Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cuopbienmap
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cuộc thi viết] [Hết thời hạn] Nơi post bài dự thi

Đóng [Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 17-12-2012 02:10:49 | Xem tất
SBD 50

Bài dự thi "Giấc mơ Giáng Sinh"
Nick Kites: Meogia444
Tiêu đề bài dự thi: Tạm biệt… Mùa Hè của em… Ấm áp của em…

Tạm biệt… Mùa Hè của em… Ấm áp của em…

Gặp anh là một trong những điều hạnh phúc nhất mà em có được.
Bỏ lỡ anh là một trong những quyết định làm em hối tiếc nhất.
Sayonara Daisukina Hito - Tạm biệt người yêu của em.

Em gọi anh là Mùa Hè vì đó là thời điểm mà em gặp anh lần đầu. Em còn nhớ, lần ấy gặp nhau trong mắt em anh vẫn rất bình thường thôi. Anh là một người bạn của anh trai em như bao người bạn khác. Chỉ có chút bất ngờ, vì trước đó đã từng nghe qua tên anh, nên trong lòng em đã có tí ấn tượng nhất định. Cho đến khi, được nói chuyện với anh nhiều hơn, anh kể chuyện gì cũng làm em cười suốt không thôi. Sự thú vị của anh đã thật sự thu hút em, khiến em muốn biết về anh nhiều hơn, hiểu anh nhiều hơn… và tự lao đầu vào thích anh dù biết anh có tình cảm đơn phương hơn bốn năm trời với một người con gái nào đó. Em biết lúc đó em rất ngốc, nhưng khi yêu thích cái gì đó con người ta thường ngốc đúng không anh? Em luôn sống với ý nghĩ, chỉ cần cố gắng, khi còn cơ hội mình có thể làm được điều đó. Và em đã chính thức theo đuổi anh. Nhưng mà tự tôn của em cao lắm, anh không bật đèn xanh từ từ thì em cũng đã chẳng đeo bám anh như thế đâu. Lúc đó, em đã có ý nghĩ, “Ừ, chắc anh ấy cũng có thích mình một chút”, chỉ cần một chút hi vọng như thế em đã cố gắng, cố gắng từng ngày để đến gần anh. Từ việc bám càng ông anh em đến tận nhà anh, khéo léo dò hỏi nick chat của anh, rồi đến một ngày, dụ dỗ thế nào mà em đã có được số điện thoại của anh rồi. Ngày ngày, em cứ nhắn một vài tin như thế, anh có hồi đáp lại là em đã cảm thấy vui vẻ, hạnh phúc lắm rồi. Dù em biết, anh vẫn còn thích người kia. Nhưng em luôn hi vọng rồi sẽ có một ngày anh thích em. Cho đến khi, anh bảo em là “người đặc biệt” đối với anh. Lúc đó em thật sự rất rất vui… Dù nếu tỉnh táo, cũng có khi nghĩ là anh xem em là “em gái” chẳng hạn. Em hay tự dằn vặt và đa nghĩ như thế. Nhưng em vẫn cứ thích anh. Thích những cử chỉ quan tâm nhẹ nhàng của anh. Đôi khi, em tự nghĩ, hình như em đã chết chìm trong mật ngọt rồi. Dù có một vài lần, anh vô tình, anh lạnh nhạt. Em luôn nghĩ bản tính con trai là thế vô tâm là thế. Rồi lại tự lừa bản thân mà tiếp tục thích anh.

Cho đến một ngày, có vẻ ông trời đã vừa thương vừa ghét em, khi cho em đến gần anh một chút, lại đẩy em ra xa anh. Có một cơ hội đến với em và em biết nó sẽ ảnh hưởng rất nhiều tương lai của mình, nên em đã quyết định chạy theo nó và từ bỏ anh. Bỗng, em thấy con người em có đôi phần ích kỉ, vì khi ấy em nghĩ, cho dù em thích anh đến mấy, em cũng chỉ là người đến sau mà thôi. Và quả thật em luôn lo sợ, khi anh gặp được tình cảm của mình, em sẽ là người bị vứt bỏ. Em luôn sợ hãi điều đó, nên em muốn tự vệ trước nỗi đau khi còn có thể, nên em đã quyết định em sẽ rời xa. Khi em báo tin cho anh biết, anh có vẻ sốc, hụt hẫng. Em còn nhớ trước hôm em đi, trời mưa to lắm, nhưng dù rất trễ, dù công việc bộn bề, anh cũng vẫn cố gắng đến tiễn em. Lúc đó, em thật ngốc khi hi vọng, chúng mình sẽ bắt đầu một tình yêu xa như bao người vẫn làm được. Em đã chủ động ôm anh một cái, nhưng lúc ấy em mới nhận ra một sự thật có lẽ anh đã không thích em như em vẫn tưởng, vì có cái cảm giác gì đó lạnh lùng, xa cách mà trước đây em chưa hề nhận ra.

Xa anh một thời gian, hằng ngày em vẫn quan tâm, vẫn nhắn tin, vẫn hỏi han anh. Em vẫn còn níu giữ hi vọng cho tình cảm chúng mình. Em cũng từng nghĩ, em sẽ cố gắng trân trọng và tạo một cái kết cho đoạn tình cảm này. Nhưng quả thật, chúng ta có duyên vô phận. Anh ngày một xa em, không phải về không gian địa lý mà là khoảng cách tình cảm. Điều đó thì không một vật gì, thứ gì có thể níu lại được. Và rồi em biết anh có người khác. Lúc đó em cảm thấy thất bại nhưng không sợ hãi. Em đã dự liệu được và em chấp nhận điều đó, em chỉ quá bất ngờ, hụt hẫng khi người khác đó lại không phải người con gái anh từng thích ròng rã bốn năm trời. Lúc đó, em cảm thấy bản thân mình thật nực cười. Tốn công tốn sức vào một con người không như em nghĩ. Em vẫn luôn biết anh là một người tốt, nhưng trên phương diện tình cảm, em có cảm giác như niềm tin về anh trong em bất giác sụp đổ. Và em đã suy nghĩ, thôi đến đây là được rồi. Đã đến lúc mình phải từ bỏ rồi.

Nhưng anh biết không, em không nghĩ bản thân mình lại quá thích anh đến như thế. Em dù biết ý mà chấm dứt theo đuổi anh, nhưng lại chuyển thành đơn phương thích anh. Những lúc mệt mỏi, khó khăn, người đầu tiên em nghĩ đến, thứ em cần đến vẫn luôn là anh. Lẽ dĩ nhiên, em chỉ biết giấu chúng vào lòng và gặm nhấm chúng. Gặm nhấm cả những kí ức đẹp giữa chúng ta. Nhưng em đã trải qua mùa đông đầu tiên hoàn toàn không có anh. Lúc đó em mới biết khi yêu thích ai đó, lại cần sự ấm áp của người đó đến như vậy. Sự yêu thích của em cũng dần lạnh đi, vẫn còn trong tim nhưng không còn nhiệt huyết như những ngày nào. Em luôn là một người suy nghĩ lạc quan nên đã quyết định, em sẽ học cách quên anh. Nhưng một góc nào đó trong trái tim em vẫn luôn khao khát, ước mơ, phải chi trong vòng tay anh sẽ là em chứ không phải người con gái khác.

Và đó thật sự là giấc mơ đêm Giáng Sinh của em. Đối với anh, em vẫn luôn chỉ xem là một giấc mơ mà thôi. Mơ được ở trong vòng tay ấm áp của anh giữa trời đông giá rét. Em biết điều đó sẽ không thành hiện thực đâu. Nhưng em vẫn sẽ tự do mơ giấc mơ này. Coi như nó là một cái kết đẹp đẽ nhất cho đoạn tình cảm của em. Tạm biệt anh, tạm biệt mùa hè năm đó, tạm biệt ấm áp của em. Giáng sinh năm nay, em sẽ dùng giấc mơ này, một chút hoài niệm và niềm vui cuộc sống để làm ấm áp chính mình. Qua hết giấc mơ,em sẽ lại cất giữ hình ảnh về anh trong hộp gỗ kí ức. Khi tỉnh dậy, em mong có thể tự cười cổ vũ bản thân mình và nói “Năm mới, khởi đầu mới, an yên hạnh phúc ơi, hãy đến với em nhé!”
.

P/s: Mình xin tặng thêm bài hát này đến gia đình Kites, đặc biệt là các thành viên dễ thương nhà GMG, nhà Arang, box Văn. Mong các bạn có một mùa Giáng sinh ấm áp, an bình và vui vẻ nhé :). Mơ về Gà và luôn luôn hạnh phúc, sau khi mơ xong thì sẽ có một anh chàng soái ca nào đó kéo mình ra khỏi đời FA hehe.

Merry Christmas And Happy New Year

Bình luận

http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=365186&pid=5014003  Đăng lúc 26-12-2012 05:12 PM
http://kites.vn/thread/-poll-binh-chon-bai-viet-duoc-yeu-thich-nhat-tu-sbd-34-sbd-66--365140-1-1.html  Đăng lúc 20-12-2012 11:17 PM
kinh, nộp bài ở tận khu nè cơ à =)))  Đăng lúc 18-12-2012 12:22 AM
e đc vô box Văn rồi à?chúc mừng e nhé,bài ss ở page 3, merry Xmast ♥  Đăng lúc 17-12-2012 11:24 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!
hoaquynh + 5 Ủng hộ 1 cái!
cuopbienmap + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách