Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết- Viễn tưởng] Độc Quyền Chiếm Hữu | Đinh Mặc (Phát hành ngày 20.3)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 2-2-2013 22:48:35 | Xem tất
Chap này kịch tính quá, đọc mà hồi hộp theo các nv luôn ^^
1 V6 C2 i$ h1 j©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cuối cùng thì cũng thoát ra khỏi "không gian hư cấu", sóng tạm yên, biển tạm lặng nhưng ko biết sẽ có gì chờ đợi Huyền Dao đây.
©2024 Kites.vn | : j6 S- i; w5 @1 d6 w: B; BAll rights reserved
Giấc mơ của Hoa Dao có lẽ là điềm báo những sóng gió sắp ập đến với hai người, nhưng mà mong trước khi tiếp tục đối đầu với khó khăn hi vọng Huyền Dao có những phút giây ngọt ngào với nhau. Muốn 2 người đám cưới và có baby {:171:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 6-2-2013 21:38:23 | Xem tất
Cuối cùng anh chị cũng cưới nhau rồi *tung bông*
; q2 r/ ~& }- ^8 \! L9 ?# M©2024 Kites.vn | All rights reserved
Thực sự bất ngờ với bài phát biểu của anh Huyền, bình thường anh ăn nói có vẻ hơi cứng nhắc thế mà hôm nay vừa sễn và vừa tình cảm, cảm động thật đấy ^^
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 Q& Z0 U& z* A% Z
Giờ ngồi hóng chap 58 thôi, ko biết ĐM "hầm thịt" ntn :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 8-2-2013 23:27:04 | Xem tất
Đúng là biến cố bất ngờ, vụ này coi bộ còn nguy hiểm hơn vụ bị lạc vào "ko gian hư cấu" nữa :((
©2024 Kites.vn | 1 Q% M4 j: ?) }! J3 SAll rights reserved
Có lẽ thân thế của HD ko bình thường như chúng ta nghĩ, bởi trong người HD tồn tại những khả năng đặc biệt, từ việc cảm ứng được sức mạnh tinh thần của MH cho tới việc mơ về bài thơ đó.
©2024 Kites.vn | All rights reserved% n0 C* b; }/ N; b% K/ t- L
Nhưng mình nghĩ cho dù xuất thân của HD như thế nào cũng ko thể thay đổi đc tình yêu giữa HD và MH, sự chúc phúc của Chân Thân ko thể là giả đc.
©2024 Kites.vn | ! W1 ]' g, R; YAll rights reserved
Ko biết MH sẽ có phản ứng thế nào với tin này? Mong 2 anh chị sẽ cùng nhau vượt qua thử thách lần này.

Bình luận

mình nhớ lúc đó MH nhìn trộm HD tắm :) Mình thấy phần lớn kí ức của HD là từ năm 15t trở đi,ko nhắc nhiều đến những gì xảy ra trước đó,chắc có uẩn khúc   Đăng lúc 9-2-2013 10:10 AM
Bạn còn nhớ lúc Hoa Dao và Mục huyền gặp nhau, khi đới HD 15 tuổi đới ^^  Đăng lúc 9-2-2013 12:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 9-2-2013 23:32:36 | Xem tất
Thấy thương HD quá, mấy ng đó đúng là bức cung con ng ta chứ phối hợp điều tra cái nỗi gì
4 H0 X  v& f9 t/ _  k©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cũng may MH xuất hiện kịp thời. Nói chung là lần nào anh ấy xuất hiện cũng ko làm mình thất vọng, chỉ 1 câu nói thôi đã có thể làm thay đổi phần nào tình hình rồi. Đọc chap này thấy thật cảm động vì tình cảnh của MH và HD, dù rơi vào hoàn cảnh nào hai người vẫn tin tưởng lẫn nhau.
©2024 Kites.vn | All rights reserved8 |2 e& ?$ N: L: Z2 s0 @" W& O7 z0 N
Cảm ơn ss Green đã ko quên update cho mọi người. Chúc ss và mọi người năm mới vui vẻ, sức khỏe và gặp nhiều may mắn ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 10-2-2013 22:53:29 | Xem tất
Chap này gay cấn quá, đọc tới đoạn HD bị ném vô khoang giảm áp mà thấy đau lòng, cũng may sức mạnh của HD phát huy kịp thời. Giờ thì lại thêm 1 vđ đau đầu đặt ra, làm sao để giải thích mọi chuyện với MH đây :(( Cái cách làm của ông hoàng đế này chỉ làm mọi chuyện rối tung rối mù lên thôi, ko chịu điều tra rõ ràng mà đã lo động thủ. Giờ thì sức mạnh của HD đã bộc phát, chắc nàng ấy càng lún sâu vào nguy hiểm hơn T.T
©2024 Kites.vn | - L2 \, ?8 \7 \, i" m/ Z8 JAll rights reserved
©2024 Kites.vn | 5 p( O2 E9 j: Y! g# E2 Z' A5 HAll rights reserved
Ko biết chap sau HD và MH sẽ đối diện và giải quyết chuyện này ntn đây? Chờ đến ngày mai thôi ^^
©2024 Kites.vn | All rights reserved# m2 _/ W% u" T0 Q( n1 ?6 I( O+ c
Thank ss Green nhiều nhiều, chúc ss và mọi người năm mới nhiều may mắn !
' F, v! f# W8 i©2024 Kites.vn | All rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 11-2-2013 22:48:11 | Xem tất
Chỉ một cấu "Anh biết" cũng đủ thể hiện sự tin tưởng tuyệt đối của MH đối với HD
" q9 L0 U. f0 V  J©2024 Kites.vn | All rights reserved
Thực sự cảm động vì tình yêu của H-D, dù trong bất kì trường hợp nào vẫn luôn che chở, bảo vệ nhau, sẵn sàng từ bỏ tất cả để đc ở bên nhau.
©2024 Kites.vn | 5 G6 z3 R# X4 M1 ~) g; kAll rights reserved
Ko biết phía trước còn điều gì chờ đợi MH và HD nữa, mong hai anh chị sẽ cùng năm tay nhau vượt qua khó khăn. Càng ngày càng tò mò về thân phận và sức mạnh bí ẩn của HD, mong là điều này ko gây tổn hại gì đến MH ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 12-2-2013 23:55:54 | Xem tất
Bởi vì vào giây phút Mục Huyền phát ra cột sáng, đầu óc tôi phảng phất được ánh sáng đó mở ra một cánh cửa.
©2024 Kites.vn | All rights reserved8 p1 M  R1 L9 v$ E  I$ z& g. I
©2024 Kites.vn | All rights reserved& d+ Y- W9 I! u9 b# X+ `! @
Toàn bộ ký ức về chủng tộc thời gian dội vào như thác lũ...

* E2 f0 L% j! y' L/ X: Z. U) W©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đọc tới đây mà đau tim quá :(( Lẽ nào bộ tộc thời gian đã sớm tiên đoán về điều này nên cử HD xuống ám sát anh H, ko cho ảnh phát huy sức mạnh? Hay là bộ tộc thời gian có thù oán gì với Stan? Hóng chap ngày mai quá ! Khi cánh cửa quá khứ mở ra, ko biết hiện thực sẽ thay đổi tàn khốc đến mưacs nào T.T
9 a1 k, F8 C+ T. t1 ^2 V. _+ a4 d" O©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ j0 e2 j' r  H! X
©2024 Kites.vn | All rights reserved3 y+ N* @5 |* r/ a

Bình luận

Nàng biết trc sao.  Đăng lúc 13-2-2013 07:47 PM
Bạn [T]ue làm mình không dám đọc tiếp bây giờ :(( Đọc xong còn phải đi làm, đau lòng là cả ngày ngẩn ngơ :((  Đăng lúc 13-2-2013 10:49 AM
bác chuẩn bị khăn giấy đê, chap sau là đau lòng lắm đới T_________T  Đăng lúc 13-2-2013 12:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-3-2013 10:04:04 | Xem tất
Mình bén duyên với ngôn tình hình như đều qua các truyện ss Green dịch. Truyện đầu tiên mình đọc là "Quan hệ nguy hiểm", tác phẩm viễn tưởng đầu tiên là "Độc quyền chiếm hữu", tất cả đều để lại những ấn tượng sâu sắc. Muốn comt rất lâu rồi nhưng Dcom hư nên chỉ onl bằng đt, tới hôm nay mới có mạng ngồi comt.
9 `3 N, }# E4 C# x5 ?) [8 q©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | All rights reserved, z! S/ d6 [) u3 W
Thực sự rất ấn tượng với ĐQCH. Mình cảm thấy truyện hầu như ko có chi tiết thừa, tất cả những nhân vật xuất hiện đều có một mối liên kết nào đó với nhau. Đôi lúc tưởng chừng đó là một chi tiết thừa nhưng thực ra lại là một mắc xích quan trọng trong truyện. Mình cũng rất thích hình tượng của MH và HD. Tưởng như tính cách lúc đầu của 2 người đối lập, ko thể hòa hợp, nhưng cuối cùng họ lại bổ khuyết cho nhau, trở thành một thế thống nhất. Một HD kiên cường, chung thủy, hết lòng vì tình yêu. Một MH "gia trưởng", "cầm thú" nhưng cái sự thú tính của anh lại rất đáng yêu. Trước giờ mình quen dùng từ "cầm thú" với ý nghĩa xấu, thế nhưng đọc xong truyện, lại thấy cái "cầm thú" của MH có nét gì đó rất ngây ngô, một kiểu phản ứng bản năng nhất, chân thực nhất.
2 Q6 x$ v3 e' T( S! @+ P©2024 Kites.vn | All rights reserved
©2024 Kites.vn | 5 t0 a, V/ A: E# W$ v1 t5 P" TAll rights reserved
Ko thể ko nhắc đến 2 anh em ML, MP. 2 anh em nhà này đúng là gia vị ko thể thiếu để tình yêu của H-D đơm hoa kết trái. Họ có thể khiến mình cười đến đau ruột, nhưng cũng có thể khiến mình cảm động đến rơi nước mắt. Ai bảo người máy ko có tình cảm, cứ nhìn vào ML, MP sẽ có một suy nghĩ khác.
6 C2 [  S' E6 r: d! ?©2024 Kites.vn | All rights reserved
4 i4 d/ a0 i) ^©2024 Kites.vn | All rights reserved
Trong đầu nghĩ ra rất nhiều, cũng muốn viết thêm nhiều nhưng lại ko viết nên chữ. Có lẽ dừng ở đây thôi. Hi vọng sẽ đọc dc những tác phẩm mới của ĐM và những truyện do ss Green dịch. Nếu có thể, mong ss gửi cho em ngoại truyện qua email [email protected] Thank ss nhiều, chúc ss sức khỏe !
©2024 Kites.vn | All rights reserved0 K1 u( l7 T/ E5 R. m

Bình luận

Đã gửi NT  Đăng lúc 29-3-2013 11:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách