Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: minhchung
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Transfic] [Transfic | M] My Celebrity Roommate | huntress | Daragon | Special Chapter

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 1-2-2013 12:21:00 | Xem tất
Thảo_Tôm gửi lúc 30-1-2013 15:47
CHAPTER 21 - HEARTBROKEN DARA-AHJUMMA

Bằng một động tác nhanh nhẹn, tôi kéo mạnh chiếc áo khoác trùm đầu mà mình đang mặc và quàng nó qua người Dara. May mắn là cô ấy rất nhỏ người và tôi đang mặc một chiếc áo cỡ lớn, đủ rộng cho cả hai chúng tôi. Tôi kéo khóa kéo của chiếc áo, gói Dara lại bên trong – hai tay vẫn đang ôm quanh người tôi. Giờ thì chúng tôi giống như đang ở trong một cái kén vậy. Khi Lee Jongwan và Bom đi tới chỗ chúng tôi, tôi ngay lập tức quay người đi, xoay lưng về phía họ. Tôi có thể thấy họ đang tò mò nhìn chúng tôi. Tôi chỉ ôm Dara thật chặt.

DARA-AHJUMMA, CÔ Ở ĐÂU?! CÔ CÓ BIẾT MẤY GIỜ RỒI KHÔNG? GỌI CHO TÔI NGAY KHI CÔ NHẬN TIN NHẮN NÀY <*bíp>

TÔI-SẼ-GIẾT-CÔ-NẾU-CÔ-KHÔNG-GỌI-LẠI!!! <*bíp>

Yah! Nghiêm túc đấy, cô ở đâu vậy? Gọi cho tôi sớm nhất có thể, tôi bắt đầu thấy lo lắng rồi. Quản lý của cô nói rằng cô đã nộp đơn nghỉ ốm <*bíp>

Dara…làm ơn gọi lại đi, tôi cầu xin cô đấy <*bíp>

Trời ạ, mấy cái tin nhắn không thễ diễn tả được cảm xúc, Jiyong nhà ta đang vô cùng quan tâm đến Dara
Jiyong đang bảo vệ Dara bằng một hành động tuy hơi khác người nhưng đầy lãng mạn tội Dara quá, chắc nàng đau khổ lắm

Top cũng an ủi Dara, đọc vừa thấy buồn vừa thấy mắc cười, không hiểu tại sao chắc tại hai người kỳ lạ nên dù làm cái gì cũng thấy buồn cười

Sao ai cũng theo phe Tabisan vậy, Daragon cũng dễ thương ko kém mà

Tôi lén liếc Bom và nhóm của Jongwan. Hai nhóm người xinh đẹp dường như đang có quãng thời gian tốt đẹp bên  nhau.

Tội Da ghê, phải ngồi một mình thiệt là đau lòng quá đi

Mấy con b!tchy đáng ghét kia sao mấy đứa bây dám xúm vô ăn hiếp một mình Dara nhà ta, sao Bom ko ra giúp, giận thì giận nhưng bạn bè gặp nguy ko lẽ đứng đó nhìn ko thôi sao

Đoạn em thích nhất đây, Jiyong tới, chơi trò anh hùng cứu mỹ nhân Một ngôi sao ngồi cùng bàn vs ahjuma cho mấy con kia ghen tỵ chơi

P/S 1: Giờ mới thấy ss thêm Jiko vào, trời ạ cái fic gì mà chuyện tình sáu bảy tay tùm lum thế nào là Darahae Jiko Heedragon Tabisan chuyện tình chàng và nàng sẽ đi về đâu

P/S 2: Ôi dung mạo Jongwan kute hơn so vs trí tưởng tượng nhưng mà dù có cute cỡ nào mà làm Dara buồn thì em cũng đập chết

Bình luận

Đọc comt của em kèm vs mấy cái icon nữa chết cười. :))))) lol~  Đăng lúc 1-2-2013 04:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 3-2-2013 18:46:26 | Xem tất
Comment cho ss đây chap này thật là bấn loạn toàn tập với Daragon Daragon đang thắng Tabisan đây

Ji chap này quá cute lo lắng tới nỗi thấy Dara khóc thì xách quần tới trường của Dara còn làm nhiều việc làm đổ đốn tim fangirl kỳ này nàng Da thu về cả khối anti-fan

“Chúng ta sẽ nói chuyện khi tôi về nhà. Tôi sẽ không về đêm nay bởi chúng tôi phải quay MV ở một địa điểm khác. Phải chắc rằng cửa ra vào và cửa sổ được khóa chặt trước khi cô ngủ. Trả lời điện thoại ngay lập tức mỗi khi tôi gọi. Không được để máy bị hết pin,”

Trời mấy câu này làm em liên tưởng đến Ji trong His little game ss nhở

Bom à, Bom yêu ơi bạn bè mà, có gì thì bỏ qua cho nhau đi, thấy Da tội ko, cũng tại vì hoàn cảnh đẩy đưa nên Da mới làm vậy, bây giờ nàng ăn năn hối lỗi rồi thì cho cơ hội đi Bom

Thế là bạn Da sắp đi với bạn Minho tới buỗi lễ trao giải công cuộc đổi mới ahjuma oh yeah chờ xem phản ứng của bạn Ji và bạn Thộn

p/s: buồn quá định giật tem chap 22 mà quên mất, chạy vô thì thấy người ta giật cả tem lẫn phong bì   ngậm ngùi xách dép  chạy về
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 5-2-2013 19:17:17 | Xem tất
Chap này vô cùng ức chế với bạn Sohee nha mà Jiyong cũng kỳ cục, đi ăn với bạn gái lôi Dara đi theo làm cái giề

cái đoạn hai bạn đấu khẩu với nhau nữa, hiazzzzz bạn Sohee ăn nói cũng ít có nhỏ nhẹ, sau này còn khẩu chiến với

Dara dài lâu

Jiyong đi với Sohee bỏ Da một mình làm nàng muốn khóc vậy thì từ đầu để nàng ở nhà đi rồi tha hồ tung
tăng với em khác có phải hay hơn ko

Yêu cả Tabisan và Daragon ở cái khúc cuối TOP xuất hiện

TOP: Hai người hãy tận hưởng cuộc hẹn hò đi, tôi sẽ ăn cắp Dara. Chào!

TOP choàng tay lên vai Dara và định đi khỏi cùng cô nhưng GD đã thả tay Yu Hee, nắm lấy ba lô của Dara và kéo cô trở lại mình.

Trời ơi cái cuộc tranh giành Da khúc đáng yêu nhất là đây

Tôi mở mắt và nhìn thấy đôi mắt tinh nghịch của Jiyong trong khi trán anh ấy đang đặt lên trán tôi, trong khi mũi anh ấy đang chạm vào mũi tôi.

“Đồ ngốc.”, anh ấy nói trong khi mỉm cười tinh quái.

*xịt máu*, sau khi đọc xong khúc này thì đầu óc lại tiếp tục ngả về Daragon   Jiyong còn hỏi Da có thích Thộn ko đây có chăng là dấu hiệu chứng tỏ bạn Ji đang có chút rung rinh với Da nhà mềnh ko nhỉ

Bình luận

>.< thanks bạn ^3^  Đăng lúc 6-2-2013 07:14 PM
rất thích đọc cmt of Ju nhé ^.^ mấy cái icon làm tăng hứng thú ghê bạn :P  Đăng lúc 5-2-2013 10:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 8-2-2013 18:56:42 | Xem tất
CMT đây, cái chap này đúng là tuyệt vời, cuối cùng thì chị Ngơ đã tha lỗi cho chị Da rồi thiệt là hạnh phúc quá đi mất, đã vậy Jiyong còn kể hết sự thật cho bạn Ngơ nghe, nghe xong thì bạn Ngơ chắc đỡ ko kịp kỳ này cho Bom khâm phục trình độ của Da chết ngất luôn .............

Bigbang cho Seo Yuhee đóng MV chính Ố mai Gót ............... không thể được, thế nào cũng cho Gờ làm nhân vật nam chính đây

*cắn>

Jiyong đột nhiên cắn một miếng Pepero thò ra từ môi tôi! Lần thứ hai trong ngày, tôi suýt chết vì nghẹn thở. Jiyong mỉm cười tinh nghịch với tôi và đẩy miếng pepero còn lại vào miệng tôi. Sau đó anh ấy đứng lên, bỏ lại cơ thể đang đông cứng của tôi sau lưng.

Bom cũng gần như tê liệt tại chỗ cô ấy đứng trong khi đang cầm hai ly nước. Khi Jiyong hoàn toàn rời khỏi tiệm cafe, Bom bắt đầu phấn khích la hét trong khi lắc người tôi. Cô ấy sẽ không dừng la hét và nhảy cẫng lên cho đến khi quản lý tiệm cafe đe dọa cô ấy sẽ gọi cảnh sát.

Bất động vài phút Trời ạ, bạn Ji cứ làm như thế với bạn Da thì làm sao đỡ được, đáng yêu thía Ji ơi là Ji anh thật là ...............

Tiếp theo là cuộc cải cách hoàn toàn của Dara
Bạn Ho nhà ấy cũng lắm tiền gớm, mua cho Dara cả dống đồ, còn chăm sóc da và làm tóc nữa thiệt là ngàn chấm với mợ, đi vào cửa hàng sang trọng thế mà lụm bộ quần áo rẻ tiền, còn vào tiệm tóc thì la lối um sùm, ko cho ai đụng vào tóc làm nhà thiết kế  phát khóc

Wae, tại sao lại nhẫn tâm đặt chữ END CHAP ngay cái khúc hấp dẫn, gay cấn như thế chứ đọc thấy chắc là bạn Ho đang đắm đuối Da rồi , biết thế nhưng vẫn tò mò ........

P/S: THÔI NHẢM QUÁ, CHÚC APPLE TEAM ĂN TẾT VUI VẺ NHÁ YÊU CÁC SS NHIỀU LẮM

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 10-2-2013 19:33:13 | Xem tất

HAPPY NEW YEAR APPLE TEAM    *Bùm bùm chéo chéo*

Sorry vì cmt trễ tại hôm qua em bận ăn chơi sa đọa nên ko có lên check ff    Em cũng chưa có đọc, lên cmt thôi nên chốc nữa đọc xong em còm men lại choa

Mấy ss cứ ăn chơi cho đã đi, từ từ rồi dịch, ra Tết dịch cũng được

Chúc cả nhà Táo năm mới có thật nhiều sức khỏe, học thật tốt và luôn đạt được những ước nguyện hay kế hoạch đã đề ra

Chúc chị Da anh Yong ngày càng thắm thiết và sớm công bố cho vui nhà vui cửa

Yêu các ss nhiều nhiều nhiều lắm

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 23-2-2013 19:54:10 | Xem tất
Trời ơi tội lỗi quá mấy ngày nay máy lag nên ít vào Kites, hôm nay vào thấy có chap mới cảm giác vô cùng sung sướng

Bạn Ti Âu Pi trong fic này hơi bị dũng cảm đấy, dám công khai nói chuyện tình cảm trước mặt Ji nữa

Bạn Ji nhà ta thật là, đã làm rồi thì nhận đi quân tử mà lại chối khăng khăng

Dara say rượu trông đáng yêu ghê vậy đó

Tôi lén liếc cô ấy một cái. Khuôn mặt cô ấy đang đỏ ửng lên vì rượu, chiếc váy thì bị xộc xệch và đôi môi đang trề ra vì thấy khó chịu. Cô ấy thậm chí không nhận ra lúc này cô ấy trông sexy như thế nào sao? Cái gì? Tôi vừa nói cái gì vậy? Chó chết, tôi đang dần mất trí rồi!

Ôi cái đoạn này, thật là ............ Làm em liên tưởng tới những thứ chả hay ho cho lắm

Thanks ss nhiều {:301:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
minhchung + 5 Lì xì năm mới

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 27-2-2013 21:40:58 | Xem tất
Sau một thời gian em tình cờ ghé vô thread và thật bất ngờ khi thấy update chap mới thật là hạnh phúc

Dara: CẢM ƠN!! Tôi thích nó lắm!

Minho: Tôi xứng đáng được một nụ hôn lên má, cô không nghĩ vậy sao?

Dara đã không ngần ngại khi cô đặt một nụ hôn lên má Minho. Quai hàm của Bom rớt xuống đất, bạn thân của cô là cô gái may mắn nhất quả đất!

Trời ơi, cái thằng cha Ho với má Da tự nhiên dữ, trước mặt Bom còn thân mật đến thế cơ à, ko biết sau này là gì nữa ..........

TOP fic này ít bingu, có vẻ chín chắn thì phải, ko biết cuối cùng ss Huntress cho cho Bom và Top thành đôi ko nhỉ

Bom: Vậy là G-Dragon hay Lee Minho? Whoooahh, thật là lựa chọn khó khăn!

chắc chắn là Thằng Ji rồi

Hóng chap sau, ko biết ai sẽ đi lể Dạ hội với Dara nhỉ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 8-3-2013 19:36:02 | Xem tất
Trời ơi cái chap này hài muốn té ghế vs hai bạn GDTOP nhà ta thấy có mỗi con gián mà la làng la xóm um sùm thiệt là mất mặt quá đi

Vậy là Ji đã thưa nhận thích Da rồi vui quá đi à

Còn cái khúc sau thì hai bạn Dara và Ji đáng yêu cực trời ơi quên chưa chào "Vũ khí" cuối cùng cũng đã xuất hiện còn cái khúc sau thì thắc mắc

Ai chụp thế??????????? cầu mong ko phải lũ nhà báo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 15-3-2013 16:19:03 Từ di động | Xem tất
Anh Gờ thuộc cung Sư Tử hèn chi ghen kinh khủng.

Mà Ho vs Da cũng thân thiết quá chừng.

Đã nghía vào xem part M >< thấy thật là tội nghiệp cho Gờ =.= phải nhẫn nhịn chịu đựng ....

Aigoo. Mợ Da xấu hổ vậy mà anh còn chọc mợ nữa.

P/s thành thật xin lỗi mấy ss, đọc chùa hơi bị nhiều nên sẽ cmt đầy đủ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 17-3-2013 21:08:32 Từ di động | Xem tất
Ôi  Da đúng là ko hiểu gì mà, Gờ tốt thế, chỉ mới chọc tí là giận rồi. Mà công nhận G chọc cũng quá đáng ^3^.

Cái cớp pồ Mindara kute nhì quả đất của em *đứng sau Daragon*, Minho dỗ dành Da quá ngọt, thiệt là dễ thg hết sức.

Từ ngày Da đổi xì tai hình như trai nó theo rầm rầm nhỉ. Kekekk

Ơ gặp lại Jongwan rồi mà hình như h Da xem Jongwan đơn giản là bn thôi, hết thjx em ấy rồi.

Cái khúc cuối tò mò quá đê, 2 ông bà kia định bày âm mưu gì nữa đây.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách