Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Tiểu Thuyết - Hiện Đại] Bến Xe | Thương Thái Vi (Phát hành ngày 29.11)

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 27-3-2013 02:59:27 Từ di động | Xem tất
"Tôi cũng vậy...tôi rất muốn, muốn ngắm biển một lần." Ngữ điệu của thầy Chương đột nhiên trở nên lạ thường, đôi lông mày của thầy nhíu chặt, thanh âm run run: "Tôi muốn nhìn thấy biển. Thật đấy, tôi muốn lại được nhìn thấy sóng biển cuộn trào, gió biển rì rào, chim hải âu vỗ cánh. Tôi muốn nhìn thấy những ngọn sóng nhấp nhô, bầu trời trong xanh và làn mây trắng. Thật đấy, có lúc mặt biển như tấm thảm nhung màu xanh, khiến tôi chỉ muốn nằm ngủ ở trên đó, muốn lăn lộn ở trên đó. Còn cả ánh hoàng hôn khi mặt trời lặn, ngọn hải đăng và những cánh buồm về bến. Tôi muốn nhìn thấy con dã tràng trên bờ cát... Nếu tôi có thể được nhìn một lần, cho dù một lần, tôi cũng..." Thầy Chương đột ngột dừng lại, gương mặt thầy trở nên co rúm, thần sắc tái mét."
9 I4 N% \* s/ a' R( i4 ?©2024 Kites.vn | All rights reserved
Đọc từ đầu đến giờ, đoạn này là đoạn làm mình cảm thấy đau nhất, vì có lẽ đây là điều mong muốn tột cùng của thầy mà không thể thực hiện được. Đọc đoạn này mà mình rơm rớm nước mắt vì thấy thương thầy quá. Cả câu chuyện đến giờ không mang màu sắc u tối hay lạnh lẽo thì cũng buồn bã day dứt như những bức tranh của thầy vậy, mình đang hy vọng hướng diễn biến tiếp theo của truyện sẽ là một chồi non xanh nhỏ nhoi vươn lên để cho thầy và LĐ chút hạnh phúc.
©2024 Kites.vn | 0 O1 X4 J0 Q0 c  p" ?All rights reserved
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-3-2013 21:03:53 Từ di động | Xem tất
Ôi trời, đọc đến đoạn thầy ôm LĐ mà mình hồi hộp đến cứng cả người, chỉ sợ LĐ bất ngờ hay hốt hoảng mà có động tác gì làm tổn thương thầy. Mình có cảm giác thầy mong manh dễ vỡ làm sao ý, thầy quá nhạy cảm nên chỉ cần một hành động vô ý của LĐ cũng đủ để thầy rút lui vào vỏ bọc của mình. May quá cuối cùng bạn ý cũng vòng tay ôm thầy.  Đọc đến cuối chương thấy nụ cười rạng rỡ của thầy làm mình vui lây, mừng vì thầy cuối cùng đã tìm lại được nụ cười của mình. Mong LĐ sớm nhận ra tình cảm của mình với thầy Chương để bạn đọc đỡ đau Ttim. Tác giả xin cho một chương sủng đi nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 31-3-2013 02:33:40 Từ di động | Xem tất
Tại sao tác giả lại để thầy Chương chết????? Oà oà oà..... Tác giả ác như ma nữ :((((((.
©2024 Kites.vn | ! d! \, V: K3 l0 M3 [+ m  XAll rights reserved
Mình không quan tâm đến việc tác giả muốn mọi người bị ám ảnh, muốn một câu chuyện đọc không không thể nào quên, muốn hình ảnh thầy Chương sống mãi, mình muốn thầy Chương được sống cơ !!!
©2024 Kites.vn | - G; z# K! v2 M: J8 FAll rights reserved
Hình ảnh LĐ vẽ ra cuộc sống với thầy đẹp thế còn gì, tâm hồn thầy cao đẹp thế, trí tuệ thế, thầy sẽ thành nhà văn nổi tiếng, cả LĐ cũng sẽ như thầy. Và khi nổi tiếng thì thầy và LĐ sẽ được mọi người trọng vọng, chả ai còn dám bàn tán về mối quan hệ giữa họ nữa. Thầy yêu và được yêu, thầy sống với sách và viết sách.... Đấy mới là cuộc sống của thầy Chương yêu quý, chứ không phải hy sinh để LĐ được sống thế này :((((((
* d& _/ r$ v2 M4 P1 v+ ]  E! M& K! ]©2024 Kites.vn | All rights reserved
Ôi đọc đến chương này mà thổn thức quá, trước chương 17,mình đã tự nhủ bao giờ bạn GR dịch hoàn truyện mình sẽ đọc lại cho truyện liền mạch, nhưng bây giờ thì mình không dám, chỉ còn 2 chương nữa, kể cả 2 chương này có tô vẽ hình ảnh thầy Chương sống mãi như thế nào đi nữa, đối với mình vẫn là SE, sad đến mức tận cùng, vì khi thầy ra đi đã để lại cho LĐ một nỗi đau vô bờ, để cho mình một độc giả yêu mến thầy một sự tiếc nuối thương xót, và để cho bao người khác một sự ám ảnh day dứt. Và bạn nào đó đã nói đúng, có là GE đi nữa cũng vẫn là SE.
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 i, h# k8 x/ W& a1 J3 P
Cám ơn ssGR đã dịch một truyện rất hay, rất mượt mà và...rất nhanh :)  nhưng mình xin bạn đấy, bạn làm nốt hai chương cuối sớm nhé, cứu rỗi mình khỏi nỗi ám ảnh thầy Chương với, dù nó có là SE, OE, GE or Unbearable ending đi nữa thì mình cũng sẽ chấp nhận tất, mình cần một sự giải thoát. Bình thường khi mình đọc truyện, nếu tới đoạn ngược mình sẽ tìm một truyện sủng hoặc hài đọc song song để điều tiết cảm xúc, nhưng "Bến xe" của bạn nặng đô quá, thuốc trợ tim kia của mình không có tác dụng nữa rồi :(((((
©2024 Kites.vn | All rights reserved% K# ~" e# t7 J. f) ?) n

Bình luận

Vào ngay KITES Radio để tham gia Game Viết cảm nhận về truyện Bến Xe-Thương Thái Vi với phần thưởng cực lớn nha bạn ^^  Đăng lúc 3-9-2013 12:18 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 1-4-2013 04:19:44 Từ di động | Xem tất
Cám ơn ssGR đã dịch xong tác phẩm này rất nhanh nhé :)
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ x3 E6 }) U/ t( @3 e
Mấy ngày nghỉ lễ Phục Sinh của mình trôi qua với những buổi sáng đầy nước mắt, vì cứ mở mắt ra là lại mở iPad, vào đọc Bến Xe và khóc :(((( Tưởng 2 chương cuối sau khi thầy Chương mất rồi sẽ đỡ hơn, chương 17 đau khổ đã qua, nhưng hình ảnh Liễu Địch bơ vơ một mình lại làm mình nức nở. Dù đoán trước cái kết sẽ là SE, nhưng trong tâm thâm mình vẫn mong chờ hạnh phúc cho cả hai người, đến mức khi đọc tới đoạn LĐ đi rắc tro cốt của thầy, đứng trước biển có hai bóng người, mình còn hy vọng đấy là thầy Chương và LĐ nữa cơ :(((
©2024 Kites.vn | All rights reserved" h( \, n- C$ ]* f9 }! u
Mình thật tình không đồng ý với cách giải quyết tiêu cực của thầy Chương, thầy mù thì đã sao, thầy trò yêu nhau thì đã sao, miễn là tâm mình trong sáng thì sợ gì miệng lưỡi người đời vẩn đục. Có thầy đồng hành bên cạnh còn hơn bây giờ LĐ cô đơn một mình. Mang theo một tình yêu lớn với thầy Chương, cuộc đời này cô còn yêu ai được nữa? Vợ chồng GS Tô không có con còn nhận thầy Chương và LĐ làm con nuôi, nhưng dẫu sao cũng còn vợ còn chồng không như LĐ một thân một mình cô đơn suốt cuộc đời, làm bạn với hình bóng thầy Chương trong tâm tưởng.
©2024 Kites.vn | 7 X3 J% _" j; X( M( CAll rights reserved
Truyện này mình sẽ để dành, bao giờ cãi nhau với chồng lôi ra đọc để khóc cho bõ :)))
©2024 Kites.vn | ( E# i6 m5 ?( m: ~5 t( g0 NAll rights reserved

Bình luận

Vào ngay KITES Radio để tham gia Game viết cảm nhận về truyện Bến Xe- Thương Thái Vi với phần thưởng cực lớn nha bạn ^^  Đăng lúc 2-9-2013 12:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách