Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: run_man
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Chìm Trong Cuộc Yêu | Thánh Yêu (DROP tạm thời)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 19-7-2013 21:39:09 | Xem tất
run_man gửi lúc 19-7-2013 20:55
Chương 64.2

Y dùng, là hai chữ bao nuôi.

Chào chị run_man. Đầu tiên cảm ơn chị đã post chương mới.

Thứ hai đừng cho rằng em nhiều chuyện nha. Em thấy chương này có nhiều chỗ sai chính tả nên em giúp chị nhặt lỗi một chút, chị nhớ sửa nha chị.

1. Mạch Sanh Tiêu giơ hait ay => hai tay

2. Cố Tây Tiêu ở bên cnahj anh là có mục đích => cạnh

3. Chuyện này vẫn đang than trong lòng Sanh Tiêu => em không hiểu nghĩa lắm, có phải ý chị là ám ảnh không ạ?

4. nhìn Nhiêm Trạm Thanh đ tới bước này hay không? => đi

5. Cố Tiêu Tây còn đi đâm bị thương Trạm Thanh => Cố Tiêu Tây còn đâm Trạm Thanh bị thương

6. chị em bảo với thôi => tôi

Còn một cái em thắc mắc nữa là dấu ngoặc kép được chị sử dụng từ trước đến nay. Dấu ngoặc kép được đặt đầu và cuối một lời nói trực tiếp, một câu trích dẫn, một từ không dùng với nghĩa thông thường(theo wiki) và nó có dạng là: " ". Nhưng từ trước đến giờ em thấy truyện dùng dấu này rất là lộn xộn, ngay cả câu kể cũng có dấy ngoặc kép cuối câu. Lúc thì dùng " ", mà đa số lại dùng <<  >>, em thật sự không biết dấu << >> có nghĩa là gì? đôi khi lại kết hợp thành "  >>????

À, một chuyện nữa thôi ạ, khoảng trắng trong câu cũng sai ạ. Các dấu câu không đứng 1 mình mà nó đi kèm theo chữ ạ. Ví dụ như một câu: " Sanh Tiêu ! >>, đúng ra là "Sanh Tiêu!" ạ.

Mong chị thông cảm, em chỉ muốn đứa con tinh thần của chị tốt hơn thôi ạ!

Bình luận

không có gì ạ, luôn ủng hộ chị.  Đăng lúc 19-7-2013 10:28 PM
Máy tính của mình bị lỗi font chứ mình cũng ko muốn như vậy đâu. Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến cho trn hoàn thiện.  Đăng lúc 19-7-2013 09:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách