ấm áp của anh vào mùa giáng sinh năm ngoái nhưng tại sao càng nhớ em lại càng quên đi không thể nhớ nổi nữa kí ức ấy cứ dần phai mờ theo thời gian nó như đang bị những cơn gió lạnh buốt này cuốn đi và cuốn cả anh theo nữa. Người ta thường nói yêu thương xa giống như một cơn gió, có thể thổi bùng lên ngọn lửa lớn và dập tắt một ngọn lửa nhỏ. Thế thì tình yêu của em và anh nằm ở đâu nhỉ chắc là khoảng giữa anh nhỉ nó không quá lớn để cơn gió kia có thể tiếp thêm sức mạnh nhưng cũng không quá nhỏ để cơn gió ấy dập tắt cùng với thời gian.

Anh biết không nhiều lúc em vẫn tự hỏi lòng mình rằng em đã từng là gì trong trái tim anh hay kiếp trước em có nợ anh gì không mà tại sao kiếp này em lại đau khổ vì anh đến thế em không thể khẳng định rằng tình yêu anh dành cho em trước kia có phải là thật không nhưng nếu tình yêu của anh đủ lớn để khiến trái tim em rung động thì liệu anh có ra đi như vậy không ? Nhiều người nói đau rồi tự khắc sẽ buông nhưng có những người đau lắm rồi mà vẫn chưa buông tay đấy thôi đơn giản vì họ đang yêu và yêu rất nhiều liệu em có nằm trong số họ không. Dù em có yêu anh nhiều đến thế nào đi nữa thì rốt cuộc thứ em nhận lại cũng vẫn là sự vô tâm từ phương xa ấy anh dành tặng em. Anh à em đã bắt đầu quen với sự vô tâm của anh rồi nên em không còn suy nghĩ nhiều về điều ấy nữa và một tia sáng bỗng lóe nên đầu em khi em biết em không còn yêu anh nhiều như trước nữa nhưng khi nên Face cái lúc em vào trang của anh những tấm ảnh của anh cùng với người con gái khác như một con dao 2 lưỡi cứa sâu vào trong trái tim em khiến nó rỉ máu. Vết thương cũ tưởng chừng đã lành của em lúc ấy lại rách ra một lần nữa và mọi niềm tin và hi vọng của em như vụn vỡ thành trăm mảnh lúc bấy giờ em mới biết em còn yêu anh nhiều thế nào nhiều hơn sức tưởng tượng của em. Và em biết rằng anh đã hết yêu em.

Em nhận ra rằng chia tay đúng là một lối thoát duy nhất cho đôi ta vì cứ duy trì một mối tình không có tương lai chỉ khiến cả hai đau khổ và ngay giây phút này em mới biết được rằng dù có yêu nhiều đến mấy thì cũng đến lúc tình yêu ấy cạn kiệt có lẽ thần tình yêu đã chĩa mũi tên tình yêu của anh và em về 2 hướng khác nhau rồi anh nhỉ. Em chưa từng hối hận vì đã yêu anh chưa từng hối hận vì đã trao hết trái tim cho anh ngay bây giờ cũng vẫn vậy vì những ngày tháng bên anh quả là một kỉ niệm đẹp mà em không bao giờ quên nhưng em cũng không muốn nhớ lại. Chuyện tình chúng mình giống như 1 trang nhật kí viết dở mà chúng ta nên gấp lại ở đây dù cái kết nó bi thương thì cũng đừng bao giờ mở ra đọc lại nữa anh nhé vì đọc lại sẽ khiến anh và em buồn hơn thôi. Cái lúc chia tay ấy em biết là anh cũng sẽ buồn 1 chút chỉ là không nhiều bằng em thôi đúng không anh nhưng anh ơi có lẽ bây giờ em nên sống cho bản thân em vì suốt 2 năm qua em đã sống cho anh chính vì sống cho anh quá nhiều nên thứ em nhận lại chỉ là sự lạnh lùng vô cảm của anh. Anh à đã đến lúc em thôi nghĩ về anh và cũng là lúc trái tim của em trở về nơi mà lúc đầu nó xuất phát. Em biết chúng ta từ bây giờ sẽ chấm dứt em không nhớ về anh anh không nhớ về em nên chẳng lâu sau mà thành người dưng vì vậy em đang học và cũng đang tập làm khởi đầu mới vui vẻ bằng 1 kết thúc đau khổ bi thương đây anh. Có lẽ bây giờ em sẽ buồn em sẽ khóc nhưng cuộc sống bận rộn lắm anh những công việc sẽ cuốn nỗi buồn đi rồi sẽ cuốn cả anh đi nữa và rồi thời gian trôi qua anh sẽ chẳng phải là suy nghĩ của em nữa.

Giáng sinh vẫn chưa tới còn vài tiếng nữa cơ mà ngoài đường đã tấp nập người người qua lại những đôi trai gái dắt tay nhau đi dạo đi vào nhà thờ cười nói vui vẻ khiến em nhớ về anh thật nhiều anh ạ nhưng em hiểu mọi chuyện rồi sẽ qua thôi. Em bước 1 mình bên lìa đường thấy sống mũi mình cay những giọt nước nóng hổi cứ thế tuôn ra không ngừng em cũng chả biết tại sao nhưng em cứ để cho chúng nó chảy xuống vì em biết rằng nếu không để chúng tuôn ra thì chúng sẽ chảy ngược vào trong lúc đấy em sẽ càng đau đớn và xót xa hơn nhiều lúc này đây. Em biết mình  đã quá lớn để nhận một món quà từ ông già noel nhưng có thể thì em xin ông một điều ước được không anh giống như cô bé bán diêm cần những điều ước của ông già noel và nếu như có dù chỉ 1 điều ước thôi cũng được anh biết em sẽ ước gì không em sẽ ước và dành điều ước này cho anh chỉ 1 lần cuối cùng này thôi lần cuối cùng em ước cho anh nên anh phải trân trọng nó anh nhé ! Em sẽ ước anh và người ấy luôn luôn vui vẻ và hạnh phúc bên nhau nhé tình yêu của 2 người sẽ tràn ngập tiếng cười nhé nếu đấy là người con gái mà anh yêu thì em hi vọng anh sẽ giữ chặt cô ấy vào đừng buông tay cô ấy quá vội vã như anh đã từng buông tay em anh nhé!

Thôi tạm biệt anh em đi đây em đi sẽ không bao giờ trở lại nữa đâu vì em hiểu nơi đây không thuộc về em anh ạ ở nơi xa xôi kia  mới là con đường dành cho em em phải đi trên con đường dành cho mình đúng không anh vì trên con đường ấy chắc chắn em sẽ gặp được 1 người mới xứng đáng với em hơn anh và yêu em nhiều hơn anh phải không. Em mở điện thoại gửi cho anh 1 tin nhắn cuối cùng dù biết anh không dùng số ấy nữa nhưng em vẫn gửi gửi để nó trôi dạt về đâu thì về đến đâu thì đến vì em chả quan tâm anh nữa tin nhắn rằng " Chúc anh hạnh phúc bên người mà anh yêu " và đó cũng là giấc mơ giáng sinh của em hạnh phúc nhé anh. Em vẫn giữ thói quen mở điện thoại và kiểm tra hộp thư đến xem anh có nhắn tin lại không nhưng giờ em nghĩ mình nên bó thói quen ấy đi. Ngoài trời lạnh lắm mà lòng em còn lạnh gấp trăm ngàn lần anh ạ. Giá mà có một phép màu nào đó để mùa Giáng Sinh này em không còn cảm thấy cô đơn ngay chính giữa tình yêu của mình.

Ps : Vào mỗi mùa giáng sinh giấc mơ ấy tôi đều mơ cho tôi và anh nhưng giáng sinh năm nay đã có 1 sự thay đổi lớn là tôi không mơ cho tôi và anh nữa mà tôi mơ cho anh và người khác người mà anh yêu. Yêu là để cho người mình yêu đi trên con đường hạnh phúc và nếu cô gái ấy là hạnh phúc của anh thì tôi sẽ để anh ra đi sẽ buông tay anh để anh đến với cô gái ấy hi vọng anh sẽ hạnh phúc !!!

Giáng sinh lại về  . Chúc cho ai đó được hạnh phúc bên nửa yêu thương ! Chúc cho ai đó còn cô đơn sẽ tìm thấy một bờ vai chia sẻ ! Chúc cho ai đó sẽ tìm lại được nhau sau những tháng ngày xa cách! Chúc cho ngày Giáng sinh tràn đầy niềm vui ; hạnh phúc vừa đủ và bình yên thật nhiều! Không chỉ là nụ cười mà đôi khi những giọt nước mắt cũng là niềm hạnh phúc; không có tình yêu nào là vĩnh cửu, chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu, chúc cho ai đó sẽ giữ được những giây phút ấy suốt cả cuộc đời! MERRY CHRISTMAS

Bình luận

http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=365186&pid=5014003  Đăng lúc 26-12-2012 05:06 PM
http://kites.vn/thread/-poll-binh-chon-bai-viet-duoc-yeu-thich-nhat-tu-sbd-01-sbd-33--365139-1-1.html  Đăng lúc 20-12-2012 11:10 PM
dạ thằng nào là em cũm chả bit chém gió mà  Đăng lúc 19-12-2012 11:28 AM
quá hay em gái yêu em viết về cái thằng nào đấy  Đăng lúc 19-12-2012 11:27 AM
đương nhin  Đăng lúc 19-12-2012 10:38 AM

Rate

Số người tham gia 6Sức gió +30 Thu lại Lý do
endy_beauty + 5 Ủng hộ 1 cái!
hoaquynh + 5 Ủng hộ 1 cái! nè
[Y]ang + 5 ss ủng hộ cưng :x
•Mia• + 5 Ủng hộ 1 cái!
missfox_134 + 5 Ủng hộ 1 cái!
cuopbienmap + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả