Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5980|Trả lời: 25
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Uông Đông Thành tự tin dẫn dắt các "mỹ nam" (You're beautiful)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Uông Đông Thành tự tin dẫn dắt các "mỹ nam" (You're beautiful)

Mặc dù phim thần tượng Đài Loan "Hóa ra là mỹ nam" (Fabulous Boys) vẫn chưa phát sóng, nhưng Uông Đông Thành đã thu hút nhiều sự chú ý khi đảm nhận vai nam chính của bộ phim, Hoàng Thái Kinh. Tại buổi họp báo vào 6/5, Uông Đông Thành đã tự tin phát biểu rằng sự hóa thân của anh vào vai diễn Hoàng Thái Kinh sẽ không chịu thua trước Hwang Tae Kyung, do Jang Geun Suk thủ vai trong phiên bản Hàn Quốc.

"Hóa ra là mỹ nam", là phiên bản làm lại từ phim truyền hình Hàn Quốc " You’re Beautiful ", với cốt truyện tương tự. Nữ diễn viên/ người mẫu Trình Dư Hi sẽ đóng vai Cao Mỹ Nữ, người buộc phải đóng giả thành anh trai song sinh của mình, Cao Mỹ Nam, người đã thành công thử giọng trở thành tay chơi keyboard cho nhóm nhạc nam A.N.JELL. Không may, trưởng nhóm Hoàng Thái Kinh (Uông Đông Thành), người nổi tiếng khó gần, lại phát sinh cảm giác căm ghét với cô. Kết quả, Mỹ Nam phải luôn cẩn thận dè chừng khi ở bên Thái Kinh và hai thành viên còn lại trong nhóm, đồng thời đấu tranh để giữ bí mật về thân phận thật của mình.

Vì công ty sản xuất đã bỏ ra 72 triệu đài tệ cho bộ phim, nên Uông Đông Thành không dám lơ là trong suốt quá trình quay. Vì Hoàng Thái Kinh là một nhân vật lạnh lùng, nên một Uông Đông Thành bình thường hiếu động phải thường xuyên mang bộ mặt dài thườn thượt trên phim trường. Anh nói đùa trong một cuộc phỏng vấn: "Tôi thật sự không cố ý làm vậy mà. Là do đạo diễn yêu cầu thôi"

Mức rating của dòng phim thần tượng Đài Loan vào tối Chủ Nhật đang có xu hướng giảm sút, càng khiến cho sự cạnh tranh thêm khốc liệt. Gần đây, SETTV đã tuyên bố sẽ kết hợp Hồ Vũ Uy và Trần Đình Ni thành cặp đôi trong dự án phim mới, hy vọng có thể phát huy hiệu ứng trước đó của họ trong "Love, Now". Bộ phim mới này được kỳ vọng sẽ đối đầu với "Hóa ra là mỹ nam" trong mùa hè này.

Tuy nhiên, Uông Đông Thành vẫn không tỏ ra lúng túng trước đối thủ cạnh tranh. Khi hỏi liệu, Huỳnh Nhân Đức (Hwang In Deok), nam diễn viên Hàn Quốc đóng vai một trong những thành viên của A.N.JELL trong "Hóa ra là mỹ nam", trông giống với Ngô Tôn, không, Uông Đông Thành thản nhiên đáp lại rằng Nhân Đức "nằm trong phạm trù mỹ nam, trong đó có Hồ Vũ Uy và Ngô Tôn, những người có mũi cao như núi vậy"

Uông Đông Thành cũng không sợ sẽ bị đem ra so sánh với  Jang Geun Suk, người mà anh thấy rằng có một chút yếu mềm bên trong, trong khi Uông Đông Thành thì nam tính hơn. Anh hy vọng rằng hai phiên bản khác biệt của Hoàng Thái Kinh sẽ đem đến cho khán giả một trái nghiệm mới hơn.

"Hóa ra là mỹ nam" sẽ bắt đầu phát sóng vào Chủ nhật này, 12/5 trên FTV

Trailer

cre: here
[email protected]

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
Hanami95 + 3 Bài viết hữu ích
TrongDuc2903 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 27-7-2013 10:05:19 | Chỉ xem của tác giả
oa... đẹp zai, siêu đẹp zai luôn không ngờ Uông Đông Thành lại đóng vai chính trong phim này {:290:} . mình luôn thích xem phim của anh ý ak phim nào phim ấy cũng gọi là hay thui rùi {:270:} phim này anh ý đóng thì khỏi chê vào đâu nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 18-7-2013 21:12:43 | Chỉ xem của tác giả
i'll die because of Đông ca, hehe
kết  nhất là Đông ca trong tất cả các thần tượng xứ Đài
mà trong phim này Đông ca đẹp ra dã man lun, ặc ặc
phim lúc đầu có Park Shin Hye làm cameo nữa, hình như cũng thú vị lắm
mà sao nhà mình k làm sub phim này nhỉ
coi sơ sơ trên YT thấy cũng hay lắm, k thua kém j bản Hàn đâu ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 14-5-2013 23:10:57 | Chỉ xem của tác giả
Không biết subteam có làm phim này ko nhỉ? Lâu rồi không xem phim thần tượng của Đài Loan. Mừ mình rất chi là thích Jiro nên nhất định phải xem phim này mới đc. Thích bé này từ hồi KO one roài cơ. Mong là subteam sẽ làm phim này. Mong chờ :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 10-5-2013 14:25:14 | Chỉ xem của tác giả
Lee HongKi của tui ơi ời! Sao trong Cô nàng đẹp trai anh đệp, kute qué. Còn trong You're Beautiful bản Trung sao mà.............( Mười ba chấm à nghen ) Ứ ừ chịu đâu anh à. Ráng thay đổi hình tượng nhé anh!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 9-5-2013 19:49:57 | Chỉ xem của tác giả
galovejiro gửi lúc 8-5-2013 20:14
Không phải bênh cho ĐL nhá, nhưng mà các bạn cứ làm quá cái bản Hàn của You're beu ...

Mình muốn biện hộ một chút cho bản Hàn về vấn đề ratings

nếu bạn chịu khó tìm hiểu thì sẽ biết, khung giờ phát sóng của YAB thời đó toàn những phim cạnh tranh

Lúc mới ra mắt thì trùng giờ với "Chàng quản gia của tôi" đình đám

Sau thì lại bom tấn "iris" với dàn diễn viên cực khủng, ratings không cao cũng dễ hiểu

tuy nhiên, bộ phim đã gây được một làn sóng lớn ở Hàn và trên thế giới

Ví dụ ở đây là thớt phim bên kst.vn cũ số page lên tới 37k hay 27k gì đấy, mình ko nhớ rõ

tuy còn 1 số thớt có con số lớn hơn nhưng không nhiều, đủ hiểu độ hot của phim rồi ^^~

Bên Hàn đợt trao giải SBS Drama award năm 2009, lúc dàn cast YAB lên nhận giải, sẽ nghe tiếng la hét dữ dội của fan gơ =))

Nói chung là 1 thời để nhớ...

Bình luận

Oh ~ Vì mình ko xem nên ko biết :"> Chỉ tìm hiểu trên wiki thấy rating phim không cao nên nói vậy. Ko biết nên lỡ lời! Sorry ~  Đăng lúc 9-5-2013 10:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

21#
Đăng lúc 9-5-2013 16:30:16 | Chỉ xem của tác giả
Túm lại là xem phiên bản của Hàn rồi, quen mặt các nhân vật rồi nên giờ nhìn diễn viên TQ hông thấy thích nữa, phim gì cũng xem 1 lần 1 dàn diễn viên thôi vậy :">>>>>>>>>
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 9-5-2013 10:38:51 | Chỉ xem của tác giả
xem qua trailer thì thấy nữ chính dễ thương mà diễn xuất tốt hơn Shin Hye :v Shin Hye ở phiên bản kia bị đơ, biết là kiểu nhân vật như thế nhưng mà đơ quá xem mất cảm tình lắm {:398:}
phim Đài nội dung sẽ chặt chẽ hơn phim Hàn, diễn xuất cũng tốt hơn (các bạn fan phim Hàn đừng ném gạch, đó là sự thật, phim thần tương của Đài số 1 châu Á rồi {:438:}). thực ra phim Hàn chỉ ăn điểm nhờ hình ảnh phim lung linh khỏi chê, cơ mà diễn xuất thì mấy phim thần tượng gần đây thua xa thời kỳ còn Bae Yong Jun nhiều lắm, diễn xuất đơn giản, đơ, ko phong phú, đẹp thì đẹp thật đấy nhưng xem vài tập là chán đến tận cổ. nội dung nhạt nhẽo, chỉ xoay quanh tình yêu là chính (mà cũng chẳng cảm động cơ {:429:} ), điển hình cho diễn xuất đơ là nữ chính trong Dream High í, xem được 2 tập tắt luôn tv. rồi thì PSH trong you are handsome, Kim Hyun Joong trong BOF...vv... Nói chung mình chẳng phải fan của bên nào nhưng cảm nhận trung gian bao giờ cũng đúng nhất.
Còn chuyện remake thì, ôi trời ơi, Hàn làm lại biết bao nhiêu bộ của Nhật rồi phía Nhật còn chẳng thèm nói gì mà các bạn fan Hàn cứ to mồm kêu Đài remake của Hàn thế từ Playfull Kiss (cái này Đài cũng làm rồi nhá), BOF (bị đánh giá chẳng bằng 3 bản Nhật, Đài, Trung đại lục), Skip beat... có ai nói gì đâu
Phim thần tượng của Đài hay lắm. hóng {:448:}
Điểm trừ là tạo hình ko được bắt mắt, từ trang phục tới hóa trang đều ko lung linh = bản Hàn, diễn viên nam có vẻ kém sắc hơn. ra sau kiểu gì cũng bị đáp gạch cho coi, cơ mà mình tin vào diễn xuất của các anh chị ấy

Bình luận

Nói chúng trong các phim thần tượng ghét nhất nữ chính =)) Tội đơ đơ rồi thơ ngây cute quá đà :">  Đăng lúc 9-5-2013 10:48 PM
đặc điểm của các nữ diễn viên chính là phải cường điệu sự dễ thương lên để lấy lòng các bạn teen đấy, như Goo Hye Sun trong BOF cũng vậy thôi bạn ^^  Đăng lúc 9-5-2013 07:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 9-5-2013 00:41:12 | Chỉ xem của tác giả
cũng phải năm năm rồi mới coi lại bạn wang đóng. hồi trước toàn coi bạn í đóng mấy vai ngốc ngốc , bây giờ ngoài hóng phim này coi bạn ấy diễn . mà hình như bé shin hye làm cameo ah ? mong là sẽ có dub cho phim này.^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 8-5-2013 23:36:48 | Chỉ xem của tác giả
galovejiro gửi lúc 8-5-2013 20:39
Uk, thì có nói gì đến cậu =.= Nhảy cảm thế nhỉ? Cậu nói quan điểm của cậu thì t ...

Mình chỉ hơi bực mình lúc cậu com lần đầu với câu là "cái gì mà "TQ toàn thích làm lại phim của hàn" vậy bạn? "
Mình thấy nó như đang xúc phạm mình. có lẽ cậu không có ý xấu nhưng cách nói có lẽ hơi thái quá.
Vậy thì coi như không có gì nhé.

Bình luận

thế thì ai? cậu đọc com của mình đi nhé  Đăng lúc 9-5-2013 10:56 PM
Câu đấy ko phải của tớ :">  Đăng lúc 9-5-2013 10:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách