Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Chomei
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Huyền Huyễn] Mạnh Bà Truyền | Lý Triều Cẩn (Hoàn)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 3-9-2013 11:44:45 | Xem tất
Cảm nhận của một tàu ngầm từ hố ngoi lên: {:398:}
©2024 Kites.vn | All rights reserved  p" ]. g$ h; T2 V* w1 P0 S; K& z( ]
chỉ có thể tóm tắt bằng mấy từ: không còn gì tiếc nuối. Những chấp niệm của Hoa Khai hay những đau đớn dằn vặt của Bạch Hoa đã được đáp ứng. Bỏ qua chấp niệm bỏ qua những gì day dứt, chúng ta sẽ bước ra ngoài ranh giới của con người, sống một cuộc sống không còn gì day dứt đau khổ. Theo mình đó cũng chính là ý tưởng trung tâm của truyện này: Con người muốn hạnh phúc không nên cố chấp với những gì xảy ra. Có vẻ đây cũng là ý tưởng của Phật giáo nói chung.
©2024 Kites.vn | 8 \$ k. R. m, q5 o  I+ K2 xAll rights reserved
Nhưng với mình, cuộc sống con người phải đủ hỉ nộ ái ố mới nhiều màu sắc chứ nhỉ? Thành tiên rồi thì không còn tình cảm có j hay đâu (theo lời của hai bạn Tuyết liên nhí).
©2024 Kites.vn | All rights reserved  f1 N# e6 M2 M2 k& n0 C
Mình rất cảm ơn bạn chủ thread đã biên tập truyện và còn chuẩn bị những theme song rất hay. Có những bản nhạc mình chưa nghe bao giờ và có những bản rất quen thuộc.
©2024 Kites.vn | All rights reserved* ^9 o' I/ X5 I& B8 B
Dù nhà không đông khách như những nhà có nam thanh nữ tú, tình yêu gay cấn hay nhiều H khác nhưng mình nghĩ những ai lội đến cuối cùng của hố để đọc và comment cùng bạn vẫn tìm thấy ở đây một màu sắc rất khác của cuộc sống, cần suy ngẫm nhiều.
©2024 Kites.vn | % ~2 K2 A0 D) D! U& H' i8 dAll rights reserved
Chắc chắn mình sẽ còn quay lại để đọc và nghiền ngẫm câu chuyện của nàng Mạnh Bà, một câu chuyện ý nghĩa.{:412:}
3 K' J# I. K! Y0 h1 j( d( \©2024 Kites.vn | All rights reserved

Bình luận

Hihi, cảm ơn bạn. Bạn nói hết những gì mình cảm về truyện này rùi đó. Phần nhạc thì đều là những bài mình thích, rất vui vì bạn cũng thích :3  Đăng lúc 3-9-2013 11:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách