Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Chich_bong
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

~♥ღ[KITES - XMas ấm áp cùng tôi] Noel nhớ... ~♥ღ - Hết hạn nhận bài]

Đóng [Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 23-12-2012 20:19:22 | Xem tất
nhiều người viết quá à? em cũng cin bon chen 1 chân bài viết của em gần xong rồi khi nào xong sẽ post ngay nhưng nhiều bài thế này trả biết có được cái giải gì không nhỉ? không khéo lại được giải út. kaka

Bình luận

đã mở poll vote bài http://kites.vn/thread/-poll-binh-chon-bai-du-thi-kites-xmas-am-ap-cung-toi-noel-nho--365824-1-1.html  Đăng lúc 26-12-2012 10:48 PM
e muốn hỏi để chèn ảnh vô đây đúng ko? e cứ viết đi, rùi lát chèn pic sau cũng đc e ạ,chờ c tẹo nha  Đăng lúc 23-12-2012 08:40 PM
:)) em cứ post đi nhé :)) mỗi bài post đc tặng 50$ mừng giáng sinh  Đăng lúc 23-12-2012 08:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-12-2012 22:13:57 | Xem tất
nick kites: tuyetvotinh92hn
bạn thuộc nhà:
chủ đề bài dự thi: Mùa giáng sinh năm đó

Mùa giáng sinh năm đó

Vì em chọn cô đơn cho mình...

Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên em không trách khi không có ai nói chuyện, hỏi han. Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên mỗi khi khóc chỉ dám mín thật chặt để nước mắt từ từ lăn xuống gối, thấm dần và biến mất. Chỉ dám lặng lẽ lau khô để rồi từ từ chìm vào giấc ngủ mộng mị. Sáng dậy, em vẫn cứ là em, nước mắt kia nhạt nhòa rồi ! Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên em không mong ước có người nhắn tin mỗi tối.

Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên không được phép can dự vào chuyện người khác. Cô đơn
Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên không được ghen tị với hạnh phúc của người khác, phải mỉm cười chúc phúc cho họ, còn em đã có cô đơn đi bên cạnh rồi...

Bởi vì em chọn cô đơn cho mình, nên không cho ai bước vào thế giới của em, xanh đỏ tím vàng em tự vẽ, mảng màu xám cho những suy nghĩ chỉ riêng em.

Nếu không có giáng sinh năm đó có lẽ em vẫn sẽ mãi là người cô đơn cảm ơn anh vì anh đã đến bên em cho em vòng tay ấm áp yêu thương dù chỉ là ngăn ngủi nhưng đối với em như thế cũng là quá đủ.

Còn nhớ mùa đông năm đó mình quen nhau thật tình cờ anh nhỉ đến nay em vẫn còn nhớ như in cái ngày hôm đó, cái ngày chúng ta đã gặp nhau và quen nhau và bắt đầu 1 mối tình mặc dù kết thúc trong đau khổ.

Hôm đó là 1 ngày đẹp trời anh nhỉ? Không rét căm căm ngược lại trời còn có chút nắng, quả là hiếm hoi trong cái mùa đông giá buốt. Tan học quân sự  em 3 chân 4 cẳng lên nhanh xe bus đi học thêm khi đến thì thầy giáo đã vào lớp thế là em đành nhanh chóng ngồi bừa vào 1 chỗ và rồi thế là em biết anh.

Ấn tượng đầu tiên của em về anh là gì nhỉ? 1 người con trai cao ráo có nước da hơi nâu 1 chút nhưng quả thực rất đẹp, vẻ đẹp của sự khỏe khoắn, nụ cười của anh rất tươi như ánh nắng mùa xuân ấm áp.

Rồi tình cờ chúng ta bắt chuyện và hỏi nhau 1 vài câu vu vơ và rồi thế là chúng ta quen nhau. Lúc đó quả thật em rất vui,em cứ cười suốt mỗi khi nhận được tin nhắn của anh.

Rồi lại có lúc tủm tỉm cười vì những câu chuyên thú vị của anh hay có lúc tức giận khi anh kể cho em nghe về những cô gái trước kia đã từng theo đuổi anh.

Mọi vui buồn trong cuộc sống anh đều tâm sự cho em nghe hết, nào là chuyện bố mẹ gia đình anh sao? Qua đó em biết nhiều điều về anh, em biết anh có 2 người bạn thân và không may mắn trong số họ đã có 1 người ra đi vì 1 tai nạn giao thông không đáng có.

Em biết rằng anh là 1 người học rất giỏi và em cũng biết được rằng mong ước của anh là thi được vào trường kinh tế. 1 ngày anh gần như không có ngủ thường thì chỉ khoảng 4 tiếng.

Và dần dần em cảm nhận được anh cũng không còn cười nhiều như cái ngày mình mới quen nhau nữa. Chúng ta vẫn đi chơi chung với nhau vẫn nói chuyện với nhau mặc dù nụ cười không còn được như xưa nhưng quả thật em rất vui khi năm đó anh đã tỏ tình với em đã ôm em vào lòng thật ấm áp và em đã nhận lời ngay không 1 chút suy tư.

Nhưng rồi những ngày sau đó anh lại bỗng dưng như người mất tích không nhắn tin cho em nữa. Và rồi 2 tuần sau em nhận được câu trả lời của anh rằng tạm thời mình quên nhau em nhé hãy cứ vậy nhé lên lớp có thấy nhau thì hãy coi anh như người xa lạ không quen biết quả thực lúc đó em đã rất buồn em đã rơi lệ và hỏi anh vì sao phải như vậy anh không nói nhiều và chỉ bảo em hãy nghe theo lời anh đi.

Em như con ngốc vẫn tin vào tình yêu nơi anh. Rồi những ngày sau đó em gặp anh trên lớp phải vờ như người xa lạ cảm giác rất đau anh ạ? Cái cảm giác thấy anh đi qua biết rõ ràng đó là anh nhưng không thể gọi tên thật sự rất đau khổ. Em 1 mình ngậm nước mắt vào trong trái tim.

Và rồi những ngày sau đó khoảng 2 tuần về sau nữa anh đã gọi điện cho em và thế là chúng mình lại như xưa lại nhắn tin cho nhau. Nhưng hạnh phúc thường ngắn ngủi dường như ông trời ghét em nên không muốn em hạnh phúc muốn cuộc đời em thật nhiều nước mắt khi được vài tháng sau anh nói chia tay quả thật em rất đau khổ nhưng cuối cùng em cũng chấp nhận vì thực sự tình yêu nơi anh đã làm em quá mệt mỏi rồi.

Những ngày sau đó em cố gắng quên anh đi, cố gắng làm quen với cuộc sống không có anh cố gắng làm quen lại với sự cô đơn và trống trải cố gắng vùi đầu vào sách vở để mong sao có thể quên anh.

Và rồi thời gian cũng dần trôi đi cũng vào mùa giáng sinh năm sau đó khi em gần như đã quên đi sự tồn tại  của anh trên cõi đời này thì đột nhiên anh lại xuất hiện em tình cờ thấy anh trên 1 chuyến xe bus bao nhiêu cảm xúc về 1 thời lại ùa đến trong em.

Em biết đó là anh nhưng em không thể gọi tên vì bây giờ chúng ta đã là 2 ngườ xa lạ em không muốn làm phiền đến cuộc sống của anh.

Nhưng cuộc đời vẫn thường trêu ngươi để rồi tuần sau nữa cũng vào 1 tối thứ 6 em lại gặp anh trên1 chuyến xe bus, dù luôn dặn mình không được gọi tên anh nhưng khi thấy anh đi xuống trên tuyến xe bus em đã vội vàng xuống xe đuổi theo anh gọi tên anh.

Em không muốn bỏ lỡ 1 cơ hội nào nữa dù chỉ được gọi tên anh thôi dù chỉ được nói với anh đôi 3 câu thôi thế cũng là quá đủ. Em gọi mãi gọi mãi nhưng anh đã không quay lại vì anh đã đi qua rồi qua rồi.

Em nhìn đường phố vắng tênh gần như không có 1 ai lòng em bơ vơ chết lặng đêm đó em đã đứng dưới bến xe bus mãi, mãi cho đến gần 2h sáng em cũng không rõ nữa em gọi điện cho anh bảo rằng em vừa thấy anh, anh có thể ra đây gặp em 1 chút được không nhưng anh chỉ nói ra 1 câu đau lòng rằng anh đang ngủ không ra được tại sao anh lại có thể tàn nhẫn như vậy nhỉ?

Tại sao anh tàn nhẫn như vậy mà em vẫn yêu anh vẫn mong anh thay đổi có thể quay về bên em như ngày nào? Các mùa giáng sinh cứ nối tiếp đi qua và năm nay cũng như mọi năm lại 1 mình em bơ vơ lẻ loi 1 mình.

Giáng sinh của em năm nay chắc cũng sẽ như mọi năm 1 mình gặm nhấm sự đơn côi nhưng không sao em chấp nhân tất cả em không muốn đau thêm bất cứ 1 lần nào nữa giá mà em cứ vu vơ thích cô đơn như ngày nào thì có phải giờ đây em đã rất vui không?

Nhưng mà vốn cuộc đời không có 2 chữ giá như thời gian làm chi có thể quay trở lại có chăng chỉ là trong mộng tưởng của con người ta mà thôi. Dù bây giờ không thể gặp lại anh nữa nhưng em vẫn muốn nói với anh 1 câu rằng em không còn hân anh nữa và thực sự em mong anh ở 1 nơi nào đó sẽ hạnh phúc với 1 người con gái mà anh thật sự yêu.

Chúc anh hạnh phuc còn em sẽ cứ mãi cô đơn như thế này bởi vì em yêu thích sự cô đơn.

Giáng sinh đến cùng với tuyết trắng và gió lạnh, nên mọi người bảo mùa đông thật lạnh va thực sự tôi cũng cảm thấy rất lạnh. Nhưng mọi người đừng như tôi nhé  hãy tin rằng bạn luôn có một người bên bạn trong những lúc bạn buồn, cô đơn  
Chúc bạn một mùa giáng sinh hạnh phúc và an lành!!! một mùa đông thật ấm áp!!! và một năm mới thật nhiều niềm vui!!!

MERRY CHRISTMAS!!! HAPPY NEW YEAR!!!

Bình luận

đã mở poll vote bài http://kites.vn/thread/-poll-binh-chon-bai-du-thi-kites-xmas-am-ap-cung-toi-noel-nho--365824-1-1.html  Đăng lúc 26-12-2012 10:49 PM
thanks chủ thớt nhìu nhìu. chưa giáng sinh đã có quà vui quá ta. hehe  Đăng lúc 23-12-2012 10:21 PM
Hành động Điểm thay đổi Thông tin Đổi thời hạn Chuyển phát Kite$ -50 đến tuyetvotinh92hn Lồng ghép chuyển giap 2012-12-23 22:17  Đăng lúc 23-12-2012 10:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách