Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: run_man
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Chìm Trong Cuộc Yêu | Thánh Yêu (DROP tạm thời)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 2-6-2013 14:23:51 | Xem tất
Xin chào các bạn !
Đây là lần đầu tiên mình bình luận ở đây. Trước tiên, mình muốn cám ơn những bạn đã edit bộ này, mặc dù mình đã đọc bản convert nhưng khi biết có nhà edit nên mình cũng bon chen lọt hố. {:156:} Cám ơn công sức các bạn edit đã dành cho tiểu thuyết này, chúc các bạn nhiều sức khỏe, mình và mọi người sẽ theo các bạn đến hết chặng đường, mặc dù khá là xa {:176:}.
Quay lại với bộ truyện, mình thấy " dân tình dậy sóng " quá, chắc anh Tôn đợt này hứng gạch đã đời.{:181:}
Mình cũng không đồng tình với những hành động của anh ấy ở giai đoạn này, nhưng suy cho cùng anh ấy vẫn chưa thực sự yêu Sanh Tiêu, có thể đối với anh, ST có cá tính đặc biệt hơn so với những người con gái khác, nên anh đặc biệt chiều chuộng một tí , ngoài ra anh ấy vẫn có thễ bình tĩnh và lý trí trong mọi việc, nhất là trước những người muốn " gây sự " với mình. Còn về việc anh đối với CTT là tàn nhẫn hay không  thì mọi người cố gắng theo dõi những chương sau , {:165:} mình nghĩ sẽ có câu trả lời thỏa đáng.
  Trước đây mình cũng có đọc qua vài bộ truyện, cũng có tình tiết là nam chính đối xử tàn nhẫn với nữ chính,  sau này thì hối hận, đối xử tốt với nữ chính ,rồi kết cục cũng là HE, nhưng mình thấy vẫn rất bực mình, không thể nào chấp nhận được, chẳng thà cho nữ chính bỏ luôn nam chính mình mới thấy thỏa mãn, chứ HE kiểu này thấy ức chế vô cùng.
  Nhưng sau khi đọc qua hai bộ truyện ÁM DỤC và MÊ TÍNH của Thánh Yêu thì mình lại thấy rất thích, mình thích cái cách tác giả cho những nam chính bị ngược, phải nói là vô cùng thỏa mãn, với lại cũng thấy tội cho họ nữa ( mình mâu thuẫn quá phải ko? {:156:} ). Cái hay của tác giả là tạo nên nam chính lúc đầu rất đáng ghét, nhưng lúc sau thì ... mình cũng chẳng biết dùng từ gì để diễn tả, chỉ  có thể nói là hoàn toàn xứng đáng. Bởi vì họ phải trả giá rất nhiều, thậm chí là cả mạng sống của chính mình ( xin lỗi nếu có spoil một tí ).
  Có thể nhiều bạn bảo rằng hành động ngoại tình của Duật Tôn không thể nào chấp nhận được. Đúng! ngay cả mình cũng không thể nào chấp nhận, nhưng mình muốn nói với các bạn vào giai đoạn đó , Duật Tôn không phải là người có mới nới cũ, không phải vì có Mạc Y mà bỏ rơi Sanh Tiêu, chẳng qua là vì cuộc sống vợ chồng có nhiều bất đồng, hiểu lầm, hai người không có những suy nghĩ hòa hợp, cứ thế đẩy hai người ngày càng xa, và dẫn đến việc Duật Tôn lỡ tay " nhúng chàm " và ly hôn là điều tất yếu. Nói thật giai đoạn đó mình thấy bực cho cả hai người, là vợ chồng sao không thông cảm cho nhau, nếu như ST có thể bình tĩnh một tí, suy nghĩ sự việc theo hướng tích cực thì tốt biết bao, còn Duật Tôn nếu biết bình tĩnh, lý trí một chút, không để bản thân sa ngã thì sự việc cũng đâu đến nỗi. Nhưng mà nếu như thế thì làm gì có chuyện cho chúng mình xem nhỉ và anh Tôn cũng không thể nào nhận ra được tình cảm dành cho ST, mà quyết tâm giành chị ấy về được. Anh phải trả một cái giá rất đắt và đây cũng là một bài học cho những người đàn ông không biết trân trọng hạnh phúc và tôn trọng vợ mình. ( rất xin lỗi nếu mình lại làm lộ tình tiết của câu chuyện  ).
Cuối cùng mình xin mượn lời một bạn có tên SAMONUS  bên TÀNG THƯ VIỆN để nói về nhân vật Duật Tôn: " Những ai đọc truyện khi theo dõi nam chủ sẽ có rất nhiều thái độ khác nhau: tức giận, căm ghét, bất bình đến nghi ngờ, hả hê, cuối cùng là thương cảm, quý mến và chấp nhận.

Đây ko phải là câu chuyện về nam tra và thánh mẫu, đừng tức giận vì những gì nam chính làm lúc đầu mà bỏ qua những chi tiết về quá trình chuộc tội của anh. Nói chung đây là một câu chuyện ko thể bỏ qua dành cho fan của truyện ngược. "
Chúc các bạn đọc truyện vui vẻ !
Vài dòng để giúp hố nhà mình ngày càng đông vui !

Bình luận

đọc k ngừng nghỉ luôn ấy. Bây h lại gặp một ng giống mình, em mừng hiiii  Đăng lúc 2-6-2013 07:54 PM
lưu manh này em lại rất thích thích, có nhiều bạn bảo a ác e cũng thấy thế nhưng k bỏ rơi a đc hiiii thế là phải đi mò cv để đọc  Đăng lúc 2-6-2013 07:51 PM
thucvy-1988: Bài viết của chị hay quá (cho e gọi bằng chị đc k ạ tại e sinh năm 94), nói thật k hiểu sao khi vừa biết đến nam chính  Đăng lúc 2-6-2013 07:48 PM
Hehe thật ra t biết Ám dục trước Mê Tíh cơ, nhưg mà đọc xog văn án Mê tíh, k nhịn đc mò cv đọc lun,truyện đúg gu mìh :))  Đăng lúc 2-6-2013 07:43 PM
Mình rất thích bài viết của bạn :D, mìh cũg đọc 1 số truyện ngược nhưg k thấy thích bằg Mê Tíh (Ám dục đag đọc dở), thích nv DT vô cùg :D  Đăng lúc 2-6-2013 04:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-7-2013 17:01:44 | Xem tất
Bao ngày ngóng, bao ngày chờ, cuối cùng có chương mới rồi, thích quá
Cám ơn run_man và các bạn editor nhiều, các bạn vất vả quá. Truyện càng ngày càng hay, Duật Tôn mấy chương này dễ thương.{:290:}. Thấy hố nhà mình cũng đông vui , ai cũng bình luận sôi nổi, nhiều comment đọc thấy vui vui . Mong là từ đây tới tối có hơn 10 comment để có chap mới đọc.
Hôm nay thứ sáu rồi, chúc các bạn cuối tuần vui vẻ {:259:}

Bình luận

Em cũng chúc chị tối cuối tuần vui vẻ ~ing ^.^  Đăng lúc 19-7-2013 06:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 25-7-2013 10:57:56 | Xem tất
Vui thật, mới sớm lên thấy có chương mới rồi, đồng thời cũng thấy bảng thông báo về việc post truyện nữa, mình chọn phương án 2. Mình thấy mấy chương trước rất ổn, chỉ có mấy chương gần đây thì lỗi chính tả hơi nhiều,ngoài ra đọc vẫn thấy hay, các bạn edit vẫn " phong độ" mà {:165:}.
Mong là các bạn vẫn tiếp tục post truyện nhé !
Cám ơn các bạn editor nhiều, các bạn vất vả rồi {:176:}
Chúc cả nhà " CHÌM TRONG CUỘC YÊU" một ngày vui vẻ ^_^

Bình luận

cảm ơn nhé :)  Đăng lúc 26-7-2013 06:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 12-11-2013 21:26:23 | Xem tất
a_phuc gửi lúc 3-11-2013 18:50
Lâu rồi mới vào lại hóng chương mới mà vẫn chưa thấy
Cho mình hỏi có lịch ra ko? ha ...

Thánh Yêu còn bộ THỰC GIẢ LÀM YÊU nữa đó bạn, 186 chương, 35 ngoại truyện, tình tiết cũng hấp dẫn, đọc cũng đau tim lắm, nam chính cũng là bad guy như hai truyện ÁM DỤC và MÊ TÍNH. ( Mình chưa đọc, nhưng nhiều người đã đọc rồi, nói hay, với lại có nhà đang edit truyện này, bạn muốn xem thì lên Facebook của Truyện này xem luôn, hình như tới chương 79 rồi . https://www.facebook.com/.../Giả-yêu...Thánh-Yêu/323855187750551)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách