Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: run_man
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Chìm Trong Cuộc Yêu | Thánh Yêu (DROP tạm thời)

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 3-6-2013 22:38:03 | Xem tất
Tớ cũng thấy đồng tình với bạn Chaubeo90. ^^

Dù cho Duật Tôn có từng đối tốt với ST hay đã biết chắc rằng anh ấy sẽ đối tốt với ST và truyện nhận một dấu chấm hết HE thì những việc anh ý làm trong mấy chap gần đây đúng là khó lòng tha thứ được.

Chuyện quan hệ ông chủ - gái bao của DT và ST thì tớ đồng ý với bạn Pam. Nhưng cũng chỉ là đứng trên sự buồn thương của ST mà cảm thấy bi phẫn thay cho chị ấy thôi. Gái bao thì cũng là con ng, cũng có tự tôn và tình cảm của riêng mình chứ. Đâu phải chỉ khi yêu, khi là gì đó trong nhau thì mới cần yêu thương, tôn trọng đâu bạn.

Cho nên việc nhiều bạn (có cả tớ nữa) vì bực bội mới viết ra những suy nghĩ của mình ở đây. Để mong ngóng ai đó có thể nhìn ra điểm gì đó "gỡ gạc" cho hành động của DT hay không đó thôi. Thiết nghĩ nếu nhìn nhận việc làm của DT bằng những suy nghĩ trong sáng thì chúng ta đã quá vô tâm, lạnh nhạt, hời hợt với ST rồi.

Còn về CTT, làm sao biết được CTT có thực sự non nớt hay không khi mà chưa biết truyện gì sẽ xảy đến. Một ng non nớt sẽ không vì chút tị nạnh, ghen ghét đàn bà mà làm những chuyện rùm beng, khiếm nhã như vậy. Giống như khi lần đầu biết Mạch Tương Tư, có ai ngờ một ng đã hi sinh chính mình vì em lại có một bản ngã không mấy tốt đẹp như thế. Tớ không tin, hoàn toàn không tin một người non nớt lại có thể cầm ly nước hắt về phía ng khác như thế! Một chút thiệt-hơn, được-mất đã làm cho CTT hành động như vậy, thử hỏi rồi  còn có gì sẽ xảy đến tiếp theo nữa? Tớ cho rằng, và cũng tin rằng CTT sẽ k thể qua mặt DT - truyện mà, ai cũng rõ ràng điều này. Nhưng trong tư tâm CTT mưu tính điều gì, sẽ làm những gì gây thương tổn cho ng khác thì ai nói trước được chứ - khi mà tớ cũng không đọc convert?? Chỉ là non nớt so với DT thì không có nghĩa là một người thiện lương và đáng đồng cảm được đâu. Xin lỗi, tớ hoàn toàn có thành kiến với những kẻ không trung thực và thiếu lương thiện...

Tớ cũng từng có lần ngồi đọc lại truyện từ đầu đến giờ. Và từng có lần bứt rứt comment hỏi các bạn editors về thầy Đào Thần. Cũng bức xúc truyện DT cho CTT uống thuốc mê. Rồi đọc được vài comment của các bạn về việc này. Tớ hoàn toàn đồng ý với Pam khi lên án DT. Mặc dù chưa đọc nhưng tớ cũng căm ghét cả chuyện anh ấy bao nuôi thêm Mạc Y sau khi kết hôn nữa! Nhưng tớ thấy nếu suy nghĩ cực đoan quá thì bọn tớ đã không ngày ngày ghé vào để hóng truyện rồi. Là bởi mọi người yêu quí các bạn, yêu quí truyện, thích thú nhân vật và tin rằng những điều tốt đẹp hơn sẽ xảy đến. Cho nên mọi người mới kiên trì cùng nhẫn nãi như thế - đó chính là một loại chấp niệm tích cực đó thôi.

Thú thực là mấy chap gần đây, nếu không rủa xả DT và CTT thì tớ chẳng còn biết comment gì cả!
Và tớ cũng rất đồng cảm với sự búc xúc của bạn Chaubeo90. Dù có là ngoài đời thực, tớ cũng sẽ uất hận một CTT như thế - cho đến khi nào nhìn thấy cô ta nhận được báo ứng mới nguôi ngoai! Có lẽ tớ quá nhạy cảm, đã nhập tâm quá nhiều vào nhân vật. Nhưng đi một đoạn đường xa như thế, cho tới hnay, tớ chẳng thấy nv này có gì đáng để thương hại. Rượu là tự tay mình nhận lấy và uống cạn, việc gặp gỡ và câu dẫn DT cũng là một cuộc trả-vay với NTT. Đừng đưa cái nghèo ra để lấp liếm, chỉ vì nghèo mà đi phá hoại tình cảm, đả thương người khác ư? Mạch Sanh Tiêu cũng có sang giàu, sung sướng gì đâu? Thậm chí một gia đình toàn vẹn cũng không còn. Nhưng đã bao giờ hãm hại ai hay chưa??

Tớ cho là chap sau vẫn sẽ kéo dài thêm bi kịch của ST thôi. Tuy nhiên, sau khi đọc bài của bạn Pam, tớ cũng cảm nhận được rằng sẽ có những *quả báo* xứng đáng. Cho nên tớ sẽ chú ý về thái độ và ngôn từ của mình khi comment! ^^

Dù sao tớ cũng rất thích hố này, trên tất cả là sự tương tác giữa editors và mng. ^^
Cảm ơn các bạn rất nhiều!{:161:}
Tiếp tục cố gắng nhé. {:444:}

Bình luận

:X  Đăng lúc 4-6-2013 12:05 PM
pam
tức là đừng đem những hành động trả thù, những suy nghĩ độc ác chỉa mũi nhọn vào người nào đó, chỉ vậy thôi ^^, cảm ơn bạn đã yêu thích truyện  Đăng lúc 4-6-2013 09:25 AM
pam
Bạn hiểu sai mình rồi, ý mình ko phải là nhìn nhận những việc làm của DT bằng những suy nghĩ trong sáng, mà khi đọc truyện hãy hướng đến những cái tốt đẹp   Đăng lúc 4-6-2013 09:23 AM
Ôi ôi, cảm ơn cô :X  Đăng lúc 3-6-2013 11:11 PM
^_^  Đăng lúc 3-6-2013 10:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 6-6-2013 08:00:36 | Xem tất
Oài. Sáng ra thấy hố nhà mình chạm tới PAGE 100 rùi nè!

Chúc mừng! Chúc mừng! Trong thời gian ngắn, hai anh Tôn và Tước cùng lên đời.

*
Dòm cái Spoil là hiểu anh Tôn vẫn chưa động tới CTT roài đó.
Chứ làm sao lại để cho mang thai vậy được.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 13-8-2013 13:51:41 | Xem tất
Spam cho *Gia đình Văn Hóa* của anh Tôn quay về trang 1 nào. )

Run_man ác độc, đúng đoạn ngọt ngào hiếm hoi thì bỏ đi chơi là xao?? Là xao?? {:178:} Càng ngày mình càng khoái anh Tôn nha. Chap này ưng Hải Bối, mà Hải Bối cũng là anh Tộn tặng cho Sanh Tiêu nốt. {:161:}Tời quơi, đừng nói là đi biển lần này, anh cầu hôn Sanh Tiêu luôn nha.

Mà 2ng đi biển, bà MTT có đi hông thế? {:135:} Sao cái con người này càng ngày càng đáng ghét thế hông biết. Sanh Tiêu mau sáng mắt lại đi. Cứ vầy mãi chỉ chịu thiệt với bà chị gái này thôi.

Nhiệm vụ spam hoàn thành rồi, cúp đuôi qua nghe ngóng *Gia đình Văn Hóa* nhà anh Tước đây. ){:161:}

Bình luận

mình nghĩ MTT ko có vé đi chung đâu :))  Đăng lúc 13-8-2013 05:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách