Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 30848|Trả lời: 12
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Longfic] [Longfic | K] Scandal | Zera | Suzy - L - IU - Wooyoung - Yoseob - Jiyeon - Seung

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 12-6-2013 15:21:04 | Xem tất
Ủng hộ bạn. Dàn cast cũng lung linh quá!!! :clapclap: Ni thích MyungZy <3<3

Hình như bạn là inspirits thì phải? ~^^~ Ni cũng inspirits <3<3<3

Chúc fic thành công!! :)  Hóng chap 1!! \m/

Bình luận

cảm ơn bạn ủng hộ <3 Mình thích MyungZy lắm <3<3<3 Nhg ít fic về Myungzy nên tự viết :p Bạn viết fic I found you again đúng k ?? :o  Đăng lúc 12-6-2013 06:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 13-6-2013 19:39:03 | Xem tất
Tung chap 2 rồi sao :)) Ý ỳ y, MyungZy kìa, lãng mạn chưa, L vớ bở nhé!! Suzy thì chắc đang cắn rứt lương tâm. Wooyoung thất tình buồn ơi là sầu, mới couple MyungZy chính nên chưa thấy mấy couple con lại Zera nhỉ :))

- " Mấy đứa tập trung lại nào ! Ta và Woolim có một thông báo " - bố Park từ cửa phòng tập bước ra cùng chủ tịch Woolim . Miss A và Infinite cúi chào lễ phép

- " Appa có chuyện gì ạ ? " - Fei hỏi

- " JYP có được mời đóng phim . Và ta đã hợp tác với Woolim để tạo mới hình tượng cho Infinite . Người được mời đóng phim ở JYP là ... " - bố Park chuẩn bị nói

-  " BAE SUZY ! " - cả Miss A và Infinite đồng thanh vì nhắc đến phim ảnh thì ai cũng thừa biết mọi đạo diện đều hướng đến Suzy .

- " Ớ ?! Giỏi " - bố Park và Woolim ngạc nhiên

- " Thế còn phía Woolim ạ ? " - Woohuyn

- " Là Kim Myung Soo ( L ) " - ông Woolim lên tiếng

- " Thằng này số gì mà hên thế ?! Haizz sao nó được đóng cùng Suzy mà không phải bọn connn " - Infinite ăn vạ trừ L , L đang ngạc nhiên khi biết mình diễn chung với Suzy

- " Vậy trong phim bọn con đóng vai gì ạ ? " - L ngập ngừng

- " Đương nhiên là người yêu . 2 đứa sẽ có nhiều cảnh hôn đó ! " - bố Park nói rồi nháy mắt

- " Dạ... Người yêu ? ... Hôn..? "- cả Suzy với L đồng thanh . Suzy thì hơi ngại còn L thì đang vui sướng trong lòng

- " Lại thế cơ ạ ?!?!?! " - Infinite lại đồng thanh như sắp òa khóc

- " Ya mọi người hãy xử L đi " - Hoya nhìn L ghen tị rồi ra cốc đầu L nhưng bị L đá lại ngồi ôm chân khóc

Úi zời, JYP với Woolim dth thế kia, Infinite quá nhắng nhít!

IuSeob hay Milky gì cũng được nhưng mà IuSeob thì thằng Wooyoung nhà này "vứt" cho ai TT.TT Tội Woo, thôi anh ạ, số anh chưa phải số hưởng :(( =]]

Hóng chap mới của tình yêu!!! cố lên nhé!!! <3

Bình luận

Mình muốn Woo với Zy nhưng mà Zy là của L rồi :-T Còn IU thì hợp Yoseob nên Woo đành chịu cô đơn :-< Oppa phệ còn có 5 trai dã thú bên cạnh mừ >O<  Đăng lúc 13-6-2013 07:48 PM
Từ chap 3 sẽ xuất hiện các nhân vật còn lại , có thể chap 4 nói về RM :-? Và chap sau nữa au đang lấy ý tưởng thêm để viết ấn tượng theo đúng tên ! Tội Woo thật T^T M   Đăng lúc 13-6-2013 07:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 14-6-2013 12:37:06 | Xem tất
Ni góp ý một tí hì . Theo Ni thấy thì hình như diễn biến truyện hơi nhanh thì phải Zera nên viết chậm lại, thêm nhiều tình tiết hơn nữa, fic này chủ yếu về cảm xúc mà

cô khuỵu xuống bò vào phòng đóng sầm cửa lại . Wooyoung chạy đến đập cửa nhưng đáp lại lời anh nói chỉ là tiếng nức lên của cô dựa vào cánh cửa . Cô đang khóc , khóc vì anh rất nhiều , Wooyoung cũng quỳ xuống , nước mắt anh cũng rơi xuống " Lẽ ra tôi không nên lừa dối em ! Tôi lại đi vào vết xe đổ của Yoseob rồi " - anh hét lên . Yoseob kéo Wooyoung ra " Đi về đi ! Đừng để Suzy khổ nữa " . Anh cũng nghe theo , đứng dậy , bước đi trong đau khổ , nhưng đau khổ của anh làm sao bằng Suzy được chứ ? Anh nhận ra , mình cũng chỉ là người đàn ông làm cô đau như Yoseob .

Cái đoạn này nếu đọc kĩ thì Ni thấy hơi mắc cười, xin lỗi Zera . Zera nên tả kĩ hơn chứ không nên cho nó trải qua nhanh quá. Nhưng phải công nhận là nội dung rất hay. :clapclap:

Chap này khá buồn, tội Zy và tội Woo, chẳng biết Woo làm gì nhưng mà làm Zy khóc là không được rồi. L xử ngay lập tức luôn. Jiyeon với IU cũng khá tốt nhỉ. Tưởng Jiyeon lại ghen trong tình thế không đâu vào đâu thì mệt lắm.

Zera ra fic nhanh ghê. Ủng hộ Zera, cố lên Chờ những diễn biến mới, chắc L sẽ bảo vệ Zy thôi. <3

Bình luận

Oki zera sẽ sửa :> Cảm ơn ni góp ý ^o^  Đăng lúc 14-6-2013 12:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 14-6-2013 19:18:24 | Xem tất
Cái chap này nó dễ thương cực ấy kìa <3<3

MyungZy quá ư là tiến triển, cái nhà JYP cũng ghiền nhà Woolim, yêu 2 ông bố quá <3

Trời ơi Suzy và L tình củm tình củm :muốnhét: Có điều bà Zy vs ông L tình cảm rứa chắc WGM cấm trẻ em dưới 15 tuổi

Trời ơi thằng Myungsoo dễ thương gì đâu, L đâu L đâu, về quản thằng Soo kìa!!

Hóng chap mới của Zera, Zera tung chap nhanh cực, đọc đã dã man. Ủng hộ Zera

Cho óc sáng tạo bay xa!!! Là lá la.

Bình luận

Vani cũng thế mà :* Cảm ơn Vani nhé :** Chap này cho tình cảm 2 bạn tiến triển chứ mấy chap kia bị Seob vs Woo bon chen =))  Đăng lúc 14-6-2013 07:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 15-6-2013 20:46:30 | Xem tất
Mừng Zera đã sửa chữa lại fic nha!!

Tiện thể comt luôn cho Zera

Úi kìa kìa, MyungZy nó dễ thương chưa kìa, bnay loãng mạn chưa! Myunggie rồi nhoá!! L suớng chết mà bày đặt phụng phịu.

Tròi oy cái căn nhà!!! Quá sướng quá đã. *Bay vào đá bay MyungZy, một mình độc chiếm*

- Anh L à, nhường Ni căn nhà nhé, không nhường Ni tung fic 2 ng chia rẽ h!!

Sẽ như thế! Nhà đẹp, thêm cái hồ bơi nữa là daebak

Mau tung chap mới nhé Zera! À hơn nữa, Ni mới tung chap mới kìa, Zera qua xem thử :chớpchớp:

Bình luận

Cảm ơn Vanii nhiều :***** Đợi tí nhé ^^ Zera viết chap mới đã rồi qua ^o^ Yêu Vani quá :>  Đăng lúc 15-6-2013 08:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 16-6-2013 21:18:18 | Xem tất
Trồi ôi, 3 cái đôi này càng đáng yêu à nhazzz <3

IUSeob đến với nhau rồi, còn mình Ji và Seungho thôi. MyungZy dễ thương khỏi chê rồi!!

Tuy chưa đến với nhau chính thức nhưng L luôn quan tâm và làm cô thấy tình yêu anh trao cô không giới hạn . Suzy chưa nhận lời vì sợ vết đau sẽ lặp lại , cô sợ thế lắm rồi . Và lại cô cũng chưa thể quên được Wooyoung dễ dàng , cô vẫn yêu anh , kí ức về anh trong cô vẫn còn nhưng cô không muốn quay đầu lại , cô muốn xóa hết đi để đến với L . L thì luôn hiểu Suzy nghĩ gì , anh biết Suzy vẫn còn tổn thương quá lớn và anh đang gắn lại vết đau đấy . Anh cũng biết cô chưa thể quên Wooyoung dù rất muốn , biết cô vẫn còn lưu luyến kí ức đó . Bất kể chuyện gì xảy ra , anh vẫn chờ vì anh tin vào định mệnh với Suzy .

Cái đoạn này hay nèk Zera <3

Hơn nữa Zera kết bạn với Py_Sapphire nhaz, nick mới của ss BiAnh đó, ss quên mất cái pass nên phải đổi :d Zera qua coi fic Ni đi :hớnhở: Ni mới tung ngoại truyện đó!! <3

Bình luận

Xem rồi Ni ạ :p BiAnh lúc nãy Zera add lại r ^^ Tks Vani ủng hộ nhé :*  Đăng lúc 16-6-2013 10:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 17-6-2013 13:28:18 | Xem tất
Cái chap này hay cực ý >>>>>>>w<<<<<<<<

Bạn IU mừng chưa kìa, Seobbie cũng dễ thương kinh khủng luôn.

Bên anh như một nhiệm vụ mà em bắt buộc phải hoàn thành

Câu này hay nèk Zera <3

IU và Yoseob chính thức yêu nhau từ khoảnh khắc đấy . Câu trả lời cho sự  thắc mắc của IU đã có . Giờ Yoseob đã là của cô - của IU . Cô không còn là yêu đơn phương nữa , cô rất hạnh phúc . Còn Yoseob sẽ thử đón nhận tình yêu IU dành cho anh vì ah biết điều anh làm là đúng đắn . IU sẽ dần dần thay thế được Suzy trong tim anh . Anh sẽ đón nhận tình yêu của cô và không để nó đi như Suzy .

2 bạn trẻ được gần với nhau rồi nhé <3. Yêu quá đi!  

Đúng là cái chap này ngắn ngủn, đọc chẳng sướng gì cả >"<, hóng chap sau của Zera. Càng lúc Zera càng lên tay nghề rồi nhỉ Hóng chap running man nữa ~^^~.

Bình luận

cảm ơn vanii *claphand* Chap sau là Running Man luôn này :p  Đăng lúc 17-6-2013 01:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 18-6-2013 20:18:59 | Xem tất
Dạo này Zera lên tay nghề nhaz. Viết thú vị lắm!! :clapclap:

Kwangsoo quá ngố, lấy dao ra mấy ông còn lại im bặt luôn <3 =]]

MyungZy đáng yêu thế!!

Bnay Ni chẳng biết cmt gì nhiều, xin lỗi Zera nhé!! Dù sao thì ủng hộ Zera!! ~^^~ chap này rất hay.

Bình luận

Không cần nói dài dòng chỉ cần Vani ủng hộ là đc ^^ Vani cũng sớm ra chap đi nhé T^T Zera còn đang định viết fic cổ trang về Myungzy =))  Đăng lúc 18-6-2013 08:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 21-6-2013 08:56:13 | Xem tất
Ni thì thấy hơi bị tội L :d Chỉ là bộ áo vest mà ảnh dưới thì hiểu nhầm cũng đúng, Suzy thì suy sụp nặng luôn rồi. L chắc cũng buồn lắm :(

Mà đúng là số Suzy nó cứ lặp lại lặp lại khang, tội Zy dễ sợ. L khúc này thì quá đáng thật rồi, Nếu dù giận Zy nhưng mà L vẫn lao tới thì Ni thấy ấn tượng hơn. >"< L hư quá!!

Càng lúc fic càng hay rồi đó nhaz, Zera càng lúc càng lên tay nghề :))

Ủng hộ Zera! Tung chap như superman :)) \m/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 21-6-2013 21:17:52 | Xem tất
Haroro kìa kìa kìa kìa Trời ơi sao mà HaHa dễ thương thế Yêu quá đi Haroro "nòng" Ni

- " BAE SUZY ! BAE SUZY ! " - Haroro đứng trước máy quay hét lớn

- " Cảm ơn đã mang Suzy đến ! " - Haroro tiến đến chỗ PD ôm chầm họ

- " Suzy à ! Thực sự HaHa đã rất mong em đến đấy " - Joong Kook

- " Vậy ạ ? " - Suzy bật cười rồi ngó sang Haha đang ngại ngùng - " HaHa oppa ! " . Câu gọi của Suzy khiến HaHa run người rồi tiến đến bắt tay Suzy và lại thành người-đàn-ông-đào-hoa .

Trời ơi, pấn pấn pấn quá. Haroro dễ thương nhất quả đất <3

Cái chap này hay tuyệt hảo. Nếu chia ít đội hơn thì kịch tích hơn. Ủng hộ Zera hết mình, nhớ chừa đất diễn cho HaHa. Ni pấn anh ấy lắm lắm lắm!! Haroro quyết thắng nhé <3 Zera tung chap lẹ lẹ lên nhaz, yêu Zera <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách